Cần giúp: Xin Kinh Nghiệm Của Các Mẹ Sinh Ở 108

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi mat_ong_rung_tn, 18/8/2015.

1. thunglungxanh_bn

thunglungxanh_bn Trung Tâm Dạy Cắt May Yến Nhi

Vâng e cảm ơn mẹ nó nhé

Đang tải...

2. kawaii1502

kawaii1502 Thành viên tập sự

okiii, nếu tớ sinh trước thì share trước hehe, chúc ấy mẹ tròn con vuông nhé ^^

3. chuột mập

chuột mập Bắt đầu tích cực

tớ cũng dự sinh cuối tháng 12 giống bạn thunglungxanh đây. đứa đầu từ năm 2012 rồi, giờ k biết có thay đổi gì không, lại như mới ý mẹ nó nhỉ. giờ tớ đang 23 tuần rồi, tuần sau tớ mới vào viện khám đăng ký hss. mẹ thunglungxanh đã đk hss chưa?

4. linkshyn

linkshyn Thành viên rất tích cực

ôi thấy các mẹ kể chuyện đi đẻ mà hồi hộp, lo quá. Sắp đến lượt mình không být ntn đây?

5. mat_ong_rung_tn

mat_ong_rung_tn Bắt đầu nổi tiếng

sáng nay tớ mới vào viên, ức chế không chịu đc, bác sỹ khám thì kiêu lắm, hỏi gì cũng như câm như điếc, hỏi ông bác sỹ khám ban đầu thì khó chịu, mình k biết thì mình hỏi, nhưng nói thực là cách trả lời của các bác ấy chán luôn, lần sau chắc mình đk ở phụ sản thôi, hôm nay mình quá ngày dự sinh rồi mà ở viện này cũng k cho mổ đâu, mình cũng lo, hôm t2 mình đi khám ở viện đức giang thì ngta bảo ối ít , hôm nay lo quá mình vào viện 108 khám thì bs lại kết luận là bình thường, mình thì làm gì có chuyên môn nên cũng đành ôm mối lo mà về thôi, hỏi thì bị mắng xa xả, hôm nay mình bị quá ngày dự sinh 1 ngày rồi :(

6. chuột mập

tình hình mẹ nó thế nào rồi? ở 108 đúng là oải nhất khâu khám đấy, thủ tục thì nhiêu khê, bs cũng k nhanh nhẹn nhiệt tình lắm đâu, khám qua loa lắm. mẹ nào thai kỳ bt không có vấn đề gì cứ đến lúc đau vào thẳng khoa thì ok thôi, ở khoa đẻ thì các thứ lại ok lắm. còn mẹ nào có vấn đề (thai quá ngày, ối cạn, xin mổ...) thì họ lại không xử lý nhanh nhẹn đâu. mình cảm giác thế

7. kawaii1502

Mẹ mật ong rừng thế nào rồi, phải công nhận là viện này thủ tục khám rất rườm rà và ko rõ ràng, bs cũng k nhiệt tình. Bạn đi khám hôm thứ 3 à? Mình chiều hôm đó cũng đi k biết có gặp nhau ko :d hôm đó là bs Thanh phải ko? Mình thấy có bạn đến khám nói có máu báo, với có cơn đau mà bs k thấy giấy tờ xn tuần 36 đây nên cho đi làm, riêng xn máu hẹn sáng hôm sau làm @@ mà ngta có dấu hiệu chuyển dạ rồi cũng k ktra xem như nào. Thấy hoang mang quá :((

8. mat_ong_rung_tn

uh chuẩn luôn, mình vẫn chưa đẻ, lo lắm bạn ạ, nghĩ vào viện hỏi bác sỹ thì ức chế lắm, chỉ muốn khóc thôi, ngta toàn mắng, mà mình k biết lại lo nữa thì phải hỏi chứ, nhưng hỏi là bị mắng, chỉ muốn đấm nhau, biết thế này thì trc mình đk ở phụ sản, thấy bảo ở đấy đk đẻ mổ đc, không biết giờ vào phụ sản ngta có nhận không bạn nhỉ?chứ cứ ở nhà thế này mình cũng lo lắm

9. mat_ong_rung_tn

uh mình đi khám hôm t3 đấy, hôm đấy mình đi khám sáng, nhìn chung là k biết hỏi bác sỹ, nhưng ức chế lắm, chả giải quyết đc gì, giờ quá ngày rồi mà nhờ can thiệp bác sỹ cứ phớt lờ, ngày trc mình cũng tham khảo nhiều rồi, xin ý kiến nhiều ng, thấy mng khen 108 lắm, bác sỹ nhiệt tình, mà giờ thì chả thấy nhiệt tình gì, khó chịu lắm, mình lo lắng cũng chả giải thích động viên đc 1 câu cho đỡ lo, lại còn mắng, bảo cứ có dấu hiệu thì vào viện, ngta quá ngày k thấy dấu hiệu mới lo chứ, bạn có siêu âm bác sỹ Cao Xuân Long không, bác sỹ ấy thật là, hỏi cái gì cũng im k nói, nản luôn

