Cần giúp: Xin trợ giúp về tiếng anh

Thảo luận trong 'Học tập' bởi Naruto92, 1/1/2015.

1. taochuata160490

taochuata160490 Thành viên tập sự

Ðề: Xin trợ giúp về tiếng anh

CHị cũng đang lập nhóm học này, có gì em lh với chị xem học cùng nhau đc k nhé, c học ở gần Cầu Giấy, gv nước ngoài khoảng 150k/buoi :vv

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

bạn thử vào link chữ ký của mình xem có phù hợp với yêu cầu của bạn không

3. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

cái vụ tiếng anh tiếng em này là e sợ lắm huhu, mang tiếng làm cty mà sếp nước ngoài mà k thể nào nói đc tiêgns anh

4. hungnuh

hungnuh Thành viên tập sự

Mình ngày xưa có dạo lâu không dùng nên suýt quên. Đến khi cần nói cứ lúng túng không phát ngay thành câu được. Sau dùng lại mới quen dần. Đúng là phải dùng thường xuyên, như tập thể dục vậy :)

5. Ðề: Xin trợ giúp về tiếng anh

Nếu như bạn chưa nắm rõ cấu trúc tiếng Anh + không muốn chi quá nhiều tiền vào việc luyện tiếng Anh ở trung tâm + có thời gian thì bạn có thể theo học các lớp tiếng Anh luyện thi đại học để nắm vững ngữ pháp ban đầu cũng được. Luyện nghe thì bạn có thể luyện ở nhà (bạn xin thầy cô lời khuyên về các giáo trình luyện nghe phù hợp với trình độ), nói thì hơi khó một chút, nhưng khi bạn đã đi học ở lớp rồi, có thể tìm bạn học để cùng luyện nói với nhau. Tài liệu tiếng Anh trên mạng thì nhiều vô kể, lúc nào có tgian mình nói tiếp :D

6. Giadinhtoi01

Giadinhtoi01 Thành viên tích cực

Chị thấy làm gì cũng cần có động lực. Học tiếng anh mà không thấy thích thì khó mà theo được. Mỗi ngày xem Friends khoảng 30 phút- 1 tiếng là cách của chị và thấy rất hiệu quả. Nói gì thì nói khi học một ngôn ngữ thì phải nói và nghe được.

7. ngokimphuong

ngokimphuong Thành viên tập sự

Đã có bạn nào tìm được lớp tiếng anh chưa?
    Hồi mình mới ra trường cũng bập bẹ tiếng Anh. Mình đi làm cho 1 công ty Mỹ, sếp là người Hồng Kông nhưng toàn bộ giao tiếp, làm việc đều bằng tiếng Anh, thế là trình tiếng Anh của mình cũng được củng cố. Nhưng thật ra mình chưa hài lòng với trình độ tiếng Anh của mình vì thật sự nếu để đi sâu đào sâu vào vấn đề thì minh chưa diễn đạt mạch lạc và hết tất cả những gì mình nghĩ trong đầu nên sau đó, mình học tiếng Anh với 1 thầy người nước ngoài. Thầy luyện cho mình khả năng đào sâu vấn đề, nói tiếng Anh theo phong cách người nước ngoài, những tình huống giao tiếng Anh, chỉnh cho mình phát âm và ngữ âm chuẩn, ngữ pháp cụ thể, mới lạ.
    Nói chung mình khuyên các bạn nếu đi học thì học người nước ngoài sẽ hiệu quả. Chú ý đầu tư thời gian và có mục tiêu cụ thể, học nghiêm túc nữa. Học trung tâm là 1 chuyện, vấn đề là mình tự học ở nhà như thế nào, sắp xếp thời gian và sử dụng các tài liệu học cũng rất quan trọng.
    Các tài liệu học tiếng anh mình có nhiều lắm, là file mềm, ai có nhu cầu thì inbox mình chia sẻ cho.
    Còn lớp học tiếng anh, các bạn có thể lên diễn đàn và tìm hỏi người quen, or inbox thì mình chia sẻ thông tin nơi mình học, và thông tin thầy nhé!

