Cần giúp: Xin ý kiến các mẹ về cách nấu đồ ăn cho con

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Hanoichina102, 13/5/2014.

1. Hanoichina102

Hanoichina102 Thành viên chính thức

Mình có con 3t, cháu vẫn đang ăn cháo là chủ yếu,trước mình có giúp việc nên cứ bữa nào ăn thì nấu cháo và làm thức ăn bữa đó nhưng nay bác giúp việc chồng tai nạn nghỉ thì mình bận vì giúp việc nghỉ và con đi lớp chỉ ăn ở nhà có 2 bữa sáng và tối thì mình làm thế này có sợ mất dinh dưỡng không nhé.Thứ 7 mình được nghỉ mình đi chợ mua đồ cho con thì mình mua 1 con chim câu, 1lạng tôm sú ,1 con lươn,1 con ghẹ,và 0,5 lạng thịt bò mình gỡ thịt và xào sơ qua rồi xay thô sau đó mình cho vào từng hộp đựng caramen nhỏ 1 đóng nắp chia làm 14 bữa, khoai tây, cà rốt, bí đỏ thì mình luộc qua rồi xay đóng viên rau ngót, rau cải xay sống và cũng đóng hộp từng bữa sau đó mình cho ngăn đá, cứ mai ăn thì tối mình cho lên ngăn mát, sáng dậy cho thức ăn tối lên ngăn mát , cháo thì tối nấu để ăn luôn 1 bữa và 1 bữa để ngăn mát mai nấu thì có sợ mất chất có sợ con bị đau bụng không các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hanoichina102
    Đang tải...

2. shopthailan_hanoi

shopthailan_hanoi Thành viên mới

Ðề: Xin ý kiến các mẹ về cách nấu đồ ăn cho con

Bạn ơi, bạn đừng làm thế, mất hết độ tươi ngon của bữa ăn. Nếu bạn bận thì có thể sáng dậy sớm 1 chút, sau đó đi chợ sơ chế đồ ăn trong ngày cho con, để đảm bảo dinh dưỡng và độ tươi ngon của thực phẩm. Cháo thì có thể ninh sẵn bằng nồi áp suất ăn trong 1 ngày.
    3t mà còn ăn cháo là không tốt đâu bạn, nên tập cho con ăn cơm đi, bạn sẽ nhàn hơn và con đi học sẽ ăn uống tốt hơn

3. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

3 tuổi con mình ăn cơm rồi. có hôm ăn cùng thức ăn bố mẹ, có hôm thì ăn riêng. Cháo chỉ thỉnh thoảng mới ăn, hoặc ăn sáng, có hôm con mệt thì ăn cháo hoặc mỳ.
    Mẹ nó tập dần cho bé ăn cơm đi. Rau xanh đóng viên để ngăn đá ăn ko ngon . Người lớn ăn còn khó nữa là bé con.
    Rau xanh ăn hôm nào làm hôm ấy thôi. Con ăn cũng có nhiều đâu, mẹ nó ngắt rau, băm nhỏ là đc mà. Thức ăn thì có thể để trong 1 tuần nhưng rau thì ko nên.

4. Hanoichina102

Hanoichina102 Thành viên chính thức

Cảm ơn các mẹ, con mình bị teo hẹp dạ dày thực quản nên cháu vẫn ăn cháo loãng ạ

5. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

có cách nào chữa ko mẹ nó. Như mình đã nói là chỉ nên đông đá thức ăn, và dùng hết trong vòng 1 tuần thôi, còn rau thì ăn hôm nào làm hôm đó. rau xanh có thể xay 3 bữa luôn, ăn trong một ngày thôi

6. samny

samny Bắt đầu tích cực

rau tươi nên ăn trong ngày thôi nhất là mùa hè