HN: Mango, HM, Nem, 7AM, YVY, EVA, dạ Hàn Quốc, Sing…

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi friso, 15/11/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. friso

friso Thành viên tích cực

Mình update lại nhé. Những thứ đã bán mình sẽ xóa đi để mng đỡ mất công hỏi.
    Đồ mùa đông năm nay của mình cực, cực đẹp. Lý do rất đơn giản là năm nay mình đổi sang style quần bò và blazer (mình cũng mua ngót nghét 2 chục cái blazer rùi, để sang năm lại thanh lý, hí hí) nên giải tán đống váy dạ và áo khoác đi.
    Đồ của mình phần lớn là mua tại shop A&A trên đường 2 bà trưng chuyên hàng Hồng Công (shop này từ năm ngoái đã chẳng bán cái gì dưới 1.5 triệu/cái), Aulos ở Lê Duẩn chuyên hàng Hàn và cực đắt, một số mình đi du lịch Hồng Công và Sing vác về; một số cũng của các hãng nổi tiếng như Nem, 7AM, YVY, EVA. Mình thuộc loại nhiều quần áo nên mỗi cái chỉ mặc được vài lần, có cái còn để quên trong tủ nên đồ rất mới. Style phù hợp với các mẹ thích điệu điệu 1 tý như mình.
    Về giá, mình thanh lý cực rẻ so với giá mua dù đồ rất mới nên mình xin phép không trả lời tin nhắn mặc cả. Mình cũng mong các bạn đừng so sánh về giá với các mẫu tương tự vì tiền nào của nấy, hàng nhái có rất nhiều, hoặc rất giống hàng Au nhưng mặc vài lần đã xổ lông hoặc rão hoặc bạc màu. Mình không giữ oder. Nhà mình ở Lạc Long Quân, gần Xuân La và có thể freeship trên trục Thụy Khuê – Bưởi – Văn Cao – Kim Mã – Lê Duẩn nếu các bạn nhiệt tình lấy. Sau 5h chiều mình có nhà. Mình ko ship thử đồ vì đồ mùa đông cồng kềnh mà mình còn con nhỏ nên mang đi không tiện.
    Ban ngày các bạn nhắn tin (đừng gọi điện nhé vì mình ko tiện nghe) vào số 0163 460 8544. Mình sẽ cố gắng mô tả cụ thể để các bạn ko phải hỏi nhiều.
    Vài lời dài dòng, mong các bạn thông cảm và ủng hộ mình như những lần trước. Cảm ơn và tặng hoa các bạn.
    I. Sz S và XS trước nhé (S): V1<84
    S1. 7AM. Bọn này có đặc điểm là kiểu dáng đơn giản nhưng mặc lên dáng rất đẹp, rất eo ót và sang trọng. Chất vải dày dặn, 2 lớp, hợp với những ngày trời thu se lạnh và đặc biệt là không kén màu da. Mua trên 1T, bán 500k
    S2. Bình thường mình rất ghét kiểu váy này nhưng khi thử vào, mình bị chinh phục ngay lập tức. Kết hợp với áo thun cổ lọ hoặc cổ 3 phân màu lông chuột bên trong, bạn trở thành một quý bà thực thụ đấy. Mua hơn 800k, bán 400k
    S3. F21 VNXK xịn (cái này là do một cô bạn mở cửa hàng bán đồ VNXK, nể quá nên tớ lấy mấy cái mà chả bao giờ mặc tới) đơn giản nhưng vẫn trẻ trung. Cái này bạn nào thanh mảnh kết hợp với cadigan trắng là thời trang rùi. Mua 400k thì phải, bán 200k
    S4. BCBG VNXK (lai lịch cũng như trên): Áo sz XS nhưng S cũng vừa, dáng áo đẹp tuyệt, ấm thôi rồi. Mùa đông chỉ cần mặc cái F21 bên trong và áo này bên ngoài là đủ xua đi giá rét. Cái này tớ mua hơn 650k nhưng Nguyễn Style trên Kim Mã bán 1t đấy, tớ bán 350k thui
    II. Váy dạ (V)
    V1: Đây là 1 trong những chiếc váy mình thích nhất, mặc vào sang trọng mà vẫn dịu dàng đúng kiểu Hàn Quốc, dày dặn nên mùa đông chỉ cần khoác cadigan và đi tất đen hoặc xám là quá ổn, sz M chuẩn (V1>85, chiều cao từ 1.5-1.58m). Chất dạ cực cực đẹp, không bao giờ xổ lông. Mua 1T8, bán 600k
