Xin kinh nghiệm làm đẹp sau sinh bằng nghệ

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi meocon-2014, 24/7/2015.

1. meocon-2014

meocon-2014 Bắt đầu tích cực

Em tập đầu nên lên đây xin kinh nghiệm của các mẹ.
    Chẳng là mang bầu mặt em nhiều tàn nhang lắm ạ e đang tìm hiểu sau sinh các mẹ có phương pháp gì để bớt tàn nhang và trắng da mặt không ạ( vì người thì em tìm hiểu bôi rượu gừng nghệ hạ thổ rồi).
    Không biết có mẹ nào dùng nghệ tươi để bôi lên mặt sau sinh chưa? Em đang băn khoan là có bôi được nghệ tươi lên mặt không? nếu bôi được thì đẻ xong bao lâu thì bôi được? Vì là thấy mấy mẹ nói đắp mặt bằng tinh bột nghệ tốt hơn nhưng em lo con nhỏ quấy k có thời gian đắp mặt nạ, bôi nghệ tươi vàng 1 chút nhưng k dây dính.
    Tinh bột nghệ sinh xong bao lâu thì uống được? và phải uống trong bao lâu mới hiệu quả?
    Cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meocon-2014
    Đang tải...

2. dinhnd

dinhnd Kem tan mỡ LP

1 tuần sau sinh nở, mẹ chồng bắt đầu chiến dịch làm đẹp cho em. Mẹ dùng nghệ tươi, người nhà gửi lên từ quê, rửa sạch, cạo vỏ rồi giã nhỏ và trộn với lòng đỏ trứng gà. Cứ mỗi khi em bé ngủ là mẹ lại tranh thủ đắp mặt cho em. Chỉ cần đắp khoảng 3 lần là em đã thấy hiệu quả rõ rệt. Những vết nám da, sạm da và vết thâm do mụn mờ dần. Đều đặn tuần 3 lần em đắp mặt nạ nghệ + lòng đỏ trứng gà, em thấy hiệu quả lắm nhé.
    Còn vòng eo to với rạn da thì em dùng kem tan mỡ LP.