DƯỢC MỸ PHẨM PHÁP: Nuxe, La Posay, Bioderma, Caudalie - Có sẵn và ORDER

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi meobeo2802, 21/10/2014.

1. meobeo2802

meobeo2802 Bắt đầu nổi tiếng

2. Han 1973

Han 1973 Thành viên nổi tiếng

3. meobeo2802

Ðề: Nhận order sephora fr: Giá web+ 50k, xịt khoáng pháp, dương môi nuxe giá tốt

Em inbox chị rồi, c lấy màu nào trả lời em hén ^^

4. meobeo2802

Ðề: Nhận order sephora fr: Giá web+ 50k, update danh sách Dược Mỹ phẩm Pháp ^^

Đã update danh sách Dược Mỹ phẩm Pháp nhận gom hàng tuần ^^

5. meobeo2802

Ðề: Nhận order sephora fr: Giá web+ 50k, xịt khoáng pháp, dương môi nuxe giá tốt

c ơi, e đã inbox c nhé, cảm ơn chị ạ ^^

6. meobeo2802

Đợt hàng vừa rồi em có lấy dư 2 xịt khoáng Avene, 2 xịt khoáng La Roche Posay, 1 hũ dưỡng môi Nuxe. Hàng dự kiến về 8/11, t7 tuần này, c nào lấy đăng ký em nhé, hàng về em sẽ ship ạ. ^^

7. meobeo2802

Ðề: Nhận order sephora fr: Giá web+ 50k, Gom son Sephora 397k/1 thỏi

Son Sephora’s Super Long-Lasting Lipsticks - Order trực tiếp từ Sephora.fr, giá về HN: 397k

Nhiều màu sắc để lựa chọn, ưu điểm lớn nhất là son matte nhưng ko khô môi, không quá bóng, độ che phủ cao, và như tên gọi, giữ màu lâu ^^

Được đánh giá 4*/5 trên makeupalley.com
    http://www.makeupalley.com/…/Color-Lip-La…/Sephora-/Lipstick

Có các màu: http://www.sephora.fr/…/Rouges-…/Rouge-longue-tenue/P1074023

Bảng màu và swatches đây ạ

8. meobeo2802

Ðề: Nhận order sephora fr: Giá web+ 50k, Gom son Sephora 397k/1 thỏi

LƯU Ý: Đợt hàng vừa rồi em có lấy dư 2 xịt khoáng Avene, 2 xịt khoáng La Roche Posay, 1 hũ dưỡng môi Nuxe. Hàng dự kiến về 8/11, t7 tuần này, c nào lấy đăng ký em nhé, hàng về em sẽ ship ạ. ^^

Em chỉ còn 2 xịt khoáng La Posay thôi ạ, các sản phẩm khác đã có *gạch* hết rùi

Các mẹ muốn mua các sản phẩm khác, gạch tiếp cho em nhé. Tuần này em chốt order tối Chủ nhật ạ. ^^

