Hà Nội: Cẩn thận với đường dây môi giới ng giúp việc của Ông Phố- lập thất -hà tây đt 0984939420

Thảo luận trong 'Người giúp việc' bởi Cốm xinh, 20/12/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Cốm xinh

Cốm xinh Guest

Chào các mẹ
    E đăng tin trên đây để các mẹ rút kinh nghiệm vì chính e là nạn nhân của vụ này
    Đầu tháng 11/2011 qua ng quen e bit ông Phố số đt 0984939420 quê Hà Tây chuyên môi giới ng giúo việc cho các gia đình ở Hà Nội,vì ng quen nên e cũng nghĩ chỗ tin tưởng nên nhờ ông tìm ng.Sau đó ông mang lên 1 chị tầm 42 tên Luân 01255678647 ng cùng quê,xong ông đòi 800k tiền môi giới dù lúc trước đt trao đổi cho e ông ko hề đề cập đến tiền nong (vì chỗ ng quen nên e ko tiện hỏi trước) đến lúc lên rồi mới ngã ng ra nhưng vì e cần ng nên đành chấp nhận,với điều kiện Tết mới đc về và phải thanh toán hết tiền lương cho chị này nhưng ông sẽ bảo hành trong 800k đấy là sẽ có ng cho mình nếu chị này về ko lên nữa.
    Nhà có mỗi 2 vc e và bé con 6th,trộm vía bé nhà e ngoan e cũng chưa đi làm nên chỉ làm việc nhà chủ yếu cũng ko vất vả gì,chị này ăn rất khỏe (4 bát đầy 1 bữa) và chỉ thích ăn thịt nhưng e rất thoải mái vì ng ta ăn no mới chăm đc con mình với làm đc việc nhà,lương tháng trả 2tr5,nhà chung cư bé như mắt muỗi 2 tiếng là xong mọi việc
    Hết 1 tháng chị này đòi về đám cưới đứa cháu và đòi thanh toán hết,e ko đồng ý gọi cho ông Phố thì ko liên lạc đc mây ngày trời.Thấy chị thề sống chết sẽ lên và kêu khó khăn nên chồng e thươbg ng thanh toán hết cho chị vì chị hứa đi về 2 ngày thôi.
    Hết 2 ngày chồng e gọi cho chị thì ng khác cầm bảo là ng nhà còn chị Luân đang ở xa lắm ,đến ngày thứ 3 lại ng khác cầm máy kêu chưa đưa đc đt cho chị này,e phải nói nhẹ nói nặng mãi chị này mới goih lại cho e rồi kêu bị ngã đau chân ko đi đc (thế ng nhà lại bảo ở xa lúc e gọi thì bảo Luân đang cách xa lắm ko đưa đt đc vậy mà sau 10p nghe e dọa đã thấy chị này gọi lại ,ko biết xa thế nào)...tóm lại là ko lên
    nữa làm gì đc nhau?
    Gọi mãi cho ông Phố thì ông bảo chỉ bảo hành ng ko làm đc việc thôi chứ ng về do mình thanh toán hết rồi phải chịu,ông đã bàn giao thì 2 bên có trách nhiệm với nhau,lỗi do em thanh toán hết cho ng ta,ngye e ngọt nhạt ông mới báo để tìm ng đưa lên rồi e sẽ ko phải trả tiền đâu nhưng Tết hơi khó nên có gì ông gọi lại
    2 tuần sau qua ng quen e đc bit ông chuẩn bị đưa ng mới lên nhà bạn của chồng e nhưng bạn chồng e ko cần nữa thế là chồng e gọi điện bảo ông chuyển cho nhà e,thế là ông gọi điện cho e bảo tưởng nhà cháu có ng rồi chú ko đưa lên nữa (ơ thế là chờ moíc mép ông ý với 800k cùng lời hứa bảo hành của ông ý chứ)...tóm lại ông vòi thêm 500k tiền tàu xe thì e hỏi cụ thể chi tiết tiền tàu xe bn thì ông bảo e vòng vo thế thì ko đưa ng lên nữa đâu rồi cúp máy,2 ngày nay e ko liên lạc đc với ông này...
    Nhà e coi như mất ko 800k ,ông ấy lúc đưa lên thì hứa như đóng đinh sẽ bảo hành có ng,nhưng giờ lại chày bửa ra thế
    Các mẹ cẩn thận với ông này nhé,nhìn ông ý vơi ng của ông ý thật thà,mồm miệng tỏ vẻ chân chất mà ko biết đâu mà lần
    Ông còn lấy lý do ở nhà e chị kia ko thoải mái rồi nhà e ghê nhưng lúc chồng e hỏi ví dụ để bọn cháu rút kinh nghiệm thì ông chẳng nói gì,chằng đưa đc lý do cụ thể
    E nói thật ko phải tự hào chứ nhà e cự kỳ dễ tính chiều osin còn hơn chiều mẹ e nữa
    Huhuh

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cốm xinh
    Đang tải...

