Hà Nội: Tết nhà em vẫn giữ giá thịt lợn gác bếp Sơn La 500k/kg và bán đến 30 tết luôn nhé các mẹ!!

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi ti&bo, 29/5/2014.

1. ti&bo

ti&bo Thành viên rất tích cực

Tết đến giá thịt tươi tăng khủng khiếp ạ, nhưng đợt này hàng lên đều, cô em ngày nào cũng dậy sớm đi lấy thịt mới mổ nên đã thỏa thuận được giá tốt thành ra nhà em cũng vẫn giữ được giá tốt như bình thường cho các mẹ nhé. Thịt lợn gác bếp Sơn La nhà em đóng túi hút chân không từ 0.5kg, giá 500k/kg ạ :D

Cách làm các món ngon từ xoài và mận:

- Chọn và bảo quản xoài, mẹo ủ xoài chín ngon: trang 5
    - Chỉ 1 quy trình làm 3 món ngon từ mận hậu (siro mận, mứt mận, kem mận): trang 5

- Sinh tố xoài, thạch ngon mắt mát ruột: trang 7
    - Mousse xoài vừa mềm vừa thơm: trang 8

Feedback của khách hàng về các món nhà em đây nhé :D

Thịt trâu gác bếp Sơn La chắc đã quá nổi tiếng và quen thuộc với mọi người rồi, thịt mềm ngọt lại dai thơm dậy mùi mắc khén, ko quá khô và ko quá mặn như thịt gác bếp Điện Biên hay Hà Giang. Em vốn là con nghiện thịt trâu gác bếp Sơn La, Tết vừa rồi vì mới sinh ko ăn dc thịt trâu nên bố chồng em gửi về thêm ít thịt lợn gác bếp ăn thử thì em chuyển hẳn sang thik thịt lợn rùi ạ, ngon ko kém thịt trâu là mấy mà kinh tế hơn nhiều ^^. Thịt lợn gác bếp bố chồng em nhờ bác trưởng bản làm từ thịt lợn mán nhà nuôi, chế biến đúng kiểu dân tộc trên í luôn nên cực ngon nhé, thịt vẫn mềm thơm mà lại đỏ sẫm và dai gần như thịt trâu í (như trong ảnh em chụp đấy ạ, mỗi tội mải ăn nên chụp hơi bị dìm hàng).
    Thịt lợn gác bếp em mua ở chỗ khác về ăn thì thịt trắng hơn nhiều, lại chưa khô hẳn nên thịt bở và nặng cân, phải bảo quản trong ngăn đá tủ lạnh thì mới ko bị hỏng. Thịt lợn gác bếp nhà em thì được gác bếp cho khô hẳn nên ăn rất dôi, 4kg thịt tươi mới làm dc 1kg thịt khô, bảo quản ngăn mát tủ lạnh thoải mái, dân trên í thì họ cứ vứt lên gác bếp để cả năm trời cơ :D. Mỗi lần bố chồng em gửi về thì em cứ bỏ cả túi vào tủ lạnh, lúc nào ăn muốn ngon thì hấp lên cho thịt mềm, lười thì bỏ luôn vào nồi cơm hoặc cho vào lò vi sóng, rồi xé nhỏ ra chấm tương ớt, nhâm nhi với bia lạnh hay ăn với cơm đều ngon tuyệt :v
    Thịt lợn gác bếp Sơn La nhà em bán 450k/kg, fs toàn HN1 với đơn hàng trên 3kg, đơn hàng trên 5kg thì tặng thêm 0.5kg lạp sườn chua Sơn La nữa ạ. Nhà em có cả thịt trâu gác bếp nữa mọi người nhé, nhg cũng vì lý do là gác bếp khô hơn nên giá thành cao hơn, ai order thì em mới nhờ làm và chuyển về nhé. Giá thịt trâu gác bếp là 950k/kg, lạp sườn chua 250k/kg, mời cả nhà order ạ :D

Mận hậu Sơn La chắc là cũng quá nổi tiếng rồi ạ, em khỏi quảng cáo thêm cho dài dòng. Mận hậu Sơn La nhà em cũng là do bố chồng em mua cả cây của các nhà vườn xung quanh nơi làm việc, tự tay hái và chọn gửi lên những quả to ngon giòn ko đắng, cỡ mận thì to hơn ngón chân cái 1 tẹo ạ, đường kính tầm 3cm. Mận hậu Sơn La loại 1 em thấy giá bán toàn từ 30-45k, nhà em chỉ bán giá 25k/kg thôi ạ, cùng giá với xoài Yên Châu cho dễ tính, hi hi. Vẫn free ship cho các đơn hàng từ 5kg trên toàn HN1 nhé :D

