xin các mẹ kinh nghiệm nen đầu tư tiền kinh doanh o quê hay tích góp để mua đất ạ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi vuonlencuocsong, 10/9/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. vuonlencuocsong

vuonlencuocsong Thành viên tích cực

Tình hình là em đang có 1 số vốn nho nhỏ, đang phân vân ko biết nên đầu tư kinh doanh ( em định mở ốt nhờ ông bà ngoại bán hàng thờ cúng) hay là tích thêm tiền và vay mượn để mua mảnh đất dắt lưng ạ, mong các bố mẹ có kinh nghiêm chi em voi ạ, em xin chân thành cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vuonlencuocsong
    Đang tải...

2. doquangvinhlc

doquangvinhlc Thành viên chính thức

An cư rồi mới lạc nghiệp, nếu có chỗ ở ổn định rồi sau này đầu tư gì thì đầu tư. Còn bây h đầu tư mà lại nhờ ông bà ngoại mình thấy khó khả thi lắm.

3. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Đất ở quê thì không sinh ra tiền, nếu phải xây nhà nữa thì bạn sẽ chẳng còn vốn nếu gặp cơ hội kinh doanh tốt.

Nhưng nếu bạn muốn an toàn và không thực sự thích kinh doanh thì mua đất và chọn một công việc ổn định.

4. vuonlencuocsong

minh cam on mn, hien tai minh dang co nha roi a, minh chi muon mua them de day thoi, chu cung ko phai la mua de o a, em cung lan tan bo tien ra nho ong ba ngaoi so minh ko quan kly dc thi bi tham hut von a

5. vuonlencuocsong

vang a, em cam on y kien dong gop cua mn a, em thi cung mau me kinh doanh lam, nh ma moi ng ai cung ngan can, muon huong em đi lam 1 cv on dinh thoi a

6. Capro

Capro Bắt đầu tích cực

Đầu tư kinh doanh hay mua đất xét cho cùng thì đều là hai hình thức đầu tư. Hình thức thứ nhất, bạn huy động số vốn nhỏ để buôn bán, quay vòng tiền và sinh lời. Cách này chỉ thực sự có hiệu quả nếu số tiền lời bạn kiếm được sau khi trừ đi tất cả các chi phí lớn hơn tiền gửi ngân hàng.
    Hình thức thứ hai là mua đất cũng là đầu tư trị giá, điều quan trọng là bạn tìm được miếng đất tốt. Khi có đất, cần lưu ý khai thác triệt để giá trị của mảnh đất đó như trồng cây ăn quả, xây nhà trọ, khu vui chơi trẻ em... Như vậy, bạn vừa có tiền lời vừa giữ được giá trị của mảnh đất chờ thời cơ để bán.
    Hiện nay với số tiền nhỏ, chưa mua được đất ngay, theo mình bạn nên đầu tư kinh doanh để tăng số vốn, khi đủ mới tính đến việc mua đất. Đầu tư vào đất đai khi phải vay mượn và không biết khi nào đất mới có thể lên giá là một việc làm hết sức rủi ro.

7. vuonlencuocsong

em cam on mn rất nhiêu ve loi khuyen huu ich a

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.