Toàn quốc: Flash card cùng bé yêu khôn lớn!

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi menghehip, 27/7/2011.

1. menghehip

menghehip Bắt đầu nổi tiếng

ĐẤU GIÁ FLASH CARD ỦNG HỘ SIMACAI Ạ: : http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1021793

[/TR]

Do thịnh tình của các mẹ dành cho em quá lớn nên em sẽ quay lại làm FC để phục vụ các mẹ và các bé. Nhưng các mẹ lưu ý giúp em là e chỉ nhận order và giao hàng vào cuối tuần ạ. Ngày thường công việc của em rất bận nên em không thể giao hàng được. ​

Welcome menghehip 's Shop - Flash Card
    Hotline [FONT=trebuchet ms[/FONT]
    Y! hipbaby_2001
    Địa chỉ
    Thông tin chuyển khoản
    VCB: 0541000198432
    Chi nhánh Chương Dương
    Chủ tài khoản: Đỗ Minh Thu
    Những điều các mẹ cần chú ý (Click vào thông tin cần tìm hiểu để đọc nội dung chi tiết)
    Giới thiệu về thẻ Flash card[HR][/HR]Nguyên tắc dạy bé hiệu quả[HR][/HR]Chơi đùa và tư duy cùng bé với thẻ tranh flashcard[HR][/HR]Các mẹo chung để dạy bé về chữ cái
    [HR][/HR]
    Ship hàng
    *- Ship hàng
    Freeship với đơn hàng từ 1.000k trở lên.Các quận Long Biên, Gia Lâm, Đống Đa, Ba Đình, Hoàn Kiếm: phí ship là 20k, các quận còn lại thì theo thỏa thuận.
    -Lưu ý: Mình chỉ nhận đặt hàng theo order . Không có hàng có sẵn nên nếu mẹ nào đặt hàng thì vui lòng thanh toán trước 50% giá trị đơn hàng. Khi nào mình nhận được tiền vào TK, mới coi như chính thức đặt hàng và sau 3-5 ngày mình sẽ giao hàng cho các mẹ và nhận nốt số tiền còn lại
    - Thời hạn: Sau 3-5 mình sẽ giao hàng tính từ thời điểm nhận được tiền CK

Thưa các mẹ!
    “CÁC BÀ MẸ LÀ NHỮNG NGƯỜI THỢ GỐM VÀ CÁC CON CHÍNH LÀ ĐẤT SÉT ĐỂ MẸ NẶN THÀNH NHỮNG SẢN PHẨM TUYỆT VỜI”. Câu danh ngôn của Winifred Sackvill Stoner, em đọc trong chương 7 của quyển sách "Dạy bé biết đọc sớm" (How to teach your baby to read) nằm trong bộ sách "Dạy trẻ thông minh sớm" của Glenn Doman và Janet Doman. Bộ sách gồm các cuốn: Dạy trẻ thông minh sớm, Dạy trẻ học toán, Dạy trẻ biết đọc sớm, Dạy trẻ tri thức bách khoa, Tăng cường trí thông minh cho trẻ. Bộ sách này hướng dẫn các mẹ dạy con bằng thẻ Flash card. Rút kinh nghiệm từ chính bản thân, trong quá trình dạy con em vấp phải một vấn đề khá nan giải là làm Flash card thủ công mất rất nhiều thời gian còn ra ngoài mua thì đắt quá lại không được như ý mình. Bởi vậy, em đã nảy ra ý tưởng làm Flash Card để dạy con và phục vụ các mẹ có nhu cầu dạy con như em nhưng lại quá bận rộn với giá cả cực kỳ phải chăng.
    Em rất mong nhận được sự ủng hộ của các mẹ

* Các hình Flash card của em có kích cỡ và giá như sau:
    Kích cỡ: Em có 3 kích cỡ FC cơ bản để các mẹ lựa chọn
    -Khổ 10x15
    -Khổ 15x21
    -Khổ 21x30

Giá cả: Tùy theo số lượng của thẻ các bộ ( Vì vậy các mẹ có nhu cầu về bộ nào thì em sẽ PM giá ạ)
    Các mẹ lưu ý giúp em là em bán cả bộ Flash card chứ em không bán chon theo từng Flash card riêng lẻ nhé.

Khuyến mãi
    Đang cập nhật..............
    [​IMG] PHẢN HỒI CỦA CÁC MẸ (Click vào đây để đọc)

DANH MỤC SẢN PHẨM
    1.Con vật: 74FC[HR][/HR] 2. Đồ Vật: 62 -95FC
    [HR][/HR]3. Hoa: 21FC
    [HR][/HR]4. Hoa quả: 35
    [HR][/HR]5. Rau củ: 26
    [HR][/HR]6. Phương tiện GT: 15
    [HR][/HR]7. Màu sắc: 19
    [HR][/HR]8. Hình khối: 10
    [HR][/HR]9. Bộ phận cơ thể: 25
    [HR][/HR]10. Tự nhiên: 26
    [HR][/HR]11. To nhỏ: 9
    [HR][/HR]12. Thực phẩm: 22
    [HR][/HR]13. Bóng con vật: 42
    [HR][/HR]14. Tính từ trái ngược: 40
    [HR][/HR]15. Nghề nghiệp: 16
    [HR][/HR]16. Vị trí : 12
    [HR][/HR]17. Hành động: 25
    [HR][/HR]18. Da con vật: 10
    [HR][/HR]19. Nhạc cụ: 13
    [HR][/HR]20. Thẻ chấm
    [HR][/HR]21. Thẻ Chữ cái
    [HR][/HR]22. Thẻ số
    [HR][/HR]23. Thẻ tiếng anh