9. meobeo2802

Ðề: Nhận order sephora fr: Giá web+ 50k, Chốt order 9/11

Sản phẩm tẩy trang hoàn hảo –Bioderma Crealine H2O

Nói qua một chút về thương hiệu Bioderma - hay gọi đầy đủ là The Laboratoire Dermatologique BIODERMA. Đây là một thương hiệu dược mỹ phẩm đến từ Lyon - Pháp cũng kiểu như Vichy hay Avene vậy. Tuy nhiên thì so với Avene thì Bioderma có vẻ không nổi tiếng bằng. Thương hiệu này được phát triển từ phòng thí nghiệm về các sản phẩm da liễu đã có mặt trên 20 năm. Với tôn chỉ của thương hiệu là sản xuất các sản phẩm phù hợp với từng loại da, đảm bảo được kiểm nghiệm kỹ càng từ các chuyên da da liễu, sản phẩm được sản xuất với sự nghiên cứu và thử nghiệm lâm sàng nghiêm ngặt trước khi bán ra thị trường. Chính vì lẽ đó mà Bioderma có lẽ là cái tên được nhiều bác sĩ da liễu khuyên dùng cũng như dòng sản phẩm của họ được nhiều người có vấn đề về da lựa chọn.
    Với rất nhiều sản phẩm thuộc các dòng khác nhau từ tảy trang đến SRM, đến kem chống nắng, kem dưỡng, huyết thanh. Hãng cũng chia các sản phẩm thành các dòng cho từng loại da từ da nhạy cảm, da thường, da dầu, dòng cho trẻ em, dòng giành cho da bị kích thích ...Và tên tuổi của Bioderma thực sự nổi tiếng cũng là chính là nhờ tẩy trang Crealine H2O – nước tẩy trang số 1 thế giới, cứ 8s lại có một chai được bán ra, tẩy trang tuyệt đối tốt và tốt hơn cả là vì em ý hiệu quả và an toàn với mọi loại da.
    Để có thêm nhiều thông tin về các sản phẩm của hãng có thể truy cập vào website hãng: http://www.bioderma.com/en/home.html

Paking của chai đơn giản, chai nhựa nhưng chắc chắn, mình cực kì mê chai 100ml về sự chắc chắn của em ý vì mình toàn để trong túi xách, quăng quật mang đi khắp nơi xóc lên xóc xuống nổi cả bong bóng mà vẫn không có 1 giọt nào chui ra ngoài, rất chi là yên tâm và ưng ý với thiết kế của chai.

Thật ra nhu cầu makeup của mình không cao, nhưng là có make. Mà make ít hay make nhiều thì cũng cần tẩy trang. Vì Bioderma Crealine H2O dùng được cho cả vùng mắt và môi, nên rất tiện cho mình chỉ cần sắm 1 lọ cũng đủ tẩy hết các bước makeup.

Đây là chi tiết em ý đã tẩy sạch vết son môi, kẻ mắt của mình.

Nhưng điều đặc biệt nhất ở em tẩy trang này, là em ý có thành phần lành tính và rất rất dịu nhẹ, và kể cả khi tẩy trang xong bạn không rửa lại bằng sữa rửa mặt thì da vẫn sạch, vẫn mướt, không nhờn dính một tí nào. Đấy cũng chính là lí do nước tẩy trang Bioderma xuất hiện trong list must – have của các chuyên gia trang điểm trên thế giới. Bạn thử tượng tượng mà xem, trong một show diễn, một cô người mẫu phải thay biết bao nhiêu bộ đồ rồi trang điểm không biết bao nhiêu lần cho phù hợp với concept mà nhà thiết kế yêu cầu. Không thể mỗi lần thay đồ rồi make up lại, các cô gái lại đổ xô đi rửa mặt được. Không đủ thời gian mà có khi cũng chẳng có nước để làm điều ấy. Nên lúc này, Bioderma Crealine H2O đã phát huy vai trò của em ý, tẩy sạch, không gây kích ứng da, da vẫn đủ độ mơn mởn và sáng trong để có thể make up.

10. meobeo2802

Hàng đã về ạ ^^
    Chị em nào hẹn qua nhà em thì mai qua nhé, e đang soạn hàng ạ. C em nào gửi ship, mai em sẽ gửi luôn ạ. :)
    Cảm ơn mọi người đã ủng hộ bọn em trong đợt hàng đầu tiên này ạ. :)

11. p_minhnguyen

p_minhnguyen **lle Paris

Em ơi chị order 1 xịt khoáng 300ml của La Roche Posay nhé. Thứ 2 chị chuyển khoản chị sẽ sms em nhé. SĐT của chị là 0904**2828 ý ^^

12. p_minhnguyen

p_minhnguyen **lle Paris

à em ơi, có frship xịt khoáng cho chị ra 2C Thái Phiên được ko :D

13. meobeo2802

C ơi, e ship ecotrans nội thành mất có 10k thôi c à :)