Siro mận đây cả nhà ơi, hì hì, uống thì ngon tuyệt còn làm thạch thì màu rất đẹp nhé. Trong ảnh là bình 6kg, 1.5kg và 1kg (tính theo kg mận tươi) mận rửa sạch gọt vỏ bỏ hạt và ngâm đường theo tỉ lệ 2 mận 1 đường. Các mẹ lưu ý là cái này ko để dc lâu nhé, khi tan gần hết đường và mận hơi quắt lại là phải chắt nước ra đun làm siro ngay ko mận sẽ bị lên men, xác mận thì có thể xay ra làm mứt mận hoặc kem mận (cách làm em post ở trang 5 ạ ^^). Vì ko để lâu dc nên khi nào có order em mới làm nhé, bình 1kg giá 50k, lượng nước chắt ra từ bình này đun lên làm siro tương đương với chai lavie 500ml gần đầy. Nhà em có cả siro mận thành phẩm, giá vẫn 50k/ chai nhg sẽ ko có xác mận để các mẹ làm mứt hay kem đâu ạ :D

Mứt mận để phết bánh mì đây nhé, nhà em làm chua ngon vừa phải, ko bị quá ngọt như mứt đóng lọ bán ở siêu thị đâu ạ. Tuy nhiên, do ko hề có hương liệu, chất bảo quản hay cho quá nhiều đường nên các mẹ phải bảo quản ngăn mát tủ lạnh nhé, và ko để được lâu như mứt đóng lọ đâu ạ. Nhà em đóng đầy hộp nhựa cỡ như hộp đựng caramen, giá 10k/ hộp nhé :D

Xoài hoi Yên Châu cũng là xoài Yên Châu nhưng ko phải loại xoài tròn, cỡ xoài to và dày thịt hơn (tầm 4-5 quả/ kg), xanh thì chua ngon mà chín tự nhiên thì thơm ngọt, chỉ ko thơm bằng xoài tròn thôi ạ, chính vì thế nên người dân tộc trên này mới gọi nó là xoài hoi (tức là hôi í ạ, nhưng lúc chín thì cũng vàng ươm thơm phưng phức chứ ko hôi tẹo nào đâu nhé ^^). Ai mà thik ăn xoài Nha Trang nhg thấy hơi ghê răng thì sẽ rất thik loại xoài này, vị nó gần giống thế nhưng ngọt hơn nhiều chứ ko chua gắt và nát như xoài Nha Trang (khách nhà em thì lại nhận xét là lúc chín ăn ngon như xoài Cát Chu í :D). Xoài hoi Yên Châu to hơn nhưng giá vẫn 25k/kg và free ship toàn HN1 cho các đơn hàng từ 5kg các mẹ nhé :D

Ảnh thật của các bạn xoài hoi Yên Châu đây ạ:

Xoài tròn Yên Châu đặc sản Sơn La thì quá nổi tiếng rồi ạ, em khỏi phải giới thiệu thêm nữa nhé. Cuối tháng 5 là lúc xoài bắt đầu già và chín, xanh vỏ đỏ lòng ngọt lịm thơm phưng phức rồi đấy. Xoài Yên Châu chỉ chín rộ tầm 1 tháng thôi ạ, ai mà nghiện xoài này thì tranh thủ măm măm nhanh thui. Xoài Yên Châu nhà em do bố chồng em làm việc trên Sơn La tận tay hái mua của các nhà vườn xung quanh nơi làm việc, đảm bảo sạch 100% ko có thuốc thiếc j đâu ạ, các bé cũng măm được thoải mái nhé. Xoài nhà em lúc hái thì còn xanh nhưng đã già xoài rồi ạ, ai thik ăn chua giòn thì ăn ngay cũng được, ko thì mọi người để thêm 4-5 ngày cho xoài chín tự nhiên thì xoài sẽ chín mềm, rất ngọt và thơm nhé.

