Sài Gòn: Thanh lý Đồ Làm Bánh và Mỹ Phẩm

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi hannah.fin2007, 31/10/2014.

1. hannah.fin2007

hannah.fin2007 Thành viên tập sự

Số điện thoại : 0120 582 3533
    Địa chỉ : Chợ Phạm Thế Hiển - ĐH Tôn Đức Thắng
    Tình trạng: Chưa bán

Tình hình là em cần Thanh lý gấp một số nguyên liệu, đồ dùng làm bánh và một số mỹ phẩm cho đỡ chật nhà và "đỡ đao lòng" T~T
    Em không phải là dân bán buôn gì đâu ợ (cũng lần đầu tiên em post bài lun, nên có thể ko biết cách đăng hay sử dụng nhiều, Mod đừng xóa bài em tội nghiệp) ~ _ _!...Chỉ là giờ em bận bù đầu với việc học Nhật ngữ, Hàn ngữ và Pháp ngữ, lấy lại IELTS nên phải thanh lý "tình yêu môt thời" của em TT_TT. Em ngốn cả 3 triệu hơn cho nguyên cái gia tài làm bánh đồ sộ đó. Mà hằng ngày cứ đao lòng đi qa đi lại nhìn nó mà ko làm dc gì em đã quyết dịnh tiễn em nó đi lấy chồng.
    À mọi người mua thì giúp em đến chợ Phạm Thế Hiển hoặc trường DH Tôn Đức Thắng em freeship nha. Chỗ nào xa thì cho em một ít đổ xăng là vui rồi. Đặt hàng thì cứ nt hoặc gọi điên thoại trực tiếp sdt 0120 582 3533 gặp Ngọc Anh, chứ trên đây em ít, phải nói là hiếm onl. Hi vọng em tiễn em nó sớm, má em đỡ la, em đỡ đao lòng T.T =)))))

Nguyên liệu làm bánh:
    Bột mỳ đa dụng Meizan (sl 2 bịch) : 19k/bịch (em mua ở siêu thị Lotte mart, cái này em lành bánh rất ưng ý, hơn cả bột táo đỏ, mùi bột mì rất thơm, hàm lượng protein 10% khá là chuẩn cho các loại bánh như bánh su...Vì Ghiền nên em mua tận 5 bịch giờ thanh lý bớt 2 bịch T.T)
    Bột mỳ Cake flour Tân Nhất Hương (sl 2 bịch): 18k/bịch (đây là cake flour perfect với protein 8-9% làm sponge cake là thơm ngon khỏi chê lun, em cũng mua 5 bịch nên để lại 2 bịch T~T)
    Bột Mì Baker Choice's làm bánh mỳ (1 bịch): 20k...Baker choice's làm bánh mỳ thì toẹt vời khỏi chê nha
    Mascarpone Tatua (1 bịch): 65k (làm tiramisu là perfect lun, em mua ở Lotte mart lun, bán tân 90k T.T)
    Sôcola Chocolate trắng Grand Place (1kg mới xài một cục bé xíu T.T) 80k
    Bột Cacao Grand Place (mua ở Kupkace shop) (100gr) 27k thơm cực nhá. Làm ra vị cacao đắng dịu okie lắm.
    Dừa sấy khô Philippines (mua ỡ Kupkace shop) (60gr) 5k
    Whipping cream Anchor 1L 100k
    Topping cream Classy Tân NhấtHương 1L 50k, Kem Silver Whip TNH 1L 40k
    Bột quế (90gr) 16k làm muffin chuối cực kì thơm lun, mà ko bị đắng như mấy loại khác
    Gelatin bột (20gr) 7k
    Bột custard Lion HK thơm lẫy lừng (40gr) 10k

Dụng cụ làm bánh
    Khuôn làm bánh vuông 22x22x8cm (1 cái) 48k
    Khuôn ramekin Chuan Kuo made in Vn lớn (2 cái) 20k/cái làm creme brulee phê bá cháy (chưa xài)
    Khuôn ring mousse tròn ko đáy 14cm (1c) 20k (chưa xài)
    Khuôn làm bánh bông lan dài (1c) 24cm 24k
    Cây đánh trứng 10k
    Sách "Nhật ký học làm bánh" của Linh Trang có bao bìa lun 87k

Mỹ Phẩm
    Son tolymoly hương sữa bò màu cam 2 đầu (son kem tint và son thỏi) siu xinh đệp 68k (chưa xài)
    Son Tint baby face màu hồng giống hà hồ 28k/cây (chưa xài)
    Kem dưỡng trắng da Hello Kitty 300gr (1 hủ) 180k to chà bá lửa xài hoài ko hết. Kem này xài khoảng 2 tuần là lên tone mởn da nhen, da mình thuộc loại đen bẩm sinh xì lì lun. Chả phải quảng cáo nhưng thực sự là xài dc, mỗi tội em mua tận 4 hủ mà xài quài 1 hủ 3-4 tháng nay chưa hết, lại mắc bệnh lười T.T
    Kem BB cream skinfood aloe vera Hàn Quốc, hàng limited, 180k, tone trắng sáng, hồi đợt sale em hốt 4 cái, giờ nhiều quá xài hok hết. Cái này nói ko phải quảng cáo chứ em đánh lên mẹt, da em là da đen, nhiều khuyết diểm (rỗ mụn các thể loại "sấu sí") nhưng apply nó da trắng, trong suốt kiểu Hàn Xẻng ấy. Thiệt là xài nó xong mới tin mấy diễn viên, ng mẫu Hàn make up có khái niệm "trong suốt" là thật. Thật lòng lun, là da khô, hỗn hợp, dầu ít xài đẹp, dầu nhiều cực chút xài giấy thấm dầu nó mới lâu trôi.
    Hộp phấn Oriflame Silk Touch Stay Matte 149k xài rất mịn, stay matte nữa. Mỗi tội đánh ai cũng đẹp, mình rỗ nhiều lại ko hợp (mới 270k lận)
    Hộp phấn Giordani Gold Age 179k. Cô mình là chuyên viên make up hay xài cái nì nà. (mới 579k lận)
    Son bóng lên màu rất tươi vị trái cây Oriflame Very Me Oh My Gloss thơm lừng (3 cây), vị dâu, nho, cam: 40k/cây (giá web mới 109k lận)
    Son Bóng Lipice 35k (mua 90k lận)
    Son Gucci hồng 10k.
    Bột kích trắng hàng km 15k.
    Ai hốt hết mỹ phẩm em Khuyến mãi Son Gucci, bột kích trắng, samples em có choa vui lun. Hốt hết đồ làm bánh em thanh lý được gì em tặng cho hết luôn, cả khuôn cupcake, đui trang trí này nọ. Mọi người tiễn em nó giúp em T.T

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hannah.fin2007
    Đang tải...