Kinh nghiệm: Xin kinh nghiệm và cách chữa trị bệnh Viêm lộ tuyến CTC của những mẹ đã có 2 con

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi bome1trai1gai, 3/4/2013.

1. bome1trai1gai

bome1trai1gai

Hôm qua em mất cả ngày trời để vật vạ trong bệnh viện khám (do tối hôm kia em bị ngứa quá ko chịu đc). Sau khi làm PAP, soi cổ tử cung và siêu âm bụng thì kết quả là em bị Viêm lộ tuyến 0.5mm (5mm là nặng hay nhẹ các mẹ nhỉ?)
    BS kê đơn thuốc đặt âm đạo cho em trong 12 ngày và uống thuốc theo đơn nhằm làm giảm nấm rồi hẹn lịch đốt điện sau sạch kinh 3-5 ngày.
    Vì mục đích chính của buổi khám ngày hôm qua là em xem có dấu hiệu ung thư CTC hay ko nên em đã đến BV K
    Bây giờ BS đưa ra hướng điều trị như thế, em rất băn khoăn là ko biết bên K điều trị bệnh này có triệt để ko nhỉ? vì họ toàn chữa ung thư mà :p
    BS khám cho em là THS. Nguyễn Thị Huyền - Phó khoa Khám bệnh tự nguyện - BV K
    Chị BS ấy bảo em đã có 2 đứa thì đốt điện đc rồi, đặt thuốc cũng ko khỏi đc còn nếu có 1 đứa thì chỉ áp lạnh thôi
    Các mẹ có biết gì về BS này ko ạ? Những điều như chị ấy nói có đúng ko ạ? Nếu theo tiếp thì đến đây đốt điện có đc ko hay các mẹ có đ/c BS nào đã đốt điện cho các mẹ mà khỏi thì cho em xin với
    Nếu mang KQ khám hôm qua đến chỗ mới (mà các mẹ giới thiệu) thì họ có chấp nhận ko hay phải làm xét nghiệm và khám lại từ đầu?
    Mà đốt điện có đau ko các mẹ? Cụ thể là họ làm cái gì nhỉ?
    Em đọc trong diễn đàn thì cũng có topic về Viêm lộ tuyến CTC dưới đây nhưng toàn thấy các mẹ new member vào PR thôi. Em đang có bệnh và cần sự tư vấn có kinh nghiệm của những mẹ 2 con và bị như em nên em mong những mẹ nào ko thuộc trường hợp như em nói thì đừng PR nhé. Em thấy các mẹ PR làm loãng topic lắm
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/401719-Viêm-lộ-tuyến-cổ-tử-cung-Chữa-thế-nào-bây-giờ
    Mong các mẹ 2 con có kinh nghiệm giúp em với
    Cảm ơn các mẹ nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bome1trai1gai
    Đang tải...

2. thaohiennguyen

thaohiennguyen Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Xin kinh nghiệm và cách chữa trị bệnh Viêm lộ tuyến CTC của những mẹ đã có 2 con

Mình cũng có 2 con và cũng đã từng viêm lộ tuyến y như bạn,theo mình bsi đang khám cho bạn tư vấn k sai,nếu bạn muốn đốt nóng hay lạnh thì bạn nên vào BV 108 là chuẩn nhất vì mình đều làm ở đó,các bsi rất có trách nhiệm và tư vấn nhiệt tình.
    Bạn thử qua đó xem

3. viet_u7891

viet_u7891 Thành viên rất tích cực

Ðề: Xin kinh nghiệm và cách chữa trị bệnh Viêm lộ tuyến CTC của những mẹ đã có 2 con

Chị ơi viêm lộ tuyến là bị sao ạ? Thấy chị họ em mới cưới mà cũng bị, nguyên nhân gây bệnh sao ạ, vậy có phải lấy chồng là sẽ bị không ạ????