14. meobeo2802

C ơi, e đã note vào rồi nhé, t2 c ck em nha, bao h hàng về em ship c nha ^^

15. white shop

white shop 0167.200.5227 - Peter Cat

Ðề: Nhận order sephora fr: Giá web+ 50k-HÀNG ĐÃ VỀ HN- Chốt order đợt tới 9/11

em đánh dấu cái nghiên cứu ạ :)

16. meobeo2802

nghiên cứu xong ghé qua ủng hộ bọn mình nhé :(

17. meobeo2802

C ơi, e nhận đc tiền rồi nhé, hàng về em se ship c ạ ^^

18. meobeo2802

[Review] Mặt Nạ Thải Độc Nuxe Bio Beauté Vitamin-Rich Detox Mask
    By: Love at 1st Shine
    Thông tin chung
    Mặt nạ Nuxe Bio Beauté Vitamin-Rich Detox Mask này nằm trong dòng sản phẩm Bio Beauté by Nuxe. Đây là một dòng sản phẩm organic được chứng nhận thuộc hãng dược mỹ phẩm Nuxe danh tiếng của Pháp. Các thành phần trong những sản phầm dòng này hầu hết là chiết xuất hoa quả 'active', với 99% là tự nhiên và hơn 1/3 thành phần từ những nông sản được trồng theo phương pháp organic (đất sạch, môi trường chăm sóc nuôi trồng sạch, không phân bón không thuốc trừ sâu bọ). Sản phẩm của hãng nói chung và dòng sản phẩm này nói riêng được bán rộng rãi ở Châu Âu, Canada và Pháp (có vẻ hơi khó tìm tại Mỹ). Ở Việt Nam ngày càng được bán nhiều hơn bởi các shop xách tay.

Thành phần
    Coco-Caprylate/Caparate, Sesamum Indicum (Sesame) Seed Oil*, Glycerin, Aqua (Water), Sucrose Laurate, Sucrose Palmitate, Citrus Aurantium Dulcis (Orange) Fruit Water*, Parfum (Fragrance), Tocopherol, Benzyl Alcohol, Levulinic Acid, Sodium Levulinate, Phytic Acid, Myrtus Communis Leaf Extract*, Sodium Hydroxide, Dehydroacetic Acid, Zea Mays (Corn) Starch, Sodium Benzoate, CI75130/Beta-Carotene, Limonene, Linalool.
    * Ingrédients issus de l'agriculture biologique./Ingredients from organic farming.
    * Non comedogenic. Paraben-free.

Chiết xuất lá cây Myrtle giúp đào thải độc tố
    Dầu Cam, Chanh và Quýt (Vitamin C) giúp làm sáng và đều màu sắc tố da
    Công thức kết hợp Dầu Mè Organic và Este Đường để tạo nên chất liệu biến đổi theo 3 bước - bắt đầu là gel - rồi chuyển thành dầu và kết thúc với chất liệu mỏng nhẹ như sữa

Hứa hẹn của nhà sản xuất
    Phù hợp cho mọi loại da. Với bổ sung tinh chất và hương thơm từ trái Cam và Quýt, chất liệu mỏng nhẹ của loại mặt nạ này sẽ đào thải những cặn bã, độc tố của da với nước Trái Cam và chiết xuất từ hoa Myrtle (trông có vẻ giống hoa Tường Vi). Với tác dụng đào thải độc tố, mặt nạ làm đều màu da giúp cho da sáng hơn, sạch hơn và đẹp hơn.
    Bao bì
    Sản phẩm được đặt trong hộp nhựa đơn giản, với thông tin in bên ngoài đầy đủ, rõ ràng (chỉ khổ cho những bạn không hiểu tiếng Pháp như tớ, đọc không được mấy!). Nắp vặn ra và vào trơn tru. Không có gì để nói nhiều lắm. Do tớ để em í trên bồn rửa mặt (vốn đã chật chội với các kiểu sản phẩm bày ra) nên thấy rất hài lòng với bao bì này - nhẹ, nổi bật, cơ động, gọn gàng. Hôm nào tay ướt lỡ đánh rơi cũng không sợ vỡ. Có mang em í đi đâu xa cũng không phải phiền vì cân nặng :D
    Chất liệu và mùi hương
    Em í có chất liệu gel chính chuẩn - giống chất liệu các loại mặt nạ peeling (dạng bóc) khi vừa được bơm ra khỏi tuýp ạ - đặc quánh và hơi dinh dính. Màu cam nhẹ nhàng, trong veo, nhìn rất có cảm tình. Chất liệu gel này rất dễ để dàn trải trên mặt mà không sợ tốn hay dư thừa sản phẩm.

