Kinh nghiệm: XIN KINH NGHIỆM ĐẺ Ở BỆNH VIỆN VIỆT NHẬT (Năm 2015)

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Mẹ HERO, 3/7/2015.

1. Mẹ HERO

Mẹ HERO Thành viên tập sự

Em chào các Mẹ ạ!

Hiện tại em được 32 tuần rồi. Em mới đăng ký sinh ở bệnh viện Việt Nhật vì vừa gần nhà và em nghe các Mẹ nói ở đây sạch sẽ, không đông như ở các bệnh viện lớn như phụ sản HN hay phụ sản TW.

Em đọc các topic trước thì thấy các mẹ chia sẻ kinh nghiệm sinh ở VN nhưng những năm trước. Mẹ nào đã sinh ở Việt Nhật năm 2015 cho em hỏi là giá trọn gói (tiền viện phí + bồi dưỡng bác sỹ) khi:

- Sinh thường (bảo hiểm trái tuyến) là bao nhiêu ạ?
    - Sinh mổ (bảo hiểm trái tuyến) là bao nhiêu ạ?

(Còn nếu mình nhờ "dịch vụ" thì trọn gói sinh như trên thì ntn ạ? )

Em hỏi để em và gia đình chuẩn bị. Em cảm ơn các Mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ HERO
    Đang tải...

2. anhphale

anhphale Thành viên chính thức

mình đc 27 tuần rồi, đang định sang tuần 30 đi làm hss ở Việt Nhật, e thấy bảo ở VN đẻ thì rẻ nhưng nó toàn đắt ở tiền dịch vụ ấy. Đứa bạn e đẻ tháng 4/2015 nó bảo lúc vào viện đẻ thường là nộp 4tr, xong ra thanh toán hết có chưa đến 2tr vì có bảo hiểm . Nhưng nó mất hơn 10tr cơ mà chả biết tiền gì mà nhiều thế, còn tiền đút lót bs thì có 1tr thôi vì giá chung rồi, còn mổ đẻ thấy bảo 2tr, tắm cho bé thì thấy bảo đút tiền cho người tắm mà người ta k dám nhận. Thế mn tự đi làm hss à hay nhờ y tá làm, chỉ cho e để sắp tới e đi làm hss với. Đứa bạn e nó làm ở chỗ phòng khám ông Dậu mà đắt quá, cả khám với hss là tầm 2tr500k, còn nó bảo tự đi làm thì mất thời gian với đông lắm. Thấy nhiều người bảo trên diễn đàn này là nhờ y ta làm thì là tầm 2tr hay sao ấy. Mn chỉ cho mình cách để làm nhanh với nhá, chứ nắng nôi này mà cứ đi lại nhiều lần mệt lắm

Mẹ HEROyogastudio thích.
  3. anhphale

anhphale Thành viên chính thức

Hôm nay m vừa gọi đt cho cô Hướng ở Việt Nhật rồi, nếu nhờ cô ấy làm hss thì mất 1tr9 làm trong 1 ngày là xong. Hic nhưng vấn đề là ở chỗ khi mình hỏi bảo hiểm của mình và hộ khẩu ở tỉnh khác thì đc hưởng bao nhiêu % thì cô ấy bảo chỉ đc 30% thôi, kể cả đẻ mổ hay thường cũng thế vì bảo hiểm ở tỉnh khác đã không được cộng với hộ khẩu ở tỉnh khác nữa nên càng không được. Luật đã quy định thế rồi. Nên nếu đẻ thường ở Việt Nhật rẻ thôi mỗi tội là mình chỉ sợ mình đẻ mổ mà chỉ được thanh toán 30% thì cũng chả được bao nhiêu, cô ấy bảo đẻ thường nếu nhờ cô ấy trọn gói là 3tr+ gần 2tr tiền viện phí nữa . Nhưng theo mình nghĩ nếu không nhờ trọn gói cũng chả sao lại đỡ tốn thêm ít tiền. Nghĩ thấy các mẹ có hộ khẩu ở HN sướng thật đấy, làm cái gì cũng dễ. Ở Việt Nhật thế này chắc em phải suy nghĩ lại có khi đẻ ở Phụ sản thôi

cindyvn thích bài này.
  4. cindyvn

cindyvn CubiMart- Make mum life easier

Đúng là có tiền cũng thích thật. Dì mình chỉ vừa mổ tim ở Việt Nhật thôi. Bảo hiểm ngoại tuyến thì chỉ thanh toán 30% thôi. Ở đâu cũng thế bạn à. Còn nếu muốn được thanh toán thì phải có hồ sơ chuyển tuyến hợp lệ. Dịch vụ ở đây khá tốt chăm sóc chu đáo nhiệt tình.

