Hà Nội: Gà ta ngon, bổ, rẻ

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi jujube7x, 30/12/2010.

1. jujube7x

jujube7x Thành viên tích cực

Ðề: Gà ta ngon, bổ, rẻ
    17/6/2013.... alo alo... mobi của em 0908 976 668 nhé! Gà Đang Rất Ngon đấy ạ, 120k/01kg gà lông, free công làm sạch...!- 02 con 1 địa chỉ nhà em freeship (lý do chính đáng... hihhi... đấy ạ: để lấy chỗ đi lại cho có hoạt động- rảnh ở nhà buồn ạ!) còn hôm nào có 05 đơn đặt trở lên, nhà em freeship hàng hôm ấy luôn! (vui vẻ để thêm tình cảm với các Chị, các em.. hix hix... vui là VUI rồi!)
    Các Chị, Em lưu ý ạ!

Gà nhà mình hiện giờ giá 130k/kg các Chị, em nhé. Cảm ơn cả nhà đã ủng hộ!
    Up bài lên để các mẹ biết mà đặt hàng nhé, gà ngon, rẻ, chất lượng!
    12-30-2010, 11:42 AMjujube7x
    Gà ta ngon, bổ, rẻ
    Nhà mình có nguồn gà ta xịn bên bà chị ở Đông Anh cả gà trống và mái, luộc lên thơm, ngọt vì Gà tươi, làm sạch xong là lên đường mang sang các Chị, Em ngay, đã được kiểm nghiệm bởi những khách hàng khó tính nhất rồi đấy ạ. Mời các mẹ đặt hàng cho bữa cơm, bữa cỗ và tết Dương, Âm lịch.
    Giá Gà: Gà Trống, Mái 130k/kg gà lông (gà Trống khỏe, Đùi nhiều ạ, Mái thì to, nhỏ cũng có, mái gần có trứng or đẻ 1-2 lứa)
    Đến mùa vịt- Mẹ nào muốn VỊT và đánh tiết canh cho các Bố u r*** thì ới Em nha!
    Nhà Em hãm tiết 100% nước mắm (ko muối j j ấy đâu!) NGON và phục vụ tận tình- EM đảm bảo luôn đấy ạ!
    Hehe... Chúc các Chị, Em- luôn VUI!

GÀ NUÔI THẢ KHỎE VÀ CHUỒNG TRẠI RẮC TRẤU KHÔ RÁO! PHẢI CÔNG NHẬN LÀ NHÀ BÀ CHỊ EM ĐƯỢC CẢ ÔNG ANH NỮA RẤT CẨN THẬN VÀ SẠCH SẼ!
    GÀ TĂNG CÁCH ĐÂY 01 TUẦN! LÝ DO LÀ GIỜ GÀ KHAN HIẾM HƠN, Ở MỌI NƠI CỨ ĐỔ VỀ ĐÂY BẮT! KO BIẾT LÝ DO CÓ PHẢI DO THỊT LỢN NUÔI CÁM SIÊU NẠC KO! NHƯNG THỊT LƠN Ở CHỢ NHÀ EM CŨNG CÓ PHẦN GIẢM!
    NÓI CHUNG THỊ TRƯỜNG THỰC PHẨM BÂY GIỜ NHIỀU ĐIỀU PHẢI LƯU TÂM...! RAU DƯA CÒN CẢ MỘT VẤN ĐỀ NÓI GÌ ĐẾN GIA CẦM!
    GÀ NHÀ EM ĐẢM BẢO CẢ ĐÀN KO CON NÀO ỐM CẢ (VÌ NẾU 01 CON ỐM THÌ CẢ ĐÀN BỊ NGAY TỨC KHẮC MÀ...), KHỎE, NGON VÀ THỰC LÒNG CHỌN VÀ LÀM SẠCH SẼ THEO NGUYÊN TẮC PHỤC VỤ ANH EM, BẠN, ĐỒNG NGHIỆP VÀ NHỮNG NGƯỜI TIÊU DÙNG THỰC SỰ, NHƯ BẢN THÂN MÌNH ĐÂY! NÊN CÁC CHỊ, EM HOÀN TOÀN YÊN TÂM.
    EM LÀM VẬY NÊN DÁM NÓI RA ĐƯỢC NHƯ VẬY!
    NHÀ EM CÓ THÊM GÀ CHỌI XỊN LUÔN NỮA CÁC CHỊ, EM NHA! GÀ ĐẸP LẮM, ĂN THÌ ĐẲNG CẤP LUÔN RỒI! MỜI CÁC CHỊ EM ĐÃ TỪNG ĂN GÀ LAI CHỌI NHÀ EM- THỬ MÓN GÀ CHỌI THỨ THIỆT LUÔN NHA! EM CÓ PHỤC VỤ LÀM LUÔN HOẶC CÁC CHỊ, EM MUỐN XEM GÀ SỐNG RỒI LÀM, THÌ TRƯỚC KHI MANG ĐẾN, EM ALÔ, CÁC CHỊ, EM CHUẨN BỊ 01 ẤM SIÊU TỐC, 15 PHÚT LÀ EM LÀM XONGTHUI Ạ! AH MÀ GIÁ GÀ CHỌI NHÀ EM LÀ 185K/KG Ạ! ĂN XONG THÌ NHỚ MÃI...HIHI! NHÌN CON GÀ THÌ KHÔNG MUỐN GIẾT THỊT ẤY CHỨ! 01 CON GÀ CHỌI NHỎ NHẤT KHOẢNG HƠN 02KG.... CŨNG TƯƠNG ĐỐI CÁC CHỊ EM NHỈ... :rolleyes: VỚI MỨC LƯƠNG CỦA EM THÌ LÂU LÂU MỚI DÁM XỬ 01 CHÚ... NHƯNG CŨNG XỨNG ĐÁNG THUI!
    MỜI CÁC CHỊ, EM THỬ NHA!
    NHÂN ĐÂY EM XIN CẢM ƠN CÁC CHỊ, EM ĐÃ ỦNG HỘ NHÀ EM TRONG SUỐT THỜI GIAN QUA! ĐẶC BIỆT LÀ CÁC CHỊ ĂN ĐỀU HÀNG TUẦN (TUY ĐỀU VÀO THỨ 7, CHỦ NHẬT.. NGÀY NGHỈ NHƯNG LÀ THÚ VUI KHI PHỤC VỤ MỌI NGƯỜI....2VC EM VẪN RỦ NHAU CHẠY 60KM- CẢ ĐI VỀ! RỒI ĂN SÁNG, UỐNG CAFE VỚI NHAU- VUI VẺ LÀ NHẤT!) CÓ THỂ CÁC CHỊ EM ĐẶT HÀNG QUA ĐIỆN THOẠI CŨNG LÀ CÁC CHỊ, EM TRÊN ĐIỄN ĐÀN MÌNH CẢ THÔI! EM TRÂN TRỌNG GỬI LỜI, ĐỂ CÁC CHỊ EM HIỂU VÀ ỦNG HỘ EM NHIỆT TÌNH HƠN NỮA NỮA Ạ!
    Ship thì nhà Em tính 15k! vì trước đây cứ 10k or 15k, nhưng xa đến 20km vẫn lấy 10k- ko đủ xiền xăng đâu ạ! thui cứ cho E 15k để còn có tí xíu! để còn nịnh được AX E đi mỗi lúc ko trốn ra ngoài CQ được chứ...!
    Cảm ơn các Chị, Em đã, đang và sẽ ủng hộ nhà E!
    Thời buổi mà giá cả, thị trường, rồi công việc... ko ổn định như này, nhà E chỉ mong có thêm việc làm để duy trì CS tinh thần là chủ yếu! xiền thì quan niệm có ít tiêu ít, đến bao giờ có nhiều ta lại tiêu nhiều, làm sao để tinh thần mình THOẢI MÁI và đem lại thoải mái cho thật nhiều người, ĐB là các Chị, Em phụ nữ Chúng ta thôi!
    Nhân ngày 08/3 Chúc các Bà, các Mẹ và tất cả Chị Em phụ nữ chúng ta SỨC KHỎE, XINH ĐẸP và TRÀN NGẬP TIẾNG CƯỜI TRONG CUỘC SỐNG![/QUOTE]
    Nhưng giá Gà mà xuống là em xin CẬP NHẬT KỊP THỜI...! chắc chắn đấy ạ! Vì như em thui.... THÍCH NHẤT LÀ NGON mà giá ko có tăng, hay cao quá... hehe...!
    Ship hàng: Tùy quãng đường xa-gần em sẽ tính phí ship 10-15k, freeship cho các mẹ đặt nhiều. Em free thêm rau sạch để các Mẹ ăn kèm với Gà, đb là gần nhà có Bác trồng nhiều ngải cứu và rau muống. Các Mẹ ăn lẩu thì bảo E để E lấy nhiều rau hơn nhé!

Chia sẻ cũng các Chị Em:
    Thanks sự ủng hộ của các chị em nhìu nhìu..ạ!
    Đông Anh đất còn cũng hơi nhiều nên thả nuôi được, nên mình ở đấy ngày nào cũng có gà ăn!!! Tiện đường đi làm thì mang sang luôn, Em chỉ lấy xiền XE ÔM từ MINH KHAI trở đi thui...!
    Nhà em có hôm thèm làm 2 "chú" luộc lên ko chặt mà để cả để nhậu _ đến đâu "xử lý" đến đấy ;)(tay sạch mà xé vậy ăn mới đã)
    Còn trời lạnh thì làm lẩu, ngải cứu, nấm..
    Còn ko thì rang mắm gừng ăn cơm nóng..

Lễ tết có năm nhiều mình làm 5 "chú" thuê thịt sạch sẽ đóng nilong nửa "chú" 1 thôi để dễ lấy, vì cho ngăn đá bảo quản mà. Nhắc đến là thèm...!
    hihi... 1 con gà Trống thì 1,8- 2,1kí vì là gà trống mà! nhưng có hôm mình thử ăn con to hơn 1 chút vì nhà đông người mà lại thik GÀ, Trống có cựa.. 2,3-2,6 kí đấy, gà mái thì nhỏ hơn chút, nhưng thịt đùi thì ko nhiều bằng gà trống.
    Cả trống và mái đều nhỏ xương... nên nhiều thịt. Gà ko mỡ đâu, vì thả chạy trong vườn- con nào cũng khỏe...! mà, gà tươi ngọt ghê cơ, rẻ thật vì mình lấy để chia sẻ cùng các chị em thứ ngon, nhiều nhiều thì mới đỡ công mình (vì đi làm cũng xa ạ -sáng nào cũng từ Đông Anh- Minh Khai... 28km ạ) tiện thì chở sang lun mà, còn đến MK rồi coi như tranh thủ giờ CQ đi làm xe ôm .......ship GÀ, hihi...thế là có thêm nghề tay trái cho vui thui.. ngồi văn phòng nhìu BÉO wa TRỜI. Với lại có việc để làm, lủi thủi đi 28km, về 28km... làm việc j có ích- cho quãng đường bớt xa- tăng thêm động lực...!!!

1/2 Gà Trống luộc, 2 VC E ăn bữa chiều đấy ạ
    Gà mái E rang mắm Gừng
    Gà mái tơ, cả lông 1,6kg đấy ạ
    Làm người mẫu, nhờ AX chụp
    Chú này lúc Còn bay nhảy... 2,2kg :rolleyes: Lúc đã... xong roài, còn 1,9kg đấy ah!
    Dáng j đây ko bít... thương nó mấy hum trời rét wa...wa...!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi jujube7x
    Sửa lần cuối: 17/6/2013
  2. jujube7x

Chào các Chị, Em...! trước đây em cũng chỉ tham gia và vào ngó ngàng xem các mẹ bán hàng thế nào, nên tiện thể có nguồn hàng ngay cạnh nên em mở topic này giới thiệu với các Chị, Em...!

Up bài lên để các mẹ biết mà đặt hàng, gà ngon, rẻ, chất lượng!

Sửa lần cuối: 10/1/2012
  3. jujube7x

jujube7x
    em mới tập tành buôn bán lần đầu có gì các mẹ góp ý ạ!
    Up Up Up....................Up bài lên để các mẹ biết mà đặt hàng nhé, gà ngon, rẻ, chất lượng!
    12-30-2010, 11:42 AMjujube7x
    Gà ta ngon, bổ, rẻ

Nhà mình có nguồn gà ta xịn bên bà chị ở Đông Anh cả gà trống và mái, luộc lên vàng như nghệ, nhiều thịt nâu, đã được kiểm nghiệm bởi những khách hàng khó tính nhất rồi đấy ạ. Mời các mẹ đặt hàng cho tết Dương lịch.
    Ship hàng: Tùy quãng đường xa-gần em sẽ tính phí ship 10-15k, freeship cho các mẹ đặt nhiều

Các mẹ cứ ăn gà của em đảm bảo lần sau các mẹ sẽ order nhiều đấy ạ
    Đt: 0908976668

Sửa lần cuối: 17/2/2012
  4. lan_chi

lan_chi

Nhà em ở chỗ nào? đặt là có luôn hay phải đợi em?

5. BiBi_Pinkyshop

BiBi_Pinkyshop Bắt đầu nổi tiếng

Gà ta mà 80k/kg thì rẻ quá mẹ nó nhỉ! Khi nào có hàng vậy nàng

6. jujube7x

Lúc nào cũng có mà, ngày nào E cũng đi làm từ bên Đông Anh sang Minh khai mà, gà ngon lắm, nhất là gà trống, mấy chị ở CQ đặt ăn khen ngọt, thơm
    mà bây giờ 85k/kg

7. jujube7x

Các chị em đặt hôm trước thì hôm sau em mang sang, mà tiện nhất mình thuê 10k/con, làm sạch luôn, mà trong ngày em chuyển luôn cho các chị em xử lý, thế mới ngon
    vì tiết và tim gan lòng mề và gà phải bảo quản lạnh chứ hôm trước hôm sau sao được, ăn lại ko ngon!