Mùi thơm tuyệt đỉnh cam quýt, cực kì chân thực và chuẩn. Cảm giác như đang được đứng giữa vườn cam mùa quả chín, tay bóc ăn một quả mọng nhất rồi đưa lên mũi ngửi vậy! Trời ơi trong tuần đầu tiên được dùng em này tớ đã dùng liên tục 3 - 4 lần chỉ vì mùi em í thơm quá, không kiềm lòng nổi. Các loại kẹo, thạch, bánh cam tớ đã được ăn và ngửi qua, không mùi nào thơm được bằng em. Cảm giác chỉ cần ngửi cái mùi này thôi cơ thể đã bay biến mọi "độc tố", lo âu rồi, chưa cần bôi lên mặt. Và chính xác là đến hôm được mua một quả cam thật để về chụp ảnh review cho em, tớ vẫn thấy em mặt nạ này thơm hơn hẳn.

Cách sử dụng

Sử dụng sau bước tẩy trang, rửa mặt sạch sẽ. Sau cả toner luôn nếu sữa rửa mặt của bạn không chuẩn độ pH.
    Dàn đều một lớp mỏng lên mặt, tránh vùng mắt, môi. Để 10 phút rồi dùng tay massage nhẹ nhàng rồi rửa sạch lại với nước ấm.
    Dùng 2 lần/tuần.
    Trải nghiệm
    Tuần đầu tiên, như lúc nãy tớ vừa khoe, tớ đã bị 'nghiện' em này và sử dụng không ngừng nghỉ. Cứ 1 2 ngày một lần, chỉ trông ngóng về nhà để được 'phết' em này lên mặt, ngồi thư giãn rồi sau đó massage mặt với hương cam ngào ngạt để xua tan mọi mệt nhọc trước khi lên giường đi ngủ.

Ngay khi nhẹ nhàng apply lên mặt, sẽ thấy da có cảm giác âm ấm, rồi sau đó là man mát =)) Nghe hơi khó hiểu nhưng thực ra là thế thật, mấy hôm dùng sau khi exfoliate còn thấy có cảm giác râm ran man mát khoan khoái, dễ chịu vô cùng. Sau mấy lần đầu làm đúng theo chỉ dẫn, mình quá thích nên để trên mặt lâu hơn - 15 phút rồi 20 phút. Mặt nạ không hề bị khô và da cũng không bị châm chích hay khó chịu gì thêm cả. Sau đó massage mặt (theo chiều đi lên và hướng ra ngoài) nhẹ nhàng, tầm 2 phút. Lúc này mặt nạ từ dạng gel chuyển nhẹ nhàng về dạng dầu, lỏng và mềm mướt hơn. Massage xong, mình làm ướt 2 bàn tay với nước ấm rồi xoa nhẹ nhàng lên mặt (emulsify như dùng cleansing oil và balm ấy ạ!) và rửa sạch hoàn toàn bằng nước ấm.