Xoài Yên Châu nhà em cứ 3 ngày lại có 1 chuyến ạ, cỡ xoài thì tầm 6-7 quả/ 1kg. Chuyến xoài đầu tiên sẽ về vào chủ nhật này, giá chỉ có 25k/kg í, các mẹ mua về cho các con liên hoan tết thiếu nhi đi thôi ^^. Em free ship cho các đơn hàng từ 5kg trở lên toàn HN1, các đơn số lượng ít hơn hoặc xa hơn thì các mẹ share cho em 10-15k tiền ship nhé, xoài ngon mà gửi về ăn 1 mình thì ko xuể nên em tiêu thụ giúp các bác trên ấy là chính chứ chẳng lời lãi j mấy đâu ạ. Ai tiện đường hoặc muốn xem tận mắt chọn tận tay thì qua nhà em 22 ngõ 2 Vương Thừa Vũ (gần Ngã tư Sở) để lấy xoài nhé (ảnh em lười chụp nên lấy trên google đấy ạ, nhg xoài thật thì cũng i hệt thế ^^). Mọi người order trực tiếp trên này hoặc alo/ sms/ viber/ zalo/ imess sđt 0938 301 303 nhé, tks cả nhà :D :D :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ti&bo
    Sửa lần cuối: 6/2/2015
    phuonggreen thích bài này.
  2. thuhuong2209

thuhuong2209 Bắt đầu tích cực

Ðề: Xoài tròn Yên Châu thơm ngọt giá chỉ 25k/kg, fs HN1 đây!!!!!

xoài này sát hột có mềm lắm không hả bạn, trẻ con nhà mình trước hay ăn

3. ti&bo

Xoài chín tự nhiên thì mềm và ngọt lắm bạn nhé, bọn trẻ con chắc thik đấy :D

4. ti&bo

Chiều nay mới dc order 29kg ạ, cả nhà tiếp tục ủng hộ xoài Yên Châu nhà em cho chuyến hàng cn tới nhé :D

5. thuongcon2010

thuongcon2010 Bắt đầu nổi tiếng

Xoai nay an ngot lam a nha em co minh em an nen cung an it thui

6. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Nhìn ngon quá dạo này em lại không được ăn. Đợi mấy hôm nữa ăn được em ới mẹ nó.

ti&bo thích bài này.
  7. ti&bo

Nhà mình mua ít cũng ship nhé, mỗi tội phí tiền ship thôi, hì hì, hay nếu bạn tiện đường thì rẽ qua 22 ngõ 2 Vương Thừa Vũ nhé :D

8. xuxu90009000

xuxu90009000

mua bao nhiêu thì được FS hả mẹ nó ?

9. ti&bo

5kg mẹ nó nhé, chiều nay nhà em về 1 chuyến đột xuất, sáng mai nhà em trả hàng đấy ^^

10. Nguyễn Thị Xuyến

Nguyễn Thị Xuyến Mẹ của Bi

Xoài nhìn ngon quá, oánh dấu ạ, chúc mn đắt hàng

ti&bo thích bài này.
  11. hoathai

hoathai Thành viên rất tích cực

mình cũng thích xoai, nhưng muốn lấy chiều nay luôn chắc khó bạn nhỉ. mình lấy 5kg luôn

12. ti&bo

Sợ nóng hả mẹ nó, hi hi, xoài này mà măm thì 1 lúc cứ phải hết cả kg í, chúc mẹ nó nhanh dc măm ko lại hết mùa nhé :D

13. khoangtroixanh

khoangtroixanh Thành viên tích cực

chcus mẹ nó đắt hàng nhé nhìn xoài ngon quá

ti&bo thích bài này.
  14. caphexanh2013

caphexanh2013 Thành viên nổi tiếng

xoài ngon, đánh dấu hôm nào còn od nhà nàng

ti&bo thích bài này.
  15. ti&bo

Chiều nay nhà mình về 1 chuyến đột xuất bạn nhé, khoảng 6h thì có hàng, bạn lấy dc ko?

16. Hongtham

Hongtham LÁ NƯƠNG - 0989166965

Khoảng 5h30 chiều tớ đi qua đoạn đấy thì đã có xoài chưa chủ top.

17. hoathai

em lấy đc lúc 12h đến 1 h thôi. vì nhà em k ở hn, có đứa em nó về thì nhờ lấy hộ rồi gử về thôi c à. k có đc tg hả chị

18. ti&bo

Thế thì tiếc quá, phải 5h chiều xe mới về tới bến mới có xoài bạn ah, hay bạn đợi chuyến chủ nhật tới vậy :(

19. hoathai

híc. đắt hàng chị sau vậy. chúc c đắt hàng

ti&bo thích bài này.
  20. ti&bo

Bạn ơi 5h30 xe mới về tới bến, sớm nhất cũng phải 6h xoài mới về tới nhà mình bạn ah :D