8. vuhai

vuhai Thành viên chính thức

Đánh dấu mình cũng hay ăn gà ta. Mà bạn ở chỗ nào Đông Anh thế? mình cũng ở Đông Anh Đây

9. jujube7x

thank kiu bạn, Mình ở Thiết bị Điện

10. Sơn gấu

Sơn gấu Thành viên sắp chính thức

Đánh dấu phát nào. Sẽ ủng hộ trong thời gian tới.

11. jujube7x

hjc hjc, thank kiu vinamilk.............
    cảm ơn các bạn đã ủng hộ ah!

12. lan_chi

lan_chi

Em đi làm ở MK thì xuống Cầu Diễn bị ngược đường mất rồi nhỉ hic hic.

13. linhnhi2006

linhnhi2006 Thành viên rất tích cực

rẻ thật đánh dấu phát!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

14. giothu5-hanhphuc

giothu5-hanhphuc Thành viên kỳ cựu

RẺ quá nhỉ? 1 con gà thường bn kg hả chị? Chồng em là tín đồ của thịt gà

15. tiểu yêu 99

tiểu yêu 99 Thành viên nổi tiếng

Hihi một con gà khoảng bao nhiêu kg thế bạn ơi, mình rất thích món này, đánh dấu để ủng hộ mẹ nó nào

16. jujube7x

hihi... 1 con gà Trống thì 1,8- 1,2,1kí vì là gà trống mà! nhưng có hôm mình thử ăn con to hơn 1 chút vì nhà đông người mà lại thik GÀ, con trống có cựa.. 2,3-2,6 kí đấy, gà mái thì nhỏ hơn chút, nhưng thịt đùi thì ko nhiều bằng gà trống.
    Cả trống và mái đều nhỏ xương... nên nhiều thịt. Gà ko mỡ đâu, vì thả chạy trong vườn- con nào cũng khỏe...!
    mà, gà tươi ngọt ghê cơ, rẻ thật vì mình lấy để chia sẻ cùng các chị em thứ ngon, nhiều nhiều thì mới đỡ công mình (vì đi làm cũng xa ạ -sáng nào cũng từ Đông Anh- Minh Khai... 28km ạ) tiện thì chở sang lun mà, còn đến MK rồi coi như tranh thủ giờ CQ đi làm xe ôm- .......ship GÀ, hihi...
    thế là có thêm nghề tay trái cho vui thui.. ngồi văn phòng nhìu BÉO wa TRỜI.
    Với lại có việc để làm, lủi thủi đi 28km, về 28km... làm việc j có ích- cho quãng đường bớt xa- tăng thêm động lực...!!!

Sửa lần cuối: 27/12/2011
  17. jujube7x

Thanks sự ủng hộ của các chị em nhìu nhìu..ạ!
    Đông Anh đất còn cũng hơi nhiều nên thả nuôi được, nên mình ở đấy ngày nào cũng có gà ăn!!!
    Nhà mình có hôm thèm làm 2 "chú" luộc lên ko chặt mà để cả để nhậu _ đến đâu "xử lý" đến đấy ;)(tay sạch mà xé vậy ăn mới đã)
    Còn trời lạnh thì làm lẩu, ngải cứu, nấm..
    Còn ko thì ráng mắm gừng ăn cơm nóng..

Lễ tết mình làm 5 "chú" thuê thịt sạch sẽ đóng nilong nửa "chú" 1 thôi để dễ lấy, vì cho ngăn đá bảo quản mà.

Nhắc đến là thèm...!

Sửa lần cuối: 15/12/2011
  18. BiBi_Pinkyshop

BiBi_Pinkyshop Bắt đầu nổi tiếng

Nàng ơi, sang tuần cho tớ 1 con gà mái nhé. Gà đẻ rùi ý (thấy nhà tớ dặn thế), tức là nó cũng ko quá non mà cũng ko già đâu nhé! Bạn cứ lấy cho tớ con ngon là được, chắc khoảng 1,5 kg đến 2 kg. Làm luôn nhé. Thanks nàng

19. jujube7x

okie ạ, sang tuần nhé, phục vụ bạn, "nàng" chọn cẩn thận hơn cả chọn cho chính "nàng" ăn ấy chứ!, nhưng ban ăn ngày nào trong tuần thì nhắc trước 1 ngày nhé, mình muốn sáng có là bạn nhận được trong ngày càng sớm càng tốt mà. Mjnh ở CQ ko có tủ lạnh, chuyển cho bạn nhanh nhanh... hehe

many thanks!

Sửa lần cuối: 15/12/2011
  20. nbngoc181

nbngoc181

e ơi gà này trung bình nặng tầm bn hả e?