8. nghethuatkd

nghethuatkd Mới làm mẹ

tiếng anh giờ quan trọng lắm, ko biết chữ gì thì mất nhiều cơ hội tốt sau khi đi làm lắm, ngày trước mình mải đi làm quá mà coi nhẹ vấn để học ngoại ngữ, giờ thấy tiếc thời sv của mình quá

9. Tieu_yeu_tinh_88

Tieu_yeu_tinh_88 Thành viên chính thức

Bây giờ các bác thống nhất với nhau là học trung tâm hay là tự học hay học online để e xem thử như thế nào ùi mọi người chỉ cho các bác ạ! :-k

10. anhdon

anhdon GIA SƯ DẠY TOÁN

hầu hết sinh viên ra trường đều yếu về tiếng anh trong đó có mình

11. Tieu_yeu_tinh_88

Tieu_yeu_tinh_88 Thành viên chính thức

Mình đề nghị bạn nên đi học tiếng Anh giao tiếp đi bạn. Bây giờ tiếng Anh giao tiếp là hữu ích và thiết thực nhất bạn ạ!
    Khi mà bạn mất căn bản hết, việc tự học ở nhà cũng dc nhưng khá khó khăn vì:
    - học ở nhà bạn sẽ không biết học gì và không nên học gì, điều đó khiến bạn ôm đồm và có những cách học chưa đúng.
    -học ở nhà thì không có động lực lắm; lên lớp có thầy cô hướng dẫn, có gì không hiểu thì hỏi, có bạn bè học chung vui vẻ học nhanh hơn.
    -học ở nhà, nhất là phần nói, không có ai luyện tập cho mình hết.

Chúc bạn thành công nhé!
    :)

12. sunkul

sunkul Thành viên kỳ cựu

Nhất trí với tiểu yêu, tốt nhất vẫn nên đi học, trong trường hợp thấy mình đủ chăm chỉ cần mẫn giỏi tìm tòi thì hẵng học ở nhà. À cái topic tiếng Anh vui vẻ của mình, bạn có giúp được gì thì đăng thêm vào giúp mình cho thêm hữu ích nhé. Mình khoái nhất được giao lưu, chia sẻ những phương pháp hay cách học tiếng Anh đấy, mình thì là thợ da, tiếng Anh thì làng nhàng "ba lô đút từ điển, đi xa không sợ lạc" thôi, chứ chả phải giỏi gì, vẫn cần bổ trợ năng cao + phát triển nên cũng hy vọng được nhưng người chuyên gia hơn giúp đỡ.

13. violet5192

violet5192 Thành viên mới

Mình hay nghe nhạc, xem phim, game show Anh- Mỹ nhưng không dịch nha, 1 thời gian sau thì thấy khả năng nghe nói cũng tốt lên 1 chút! Với lại, mình cũng thích xem game show của Hàn quốc mà có engsub để luyện khả năng đọc với vốn từ ah! Bản thân mình học như vậy, mình thấy không có chán, không có buồn ngủ :).

14. ngocdiep052011

ngocdiep052011 Thành viên đạt chuẩn

Bạn vào forum học tiếng anh, chat, nói truyện trực tiếp với mọi người, trình độ lên rất nhanh