Sau ngay lần đầu tiên sử dụng thì mình cũng không thấy có gì khác biệt nổi trội cho lắm ngoài việc da có căng mịn, mềm mại hơn và tâm trạng, đầu óc khoan khoái vô cùng (có lẽ do aromatherapy từ mùi cam quýt hihi). À quên, da lúc này mềm đến nỗi có thể dễ dàng 'xử lí' các em mụn đầu đen ở mũi qua đường 'nặn' ạ (nhớ rửa tay sạch đã nhé!) =)) Lần nào đắp mặt nạ này cũng mong ngóng lúc rửa xong để xử lí mụn đầu đen vì đơn giản vô cùng, giờ mũi cứ gọi là sạch bong loang loáng siêu thích!

Đến đợt vừa rồi, bị ho ốm nằm bẹp trên giường suốt 2 3 ngày, da mặt chuyển sắc xám xịt u tối, mình ở nhà ban ngày buồn quá bèn lôi em ra dùng. Đứng trước gương, dưới ánh nắng mặt trời có thể thấy rõ sự khác biệt sau 2 lần sử dụng. Da của mình tươi sáng hơn, đều màu hơn, mấy vùng đỏ + thâm quầng quanh mũi, mắt được khắc phục rất nhiều (nhưng nhấn mạnh là vùng thâm mắt của mình chỉ là do ốm thôi chứ không phải di truyền ạ). Quan trọng nhất là da căng mịn, glow lên xinh xắn. Thật không ngờ lúc ốm da cũng cần uống thuốc như người.
    Tổng kết
    Rất rất rất yêu. Trong nhiều sự lựa chọn mặt nạ, đây là trải nghiệm đầu tiên của bản thân về 1 loại mặt nạ với thành phần tự nhiên và mang nhiệm vụ detox "giải độc" như thế này - và thực sự là không hề thất vọng, thậm chí còn vượt ngoài kì vọng. Em í ngay lập tức chạy vọt lên dẫn đầu bảng xếp hạng và là chiếc gối êm để mình tìm về sau mỗi ngày mệt mỏi, ủ rũ. Yêu từ trong ra ngoài, từ trên xuống dưới.

Giá cả, nơi mua
    Hũ 50ml to oạch. Chắc có lẽ dùng thêm 6 tháng nữa mới hết được. Nên mình chấm độ value for money cũng 9/10 luôn. Đảm bảo sẽ dùng em hết đến giọt cuối cùng!!!

Bạn nên mua nếu

Bạn đang cần tìm một món quà lý tưởng cho mẹ, cho chị, cho cô bạn gái thân. Sự lựa chọn này chắc chắn an toàn, hiệu quả và được lòng hơn rất nhiều các sản phẩm skincare và makeup khác do không phải lo đến sở thích, nhu cầu, tình trạng da của mỗi người. Chắc chắn một điểm cộng to đùng!
    Bạn hay phải đi công tác, du lịch, bay nhiều giờ trên máy bay. Bôi em này khi bay hoặc sau khi bay là da đảm bảo được cải thiện.
    Bạn thích cam, thích được chiều chuộng bản thân sau nhiều giờ lao động mệt mỏi. Chắc chắn không có loại mặt nạ nào giúp thư giãn tốt hơn là em này!
    Bạn sợ paraben, không thích các hóa chất loằng ngoằng trong các loại mặt nạ thông thường.

Bạn không nên mua nếu

Điều kiện tài chính chưa cho phép. Bởi dù sao mặt nạ cũng là một bước thêm vào cho skincare routine của chúng mình thôi. Hãy đi vững chắc từ những bước chăm sóc da cơ bản đã nhé!
    Da bạn mỏng hoặc nhạy cảm. Thành phần có chứa fragrance (chất tạo mùi) nên khả năng kích ứng là khá cao nhé! Nói chung cứ phòng bệnh hơn chữa bệnh ạ
    Bạn ghét cam...

19. linhlinhqni

linhlinhqni Thành viên tập sự

Bạn ơi tớ xin số điện thoại với. Tý tớ ck hết tiền mua hũ nuxe là 290k nhé bạn. Cảm ơn nhé

20. meobeo2802

Bạn ơi, số tớ O0O6 28 28O2 nhé, có thông tin ngay trang đầu mà,hehe!