Cần giúp: Xin Các Mẹ Tư Vấn Giúp Em Chuyện Lấy Chồng

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi trang trang 89, 24/3/2017.

1. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

hichic, thế cũng mệt phết. bạn mình cũng có đứa ở chung với nhà ck, cũng bảo là tiền ăn tiền nhà còn hơn đi ra ngoài sống, mà còn ko được tự nhiên nữa, nhưng cũng ở cùng dc 3 năm rồi, đợt rồi cũng xin ra ở riêng nhưng bố ck bảo đợi tháng 5 tháng 6 nhận cái chung cư rồi 2 vc ra riêng chứ cũng ko cho thuê nhà, nhưng nói chung là cứ ra riêng dc là mừng rồi, chứ ở cùng bme ck mà ck lại ỷ lại vào bố mẹ như thế thì ko biết đến bao giờ mới lớn được. Nhưng sợ con 1 thì bố mẹ ck lại ko đồng ý ấy.

Đang tải...

2. ariranglife360

ariranglife360 Hộp hâm nóng 2 tầng - ipcamera - cân thông minh

Trước lúc cưới cũng hom hem muốn ra riêng rồi, mẹ ck thì ok đã thế còn bảo ông ngoại còn căn nhà phía ngoài đường lớn, ra riêng thì mẹ xin ông ngoại cho căn đấy ở tạm, khi nào 2 vk ck có đủ tiền mua nhà thì dọn đi. Nghe mừng rơn mà ba ck thì nhất quyết không cho đi chị ạ, với lại ba má ck sức khỏe cũng kém, ck e cũng không yên tâm mà ra riêng, lỡ có phát bệnh hay gì thì cũng có con cái bên cạnh. Hôm rồi ba ck về quê, lên khoe là họ hàng dưới đó biết con lấy vợ mà 2 đứa ở chung thì ngưỡng mộ lắm nọ kia...nên ba chồng càng được lý là mình đúng, em thấy xin ra riêng khó khăn lắm.

Mà nói nào ngay, ở cùng chẳng thấy ông bà khỏe hơn, mà thấy lo lắng nhiều, bận tâm nhiều nên cứ bệnh luôn. Ngay cả em khỏe mạnh thế này và về bị lo bị nói riết còn muốn ốm thì nói gì ai. Khổ thân.

3. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

nói chung con 1 thì đúng là hơi khó thật, vì ông bà cũng chỉ có 1 mình ck mn thôi, nhưng mình cũng có cái khó của mình nữa. Vấn đề nan giải mn nhỉ :D

4. ngoinhahanhphu

ngoinhahanhphu Thành viên nổi tiếng

Vợ chồng là cái duyên, tìm được người hợp mình có mấy ai hì

5. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Đàn ông thì cố gắng lo cho gia đình chứ lại ỷ lại có bố mẹ thì không có tương lai lắm. 30 tuổi rồi chắc ý chí là con số 0. Nản.

6. huongxu

huongxu LH: 093.220.6890

Phận con gái lấy ck mà ck cv chưa có thì khổ lắm bạn ạ. Kể cả là giai HN hay gì đi chăng nữa sn 88 mà ko lo nghề nghiệp kiểm đủ tiền thì sau này làm sao làm chỗ dựa cho gia đình được. Còn dựa vào bố mẹ có dựa được cả đời đâu. Rồi mình phận dâu con lại mang tiếng ăn bám bố mẹ chồng. Nói thì bảo thực dụng, nhưng thà thực dụng mà cuộc sống tốt còn hơn là vì cái tình yêu gì đó mà mình khổ rồi con cái mình khổ

7. bonbon37

bonbon37 Medautay

nói chung, là phải tìm những ông có chí tiến thủ một chút thì cuoc sống có thế nào thì vẫn lo dc cho vợ cho con. sau này bạn bầu bí, sinh con., cần nhiều tiền để trang trải lắm chứ, với 6 triệu lương của bạn xăng xe vs đóng góp tiền ăn với bố mẹ chồng là hết, lấy đâu ra tiền dưỡng thai, khám thai định kỳ .... nói chung là có gd rồi nhiều thứ phải chi tiêu lắm nên ông người yêu bạn nên tìm một công việc ổn định, chứ ko nên cứ ì vào của cải của bố mẹ, mà chả vội việc tìm việc làm

8. trang trang 89

trang trang 89 Thành viên đạt chuẩn

Dạ, em cảm ơn các chị ạ. Thực sự thì yêu cũng lâu, nên tình cảm nó cũng sâu đậm, nhưng em vẫn phân vân lắm, bây giờ cả 2 đứa còn ở với bố mẹ nên kinh tế không lo lắng, nhưng sau này rồi thì không còn ở cùng bố mẹ nữa nên em cũng vẫn chưa muốn ra mắt gia đình 2 bên ạ.
    Mà ở nhà các cụ cũng giục tạo áp lực cho mình lắm.

9. nhung.haledco

nhung.haledco Thành viên mới

Đàn ông quan trọng nhất là chí hướng, cứ dựa dẫm ng khác thif mai sau làm sao làm chủ được gia đình

10. trang trang 89

dạ vâng, em cũng góp ý rồi, nhưng bên đó người ta có ý muốn làm ở đó mà toàn chỗ mấy anh chị em bên nhà anh ấy đều làm rồi, nên muốn hướng làm ở đó thôi ạ.

11. Miumiu_3112

Miumiu_3112 Thành viên sắp chính thức

Uầy, theo mình nghĩ thì nếu cả 2 công việc cũng chưa ổn định thì cứ chờ thêm 1 thời gian nữa xem, chứ thế này cưới về cũng mệt mỏi đấy

12. trang trang 89

dạ, em cũng đợi thêm 1-2 tháng nữa cho cv anh ấy ổn định rồi mới tính tiếp, nhưng gia đình thì cứ giục đòi gặp để cưới. Mà các cụ thì kiểu k ổn định công việc thì ổn định gia đình đi. :( :(

13. my_duyen_ngo

my_duyen_ngo Thành viên tích cực

Đúng là yêu gì thì yêu nhưng khi đã xác định lấy nhau thì cũng phải xem tình hình kinh tế chứ lương 2 vợ chồng mà chỉ có 6 triệu thì cũng căng đấy. Mà tuổi bạn xác định lấy là có em bé ngay nên cũng phải tính tiền cho em bé, vợ sẽ nghỉ làm tầm 6 tháng như vậy sẽ chỉ có tiền của bảo hiểm chi trả thôi. Rồi nhà có trẻ con rồi sẽ còn phải chi tiêu rất nhiều thứ nên nếu như chồng không chủ động kiếm thêm tiền mà chỉ xác định xin bố mẹ thì còn căng nữa.

14. qtvuong8899

qtvuong8899 Thành viên tập sự

cần có một mãi ấm, cần có một vờ vai, cần có người tâm sự bạn a !

15. trang trang 89

Vâng, lúc yêu thì vui, đến lúc tính kinh tế, chuyện gia đình thì mới ra nhiều chuyện ạ
    Giờ em cũng chỉ lo cho công việc của e cho nó ổn định thôi, chứ còn ng yêu hay chồng con thì giờ đến đâu hay đến đấy. Em cũng mặc kệ ông này, mình nói xa nói gần rồi. K tự chủ động thì thôi.

16. Roentgen

Roentgen Thành viên tích cực

lúc nào ổn định cv hẵng ra mắt em ạ
    thời gian ấy em để suy nghĩ xem có sẵn sàng theo bạn ấy chịu khổ cả đời ko. Đàn ông 30 rồi vẫn ôm ý nghĩ xin xỏ chạy chọt vào nhà nước lương 3tr thì chán lắm,vậy thì học hành để làm gì?
    tiền ko tạo nên hạnh phúc,nhưng ko có tiền chắc chắn chỉ đau khổ

17. trang trang 89

Em cảm ơn ạ, em nói rõ quan điểm của em rồi, em không thể chờ đợi ng.y em lâu được nữa, không thay đổi thì chỉ còn chia tay ạ

18. hippo268

hippo268 Thành viên rất tích cực

bạn nyc của mình có tư tưởng, đi học xong về bố mẹ mở cho cái cửa hàng rồi làm ăn. giờ chia tay đc 5 năm rồi. cứ bố mẹ mở cho cái gì là lại đóng cửa cái ấy. giờ vẫn lông bông.
    Chồng mình bây giờ, ngay từ đầu đã quán triệt mình, làm gì thì làm đều tự lo hết. Bố mẹ nuôi lớn cho ăn cho học là đủ trách nhiệm rồi. ( sợ mình ỉ lại hay sao ấy). Nên mình mới lấy đấy. :D. k biết tự lo thì bao giờ mới khá lên đc. Miệng ăn núi lở mà. Bố mẹ k lo cho mình đc mãi đâu bạn ạ.

19. hungpmu

hungpmu Thành viên chính thức

Có khi nhà thằng ku này có cái nhà cho thuê tháng khoảng 4k tiền Trum thì lại vất vả tiêu, nếu còn
    1. Phân vân
    2. Nó vẫn nghĩ là ông bà già nuôi tiếp
    3. Vẫn hi vọng vào nhà nước, Nhà nước phải vào sớm rồi ngồi phục + mua lương khô để nuôi trí làm quan.
    Next khẩn trương em ah, mà em cũng nhanh lên không lại già.