    V2: Cuối mùa năm ngoái, mình thấy 1 chiếc giống hệt chiếc này ở Jojomax nhưng màu và chất dạ xấu hơn nhiều mà đã bán 990k rùi. Màu đen thẫm, tay bồng và cổ thuyền điệu đà, nhún chân ngực nên màu đen nhưng không bị già. Mình thường kết hợp với áo len cổ lọ màu đỏ bên trong và thắt lưng đỏ bên ngoài, trông cực phong cách đấy. sz M chuẩn (V1>85, chiều cao từ 1.5-1.58m). Mua 1.2T, bán 500k
    V3: Trời ơi, mình mà không bị gầy đi thì ko bao giờ bán váy này. Nó là sự kết hợp hoàn hảo giữa vẻ duyên dáng và sự ấm áp của người con gái (made in Italy). Hoa văn trên dạ cực khó kiếm, cộng hưởng với chiếc khóa thắt lưng tinh tế, tạo nên vẻ độc đáo khó mà cưỡng lại được. Chất dạ xịn, lót xịn, bên ngoài màu trầm hơn trong ảnh. Cái này M hoặc L mặc đều vừa (V1>85, chiều cao từ 1.5-1.58m). Mua hơn 1T, bán 400k
    V4. Eva de Eva, mình có độ chục bộ váy của hãng này. Không quá đắt (trước đây) nhưng kiểu dáng rất đẹp. Màu đen nhưng gợi cảm chứ không già, bông hoa và cườm đính bên eo khiến v2 của bạn trở nên thon gọn cực kỳ. sz M chuẩn (V1>85, chiều cao từ 1.5-1.58m). Mua gần 1t, bán 400k
    V5. Chiếc váy nhung đũa màu tím Huế (tím tươi chứ không phải màu xanh như hình) này mình thường kết hợp với áo dài tay màu đen bên trong và đi boot đen cao cổ, ai cũng khen là giản dị mà vẫn nổi bật, sz M chuẩn (V1>85, chiều cao từ 1.5-1.58m). Mua trên 1T, bán 300k
    V6. Đây cũng là một trong những chiếc váy mình yêu quý nhất nhưng mới mặc đúng 1 lần đi buffet ở Daewoo. 10 người gặp thì 9 người khen và hỏi mua váy ở đâu. Nó là sự kết hợp lộng lẫy của nhung the đen và nhung the tím, dáng xòe rộng, bạn nào cao và da trắng thì nổi bần bật (mình thì lùn quá nên quyết tâm cho đi). Mình kết hợp với giày cao gót da lộn màu đen, hoa tai ngọc trai. Cái này cũng M hoặc S lớn (V1>83, 1m56 trở lên thì mặc đẹp). Mua 1T8, bán 1T3 (vẫn tiếc, có khi giữ lại mặc vì đẹp quá).
    V7. Thanh lịch – từ duy nhất để dành cho chiếc váy HM dạ mỏng này. Năm ngoái oder 3 cái HM dáng thế này. Màu tàn thuốc này có thể kết hợp với áo cao cổ màu nào cũng được hoặc blazer bên ngoài). Váy mới 100%, sz M (V1>85, 1m56 trở lên thì mặc đẹp). Đằng sau là hàng khuy bọc rất baby (hi hi, mình già rùi mà mặc nhí nhảnh thế sợ người ta bảo cưa sừng…). 700k
    V8. Với chiếc nơ xinh xắn ở thắt lưng, chiếc váy từ đơn giản trở nên duyên dáng hơn hẳn. Cái này có xuất xứ Hồng Công nhưng dáng thì đặc Hàn nhỉ. Chất dạ cực lỳ, không bao giờ xổ lông. Vừa đẹp, vừa ấm áp, bạn chỉ cần kết hợp với một áo cao cổ mỏng bên trong hoặc một chiếc khăn trắng/đỏ thì cực nổi bật. Mua 1T5, bán 600k
    P1030032 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    P1030033 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    V9. Bạn nào thích điệu đàng thì đừng bỏ qua váy này nhé. Tay lỡ, chất dạ phẩy không đẹp bằng các váy trên cực kiểu dáng thì cực ổn, mặc vào eo bé tý, lại thêm mấy bông hoa điệu cài trên ngực áo thế kia, khối chàng phải ngoái nhìn đới. Mua 1.1, bán 500k.Cái này đã có bạn lấy nhưng bạn ý có việc cần đang muốn bán lại. Bạn nào hôm trước mua hụt của mình thì liên lạc sdt 091 428 3896 nhé.