-------
    Day guitar

15. muoitieu9x

muoitieu9x Thành viên đạt chuẩn

Nếu mà các chế muốn học tiếng anh để sử dụng được trong cs với cả trong cv thì ko vội đc đâu ạ. Với kinh nghiệm gia sư lâu năm của em và chính em cũng đã từng học ở trung tâm rồi thì em thấy học ở trung tâm ko thể củng cố đc ngữ pháp, đơn giản là vì thời lượng mỗi buổi học tại trung tâm chỉ khoảng từ 1,5 - 2 tiếng, trong khi lại có quá nhiều thứ phải học (nghe-nói-viết-từ mới-ngữ pháp-phát âm...). Học ở trung tâm chỉ hiệu quả khi các chế đã có nền tảng ngữ pháp tốt, chỉ yếu về phần giao tiếp và cần môi trường để vực 2 kỹ năng này lên :D 1 sai lầm nữa thường gặp ở người đi học tiếng anh là quá dựa dẫm vào giáo viên, nghĩ rằng chỉ học ở trên lớp hoặc trung tâm là đủ, nhưng thực tế ko phải vậy, vai trò của giáo viên cũng chỉ đc phát huy tối đa khi sửa lỗi cho học viên chứ ko phải là dạy cho hv những cái hoàn toàn mới. Nên là nếu chế nào đang có tư tưởng ăn xổi ở thì, chỉ muốn học cấp tốc nhanh nhanh chóng chóng thì thôi cũng quên đi ạ =)) chỉ tốn tiền vô ích thôi ạ =)) Đấy là khuyên chân thành và chân tình cho các chế :D

Còn nếu các chế quyết tâm học thì tốt nhất là tự tu tại gia để gia công gia cố lại kiến thức ngữ pháp trc tiên đã nhé. Một số giáo trình em tin tưởng cho việc học NP là:

1. English grammar in use (Raymon Murphy): cuốn này tuy đã rất phổ biến rồi nhưng nội dung của nó thật sự rất dễ hiểu, đầy đủ, chi tiết và có hệ thống rõ ràng. Sau mỗi bài học đều có bài tập thực hành ngay bên dưới để các chế luyện tập luôn, nên em vẫn luôn ưu ái cho cuốn này 4 sao rưỡi =))

2. Advanced Language Practice (NXB Hải Phòng): cuốn này cực hay nhưng dành cho các chế trình độ hơi cao hơn 1 chút - cỡ Pre-inter higher thì sẽ dễ học hơn. Bảo đảm học xong cuốn này là đủ tự tin thi ielts luôn ý chứ =)) Em hồi trc cũng chỉ cày cuốn này thôi mà ngữ pháp thấy tự tin hơn bao nhiêu

Về NP thì các chế chỉ nên chọn 1-2 quyển để học thôi, đừng thấy quyển nào cũng ham mà thành loãng, vì cơ bản kiến thức nó chỉ có ngần ấy, sách nào cũng thế nhg chỉ ăn nhau ở điểm có hệ thống rõ ràng ko, có dễ hiểu và chi tiết để người học theo đc ko, vậy thôi.

Ngoài ra, các chế nên học thêm từ vựng nữa. Em chỉ cày từ vựng trong quyển English vocabulary organiser 100 topics for self-study (2002-2003) thôi. Quyển này cực đủ và cực hay! Em vote 5 sao luôn! :v Sau khi các chế cày tương đối vững NP và từ vựng rồi thì hãy nghĩ đến chuyện học ở trung tâm nhé, như thế vừa tiết kiệm vừa hiệu quả :D

Nếu các chế muốn trao đổi kinh nghiệm học hành thì cứ thoải mái inbox cho em ạ :D Em rất hân hạnh giúp các chế hehe ^^
    Chúc các chế sớm tiến bộ và thành công nha :3

16. Amachan

Amachan Thành viên tích cực

mình cũng mù tịt , đi xin việc kém tự tin vì cái khoản TA này luôn :(

17. Nga Phạm Hn

Nga Phạm Hn Bắt đầu tích cực

mình biết có bộ giáo trình ( bộ đĩa) hướng dẫn học tiếng anh như 1 đứa trẻ rất hay giúp ta có nói tiếng anh trôi chảy. Mẹ thử tìm hiểu xem nha

18. Amachan

bộ đĩa gì vậy mn ???

19. Nga Phạm Hn

Nga Phạm Hn Bắt đầu tích cực

bộ đĩa này nè effortless English hình như có giá là 250k/1 bộ hay sao đấy bạn ạ :)

20. Amachan

à à , thế thì mình biết rồi , down về nhưng lại chưa xem ^^~