Hà Nội: Shop Cun & Lu - Thời trang độc đáo , chất lượng tuyệt hảo - tầng 12 mới xây ( năm 2014 )

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Cun & Lu, 9/2/2014.

1. Cun & Lu

Cun & Lu Thành viên kỳ cựu

Ðề: Shop Cun & Lu - Thời trang độc đáo , chất lượng tuyệt hảo - tầng 12 mới xây ( năm 2014

Hàng mới sẽ về vào thứ 7 tới :

Đây là mẫu áo hiệu Baker by Ted Baker - nhãn hàng rất nổi tiếng của Anh . Size 3/4 , 5/6 và S, M , L , XL ( size S tương đương với 8 tuổi ) . Toàn bộ phần tay áo được đính hoa rời ( đính thủ công bằng tay hoàn toàn ) - trông như đóa hoa cẩm tú cầu với những cánh hoa mềm mại bằng voan ( sẽ ko bị nhăn và ko bị xoắn lại như mẫu váy Jacadi ngày trước tớ bán ) .
    Phần thân áo với chất liệu thun cotton pha sợi modal mát rượi tay - mặc cực mát . Form áo khá rộng và dài nên các mẹ lưu ý mua cho con thì đặt mua đúng size nhé .
    Nhãn hàng này thuộc loại hàng hiếm vì lý do rất đơn giản là nhãn hàng chuyên bán nội địa của Anh . Vì thế đơn hàng thường nhỏ - số lượng ít . Baker by Ted Baker cũng chỉ mới phát triển dòng hàng cho trẻ em cách đây vài năm .
    Các mẫu áo trẻ em có chi tiết trang trí cầu kỳ - với trên 2 loại chất liệu vải trên cùng 1SP - hiệu Baker - thường có giá từ 22 Bảng Anh trở lên .
    Thông tin thêm cho các mẹ tham khảo : các nhãn hàng của Anh và Pháp được ktra về an toàn sợi dệt , màu nhuộm rất khắt khe - khắt khe hơn cả nhiều nhãn hàng vào Mỹ .
    Mẫu này sẽ có mặt tại Kim Mã vào chiều thứ 7 tuần này cùng với legging Esprit .
    Vào thu , CH cũng có SP áo phông dài tay của hãng này - rất đẹp .

- Legging Esprit : Legging Espirit sắp về hàng trong vài ngày tới . Với chất liệu vải jersey pha lycra mát rượi tay và co giãn cực kỳ tốt nhưng ko bai dão - legging Esprit luôn được các bà mẹ chuộng hơn tất cả các nhãn hàng khác như Gap , Gymboree .. Hàng có đủ size ừ 3 tháng tới 14 tuổi ( size 14 các mẹ cao tầm 1,64m mặc vừa ) .Chất liệu thun của E có đặc điểm là co giãn rất tốt , form rộng nên các bé mông to bụng bự mặc quần này thoải mái , cử động dễ dàng .
    Giá bán hợp lý : tớ sẽ bán tách size để các mẹ mua size nhỏ xíu đỡ bị thiệt thòi . Giá từ 60 tới 75K/c .
    Hàng này mới lên web Anh ( và các nước châu Âu ) mùa xuân năm nay - với giá bán 8 Bảng Anh ( tương đương 270K chưa ship , chưa thuế ) . Lô hàng của tớ nhiều chiếc còn nguyên túi , nguyên tag ( nhận từ nhà máy còn có 1-200c nguyên thùng carton ) . Vì thế coi như các mẹ mua được hàng oder web với mức" crazy price " của "crazy sale" - cũng ko thể có giá này ..:D

Các màu tớ có đây :

Sửa lần cuối: 5/3/2014
  2. DaLi

DaLi Bắt đầu nổi tiếng

Re: Shop Cun & Lu - Thời trang độc đáo , chất lượng tuyệt hảo - tầng 12 mới xây ( năm 2014

Hic, thứ 7 hàng mới về mà bác cập nhật sớm quá làm em hí hửng đang định phi sang luôn vì hôm nay có cơ hội đi bất cứ lúc nào :). Thứ 7 bên em chuyển văn phòng, xa nhà bác hơn nhiều, ko biết bao giờ mới có cơ hội bất thình lình xin ra ngoài 1 chút rồi sang KM đây :(

3. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

Ðề: Shop Cun & Lu - Thời trang độc đáo , chất lượng tuyệt hảo - tầng 12 mới xây ( năm 2014

- Legging Esprit : Legging Espirit sắp về hàng trong vài ngày tới . Với chất liệu vải jersey pha lycra mát rượi tay và co giãn cực kỳ tốt nhưng ko bai dão - legging Esprit luôn được các bà mẹ chuộng hơn tất cả các nhãn hàng khác như Gap , Gymboree .. Hàng có đủ size ừ 3 tháng tới 14 tuổi ( size 14 các mẹ cao tầm 1,64m mặc vừa ) .Chất liệu thun của E có đặc điểm là co giãn rất tốt , form rộng nên các bé mông to bụng bự mặc quần này thoải mái , cử động dễ dàng .
    Giá bán hợp lý : tớ sẽ bán tách size để các mẹ mua size nhỏ xíu đỡ bị thiệt thòi . Giá từ 60 tới 75K/c .
    ----
    ui, e hóng , e đợi, để mua quần đồng phục mẹ con bác ới

4. Cun & Lu

À , hiếm khi cập nhật trước kiểu này - nhưng vì " hớn hở " làm face book nên nhân thể tiện up luôn thông tin ý mà .
    Lô quần legging E này chị lấy trọn lô nên số lượng tương đối . Sang tuần em qua vẫn còn hàng mà . Yên tâm ..

MeMitMuot thích bài này.
  5. jade2008

jade2008 Thành viên rất tích cực

Nhân tiện bác lập face book, e có ý kiến thế này bác xem có được không. Theo trào lưu bán hàng online, em nghĩ giá mà bác có dịch vụ shipper thì tiện cho những người mua hàng bận rộn. Ví dụ khi có hàng mới về, bác up lên face book, người mua hàng chọn mua sản phẩm và chuyển khoản cho bác sau đó bác cho giao hàng.

6. Cun & Lu

Trước chị cũng đã có ý định này . Nhưng phải từ bỏ em ạ : mã hàng rất nhiều , ko có sức để up hình đều đặn . Chưa kể , chị chả mấy khi ở nhà : đợt này dông dài thừa hơi lên mạng vì đang rảnh đầu năm thôi . Làm sao mà cập nhật tình hình hàng hóa đều đặn được . Chị vẫn thích cảm giác mua hàng được sờ tận tay SP hơn . Nên cứ quảng cáo trên Face , bán hàng tại CH là chính . Bạn nào " lười " - có thể qua em Thủy Berry shop oder .
    Mà nếu dùng shipper : mấy hôm xả hàng mới e là chả bên ship hàng nào chịu nổi vì quá tải ..Nếu đã làm , phải thật chu đáo ( vì thế hồi bán thực phẩm ở 553 Kim Mã , chị đã từng phải đích thân đi ship hàng để đúng hẹn với khách - nghĩ lại mà sợ ) còn nếu không , cứ duy trì như thế này thôi .
    Mọi người thông cảm nhé .

7. phuonghumg87

phuonghumg87 Thành viên chính thức

Chị ơi, vậy có thể hợp tác với em không? Em sẽ chụp ảnh, up fb, bán online cho. hihi. Coi như là cơ sở bán online của Cún Lu ^^ Chứ nhiều mẹ muốn mua lắm lắm mà vì điều kiện xa và con nhỏ như em nên khó qua mà chợp đúng lúc được. hichic. Phân chia lô hàng cho bán tại cửa hàng và online ý.

8. Cun & Lu

Bạn Thủy - Berry Shop là bạn thân của chị - nhận công việc này đã 6 năm nay em ạ . Tuy nhiên , hàng xuất xịn và đẹp , số lượng ko nhiều như mọi người vẫn nghĩ nên chị ko có ý định mở rộng . Dù sao , cảm ơn em đã có nhã ý .

9. mẹbécua

mẹbécua Guest

Bác ơi, bao giờ thì có áo ba lỗ cho bé trai. Năm nay em chưa nhặt được cái nào cho giai nhà em. :)

10. Cun & Lu

Tuần sau có hàng rồi em nhé . Có áo 3 lỗ size từ 100 tới 170 tương ứng chiều cao của bé .

mexucxichmebubim thích.
  11. me kemy

me kemy Thành viên rất tích cực

Ôi quần legg nhìn thích quá,thứ 7 lại phải bon chen nốt cho đủ.hi

12. phuonghumg87

phuonghumg87 Thành viên chính thức

Dạ vâng. Tại em thấy chị Thủy không up ảnh gì hết. Không hiểu bán thế nào. Comment không thấy chị ý trả lời nên mới đề xuất vậy.

Cun & LuBerry Shop thích.
  13. bao chau

bao chau Guest

Bác đây đây là legging lửng hay dài

14. Linh xinh

Linh xinh Thành viên rất tích cực

Thấy bác có FB phải hăm hở vào add fr ngay :D

Cun & Lu thích bài này.
  15. Cun & Lu

Legging dài em ạ . Legging lửng sắp về vào tuần sau đây :

Đôi lời về nhãn hàng này :Legging lửng ( đến đầu gối hoặc dài qua đầu gối tẹo teo ) hiệu Total Girl size từ 6 tới 16 tuổi . Size từ 14 trở lên các mẹ đã bon chen được rồi .
    Đây là nhãn hàng của JC Penny - một nhãn hàng bình dân của Mỹ . Tớ ko " kết " mấy hiệu này lắm - nhưng vẫn lấy hàng vì dòng size lớn khá hiếm legging đẹp . Chưa kể legging lửng càng hiếm .
    Chất liệu lô này tạm ổn ( cotton pha spandex ) , giá cũng ổn nên coi như các mẹ mua quần mặc một mùa cũng OK , Hàng sẽ về vào tuần sau ( hàng về sẽ báo sau ) . Sau khi kiểm xong tỷ lệ lỗi - mới có giá bán nhé .

Ui , đừng kỳ vọng quá nhé . Chị cả thèm chóng chán , lại thêm lý do ít thời gian - nên chả biết duy trì được mấy ngày .

cuntita thích bài này.
  16. chuc an 1506

chuc an 1506 Bắt đầu nổi tiếng

Chờ đến thứ 7 tuần này qua nhà bác vợt 1 mẻ. Hy vọng ngày 8/3 các mẹ đi chơi hết.. đỡ phải chen ah.

17. mebubim

mebubim Bắt đầu tích cực

lâu nay e quen với việc mỗi sáng lướt web lại ngó qua topic nhà chị xem mấy dòng in đậm rồi, e thích kiểu bán 'tả hàng bằng lời' như thế này của chị lắm í, vì nó còn chính xác hơn chụp hình nhiều lần, nhất là mỗi khi chị tả về chất liệu, và e cũng thích mua là phải sờ tận tay. giờ chị có FB e cũng bon chen xin kết bạn( k biết chị có cho k, hihi) để hóng cho kịp,mặc dù phải 4 tháng nữa e mới có cơ hội lượn vào nhà chị. E vẫn mong chị cập nhật đều đặn trên này, có lẽ do thói quen, e vẫn thích comment ở đây hơn là vào fb.

Cun & Lu thích bài này.
  18. Cun & Lu

Cảm ơn em nhiều ..
    Chị vẫn nói đùa với chồng chị là : mô tả SP bằng lời giống như chàng trai đi " cưa gái " ý . Dùng lời văn mô tả - mới lột tả được cái cảm giác ban đầu khi nhìn vào món quần hay áo đó . Nhiều khi , hình ảnh thôi chưa đủ - vì hình ảnh hay " đánh lừa " thị giác , nhất là dùng hình web : đã là hình web - y như đã qua phẫu thuật thẩm mỹ , qua photoshop vậy . Và shop nào bán online cũng dùng hình như nhau - thành ra rất nhàm . Còn dùng văn mô tả : lâu dần giống như 1 trò chơi có thưởng - đọc văn và đoán , nếu thực tế còn đẹp hơn tưởng tượng hoặc chỉ cần giống như tưởng tượng - cả bên bán và bên mua đều cảm thấy thực sự hài lòng . Đúng không ??
    Yên tâm là dù dùng FB hay không , chị vẫn dùng văn để tả là chính .. và cũng vẫn ko từ bỏ topic này trên LCM .

19. MeLongAnh

MeLongAnh Thành viên tích cực

Gớm ngày nào cũng mò vào nhà chị tìm dòng nghiêng nghiêng đậm đậm khà khà

20. lazybee

lazybee Thành viên rất tích cực

Úi trời, bác còn có cả FB cơ ạ. Hôm nay em mới biết.