2. Cốm xinh

Cốm xinh Guest

Ðề: Cẩn thận với đường dây môi giới ng giúp việc của Ông Phố- lập thất -hà tây đt 09849394

Các mẹ khuyên e ladm gì đi ạ,huhu

3. mengheo

mengheo Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Cẩn thận với đường dây môi giới ng giúp việc của Ông Phố- lập thất -hà tây đt 09849394

Cậu dại rồi, mất tiền đành chịu thôi. Tớ thường giữ lại tiền của ng gv, băng số tiền môi giới thế nên ko bgio lo mất. Nếu cậu bức xúc quá thì cứ nhắn tin gây khó chịu và xả stress thôi, nhắn ngay đêm giao thừa ấy cho những dạng ng này may mắn quanh năm . Hihihi

4. Cốm xinh

Cốm xinh Guest

Cảm ơn mẹ mengheo,bà gv trước tớ cũng giữ lại 1 tr cơ nhưng mà chồng tớ thương ng nên mới thanh toán hết lần này mới xảy ra cơ sự như vậy

5. ngoctuyet.tnt

ngoctuyet.tnt Bắt đầu tích cực

khổ thân mẹ cháu. Lần sau cẩn thận, bây giờ nhiều lừa đảo lắm.

6. Cốm xinh

Cốm xinh Guest

Mẹ nào từng thuê dịch vụ của ông này cho e ý kiến với ạ

7. meyeubonhieulamlam

meyeubonhieulamlam ham ăn ham chơi!

hôm trước cũng có mẹ cũng mất oan 800k vì môi giới giúp việc này đây, nhưng ko phải là ông này, hic

8. Mít mẹ

Mít mẹ Thành viên chính thức

Hic, như mẹ này đã thanh toán hết tiền cho người ta rồi thì khó lòng lấy lại lắm. Tớ chưa thuê người của ông này bao giờ nhưng kinh nghiệm của tớ là mình phải thương mình trước tiên. Nếu mất tiền môi giới thì thoả thuận giữa 3 bên là với khoản tiền phí này người ta sẽ làm cho mình trong vòng bao lâu (6 tháng chẳng hạn), làm đủ 6 tháng thì mới trả hết tiền, còn không cứ về trước 6 tháng (kể cả về chơi) cũng phải giữ lấy tiền môi giới. Thứ 2, giờ cũng gần Tết rồi, nếu từ giờ đến trước Tết mà có việc gì ở quê cần về thì xin mời về, ví dụ làm được 1 tuần mà về thì cứ về, nhunư không nhận được dồng nào hết. Với GV thì cứ phải rắn, mình cứ thưoơg người như thế nhưng người ta có biết nghĩ cho mình đâu.

mesuntro thích bài này.
  9. Mẹ Sơn Ca

Mẹ Sơn Ca Thành viên chính thức

Cái vụ này là do mình tính hay thương người, tin người, ko nỡ giữ tiền của GV nên đành ngậm ngùi mất tiền môi giới thôi, chia sẻ với mẹ nó, mình mất cực nhiều tiền môi giới cho ô sin rùi ý, có cái trung tâm ở đường bưởi, em GV đến nhà mình 3 ngày ko làm được, trả về trung tâm, bọn nó hứa là có người sẽ đổi rồi mất dạng luôn, đấy, 3 ngày mất luôn 700k, thật chán.

10. Cốm xinh

Cốm xinh Guest

Ôi muốn sống tốt sao khó thế nhỉ,hihi,khi niềm tin không còn thì biết dựa vào gì đây, em cũng bit là phải giữ tiền rồi nhưng ko hiu sao đợt đó chồng em lại bảo thôi cứ thanh toán cho ng ta đằng nào cũng là công ng ta làm 1 tháng

11. Cốm xinh

Cốm xinh Guest

Vẫn chờ xem có mẹ nào từng sử dụng dịch vụ của ông này thì nhắn tin mình nhá,bùn quá

12. mengheo

mengheo Bắt đầu nổi tiếng

Trời ạ, cậu ngồi hóng tin làm gì, đi tìm người đi không phải tự làm hết bây giờ. Bức xúc quá "oánh" chồng cậu vài cái cho bõ tức rồi bắt hắn trả 800k. Nếu hắn ko trả cậu coi như trừ tiêu chuẩn của hắn 1 tuần. Hihihi. Let it be để cho đầu còn thanh thản , coi như của đi thay người. Mà tớ phải mất đến 2000k cho Tt môi giới đấy....