5. LinhxinhShop

LinhxinhShop CHUYÊN GIA BẢO HIỂM :)

Chúc các mẹ mẹ tròn con vuông ạ. Về Việt Nhật thì e thấy cũng sạch sẽ. Đông hay vắng thì tùy thời điểm ạ. VD tháng 9, tháng 10 thì cũng đông lắm nhưng đợt e sinh tháng 5 thì thoải mái xông xênh. hih

6. mecuaduytho

mecuaduytho Bắt đầu nổi tiếng

Mình sinh bé thứ hai ở Việt Nhật, vào tháng 05/2014 đây. trước khi sinh mình có khám tại phòng khám của BS Dậu, khám ở đây rất kỹ và nhiệt tình, đâu m nhớ hồ sơ làm, xét nghiệm máu các kiểu chỉ có 1,6tr thôi. Đến ngày sinh, mình vào viện làm thủ tục chỉ trong 20p. Vì bé trước mình sinh mổ nên bé sau cũng xác đinh mổ, nên m làm DV chọn ngày giờ, mất đúng có 3,5tr. Còn tiền nằm viện mất có 1,7tr. Vị chi 5,2tr. Mình được hưởng 80% tiền bảo hiểm do các bác làm cho m vào diện cấp cứu. Chi phí chỉ có thế, đây là thông tin chính xác 100%. Trước kia, mình cũng nghe mẹ này nói mất mười mấy triệu mẹ kia nói mất mười mấy triệu, đây là thực tế chuyến vượt cạn của mình. Chúc các mẹ Mẹ Tròn Con Vuông nhé!

7. Mẹ HERO

Mẹ HERO Thành viên tập sự

Cảm ơn chia sẻ "mecuduytho" nhé! Mình thì bảo hiểm trái tuyến. Hồi đó Mẹ làm thế nào mà được cho vào diện cấp cứu để được hưởng 80% vậy? Bạn đẻ mổ mà rẻ vậy? Hôm trước mình đi khám thấy các Mẹ bảo năm nay nếu đẻ mổ thì vào viện nộp 8tr rùi (chưa kể cảm ơn BS). Ko biết tn nhỉ?

8. phalehoa

phalehoa Bắt đầu nổi tiếng

Mình 36W rồi, cũng làm hss ở Việt Nhật, ko biết khi vào đó chi phí để đưa cảm ơn bs đẻ thường, đẻ mổ là bao nhiêu ạ?

9. maiphuong279

maiphuong279 Thành viên tập sự

Mn 36w vẫn nhờ làm hss đc hả? Nếu vậy tốt quá, chứ nếu tự đi làm hss thì chắc fải đi từ tuần sớm hơn ^^

10. kim_nguu2005

kim_nguu2005 Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng cùng câu hỏi giống mẹ Hero ạ

11. mevq

mevq Thành viên chính thức

cảm ơn mecuaduytho nhé! cho mình hỏi là phòng khám bsi Dậu địa chỉ ở đâu vậy? bạn theo gói đẻ mổ của y tá hay bác sĩ nào mà rẻ vậy? mình được 34 tuần rồi, tập 1 đẻ thường nhưng tập này sợ phải mổ đẻ vì rau bám thấp. mình làm hss ở VN rồi, nhưng thấy lo lắng qua vì chưa biết luc sinh nên đi ntn?

yogastudio thích bài này.
  12. tuyenlekiwifood

tuyenlekiwifood Thành viên tập sự

đẻ ở việt nhật về vấn đề y tá , bác sỹ phục vụ thì ok , Nhưng nhà vệ sinh thì hơi một chút .. mình cảm thấy rất khó chịu

13. mevq

mevq Thành viên chính thức

thế mn sinh lâu chưa? đẻ thường hay đẻ mổ? chi phí khi sinh hết bao nhiêu tiền? có theo dịch vụ của yta hay bsi nào không? mong mn chia sẻ kỹ hơn 1 chút. cảm ơn mn nhiều!

14. tuyenlekiwifood

tuyenlekiwifood Thành viên tập sự

mình nằm ở đấy 2 lần vì bị nghén nặng quá thôi đã thấy sợ rồi
    chứ có dám đẻ ở đấy đâu . Hồi đấy mình nằm cùng mấy mẹ nên cũng có biết thường sinh thường chi phí giường mỗi ngày 250k chưa kể thuốc thang , rồi tiền bác sĩ , vào một phát nộp 6 triệu còn sinh mổ thì phải nộp 12 tr . Bác sĩ , y tá phục vụ 24/24 . nhẹ nhàng . sáng ra con được tắm , mẹ được vệ sinh , nói chung là cũng không quá đắt , cũng không đông lắm . mn cứ tìm hiểu thêm xem . còn mình 2 đứa về thành phố Ninh Bình đẻ ngon lành . chẳng bị khâu mũi nào

mevq thích bài này.
  15. huyenmio

huyenmio Thành viên chính thức

Em 27 tuần rồi, tuần sau định đi đăng ký đẻ ở VN đây ạ. Ngày dự sinh của em là 9/12, em thắc mắc không biết tổng chi phí sinh thường , tổng chi phí sinh mổ ở đây là bao nhiêu ạ ( Em có bảo hiểm nhưng BH ở phòng khám Linh Đàm ở HN thôi ạ).Chị nào sinh rồi giải đáp giúp em với ạ.

16. thibanga1

thibanga1 Thành viên tập sự

không biết đi bệnh viện nay cần có phong bì không nhỷ?

17. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

em cũng đang định đầu tuần tới đi làm hss ở Việt Nhật ạ, e 30w rồi, nghe bảo ở VN là hss từ 28-32w thui, mất 1850k tiền làm hss sinh

18. huyenmio

Hồ sơ sinh 1850k à chị. Còn chi phí đẻ thì thế nào nhỉ

19. huyenmio

Em cũng không rõ nhưng đọc mấy topic bên wtt thì phải phong bi đó chị ạ

20. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

e sắp đi làm hsss nên mới tìm hiểu được đến đây c gái ạ, đầu tuần sau e đi làm, còn các chi phí khác e chưa rõ, nhưng rẻ hơn PSHN chút

Phạm Quang Vinh thích bài này.