    vay 2 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    V10. Eva de Eva, 2 lớp, có thể kết hợp với blazer đen thì rất lịch sự, dáng ôm rất đẹp, thích hợp với bạn nào da trắng. Tớ mặc được 1 lần nhưng mình cá trắm nên soi gương cứ thấy “bếu bếu”, thế là thanh lý. sz M chuẩn (V1>85). Tớ mua lúc chưa sale siếc gì nên đắt nhưng vẫn bán 400k. Cũng như trên, bạn nào hôm trước mua hụt của mình thì liên lạc sdt 091 428 3896 nhé.
    vay 1 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    V11: Lần đầu tiên nhìn thấy cái váy này, mình đã nghĩ ngay: nó phải là của mình. Màu xanh rực rỡ (đẹp và sáng hơn ảnh), kết hợp với dáng váy xòe rộng, giày cao gót màu đen hoặc trắng tạo cho bạn sự quyến rũ chết người. Cái này cũng M hoặc S lớn (V1>83, 1m56 trở lên thì mặc đẹp). Mua trên 1T, bán 350k
    V12. BCBG, màu nude rất thời trang, vải thun cao cấp dày dặn 2 lớp. Cái này mình phải oder về nhưng bị rộng nên mới mặc đúng 1 lần. Yêu nhất là cái tay áo bồng bồng rất dễ thương. Cái này có nhiều hàng nhái y hệt nhưng chất liệu thì rất xấu nhé. sz M chuẩn (V1>85, chiều cao từ 1.5-1.58m), mua 1T3, bán 600k.
    V13. Váy LV, thân trước là dạ đen, thân sau là nhung the in họa tiết LV, tay áo là voan đen bồng rộng. Váy này còn một bộ thắt lưng xích vàng cực độc đáo mà tớ ngại lục ra. Mua 1T, bán 400k
    14. Miumiu mua ở Hồng Công, thậm chí chưa thèm cắt tag. Cực kỳ thời trang với lớp ren đen bên ngoài, lớp thô màu kem bên trong. Mỗi tội giở ra thấy người tròn tròn tớ lại ngại. Mua hơn 2t, tớ bán 1t3. Không bán được, tớ giữ lại kết hợp với blazer đỏ thì chuẩn lun
    V12. Warehouse VNXK (lai lịch cũng như trên) màu đen điệu đà, vai bồng, đắp chồng lên nhau như cánh bướm, chân váy hình tulip nên tôn dáng, sz M, chả nhớ mua bao nhiêu, bán đại 250k
    V13. Zara VNXK (lai lịch cũng như trên), màu tàn thuốc, vai đắp cá tính, màu tàn thuốc cũng dễ kết hợp, tớ mặc đúng 1 lần cho bạn vui lòng, tag ghi sz S nhưng tớ nghĩ M mới vừa. Cũng chẳng nhớ mua bao nhiêu, bán đại 200k
    III. Váy len: nói chung là free sz nhé vì len co giãn mà
    L1. Mango đen nhánh, lấp lánh kim tuyến, cực sexy nên tớ ngại mặc (he he). Bạn nào cao cao tý, da trắng, mặc kết hợp với áo quây bên trong vào giày cao gót thì đẹp lắm. Còn nguyên tag tớ oder về là 34E, bán 700k
    P1030051 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    L2. Bán cả set, không bán lẻ, kết hợp với belt bản nhỏ thì cực hợp lý, màu tím chết chứ không phải màu này. Chưa mặc lần nào vì ngại cái cổ lọ mặc nóng, chả nhớ mua bao nhiêu, bán 300k
    L3. Váy len Xuân Ngân, sz M, màu xanh cổ vịt kết hợp với hoa văn màu trầm hợp lý, mua 450k, bán 120k (tạm giữ cho 1 bạn đến thứ 7)
    L3. Váy len hoa nhí, hợp với bạn nào nhí nhảnh, trẻ trung, tớ già rùi, mua hơn 500k, bán 150k
    IV. Chân váy dạ: đều mua đắt nhưng tớ ngại mặc lộ bụng nên bán rẻ. Cái màu xanh dáng công sở 120k, cái carô thích hợp mặc đi chơi hơn 130k; đã bán cái kẻ caro.
    P1030052 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    V. Áo khoác