13. Cốm xinh

Cốm xinh Guest

Tớ vẫn đang tìm nơi khác mà nhưng nói thật tớ vẫn muốn tiếp tục xử lý vụ này nên đang tham khảo các mẹ trước khi ra đòn ..tớ thấy chúng mình cả nể quá nên vô tình cổ xúy cho thói làm ăn chụp giật này

14. Cốm xinh

Cốm xinh Guest

Up cho moịng cùng xem xem thế nào nhé,vụ mẹ mengheo giới thiệu cho tớ ko thành rồi,cô ý vừa nhận lời nhà khác rồi,cảm ơn mẹ nhé

15. menhimchuot

menhimchuot Bắt đầu nổi tiếng

noi that day dua voi may nguoi tinh xa buc minh lam,nha minh nuoi chau cua bô minh an o 2nam de no di hoc tien hoc no tu tra ma no hoc xong no di lluon o cam on lay 1 loi tu ngay lay chông cung o quay lai bieu bac 1 cai keo,thoi coi nhu lam fuc fai toi minh lam fuc cho con minh con ai lam j co troi đat biet cuoc doi cung o ra j dauno an 800k cua minh no ganh han cho minh e a no cung o giau lan dc voi 800k ma minh cung o ngeo di vi 800k ,nha minh bi nhieu nguoi ho hang o que vay tien nhung cung quay lai noi xâu minh nua,vinh vien suot doi nhung con nguoi day cung o bao gio bang minh dc dau ,nhung moi nguoi nen canh giac vi bg thoi buoi kho khan nen nhieu ke cao câu tien lam ,

16. Cốm xinh

Cốm xinh Guest

Công nhận mấy vụ này bức xúc các mẹ nhỉ,thôi thì ai có kinh nghiệm j thì share lên đây cho xả stress

17. Cốm xinh

Cốm xinh Guest

Khiếp cái link sửa tủ lạnh gì kinh quá, lấn át hết cả các topic khác

18. me3congai

me3congai ♥♥♥ Đồ cho bé yêu ♥♥♥

Nói thật là giờ không tin được ngv và các tt môi giới các mẹ ạ, tớ thì phải công nhận là trong cái nắm đũa tớ vơ ấy, khó mà oan cho ai !!! Bởi bản thân đã kinh qua quá nhiều trung tâm, văn phòng, công ty, thậm chí là: "đào tạo chuyên nghiêp" cơ đấy.... Tóm lại giờ có 1 chiêu để chúng ta cần ngv bị lừa, đó là họ dùng những con chim mồi-thường là làm việc khá tốt, ngoan, và hay được "gắn mác" là người cùng quê, người họ hàng với chị đấy, ưu tiên em lắm ext... Và rồi qua 2-3 ngày thử việc ta sẵn sàng chi cho cái công môi giới khá cắt cổ để lấy ng đó! Tuy nhiên, dau khoảng 7 ngày, cô ngv đó sẽ có đủ lí do để giở chứng, đòi về quê, v.v. Và v.v sau đó ta có bức xúc đòi đôit ng thì ngv đó sẽ đc quay lại cty để đc nuôi ăn ngủ vài hôm, chờ được quay vòng lại với 1 gia chủ khác, và cứ thế, cứ thế, cty họ giàu to, còn chị em chúng ta thì cứ mỏi mắt chờ đổi, mà ko đc ng nào ra hồn, và sau quá chán, đành tặc lưỡi bỏ luôn số tiền môi giới ấy!!!
    Giờ thì tớ con cũng lớn rồi, sự nghiệp ngv được giải tán cách đây khoảng 6 tháng, và hoàn toàn cảm thấy no vấn đề, và vô cùng thoải mái. Các mẹ có con nhỏ thì khó mà ko cần, cho nên tớ xin chia sẻ nỗi khổ này cùng các mẹ :)

19. tohabong

tohabong Thành viên tích cực

Đến ăn cơm cũng đếm bát, họ ăn bao nhiêu thì họ ăn chứ, người như bạn bị thế cũng đáng

20. Cốm xinh

Cốm xinh Guest

Huhu đấy là tớ nói ví dụ thế chứ có phải đếm nọ đếm kia đâu,bạn nói oan mình quá,đã ko chia sẻ thì thôi còn vào đây cạnh khóe,buồn quá

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.