10. kawaii1502

Ôi ông Long thì nổi tiếng hách dịch luôn khi search thông tin về 108, tớ đi khám mỗi lần 1 thứ để tránh ông ý mà lần nào cũng gặp :( tớ đang gần 39w cũng đang lung lay muốn sang C đây. K biết có tốt hơn k nhưng ít ra mọi thứ cũng rõ ràng, ngta có dấu hiệu ít cũng phải đo moniter hay ktra cổ tử cung gì đó chứ. Tớ khám lần đầu tiên 27w đã bị ăn mắng rồi vì k nhớ kcc lúc ý đã bực muốn đổi viện rồi mà chồng cứ động viên bảo đi đâu cũng thế ở đây nhà gần, vắng, bv quân đội chắc tốt thôi nên lại xuôi :( có gì ấy lại update nhé, quá tuần rồi thì chịu khó vài ngày lại ra ngoai sa xem nc ối ra sao cho cẩn thận

Snowsnow2506 thích bài này.
  11. cutitngoan

cutitngoan Pháp Danh- Nhuận Hạnh

Ko biết hôm nay mẹ mật ong rừng đã sinh chưa nhỉ. M cũng đk sinh ở đây đang tiaanf 37 rồi mà e bé vẫn ngôi mông này, lo lắng sợ mổ lắm.hic

12. mat_ong_rung_tn

Hehe mình đã đẻ rồi các mẹ ạ,mình sang phụ sản TW đẻ,vì hôm đấy thai mình 40 tuần 4 ngày rồi,định sang 108 khám nhưng chồng mình bảo sang đấy ngta lại cho về thôi,nên 2vc quyết định vào phụ sản,may quá giờ mẹ tròn con vuông rồi,công nhận là phải đẻ ra mới yên tâmđc,chứ quá ngày lo lắm

13. cutitngoan

Ôi thế đk làm hss ở 108 lại mất công ah. E cũng đàn chuẩn bị tinh thần lên thớt đây. thế m.n sang phụ sản họ chỉ định cho mổ luôn ah

14. three2910

three2910 Thành viên tích cực

em bon chen hóng chuẩn bị cho tập 2 ạ

15. mat_ong_rung_tn

Mình đẻ mổ đây,bé nhà mình quá ngày nên p mổ,mổ thì đau thật,nếu ban đẻ thg đc thì nên cố đẻ thg ý,ngày xưa mình nghĩ đơn giản lắm,nghĩ đẻ mổ vừa an toàn vừa nhanh,đau thì như mổ ruột thừa hay ngãy tay chân chứ mấy,nhưng đugs là đẻ mổ đau thấy 100 ông mặt trời luôn,sợ nhất cái cảm giác muốn đi tiểu mà k đi đc,ôi sợ lắm bạn ạ

16. cutitngoan

E cũng muốn đẻ thường nhưng e bé thai ngược nên chắc phải mổ thôi chứ ko đẻ thường được,hic

17. Shop mẹ gấu

Shop mẹ gấu Thành viên chính thức

M tháng 12 sinh các mẹ ạ. Cũng tìm hiểu 1 vài nơi. Mất 1 buổi chiều vào 108 thị sát cuối cùng chốt lại sinh dv psan hà nội. Với quan điểm bh mình sinh ko nhiều, lựa chọn nơi chuyên môn cao 1 chút. Vì 108 chỉ là khoa sản thôi cm ạ. Cũng muốn tk nhưng thôi, đâu lại vào đó. 108 hơi sơ sài, thủ tục rắc rối, vd như bà c mình rặn đẻ hơi lâu chút là mổ, nếu ở ps thì bsi vẫn cho đẻ thg dc

18. kawaii1502

Ôi chúc mừng mn nhé ^^ mình cũng còn 2 hôm nữa là đến dks rùi, bé sa đc 3,7kg rồi k biết có cố đẻ thường đc ko nữa. Mong sớm đc thông báo tin vui quá à

19. mat_ong_rung_tn

Ui mn cố lên nhé,hồi sa bé nhà mình cugx 3600gr+-200gr,đẻ ra đc 3.5kg,nếu k quá ngày mà nhóc nhà m k chịu chui ra thì bs bảo mình vẫn đẻ thg đc,chúc mn mẹ tròn con vuông,mong sớm nhận đctin vui từ mn

20. chuột mập

chúc mừng mẹ mật ong rừng nhé, mẹ tròn con vuông mới yên tâm mn nhỉ. ở 108 quá ngày mà không cho mổ luôn nhỉ, gay quá, tình hình mẹ kawaii thế nào rồi ạ, hôm nay là đến ngày dự sinh đấy nhỉ?