Trang 1/105 12345671151101 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 1044
    Click:

Cám ơn
    120
    Được cám ơn 135 lần trong 92 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default Mật Ong bạc hà nguyên chất, tam thất bổ máu, nghệ đen chữa đau dạ dày Hà Giang

Em chào cả nhà,
    Sau gần 4 năm phục vụ bà con. Mật ong bạc hà Hà Giang đã khẳng định được chất lượng của mình thông qua các phản hồi rất tốt của các mẹ, các bố, các anh chị đã từng sử dụng sản phẩm. Rất mong được phục vụ các mẹ nhiều hơn nữa.
    Hot hot! nhà em định trung tuần tháng 11/2009 sẽ nấu nồi cao ngựa bạch để nhà dùng ạ.Nếu mẹ nào có nhu cầu thì có thể order em nhé. của nhà nấu lấy thì yên tâm cao xin 100%

Link cao ngựa bạch nhà em tự nấu để nhà dùng
    http://www.lamchame.com/forum/showth...E1%BA%B9-order

Em xin giới thiệu tới cả nhà mình 2 món rất ngon và bổ dưỡng - đó là Mật ong bạc hà - Hà Giang 100% nguyên chất, nghệ đen, tam thất cũng của Hà Giang đây.
    Công dụng của mật ong và tam thất thì cả nhà mình chắc đều đã biết, em không giới thiệu nữa. Chất lượng thì em xin đảm bảo cho cả nhà nếu mật không tốt thì trả lại hàng em gửi lại tiền ạ, vì đây là mật ong và tam thất của chính vùng Đồng Văn, Hà Giang (em là người Hà Giang mà), nên cả nhà có thể yên tâm nhé.
    Ngoài ra em xin lưu ý với nhà mình là tam thất còn có tác dụng làm tan u(u sơ tử cung, ..) Thông tin này thì chính xác đấy cả nhà ạ, vì mẹ em bị u sơ tử cung(0.3x0.5mm),mẹ em uống bột tam thất mà khỏi đấy(đòi hỏi kiên trì) cả nhà ạ.
    Nếu mẹ nào sợ uống hay ăn củ tam thất bị nóng thì uống hoa tam thất cũng được. Về cơ bản hoa tam thất cũng có tác dụng bổ máu, da dẻ hồng hào ... giống với củ(củ tốt hơn tý n nóng hơn) ngoài ra hoa tam thất còn dùng cho người cai huyết áp.
    Hoa tam thất đem hãm với nước sôi trong bình kín, sau chừng 15 phút thì dùng được, uống thay trà trong ngày.

Có mẹ thắc mắc là tại sao có tên gọi là "mật ong bạc hà" em xin giải thích như sau:
    Ong thì có loại ong nội và ong ngoại(ong ngoại còn gọi là ong ý),
    ong nội thì chỉ đi ăn mật của hoa bạc hà(Loài hoa chỉ có ở Đồng Văn và Mèo Vạc ở Hà Giang thôi các mẹ ạ) và nhả mật vào bánh tầng, sau đó khi mình quay lấy mật thì sẽ lấy được mật 100% từ thiên nhiên.
    Còn ong ý thì ngoài ăn mật của hoa bạc hà, ong ý sẽ ăn thêm đường và khi mình quay thì sẽ lấy được mật.
    Nhà em thì chỉ có mật của ong nội thôi các mẹ ạ(Cái này thì em đảm bảo cho các mẹ).
    Mật ong bạc hà có đặc điểm đặc sánh, nhìn có màu như của xăng, càng để lâu mật càng trong và xanh,uống có vị ngọt mát ngoài tác dụng đẹp da, mật ong bạc hà còn có tác dụng chống béo phì(công dụng của hoa bạc hà).
    Đối với các mẹ có con nhỏ, thì mật ong là phương thuốc rất tốt chống viêm họng ho khan cho bé đấy ạ. Cách dùng mỗi sáng cho bé ăn một thìa nhỏ đảm bảo rất tốt ạ. Có rất nhiều mẹ đã dùng cách này và có tác dụng rõ rệt ạ.
    Lưu ý: mật nhà em là hàng nguyên chất 100% nếu mẹ nào không tin thì mua dùng thử nếu thấy ko tốt thì trả lại cho em cũng được(Hee các mẹ lại nghiện món mật ong bạc hà ấy chứ nhỉ)

Giá cả:
    Mật ong bạc hà: 190k / 1 chai(0.65l) Mật dùng không tốt có thể trả lại em hoàn lại tiền.

Mật ong rất tốt cho thai phụ và em bé.
    Ngoài những thực phẩm bổ dưỡng như trứng, cá, gan, bầu dục và rau tươi, nước ép nho, phụ nữ có thai nên dùng mật ong và giấm táo. Chỉ với 2 thìa mật ong rừng mỗi bữa ăn, bạn đã giúp bé có một hệ thần kinh khỏe mạnh.
    Các nhà khoa học đã chứng minh, mật ong có khả năng tiêu diệt các vi khuẩn như khuẩn thương hàn, phó thương hàn, vi trùng gây viêm phế quản, viêm màng bụng. Nó chứa nhiều chất khoáng như sắt, đồng, mangan, manhê... và các loại vitamin tối cần thiết. Hàm lượng vitamin C trong mật ong cao hơn tất cả các loại rau quả.
    Đối với trẻ nhỏ, nhất là trong thời gian cai sữa, mật ong là thức ăn lý tưởng. Ngoài sự bổ dưỡng, nó còn giúp nhuận tràng và diệt các loại ký sinh trùng. Mật ong có tác dụng giữ nước thừa trong cơ thể nên trị được đái dầm. Trẻ uống mật ong đều đặn sẽ không có giun kim, giun đũa, lại ít bị đau bụng vì mật ong làm giảm nguy cơ lên men trong ruột, dạ dày. Mỗi bữa chỉ cần cho vào 1-2 thìa cà phê mật ong vào bột quấy. Nếu bé táo bón thì thêm một ít mật ong nữa, còn nếu tiêu chảy thì giảm đi. Nếu trẻ đái dầm, nên cho uống 1 thìa cà phê mật ong khi đi ngủ.

Ý kiến phản hổi từ các mẹ
    Trích Nguyên văn bởi PikaPika View Post
    Mật ong nhà bạn công nhận rất tốt, mình mua về quên bẵng mất để trong tủ. lúc nhớ ra hỏi bà nội mình(cụ thằng cu) thì cụ bảo là dùng gần hết rồi, tốt lắm, cụ ho hắng gì dùng là dứt ngay. Dùng thử cho thằng ku thấy cũng ok nhưng hết lâu rồi mà lười order lại. Giờ trở trời nó ho hắng suốt, cho mình đặt 2 chai nhé. Mình ở Hoàng Quốc việt, bạn có tiện đường ship không?Hoặc nếu k thì ship cho mình đến Vincom cho ông xã cũng được.Có gì PM nhé
    Trích Nguyên văn bởi DungChicken View Post
    Em còn mật ong ko? Mẹ chị dùng hết 2 chai của em rồi, hôm nọ không kịp gọi em nên mua 1 chai ở Lãn ông, về nhà cụ chê mật ong ở đấy nhiều quá. Mẹ chị sành mật ong và tam thất lắm, loại tốt hay xấu đều nhận ra ngay, chả bù cho con dâu. Nếu còn cho chị luôn 3 chai nhé, chiều nay mang hàng cho chị luôn để tối chị gửi xe về quê cho cụ.

Tam thất:
    Loại 7 củ 1 lạng: 310k/lạng update ngày 26/06/2012
    ; Ngoài ra có loại 9 củ, loại 12 củ loại 15 củ một lạng giá thì rẻ hơn nhiều. Nhưng loại này em ko bán. Nếu bác nào có nhu cầu thì order em trước nhé. Giá mềm hơn ở Lãn Ông nhiều(các mẹ cứ ra Lãn Ông hỏi thì biết ngay mà). Cũng có cả loại 5 củ một lạng là loại bự nhất nhỉnh hơn một chút, giá cũng hơn chút các mẹ nhé.

Em mở rộng có thêm tam thất say sẵn bác nào có nhu cầu thì đặt hàng nhé giá là 40k/lạng cũng là loại 7 củ đem say đấy ạ(đắt là thế vì em phải rửa, sấy khô, mang ra Lãn Ông nhờ say công đắt lè cổ, nhà bác nào qua Lãn Ông say rồi thì biết vất vả thế nào hic hic ). Bà Kon có nhu cầu thì đặt hàng trước 7 ngày sau mới có được ạ. Khuyến cáo em cũng nhác lắm, chỉ mong bà kon mua củ về tự làm thôi hì hì chứ say sẵn thế nhác lắm ạ.

Nụ hoa tam thất có hai loại
    Loại có một ít cậng
    Loại nụ không
    Nghệ đen dùng với mật ong chữa đau dạ dày rất hiệu quả bảo đảm đỡ đau(Lưu ý: để chữa dạ dày phải dùng mật tốt vì mật ko tốt, lên men chua sẽ làm đau dạ dày thêm )

nghệ đen đã tán thành bột thì: 15k/lạng
    Giao hàng:
    Em chỉ free ship với những đơn hàng tiện đường em đi làm (Mai Dịch, Cầu Giấy, Kim Mã, Bờ Hồ)
    Còn không thì cả nhà qua 75 Đinh Tiên Hoàng lấy hàng nhé, hoặc em sẽ tính ship.
    Thùy Dung - 0914 98 96 98 YM: thuydung011085
    Mong cả nhà ủng hộ em ạ !
    Đây là ảnh của mật ong ạ, em sẽ tiếp tục update ảnh mật (hì hì hôm nay tập tọe mới biết làm mà)

Còn đây là ảnh tam thất loai 7 củ /lạng, loại củ vàng còn dính đất

và đây là hoa tam thất ạ, hoa tam thất có tác dụng chữa cao huyết áp, giảm mỡ trong máu, chống ung thư

thay đổi nội dung bởi: check_book, 09-06-2014 lúc 10:20 AM

2. Những người sau đây 3 đã cám ơn check_book về bài viết hữu ích này

architect (04-10-2010), beSnoopy (08-07-2009), Fremde (05-22-2012)

Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 19 lần trong 16 bài
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    0

Oánh dấu cái, khi nào cần sẽ hỏi, bạn này làm gần ngay chỗ mình đây. Chúc bạn đắt hàng nhé.

Click:

Cám ơn
    67
    Được cám ơn 135 lần trong 107 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Em ơi, có đúng tam thất Hà Giang ko vậy? Loại 7 củ, củ màu trắng hay đen hả em? Nhà chị hay nhờ người ở Hà Giang mua tam thất, lâu ko có ai xuống nên ko gửi mua được. Nếu loại 7 củ còn màu trắng, vàng nhạt, còn dính đất là tốt nhất (chị ko lấy củ màu đen bóng nhé). Em mang cho chi 2kg đến 82 Trần Hưng Đạo (giờ hành chính)
    ĐT: 0983.728.828

5. Người dưới đây đã cám ơn Birua về bài viết hữu ích:

check_book (12-17-2008)

Click:

Cám ơn
    120
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Mật Ong Bạc Hà, Nụ Hoa Tam Thất
    Đến với vùng cao núi đá Đồng Văn khi cái gió se se lạnh, là lúc cây Bạc Hà tươi xanh và trổ bông tím ngát. Hương thơm từ mùi hoa ấy quyến rũ và thu hút đàn ong làm mật không thể lười biếng được. Loài cây hiếm hoi mọc trên triền đá, trong cái giá lạnh của mùa đông cao nguyên cùng với sự cần cù của loài ong đó cho ta một sản phẩm có một không hai này.
    Mật ong bạc hà là thứ mật được lấy từ hoa bạc hà, thứ hoa màu tím ngát mỗi năm chỉ nở từ tháng mười đến tháng giêng tại khắp các triền núi cao nguyên đá Đồng Văn, Yên Minh, Quản Bạ.

Công Dụng của Mật Ong Hoa Bạc Hà:
    Mật ong Bạc Hà, có mùi thơm rất riêng, ngọt lịm, hương man mát và màu vàng xanh, thật đẹp mắt. Đây là sản phẩm hiếm và quý, một thứ thuốc bổ rất cần thiết cho người già và trẻ nhỏ. Những đứa trẻ mới sinh hoặc bị tưa lưỡi chỉ cần rửa sạch chiếc lông gà nhúng vào mật ong quệt qua vài lần là khỏi. Nếu cho trẻ em dùng hằng ngày với liều lượng vừa phải cũng tránh được bệnh đường ruột và ho.

Mật ong bạc hà có đặc điểm đặc sánh, nhìn có màu như của xăng, càng để lâu mật càng trong và xanh,uống có vị ngọt mát ngoài tác dụng đẹp da, mật ong bạc hà còn có tác dụng chống béo phì(công dụng của hoa bạc hà).
    Đối với các mẹ có con nhỏ, thì mật ong là phương thuốc rất tốt chống viêm họng ho khan cho bé. Cách dùng mỗi sáng cho bé ăn một thìa nhỏ đảm bảo rất tốt. Có rất nhiều mẹ đã dùng cách này và có tác dụng rõ rệt .
    Còn rất nhiều công dụng rất tốt của mật ong Bạc Hà với sức khoẻ.

thay đổi nội dung bởi: check_book, 11-18-2010 lúc 02:14 PM

Click:

Cám ơn
    63
    Được cám ơn 48 lần trong 45 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Em ơi cho chị nửa cân loại to nhé, Tam thất Hà Giang thì ổn lắm các mẹ nó ạ, ủng hộ em ý cho đắt hàng nhé.

Click:

Cám ơn
    120
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Mẹ lanchew81 ơi, em cảm ơn mẹ nó nhé.
    Hôm qua có mẹ hỏi em là làm thế nào để biết mật ong tốt, và tam thất thì có tác dụng gì?
    Em xin trả lời luôn mật ong của em lấy từ trên rừng, ong chỉ ăn mật hoa của rừng thôi cả nhà ạ. Về cách phân biệt mât ong tốt xấu thì có nhiều cách nhưng có hai cách em thấy rất hay được dùng một là: Cho một giọt mật vào cốc nước mà mật không bị tan. Hai là khi cho giọt mật chảy trên áo, thì mật chảy thành giọt và áo không bị thấm nước.
    Còn về công dụng của tam thất thì chắc các mẹ biết rồi, nhưng em xin nói thêm ngoài công dụng cầm máu, tốt cho phụ nữ khi sinh, tốt cho máu, tác dụng chữa đau dạ dày... em còn biết thêm công dụng là làm tan u sơ tử cung. Cái này thì em dám cam đoàn vì mẹ em bị u sơ tử cung(kích thước 0.3x0.4mm), được người bạn giới thiệu là dùng sẽ khỏi, mẹ em dùng và giờ thì đã khỏi rồi cả nhà ạ.
    Em mong cả nhà ủng hộ em.
    Em cảm ơn!

Click:

Cám ơn
    120
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Mẹ lanchew81 ơi, em cảm ơn mẹ nó nhé.
    Hôm qua có mẹ hỏi em là làm thế nào để biết mật ong tốt, và tam thất thì có tác dụng gì?
    Em xin trả lời luôn mật ong của em lấy từ trên rừng, ong chỉ ăn mật hoa của rừng thôi cả nhà ạ. Về cách phân biệt mât ong tốt xấu thì có nhiều cách nhưng có hai cách em thấy rất hay được dùng một là: Cho một giọt mật vào cốc nước mà mật không bị tan. Hai là khi cho giọt mật chảy trên áo, thì mật chảy thành giọt và áo không bị thấm nước.
    Còn về công dụng của tam thất thì chắc các mẹ biết rồi, nhưng em xin nói thêm ngoài công dụng cầm máu, tốt cho phụ nữ khi sinh, tốt cho máu, tác dụng chữa đau dạ dày... em còn biết thêm công dụng là làm tan u sơ tử cung. Cái này thì em dám cam đoàn vì mẹ em bị u sơ tử cung(kích thước 0.3x0.4mm), được người bạn giới thiệu là dùng sẽ khỏi, mẹ em dùng và giờ thì đã khỏi rồi cả nhà ạ.
    Em mong cả nhà ủng hộ em.
    Em cảm ơn!

Click:

Cám ơn
    120
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi Birua View Post
    Em ơi, có đúng tam thất Hà Giang ko vậy? Loại 7 củ, củ màu trắng hay đen hả em? Nhà chị hay nhờ người ở Hà Giang mua tam thất, lâu ko có ai xuống nên ko gửi mua được. Nếu loại 7 củ còn màu trắng, vàng nhạt, còn dính đất là tốt nhất (chị ko lấy củ màu đen bóng nhé). Em mang cho chi 2kg đến 82 Trần Hưng Đạo (giờ hành chính)
    ĐT: 0983.728.828
    Mẹ birua ơi, mẹ đã dùng tam thất chưa? Em có cả mật ong bạc hà của Hà Giang đấy(mật ong bạc hà là ong đi ăn mật của hoa bạc hà ý mẹ ạ).
    Mong mẹ ủng hộ em nhé.
    Em cảm ơn mẹ nó!

Click:

Cám ơn
    63
    Được cám ơn 48 lần trong 45 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Em ơi hôm nay mang cho chị thêm 1kg nữa nhé, hôm nọ lấy 0,5kg mẹ chị thích quá nên lại bảo đặt thêm 1kg nữa.

Click:

Cám ơn
    579
    Được cám ơn 131 lần trong 90 bài
    Điểm đánh giá
    11 (100%)

Mẹ nó được ủng hộ nhiệt tình quá. Ở trên này cứ bán hàng tốt là tiếng tăm bay xa lắm :X

Trang 1/105 12345671151101 ... cuốicuối

Các đề tài tương tự

1. Toàn quốc: Bột nghệ đen - Bột nghệ vàng nguyên chất 100%
    By lequydung in forum THỰC PHẨM DÀNH CHO GIA ĐÌNH
    Trả lời: 43
    Bài mới gởi: 11-23-2013, 11:57 AM
  2. Nhae em o Giang võ ,muốn tìm trườnghọc cho con
    By megiahuy in forum Trường lớp, học hành
    Trả lời: 3
    Bài mới gởi: 07-29-2010, 05:15 PM

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