Xin hỏi về trò chơi điện tử

Thảo luận trong 'Học tập' bởi MeLuti, 6/10/2005.

1. MeLuti

MeLuti Thành viên rất tích cực

Chào mọi người,

Mọi người làm ơn cho mình hỏi có ai biết trang web hoặc đĩa trò chơi điện tử nào cho trẻ con 8-9 tuổi, ít ồn ào, ít đánh nhau bùm bùm thì cho mình biết với được không ạ .

Xin cám ơn mọi người trước

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeLuti
    Đang tải...

2. htvh

htvh Thành viên tích cực

Chị Cả ơi, có mấy trang này chị vào xem có trò nào phù hợp với Luti không rồi hẵng cho cháu chơi chị nhé:
    http://www.gamevn.com/
    http://www.trochoivui.com/
    http://www.miniclip.com/ (trang này có mấy trò nhẹ nhàng: VD: Hangaroo- tìm những câu thành ngữ bằng Tiếng anh... hay trò Bug on a wire, Crypt Raider...) không biết Luti có thích ko? http://www.newground.com/
    Hoặc chị vào http://www.google.com.vn/ search xem có không nhé, em cũng không rành lắm.

architect thích bài này.
  3. ngao-op

ngao-op Bắt đầu tích cực

hihi, la nhi, em moi thay cac me cam con choi game , chu chua thay ai di hoi tro choi dien tu cho con ca. Chi ko so be Luti me game quen mat viec hoc ah ?

4. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Mẹ LUTI ơi
    Tôi hoàn toàn tán thành quan điểm của chị, đi kiếm những trò chơi ít đánh đấm, phù hợp với trẻ > 6 tuổi là một nhu cầu cấp bách , vì chắc chắn chúng ta không thể cấm trẻ chơi games, trừ khi tất cả các điểm games đều đóng cửa và máy vi tính không thể cài games vào ! Người lớn còn chết chìm trong games huống chi là trẻ em !
    Tuy nhiên, vấn đề là liệu những cái games ít bùm bùm đó có hấp dẫn nổi trẻ em hay không !
    Gia đình tôi có 2 nhóc ( 14 & 12 ) trước đây thì cố gắng tìm những trò chơi xây nhà, điều khiển gia đình ( như trò the sim's ) hay trò đua xe, trò Hugo cho hai tiểu yêu chơi, nhưng từ khi có những trò chơi online thì " bó tay" . Cha mẹ không thể nào ngăn chặn nổi những nhu cầu của trẻ em khi mà mọi phương tiện truyền thông đều dựa trên một tiêu chuẩn duy nhất là lợi nhuận - Còn sân chơi cho trẻ ? Xin đừng mơ !

architect thích bài này.
  5. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Mẹ LUTI ơi
    Tôi hoàn toàn tán thành quan điểm của chị, đi kiếm những trò chơi ít đánh đấm, phù hợp với trẻ > 6 tuổi là một nhu cầu cấp bách , vì chắc chắn chúng ta không thể cấm trẻ chơi games, trừ khi tất cả các điểm games đều đóng cửa và máy vi tính không thể cài games vào ! Người lớn còn chết chìm trong games huống chi là trẻ em !
    Tuy nhiên, vấn đề là liệu những cái games ít bùm bùm đó có hấp dẫn nổi trẻ em hay không !
    Gia đình tôi có 2 nhóc ( 14 & 12 ) trước đây thì cố gắng tìm những trò chơi xây nhà, điều khiển gia đình ( như trò the sim's ) hay trò đua xe, trò Hugo cho hai tiểu yêu chơi, nhưng từ khi có những trò chơi online thì " bó tay" . Cha mẹ không thể nào ngăn chặn nổi những nhu cầu của trẻ em khi mà mọi phương tiện truyền thông đều dựa trên một tiêu chuẩn duy nhất là lợi nhuận - Còn sân chơi cho trẻ ? Xin đừng mơ !

architect thích bài này.
  6. MeLuti

MeLuti Thành viên rất tích cực

Cám ơn em Út về mấy địa chỉ đó nhé, chị sẽ dành thời gian xem để lựa chọn xem có cái nào hợp với Luti không .

Cám ơn anh Lê Khanh đã cho thêm kinh nghiệm của chính bản thân anh.

Cám ơn cô Ngáo Ộp đã lo xa cho cháu Luti. Mình nghĩ cấm chỉ là việc làm bất đắc dĩ và khi không còn lựa chọn nào khác thôi ví dụ cấm ma túy, cấm đánh nhau, cấm ăn cắp.... Còn những gì có thể lựa chọn được thì cũng nên dạy dần cho con cách lựa chọn chứ . Càng cấm có khi lại càng kích thích trí tò mò và việc chơi vụng trộm hoặc quá đà lúc không có cha mẹ ở cạnh . Trong việc nuôi dạy con, mình luôn tìm cách nắm lấy thế chủ động . Bây giờ đa phần trẻ con thành phố và các vùng nông thôn phát triển đều biết chơi trò chơi điện tử, nếu cấm tiệt con mình thì mình e rằng sẽ có thể làm cho bé bị ức chế . Con mình cũng đã khá lớn rồi, ba cháu đã dành ra khá nhiều thời gian dạy con cách sử dụng internet, cách tra cứu và sử dụng tư liệu...Mình muốn thêm vào phần giải trí với con bằng cách cùng con tìm trò chơi, cùng học cách chơi và nhân đó dạy con mình biết lựa chọn và biết giới hạn . Mình có lợi thế là có thể làm việc một phần ở nhà, có nhiều thì giờ dành cho con nên mình không lo chuyện bé mải chơi mà quên cả học hành.
    Hơn nữa kinh nghiệm của mình là nếu mở rộng được các hoạt động của trẻ con thì sẽ không lo bé chỉ ôm lấy cái máy tính mà chơi điện tử . Ví dụ con mình thì chỉ sử dụng máy tính khoảng 20-30 phút mỗi ngày vào các ngày nghỉ hoặc đi học về sớm thôi. Còn thì cháu có nhiều thứ quan tâm khác như chơi với bạn trong khu tập thể ở dưới sân nhà, tự làm đồ chơi, chơi cờ, đi dạo trong rừng, cong viên, đi thăm thú bảo tàng, thư viện, đọc sách, đàn nhạc ...
    Cô Ngáo Ộp còn sợ nữa không nào ???

architect thích bài này.
  7. ngao-op

ngao-op Bắt đầu tích cực

Bay gio thi em chi con biet bai phuc MeLuty thui ah, so sau nay ko gioi duoc nhu chi thoi a! :wink: