Toàn quốc: Củ gai an thai-Bí kíp của bà bầu*Đã bán hơn 3 năm cho hàng nghìn mẹ, nay tách riêng topic!

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi con cò bé bé, 27/1/2014.

1. con cò bé bé

con cò bé bé Nga 0988867123

BÁO CÁO VỚI CÁC MẸ LÀ ĐÚNG NHƯ TIÊU ĐỀ, ĐÂY LÀ MẶT HÀNG EM PHỤC VỤ CÁC BỐ MẸ ONLINE TẠI DIỄN ĐÀN LCM VÀ W-T-T TRONG SUỐT 3 NĂM QUA VỚI HÀNG NGHÌN MẸ TRONG NAM NGOÀI BẮC, KỂ CẢ ĐÃ THEO CHÂN CÓ MẸ SANG ÚC, ANH, CANADA, SINGAPORE... ĐỂ PHÂN LOẠI CHỦNG LOẠI HÀNG HÓA RÕ RÀNG, EM XIN PHÉP TÁCH TOPIC CỦ GAI SANG MỘT TOPIC RIÊNG CHO ĐÚNG CHỦNG LOẠI HÀNG HÓA. RẤT MONG PHỤC VỤ CÁC MẸ CÓ NHU CẦU CHU ĐÁO NHƯ NGÀY NÀO!!!
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

CỦ GAI TƯƠI AN THAI - Nhà em để chế độ Freeship với mặt hàng này, chỉ với 240k - 320k các mẹ bầu đã có bài thuốc hữu hiệu an thai. Bất cứ khi nào các mẹ cần là có, cần là shipper sẽ mang đến ngay chậm nhất 6 tiếng (Hà Nội), Freeship Saigon >1kg
    CỦ GAI TƯƠI AN THAI - CÔNG DỤNG TUYỆT VỜI, HIỆU NGHIỆM, BÀI THUỐC CỔ TRUYỀN ĐI CÙNG NĂM THÁNG. Hơn 1000 mẹ trên lcm và w.t.t, fb đã dùng và phản hồi cực tốt.

Củ gai tươi rói mới đào từ vườn (bác m dành riêng trồng cây dược liệu). Củ gai thu hoạch được lựa chọn kĩ, củ nạc, không xương xẩu, khô cứng. Đảm bảo tươi mới. Giá 40k/lạng đối với LOẠI 1 - củ to, có củ như củ sắn dây, gần 10 -15 năm to đùng dùng nướng hoặc lọc thịt củ nấu cháo, nấu chè (cá biệt có củ to nạc gần 1kg/củ) 30k/ lạng đối với LOẠI 2: Loại củ nhỏ hơn chừng ngón chân cái, vẫn tươi rói nhé, thích hợp dùng đun nước và chia nhiều bữa uống (Nghe 40k/l nếu so với củ sắn hay củ khoai thì nó đắt thật là đắt, nhưng khi nếu thấy việc thu hoạch củ đầy khó khăn, phải dùng xà beng nứa dài đào sâu kì cọc lấy được củ để củ ko bị gãy đứt chảy nhựa, tìm những củ gai phải 5 - 15 năm mới được và quan trọng là tươi rói, đang cần là có thì các mẹ sẽ thấy 40k ko còn quá đắt đỏ Hi)
    Các mẹ mua khoảng 5 - 6 lạng ăn/uống 1 đợt là phù hợp (đối với mẹ khỏe mạnh, dùng với tác dụng an thai); 7-8 lạng đối với mẹ dùng khi có bất thường (ra máu, động thai, dọa sảy, dọa sinh non, có tiền sử sảy, lưu...). Một đợt uống liền trong 4-5 ngày (lời khuyên của bác m - là bs đông y)
    Tươi rói mới thu hoạch, đầy 1 mâm. hihi
    *****************************************************************************************
    Củ gai tươi có tác dụng rất tốt cho người mẹ mang thai. Có thể dùng cho người mang thai như một loại thực phẩm bổ dưỡng an thai (nấu thành các món cháo bổ dưỡng; luộc ăn; đun nước uống thay nước...). Bên cạnh đó nó được sử dụng như 1 loại thuốc chữa động thai, dọa sẩy, dọa sinh non ra máu rất tốt (các bài thuốc đơn giản dễ làm mà công hiệu rất lớn). Củ gai được đánh giá là thực phẩm an thai quý giá của bà bầu.
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    * ĐỐI VỚI NGƯỜI MỚI MANG BẦU TRONG 3 THÁNG ĐẦU CÓ THỂ SỬ DỤNG NHƯ SAU VỚI TÁC DỤNG AN THAI, MÁT THAI

- Ăn trực tiếp luộc hoặc nướng nhai bùi bùi thơm thơm

- Nấu cháo bổ dưỡng an thai (tách chỉ lấy phần thịt gai):

+ Cháo Cá chép (0,5kg) + củ gai (0,2kg) + hạt sen (0,1kg)
    + Cháo gà đen (01 con)+ củ gai (0,2kg)ninh nhừ
    Cháo tuần ăn 1 - 2 bát ăn trong 3 tháng đầu thai kỳ tác dụng an thai, mát thai.

- Đun nước uống thay nước lọc:
    + Đun khoảng 2 lạng củ gai (rửa sạch để vỏ) + vài đốt mía. Đun sôi lấy nước
    Uống thay nước rất mát và thơm, mùa hè để tủ lạnh ngăn mát, khi uống cho lát chanh hoặc bông nhài, thưởng thức như một món trà. Mùa đông uống nóng nhâm nhi.

NOTE: Hiện nay có 1 số mẹ cũng bán củ gai. Tớ hoàn toàn hoan nghênh vì để cho các mẹ có nhiều địa chỉ để lựa chọn. Củ gai nhà tớ mắc hơn chút so với các mẹ khác bởi củ gai do tớ lựa chọn từng củ, ko bán củ nứt, gãy, củ nhỏ, khô... Có nhiều mẹ đã từng mua ở chỗ khác rồi lại quay sang mua nhà tớ và giới thiệu nhiều mẹ khác nữa.
    Các mẹ cứ yên tâm nhé, đắt rẻ vài chục nghìn nhưng quan trọng m mua là củ thuốc và mua cũng ko nhiều nên các mẹ cân nhắc lựa chọn.

240k - 300k/đợt dùng

CỦ GAI NHỎ LOẠI 2 - 30k/lạng

Củ gai không chỉ tác dụng chữa bệnh, an thai mà đối với các bà bầu ở giai đoạn đầu của thai kỳ nếu đun nước với tỉ lệ 1,2 củ (1 lạng) với mía ép uống thay nước hàng ngày có tác dụng an thai rất tốt.
    -------------------------------------------
    Một số hình ảnh củ gai tươi nhà em:

Đây ạ, ví dụ vài củ tươi mới đào nguyên bùn nó thế này ạ (nhìn đen đen xỉn xỉn nhở, dưng được cái "xấu mã tốt nội dung" :rolleyes:)
    Xắt lát ra nó như thế này ạ, đây là loại củ bánh tẻ, thịt củ tươi nạc như củ khoai í ạ. Các bác so sánh với bông hoa đồng tiền nhé

Cắt lát như thế này để sắc ạ, nó sẽ có màu đen sậm thế này ạ, nước em xơi hết rồi, còn cái lát sau sắc thui ạ

Cây gai – cây thuốc quý của chị em
    ------------------------------------------
    Cây Gai còn có tên là Gai làm bánh, trữ ma… Cây được trồng khắp nơi để lấy sợi, hay lấy lá. Lá được dùng làm bánh Gai ăn rất ngon, sợi trước đây dùng làm dây Gai và còn được dệt làm lưới đánh cá.
    Đó là một loại cây nhỏ lâu năm, cao 1-2m; lá lớn mọc so le hình trứng dài 7-15cm, rộng 4-8cm, mép lá có răng cưa, gốc lá tròn hay hình tim, đầu lá thuôn nhọn, mặt trên màu lục sẫm, mặt dưới có lông trắng bạc, cuống lá màu đỏ có lông mềm; cụm hoa mọc thành túm dày đặc ở kẽ lá, hoa đực và hoa cái riêng; quả bế (hình quả lê) mang đài tồn tại; hạt có dầu. Rễ và lá được dùng làm thuốc.

Rễ Gai có tác dụng lợi tiểu, thu liễm, an thai. Chữa lâm lậu, thoát giang, ruột bị phong, đại tiện ra máu, bị chấn thương có ứ huyết, phong thấp tê bại, bạch đới hay xích đới. Còn chữa đái ra máu, hậu môn sưng đau, viêm tử cung.

Trong nhân dân, thường người ta dùng rễ và lá Gai để chữa các bệnh sau:

Phụ nữ có thai bị đau bụng ra huyết dọa sẩy

Bài 1: Lấy rễ cây Gai mới hái, hoặc phơi khô 30g sắc với 600ml nước, cô lại còn 1/3 chia làm 3 lần uống trong ngày, uống 1-2 ngày lá có hiệu quả.

Bài 2: Rễ Gai 2 phần, cành tía tô 2 phần và thêm 1 phần ngải cứu (mỗi phần chừng 4g), thái nhỏ phơi khô, sắc với 400ml nước cô còn 1/4 uống làm một lần trong ngày. Nếu có rỉ máu thì thêm 10g lá huyết dụ.

Bài 3: Rễ Gai tươi 4 phần, lá ngải cứu 1 phần, tía tô 1 phần (mỗi phần chừng 12-13g) sắc với nước uống trong ngày.

Phụ nữ bị sa tử cung: Rễ Gai khô 30g sắc với 600ml nước, uống nhiều lần trong ngày. Uống liền 3-4 ngày.

Ngoài ra chữa một số bệnh sau:

Đi tiểu ra máu: Lấy 15-20g lá Gai sắc nước uống trong ngày.

Đi tiểu nước trắng đục như nước vo gạo: Rễ Gai 30g, rau dừa nước và thổ phục linh (mỗi thứ 20g), đinh lăng, trinh nữ và thương nhĩ (mỗi thứ 16g). Cho tất cả vào ấm đất cùng với 1.000ml nước sắc cô lại còn 1/4 (250ml) chia 2 lần uống trong ngày.

Làm mụn nhọt giảm sưng đau chóng mưng mủ: Lấy rễ Gai và rễ vông vang (2 thứ bằng nhau) giã nát dùng đắp. Dùng 1-2 ngày. Ngoài ra người ta còn dùng lá Gai tươi sạch, giã nát để đắp băng vào vết thương cầm máu.

Thông tin thêm:

CỦ GAI ( BOCHMERIA NIVEA )
    Mô tả cây : Cây gai nói đây là cây mà lá ta vẫn dùng làm bánh gai ăn và để dệt làm lưới đánh cá. Cây sống lâu năm, có có thể cao tới 1,5-2m. lá lớn, mọc so le, hình tim, dài 7-15cm , rông 4-8cm mép có răng cưa, đáy lá có hình tim hay hơi tròn, mặt dưới trắng vì có nhiều lông trắng, mặt trên màu lục sẫm, dáp, có 3 gân từ cuống phát ra. Hoa đơn tính cùng gốc. Hoa đực có 4 lá đài và 4 nhị. Hoa cái có đài hợp chia làm 3 răng. Quả bế mang đài tồn tại. Rể hái vào bất cứ mùa nào, nhưng tốt nhất vào thu đông. Hái về rửa sạch đất phơi hay sấy khô.
    Thành phần hoá học : Hoạt chất hiện chưa xác định được. Mới thấy có axit clorogenic là một loại tanin, do sự kết hợp của axit cafeitanic và axit quinic.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi con cò bé bé
    Sửa lần cuối: 23/4/2014
    loan157Oxy_2510 thích.
  2. con cò bé bé

Ðề: Củ gai an thai-Bí kíp của bà bầu*Đã bán hơn 3 năm cho hàng nghìn mẹ, nay tách riêng to

PHẢN HỒI ĐÂY Ạ!!! :)

1. Củ gai - thực phẩm dân gian an thai và đầy hiệu nghiệm này cho các mẹ bầu.

Chắc nhiều mẹ cũng biết công dụng hiệu quả mà rất lành của củ gai tươi. Củ gai tươi có tác dụng rất tốt cho người mẹ mang thai. Có thể dùng cho người mang thai như một loại thực phẩm bổ dưỡng an thai (nấu thành các món cháo bổ dưỡng; luộc ăn; đun nước uống thay nước...). Bên cạnh đó nó được sử dụng như 1 loại thuốc chữa động thai ra máu rất tốt (có các bài thuốc cụ thể, đơn giản làm tại gia mà công hiệu rất lớn). Được coi là thực phẩm quý của bà bầu.

Củ gai tươi cũng bán ở HN tại các hàng lá nhưng không sẵn và không được tươi rói mới đào, hàng thuốc bắc chỉ có củ gai, rễ gai khô (củ khô không tốt bằng tươi đó là còn chưa đề cập đến vấn đề bảo quản). Hiện mình có nguồn củ gai tươi ở quê chị chồng, trồng rất nhiều cây gai để lấy lá làm bánh gai và thu hoạch củ tươi để bán cho các hiệu thuốc bắc.

Mình hay lang thang online, các diễn đàn thì thấy rất nhiều mẹ có nhu cầu mua củ gai để an thai, chữa động thai. Mình gợi ý cho chị ý xem cũng là cách bán cho bà chị thêm chút thu nhập (công nhờ đào và vận chuyển, chị ấy cũng ko có đk kinh tế lắm)và cũng giúp nhiều người có nhu cầu (như mình chả hạn). Bản thân mình uống củ gai thấy công hiệu vô cùng, hiện đang mang thai sắp đến ngày sinh rùi...

Vậy mình làm topic thăm dò về loại củ gai này xem có mẹ nào có nhu cầu ko. Nếu có nhu cầu để ới chị ý và oder đặt để đào được tươi. Đảm bảo củ gai xịn, tươi. Hôm mình lấy mấy củ còn tươi rói bùn. Để về chụp ảnh up lên xem thế nào.

Các mẹ cho ý kiến nhé!!!

Thanks các mẹ nhiều và chúc các mẹ bầu luôn khỏe mạnh đến 9w10d!

-------------------------------------------------------------
    Đây là 1 số comment của các mẹ về củ gai, em xin trích lại 1 số ạ :D:rolleyes:
    --------------------------------------------------------------------------
    Đây ạ, e hỏi anh Gúc mới có thêm bài này của 1 bạn viết về củ gai.

Bí kíp phòng sảy thai bằng củ gai

Thứ Sáu, ngày 16/03/2012, 13:05
    Sự kiện: Mẹo hay khi mang thai
    (eva) - Bài thuốc này chính mình đã áp dụng nên mới giữ được bé Chíp nhà mình bây giờ đấy.
    Đúng là ngày nay sinh được một đứa con không hề đơn giản các mẹ nhỉ? Hai vợ chồng mình cưới nhau đến tận 15 tháng mới có được tí tin vui đấy. Ngày xưa các cụ nhà ta ăn uống kham khổ thế mà cứ đẻ ‘sòn sòn’, chẳng bù cho chị em mình, ngày ngày bồi dưỡng, rồi uống đủ mọi loại thuốc bổ, thế mà mãi vẫn chẳng có tín tin vui.

Vợ chồng mình cưới khi anh đã ngấp ngó tuổi 30 và mình là 27 nên chẳng kế hoạch gì cả. Mình thả từ ngày cưới thế mà mãi chẳng thấy gì. Sau 6 tháng “bặt vô âm tím”, hai vợ chồng lo cuống cuồng sợ có vấn đề gì thế là đi khám bác sĩ. Sau khi khám bệnh, bác sĩ bảo cả hai vợ chồng vẫn khỏe mạnh bình thường, nên cố gắng tạo tâm lý thoải mái sẽ đậu thai thôi. Thế là từ ngày đó, hai vợ chồng cố gắng thường xuyên đi chơi, đi du lịch xa gần cứ vài tháng một lần mà vẵn chẳng thấy có kết quả gì. Rồi mình chuyển sang dùng thuốc Đông y, mãi cho đến hơn 15 tháng từ ngày cưới mới có được “tí” con cái.

Sảy thai thường xảy ra ở 20 tuần đầu của thai kỳ. (ảnh minh họa)

Nhưng đúng là để sinh được một đứa con không hề dễ. Từ ngày mang thai, mình đã cố gắng tẩm bổ rất nhiều, ăn uống đủ chất và đúng theo hướng dẫn của bác sĩ. Mình cũng kiêng khem rất kỹ vì nghĩ mình khó khăn chuyện con cái nên giờ có được tí phải cẩn thận nhưng đúng là không thể nói trước được gì. Hồi mang thai được hơn 9 tuần, mình bị đau bụng nhẹ và thấy có máu xuất hiện ở “vùng kín”, mình vô cùng lo lắng và bắt ông xã nghỉ việc trở ngay đến bệnh viện khám. Bác sĩ kết luận bình bị bong rau 8.3*2.9mm, có dấu hiệu dọa sảy thai nhẹ. Nghe tin đó, mình thực sự không đứng vững bởi mình đang rất mong chờ đứa con này chào đời và đó là niềm hy vọng của hai vợ chồng và cả đại gia đình đã từ lâu.

Mình đã khóc ngay trước mặt bác sĩ vì sợ hãi, sợ sẽ mất đứa con khó khăn lắm mới có được. Bác sĩ mỉm cười bảo mình không nên lo lắng quá, cứ cố gắng dành nhiều thời gian nghỉ ngơi và tránh đi lại. Bác sĩ còn mách mình một bài thuốc rất hay mà mình nhớ mãi. Đó là bài thuốc đã giúp bé Chíp ở lại với mình cho đến bây giờ. Bác sĩ bảo mình về nhà mua củ gai khô để sắc lấy nước uống hoặc mua củ gai tươi luộc, nướng ăn đều rất tốt và có công dụng an thai đặc biết bài thuốc này tốt cho người bị dọa sảy thai, bị chảy máu khi mang thai 3 tháng đầu.

Củ gai có tác dụng phòng ngừa sảy thai rất hiệu quả. (ảnh minh họa)

Ngay hôm đó về nhà, ông xã đã ra ngay chợ để tìm mua củ gai. Củ gai này ngày nay khá hiếm và phải tìm mua mãi ở những bà bán hàng lá hoặc mua củ phơi khô ở viện Đông y hoặc hiệu thuốc Đông y. Ông xã đã tự tay nướng những củ gai tươi cho mình ăn và thật may mắn bài chỉ sau 3 ngày, mình đã đỡ bệnh và máu không còn bị chảy ở ‘vùng kín’ nữa.
    7 ngày sau đi khám lại, bác sĩ nói thai nhi của mình đã ổn định và qua thời gian nguy hiểm. Mình rối rít cảm ơn bác sĩ, cảm ơn bài thuốc dân gian bác sĩ đã mách cho mình để ngăn ngừa sảy thai và giúp Chíp nhà mình chào đời khỏe mạnh. Hiện nay Chíp nhà mình đã được gần 1 năm rồi các bạn ạ.

Mình chia sẻ với các bạn bài thuốc này hy vọng sẽ là bí kíp hay giúp các bà bầu an thai và giữ được em bé trong bụng an toàn tới ngày sinh nở.

Theo *********
    Nguồn link: http://m.*********/ba-bau/bi-kip-phong-...c85a92834.html

Sửa lần cuối: 27/1/2014
  3. con cò bé bé

Ðề: Củ gai an thai-Bí kíp của bà bầu*Đã bán hơn 3 năm cho hàng nghìn mẹ, nay tách riêng to

Đây nữa ạ, để up hình ảnh và rõ công dụng

4. con cò bé bé

Hì, nhà tớ đã phục vụ củ gai cho 2 mẹ từ sáng mùng 1 tết rùi cơ. Happy new year cả nhà nhé!!!!
    Mẹ nào có nhu cầu alo m, củ gai tuơi luôn always available!!!!

5. bich_zero

bich_zero Thành viên kỳ cựu

Thanks mn đã ủng hộ, tôm nhà e chất lượng như nhau chỉ khác nhau về kích cỡ thôi ạ. Hôm nay hàng bắt đầu chuyển về rồi ạ, e ship cho mn nhé!

con cò bé bé thích bài này.
  6. con cò bé bé

Hì, tengkiu mẹ nó. Hôm nay shipper nhà m đi giao củ gai cho 2 mẹ sẽ qua lấy tôm nhoa!!! Măm ngon ủng hộ dài dài lun!

7. con cò bé bé

Bí kíp phòng sảy thai bằng củ gai
    Thứ Sáu, ngày 16/03/2012 13:05 PM (GMT+7)
    Sự kiện: Mẹo hay khi mang thai
    Bài thuốc này chính mình đã áp dụng nên mới giữ được bé Chíp nhà mình bây giờ đấy.
    Hãy đến với chuyên mục Bà bầu của Eva để tìm hiểu những bí quyết sinh con theo ý muốn, cách ăn uống tốt nhất cho thai phụ, thời trang bà bầu quyến rũ hay 'chuyện ấy' an toàn cho mọi bà bầu.

Đúng là ngày nay sinh được một đứa con không hề đơn giản các mẹ nhỉ? Hai vợ chồng mình cưới nhau đến tận 15 tháng mới có được tí tin vui đấy. Ngày xưa các cụ nhà ta ăn uống kham khổ thế mà cứ đẻ ‘sòn sòn’, chẳng bù cho chị em mình, ngày ngày bồi dưỡng, rồi uống đủ mọi loại thuốc bổ, thế mà mãi vẫn chẳng có tín tin vui.

Vợ chồng mình cưới khi anh đã ngấp ngó tuổi 30 và mình là 27 nên chẳng kế hoạch gì cả. Mình thả từ ngày cưới thế mà mãi chẳng thấy gì. Sau 6 tháng “bặt vô âm tím”, hai vợ chồng lo cuống cuồng sợ có vấn đề gì thế là đi khám bác sĩ. Sau khi khám bệnh, bác sĩ bảo cả hai vợ chồng vẫn khỏe mạnh bình thường, nên cố gắng tạo tâm lý thoải mái sẽ đậu thai thôi. Thế là từ ngày đó, hai vợ chồng cố gắng thường xuyên đi chơi, đi du lịch xa gần cứ vài tháng một lần mà vẵn chẳng thấy có kết quả gì. Rồi mình chuyển sang dùng thuốc Đông y, mãi cho đến hơn 15 tháng từ ngày cưới mới có được “tí” con cái.

Bí kíp phòng sảy thai bằng củ gai - 1
    Sảy thai thường xảy ra ở 20 tuần đầu của thai kỳ. (ảnh minh họa)

Nhưng đúng là để sinh được một đứa con không hề dễ. Từ ngày mang thai, mình đã cố gắng tẩm bổ rất nhiều, ăn uống đủ chất và đúng theo hướng dẫn của bác sĩ. Mình cũng kiêng khem rất kỹ vì nghĩ mình khó khăn chuyện con cái nên giờ có được tí phải cẩn thận nhưng đúng là không thể nói trước được gì. Hồi mang thai được hơn 9 tuần, mình bị đau bụng nhẹ và thấy có máu xuất hiện ở “vùng kín”, mình vô cùng lo lắng và bắt ông xã nghỉ việc trở ngay đến bệnh viện khám. Bác sĩ kết luận bình bị bong rau 8.3*2.9mm, có dấu hiệu dọa sảy thai nhẹ. Nghe tin đó, mình thực sự không đứng vững bởi mình đang rất mong chờ đứa con này chào đời và đó là niềm hy vọng của hai vợ chồng và cả đại gia đình đã từ lâu.

Mình đã khóc ngay trước mặt bác sĩ vì sợ hãi, sợ sẽ mất đứa con khó khăn lắm mới có được. Bác sĩ mỉm cười bảo mình không nên lo lắng quá, cứ cố gắng dành nhiều thời gian nghỉ ngơi và tránh đi lại. Bác sĩ còn mách mình một bài thuốc rất hay mà mình nhớ mãi. Đó là bài thuốc đã giúp bé Chíp ở lại với mình cho đến bây giờ. Bác sĩ bảo mình về nhà mua củ gai khô để sắc lấy nước uống hoặc mua củ gai tươi luộc, nướng ăn đều rất tốt và có công dụng an thai đặc biết bài thuốc này tốt cho người bị dọa sảy thai, bị chảy máu khi mang thai 3 tháng đầu.

Bí kíp phòng sảy thai bằng củ gai - 2
    Củ gai có tác dụng phòng ngừa sảy thai rất hiệu quả. (ảnh minh họa)

Ngay hôm đó về nhà, ông xã đã ra ngay chợ để tìm mua củ gai. Củ gai này ngày nay khá hiếm và phải tìm mua mãi ở những bà bán hàng lá hoặc mua củ phơi khô ở viện Đông y hoặc hiệu thuốc Đông y. Ông xã đã tự tay nướng những củ gai tươi cho mình ăn và thật may mắn bài chỉ sau 3 ngày, mình đã đỡ bệnh và máu không còn bị chảy ở ‘vùng kín’ nữa.
    7 ngày sau đi khám lại, bác sĩ nói thai nhi của mình đã ổn định và qua thời gian nguy hiểm. Mình rối rít cảm ơn bác sĩ, cảm ơn bài thuốc dân gian bác sĩ đã mách cho mình để ngăn ngừa sảy thai và giúp Chíp nhà mình chào đời khỏe mạnh. Hiện nay Chíp nhà mình đã được gần 1 năm rồi các bạn ạ.

Mình chia sẻ với các bạn bài thuốc này hy vọng sẽ là bí kíp hay giúp các bà bầu an thai và giữ được em bé trong bụng an toàn tới ngày sinh nở.

Kinh nghiệm chia sẻ của mẹ Chíp (*********)

8. con cò bé bé

Ngoài củ gai nhà tớ còn phục vụ rất nhiều loại Tp sạch nhé. Mời các mẹ xem link chữ kí và đặt mua!

9. con cò bé bé

Logo mới nhà em đây :)

10. Thuy Lan

Thuy Lan Hương rừng Điện Biên

hay là tớ với nàng bắt tay nhỉ? pm rổ giá cho tớ xem thử chứ tớ sợ k bán quen

con cò bé bé thích bài này.
  11. con cò bé bé

Giá tớ public đóa mà. Các mẹ tín nhiệm lấy bren nhà tớ nhiều lắm

12. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

củ gai an thai dùng như thế nào mẹ nó?

13. con cò bé bé

Mẹ Hip – Con cò bé bé: Chuyên: Củ gai tươi an thai*Chân dê, chó đen lợi sữa*Giò đà điểu, thịt đà điểu tươi*Chân giò giả cầy*Bò khô nhà làm*Thực phẩm sạch Hóa mỹ phẩm Thái Lan, Hàn Quốc xịn 100% giá hợp lý. LH: Ms Nga 0988867123- Số 6 Lê Văn Hiến (gần Học viện Tài chính). Ship hang tận nhà! Uy tín – chất lượng! Website lacmchame: http://*******/cugaituoi.com ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------ CỦ GAI TƯƠI – THỰC PHẨM AN THAI QUÝ GIÁ CỦA BÀ BẦU (Trích:Suckhoedoisong.com) ------------------------------------------ Cây Gai còn có tên là Gai làm bánh, trữ ma… Cây được trồng khắp nơi để lấy sợi, hay lấy lá. Lá được dùng làm bánh Gai ăn rất ngon, sợi trước đây dùng làm dây Gai và còn được dệt làm lưới đánh cá.Đó là một loại cây nhỏ lâu năm, cao 1-2m; lá lớn mọc so le hình trứng dài 7-15cm, rộng 4-8cm, mép lá có răng cưa, gốc lá tròn hay hình tim, đầu lá thuôn nhọn, mặt trên màu lục sẫm, mặt dưới có lông trắng bạc, cuống lá màu đỏ có lông mềm; cụm hoa mọc thành túm dày đặc ở kẽ lá, hoa đực và hoa cái riêng; quả bế (hình quả lê) mang đài tồn tại; hạt có dầu. Rễ và lá được dùng làm thuốc. Trong củ gai có chứa axit clorogenic là một loại tanin, do sự kết hợp của axit cafeitanic và axit quinic, có tính năng giảm co thắt tử cung và cầm máu trong thai nghén. Trong dân gian đã sử dụng bài thuốc nhằm chữa động thai, ra máu, động thai, bong nhau màng nuôi, tụ dịch màng nuôi… Ngoài ra, rễ Gai có tác dụng lợi tiểu, thu liễm, an thai. Chữa lâm lậu, thoát giang, ruột bị phong, đại tiện ra máu, bị chấn thương có ứ huyết, phong thấp tê bại, bạch đới hay xích đới. Còn chữa đái ra máu, hậu môn sưng đau, viêm tử cung. Củ gai tươi có tác dụng rất tốt cho người mẹ mang thai. Có thể dùng cho người mang thai như một loại thực phẩm bổ dưỡng an thai (nấu thành các món cháo bổ dưỡng; luộc ăn; đun nước uống thay nước...). Bên cạnh đó nó được sử dụng như 1 loại thuốc chữa động thai, dọa sẩy, dọa sinh non ra máu rất tốt (các bài thuốc đơn giản dễ làm mà công hiệu rất lớn). Củ gai được đánh giá là thực phẩm an thai quý giá của bà bầu.

CÁCH SỬ DỤNG: (1 đợt uống/ăn trong 4-5 ngày lien tiếp khoảng 5-6 lạng với an thai, 8lang-1kg nếu có vấn đề thai nghén)

Cách 1: Ăn trực tiếp luộc hoặc nướng nhai bùi bùi thơm thơm (tuy nhiên hơi khó ăn 1 chút)

Cách 2: Đun nước uống thay nước lọc (phổ biến hơn cả) + Đun khoảng 1,5-2 lạng củ gai (rửa sạch để vỏ) + vài đốt mía. Đun trong lửa vừa sao cho tiết từ củ gai ra lấy nước Uống thay nước rất mát và thơm, mùa hè để tủ lạnh ngăn mát, khi uống cho lát chanh hoặc bông nhài, thưởng thức như một món trà. Mùa đông uống nóng nhâm nhi.

Cách 3:Nấu cháo bổ dưỡng an thai (tách chỉ lấy phần thịt gai): + Cháo Cá chép (0,5kg) + củ gai (0,2kg) + hạt sen (0,1kg) + Cháo gà đen (01 con)+ củ gai (0,2kg)ninh nhừ Cháo tuần ăn 1 - 2 bát ăn trong 3 tháng đầu thai kỳ tác dụng an thai, mát thai.

Cách 4: Tần với thuốc bắc hoặc tần với hạt sen, đỗ xanh, kỳ tử cùng với gà đen hoặc chim bồ câu, móng giò lợn. Rất thơm ngon, bổ dưỡng mà lại công dụng an thai tuyệt vời. *CHÚ Ý: Các mẹ hoàn toàn không cần kiêng khem và vẫn có thể sử dụng song song cùng thuốc Tây. Củ gai lành và không hề có tác dụng phụ.

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    CHÚC CÁC MẸ SỨC KHỎE, MAY MẮN, MỌI SỰ TỐT LÀNH!!!

Xem thêm: http://mgod.**************/forum/f2...-gai-thuc-pham-sach-feedback-rat-tot-1630514/
    Nguồn: Muagiodau.vn

14. con cò bé bé

chữ kí nhà mẹ nó trông hấp dẫn thế, toàn món có ích thui nhỉ ;))

15. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

oánh dấu cho em gái cũng đnag cần củ gai đây

16. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

năm ngoái tó bi động thai tù hồi 2 tháng nên phai ở nhà nằm một chỗ suôt cho toi khi gần đẻ không đuọc làm gì nặng ban a, khổ thế, nếu bi động nhu này thì uông củ gai nhà bạn la hêt đúng không ban? cuôi nam nay to định có bé nũa, chắc cung phai mua củ gai nhà ban phòng mới đuọc

17. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

Em chưa nghe củ này bao giờ ạ .

18. con cò bé bé

Củ gai là loại củ rất phổ biến và là bài thuốc gia truyền trong dân gian chữa động thai vô cùng hiệu nghiệm mẹ nó ạ :))

19. con cò bé bé

Lúc nào bầu bí thì ới tớ nhé. Phản hồi về cụt gai của các mẹ tốt lắm, từ bản thân tớ cũng thấy cực tốt,
    Mẹ nó cứ dùng an thai khi mới có bầu. Lúc nào có baby ới tớ nha hihii, củ gai của cây gai làm bánh gai í, lành lắm :)

20. Oxy_2510

Oxy_2510 Thành viên tích cực

Mình ùng hộ nàng vụ này nha, mình cũng đã từng dùng dù nó kèm thêm nhiều vị nữa nhưng củ gai đã có tiếng lưu truyền rồi, hi hi. Chuac nàng bán đắt hàng (u)