4. minioliver

minioliver Tiệm Ve Chai

Chính xác là 5mm đúng không chị, thế là bị nhẹ mà, cụ thể nhé, bình thường có lớp màng bao bọc nhưng bị va chạm, tổn thương nên lớp màng bị mất đi làm lộ tuyến bên trong ra, gây viêm nhiễm, nếu chỉ 0,5 phân thì đặt thuốc theo đúng hướng dẫn và vệ sinh sạch sẽ là được chị nhé, vẫn quan hệ được nhưng 2 vợ chồng cần vệ sinh trước và sau, thay quần lót ngày 2 lần,... Nếu lộ rộng quá mới phải đốt, đốt bằng laze chả đau đâu chị.

5. mechauxinh

mechauxinh Thành viên tích cực

Cách đây 3 năm mình cũng từng bị viêm lộ tuyến nặng sau khi sinh bé đầu, cũng ngứa ngáy, khổ sở kinh khủng. Mình làm PAP test và đốt điện ở viện C. Đốt nhanh lắm, tất tần tật chỉ khoảng 5' và ko hề đau tí nào. Sau đó Bs cho đặt thuốc Canesten khoảng 2 tháng (cứ sạch kinh là đặt 6 tối liên tiếp), mình tự đặt ở nhà thôi. Sau 2 tháng là khỏi hẳn luôn, trộm vía ko thấy 1 dấu hiệu viêm nào nữa. Sau đó mình vẫn có bầu và đẻ đứa thứ 2 bthg. Mẹ nó cứ yên tâm điều trị, chẳng có gì đáng lo đâu

6. Thuốc Gia Truyền

Thuốc Gia Truyền Trị đau dạ dày, đại tràng

Đầu tiên phải hiểu rõ nguyên nhân dẫn đến trình trạng viêm nhiễm của mình đã, nếu không thì sau khi điều trị chắc chắn 1 thời gian sau sẽ có nguy cơ tái phát trở lại, và thường thì tái phát sẽ khó điều trị hơn. Nguyên nhân gây viêm nhiễm: do quan hệ vợ chồng ( yêu cầu cả chồng cùng giam gia phòng và điều trị bệnh), do nguồn nước ( nếu nguồn nước nhiễm khuẩn thì phải xử lý ngay), do tác nhân như : Ngồi nhiều, mặc quần chip, quần dài quá chật. nên 2-3 tháng thay quần chip 1 lần. 1 nguyên nhân cuối nữa là do bẩm tố cơ địa.
    Về điều trị: Mình làm chuyên về đông y nên không bàn nhiều về phương pháp của YHHĐ nhưng mình thấy các phương pháp đốt bằng laser hay áp lạnh là các phương pháp phổ biến được dùng hiện nay, tuy nhiên phương pháp này không áp dụng cho phụ nữ chưa có con( trừ TH khẩn cấp) vì nó làm giảm nguy cơ mang thai, ảnh hưởng đến buồng trứng, không biết các mẹ sau khi điều trị bằng phương pháp này về có bị giảm hưng phấn với OX không thì mình không rõ?
    còn nếu là phụ nữ đã sinh đủ 2 con thì sử dụng phương pháp này cũng được. Trường hợp đốt xong mà không khỏi thì hỏi tớ tớ trả lời tiếp

7. ngovandien

ngovandien Banned

bạn nên đến chuyên khoa ở các bệnh viện lớn để được thăm khám, không nên đến những phòng khám kém chất lượng

8. Beefree

Beefree Thuốc Nam Gia Truyền Chữa Viêm Phụ Khoa Hồng Đức

E có thể tìm hiểu thêm tại phukhoanu.com nhé, có nhiều chị dùng thuốc đã khỏi VTCCTC roi đấy

9. THANHNGOAPA

THANHNGOAPA Thành viên tập sự

BẠN THỬ DÙNG THUỐC NAM GIA TRUYỀN ĐI BẠN..NÓ TRỊ TẬN GỐC CHỨ DÙNG THUỐC TÂY HAY BỊ TÁI PHÁT NHIEUF LẮM..BÊN MÌNH CÓ BÁN THUỐC NAM GIA TRUYỀN HỌ NGUYỄN ĐÓ BẠN VỚI TÌNH TRẠNG 5mm CỦA BẠN CHỈ CẦN 2 LIỆU TRÌNH LÀ KHỎI HẲN ĐÓ BẠN