    K1. Đau thương của tớ là đây. Năm ngoái mê mẩn màu nude, thế là oder cái VIA (dòng cao cấp của Victoria scret) này. Dạ và màu đều cực … cực đẹp nhưng hỡi ơi, tớ mặc như bơi trong áo. Bạn nào phải cao khoảng 1.6m, szM lớn hoặc L mặc mới đẹp. Vẫn còn nguyên tag, khuy dự phòng. Mua 89E, bán 1T5. (hic, hic, khổ thân tớ quá).
    K2. Cái này cũng là sản phẩm của tội mê shopping đây. Dáng babydoll yêu cực, lót trong cực đẹp nhưng tớ mặc được đúng 2 lần thì bị chồng nói đểu: Đi chơi mà mặc áo mưa làm gì. Can tội rộng quá, bạn nào cũng phải cao khoảng 1.6m, szM lớn hoặc L mặc mới đẹp. Chả nhớ mua bao nhiêu, bán 250k
    P1030057 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    K3. Năm nay mốt blazer, định giữ lại mặc mà rộng quá. Chất dạ lỳ siêu đẹp, cổ áo cực yêu, đằng sau lại còn cái nơ xinh xắn, màu áo ổn. Sz L dành cho V1>87. Mua hơn 1t đới, bán 500k thui.
    P1030064 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    P1030065 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    P1030066 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    K4. Color block, đúng xu hướng năm nay nhé. Chất dạ xù nhưng lỳ mặt chứ không phải dạ quảng châu nhan nhản đâu nhé. Kết hợp với váy đen như mangoL1 hoặc warehouse V11 thì đẹp nhé, bán 400k.
    K5. Lông vũ Aecrombie, trắng muốt và ấm áp. Mặc cái này thì có rét đến 7,8 độ như năm ngoái cũng cười khẩy. Mua 700K, bán 300k
    P1030073 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    K6. Áo phao tím lửng, kết hợp được với váy đen, 120k
    P1030053 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    K7. Áo phao oder trên Macy’s 1T2, bán 550k. Mặc vào không bị phồng lên mà tôn dáng lắm nhé
    K8. Áo lông màu tím môn, cái này là hàng may thui nhưng kết hợp với váy nhìn rất sang, 150k nhé
    K9. Áo bò, ôm sát đường cong của cơ thể, kết hợp với quần jean vừa khỏe vừa duyên, 200k
    K10. Khoác len dáng babydoll, mới tinh vì hơi dài rộng so với mình. Bạn nào cao 1.58 trở lên mặc đẹp. Cổ và tay đan rất điệu đà, màu ghi sáng dễ kết hợp, 200k
    P1030058 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    P1030059 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    K11. FH đen có bông hoa xinh xinh trên ngực, kết hợp với V3 trên kia thì chuẩn, 120k
    VI. Áo len: 3 cái áo này đều mới tinh nhưng hơi rộng, khoảng sz L, đồng giá 150k, mặc như cadigan kết hợp với váy sẫm màu đều đẹp. Riêng áo tím có thể kết hợp với quần trắng hoặc đen.
    P1030071 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    P1030067 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    VII. Một bộ quần áo mặc nhà may xong chả bao giờ mặc vì hơi dài rộng, chắc khoảng sz L, màu rất tây nhé, 80k thui
    P1030072 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    VIII. Cuối cùng là một mảnh vải da báo đủ may một váy dài nhé. Năm ngoái mode da báo nên rồ lên vì da báo, tớ bán đại 120k
    P1030084 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    Ban ngày các bạn nhắn tin (đừng gọi điện nhé vì mình ko tiện nghe) vào số 0163 460 8544.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi friso
    Đang tải...

2. InBank

InBank Thành viên kỳ cựu

Ðề: HN: Mango, HM, Nem, 7AM, YVY, EVA, dạ Hàn Quốc, Sing…

Bạn ơi link lỗi hết zui, up lại cho các mẹ ủng hộ nhé.

3. ciluvta8289

ciluvta8289 Bắt đầu nổi tiếng

mẹ nó cop nhầm link để post ảnh r :( k xem đc hình

4. giodong

giodong Thành viên tích cực

Trời ạ. đồ mẹ này đẹp quá.
    Tớ mà sz S, M thì cũng múc được vài cái........ Đẹp ...chẹp chẹp...........

friso thích bài này.
  5. nhungdk

nhungdk Thành viên rất tích cực

Ưng quá
    V1: Đây là 1 trong những chiếc váy mình thích nhất, mặc vào sang trọng mà vẫn dịu dàng đúng kiểu Hàn Quốc, dày dặn nên mùa đông chỉ cần khoác cadigan và đi tất đen hoặc xám là quá ổn, sz M chuẩn (V1>85, chiều cao từ 1.5-1.58m). Chất dạ cực cực đẹp, không bao giờ xổ lông. Mua 1T8, bán 600k
    V3: Trời ơi, mình mà không bị gầy đi thì ko bao giờ bán váy này. Nó là sự kết hợp hoàn hảo giữa vẻ duyên dáng và sự ấm áp của người con gái (made in Italy). Hoa văn trên dạ cực khó kiếm, cộng hưởng với chiếc khóa thắt lưng tinh tế, tạo nên vẻ độc đáo khó mà cưỡng lại được. Chất dạ xịn, lót xịn, bên ngoài màu trầm hơn trong ảnh. Cái này M hoặc L mặc đều vừa (V1>85, chiều cao từ 1.5-1.58m). Mua hơn 1T, bán 400k
    V12. Warehouse VNXK (lai lịch cũng như trên) màu đen điệu đà, vai bồng, đắp chồng lên nhau như cánh bướm, chân váy hình tulip nên tôn dáng, sz M, chả nhớ mua bao nhiêu, bán đại 250k

Đại loại là thích các em này + em FH đen, chắc phải qua thử vì ng em cũng hơi bếu :(

6. mechauxinh

mechauxinh Thành viên tích cực

Đồ đẹp quá. Ngâm cứu để ủng hộ mẹ nó nào. Gu của cậu rất hợp với tớ.

7. friso

Mẹ nó qua ủng hộ nhé, đảm bảo ko đẹp ko lấy tiền.

8. friso

Hi hi, 1 mùa tớ thanh lý đúng 1 lần thôi nên đảm bảo rất đẹp. Đến xem đi và bạn không phải hối hận đâu nhé.

9. MsWind

MsWind Bắt đầu nổi tiếng

Công nhận chị này nh váy đẹp ghê gớm, cơ mà em ứ vừa + ứ có xiên :( ( binh thường toàn S với M nhỏ)
    Cho em hỏi cái này size bn ạh?

10. chuotvameo

chuotvameo Thành viên chính thức

đồ mẹ này đẹp quá, nhìn cái nào cũng thích

friso thích bài này.
  11. friso

Bạn mà ở hn là tớ đổi chai coco rùi.

12. friso

cảm ơn bạn, cứ hứng lên là mua nên mới chịu tội thế đấy bạn ạ.

13. friso

Sz S em ạ, nhưng lớn hơn chút hoặc bé hơn chút đều vừa vì chất co giãn.

14. Cachoi

Cachoi Thành viên mới

Bạn ơi, váy V3 và V11 đều còn mới cả chứ, mình muốn mua.

Cho mình số TK mai chuyển tiền

Cảm ơn

15. friso

Váy thì rất mới nhưng mình muốn để mọi người đến thử trực tiếp cho yên tâm, ko mình ngại lắm. Cố gắng qua thử nhé. Cảm ơn bạn.

16. Cachoi

Cachoi Thành viên mới

Bạn ơi, thế lúc nào qua nhà bạn thì tiện cho bạn

17. friso

Sáng mai tớ ở nhà vì hỏng xe. Buổi chiều thì sau 5h bạn nhé.

18. omieng

omieng Thành viên chính thức

CHị nhiều váy đẹp quá, lại còn tả hay nữa!

Chiều mai chị có nhà không ạ, em qua thử cái!

19. bubong

bubong Bắt đầu tích cực

V7. Thanh lịch – từ duy nhất để dành cho chiếc váy HM dạ mỏng này. Năm ngoái oder 3 cái HM dáng thế này. Màu tàn thuốc này có thể kết hợp với áo cao cổ màu nào cũng được hoặc blazer bên ngoài). Váy mới 100%, sz M (V1>85, 1m56 trở lên thì mặc đẹp). Đằng sau là hàng khuy bọc rất baby (hi hi, mình già rùi mà mặc nhí nhảnh thế sợ người ta bảo cưa sừng…). 700k

P1030075 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr

P1030076 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    V8. Với chiếc nơ xinh xắn ở thắt lưng, chiếc váy từ đơn giản trở nên duyên dáng hơn hẳn. Cái này có xuất xứ Hồng Công nhưng dáng thì đặc Hàn nhỉ. Chất dạ cực lỳ, không bao giờ xổ lông. Vừa đẹp, vừa ấm áp, bạn chỉ cần kết hợp với một áo cao cổ mỏng bên trong hoặc một chiếc khăn trắng/đỏ thì cực nổi bật. Mua 1T5, bán 600k

P1030032 by anh_chunhat@yahoo.com, on Flickr
    hic ket 2 e nay qua co ma e chua co xien.hj.up ung ho chi a

20. friso

E qua dc giờ nào thì PM trước cho c.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.