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    FLASH CARD NHÀ MENGHEHIP
    Cho bé nhận biết và tập đọc
    Dạy bé biết đọc sớm - Dạy trẻ thông minh sớm
    Hotline:
    Designed by www.thietketopic.tk *
    hoatuyet109
    [​IMG][​IMG]

[/TABLE]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi menghehip
    Sửa lần cuối: 26/7/2013
  2. menghehip

Ðề: Ảnh Flash card cho các bé học nhận biết, tập đọc ạ!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Nguyên tắc dạy bé hiệu quả
    1. Bạn dạy bé bởi bạn nghĩ đó là ý tưởng hay và là mối ưu tiên hàng đầu của bạn và bé
    2. Nói to, rõ ràng và giọng phấn khởi
    3. Chính bạn cũng cần thả lỏng và thư giãn bản thân
    4. Thái độ, cách ứng xử và hành động của bạn cần thể hiện niềm tin tưởng đối với bé
    5. Nhất quản trong cách đưa thông tin mới
    6. Đừng làm bé phát chán với những món đồ cũ rích
    7. Khi dạy cần có mục tiêu và thứ tự sắp xếp
    8. Đảm bảo các vật cho bé xem đều dễ nhìn
    9. Khi dạy cần loại bỏ các nhân tố gây sao nhãng thị giác, thính giác, xúc giác bé
    10. Luôn ngừng lại trước khi bé muốn ngừng
    11. Tin tưởng rằng bé biết những thứ bạn sẽ dạy bé
    13. Nhìn từ góc nhìn của bẻ - bé có quyền lựa chọn
    14. Sẵn lòng thay đổi cách tiếp cận, mỗi ngày thêm phần mới mẻ và thú vị
    15. Đừng thử kiểm tra bé.

Sửa lần cuối: 27/7/2011
    đĩa thể dục thích bài này.
  3. menghehip

Mẫu Flash hoa quả

Sửa lần cuối: 13/11/2012
  4. menghehip

Mẫu Flash động vật:
    [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

Sửa lần cuối: 13/11/2012
  5. Me_cuBi

Me_cuBi Thành viên chính thức

oánh dấu cái! :D .................

menghehip thích bài này.
  6. cún yêu huế

cún yêu huế

nhìn hay đấy, đa dạng, phong phú, hình ảnh trung thực, các con dễ tiếp thu và học tập lắm đây

menghehip thích bài này.
  7. Mẹ Bé Zin

Mẹ Bé Zin Gái Sơn La

Hi, cái này hay nhà bà, các con nhìn hình sẽ thích lắm đấy, học nhanh vào. Hi hi.

menghehip thích bài này.
  8. mẹ Kem ký

mẹ Kem ký Thành viên tích cực

Mẹ nó ơi, đằng sau hình là có các từ cho các con học theo phải không?

menghehip thích bài này.
  9. menghehip

Chỗ này để ghi lại phản hồi của các mẹ ạ!

Sửa lần cuối: 20/11/2012
  10. menghehip

Chơi đùa và tư duy cùng bé với thẻ tranh flashcard( Nguồn Thế giới gia đình)
    Bước chân vào bất kỳ một hiệu sách nào, bạn sẽ nhìn thấy các bộ tranh, bộ thẻ Flashcard cho bé chơi mà học rất phong phú với mọi kích cỡ, hình dạng, màu sắc. Bộ thẻ flashcard này được xem là một công cụ giáo dục rất hữu ích bằng nhựa hoặc bằng giấy, chứa đựng thông tin, nội dung ở một mặt hoặc cả hai mặt. Nội dung trong thẻ có thể là chữ, là số, là những hình vẽ, hình trang trí… thường được sử dụng với mục đích thảo luận ở trên lớp hoặc để tự học.

Các bộ thẻ này có nhiều chủ đề khác nhau, kích thích nhu cầu mua sắm cho con của các bậc phụ huynh và giáo viên. Tuy nhiên, không phải ai cũng biết tận dụng hết những lợi ích của bộ thẻ này. Chuyên gia Rigina ở trường Đại học quốc tế Shelton (Singapore) cho biết các loại thẻ flashcard nên được coi là một công cụ, một phương pháp chứ không chỉ đơn thuần là thẻ để trẻ chỉ học và nhớ từ vựng trên đó. Khi được sử dụng phù hợp, bộ thẻ sẽ giúp trẻ dễ dàng xem và nhận dạng từ. Mặc dù vậy, những từ vựng trên thẻ cần được dạy theo ngữ cảnh, nếu không sẽ không kích thích được tính tư duy, sáng tạo của trẻ và mục đích học tập bằng thẻ cũng không có ích.Khi được sử dụng trong ngữ cảnh, bộ thẻ thông minh này có thể giúp trẻ đọc được từ bằng cách nhận ra các chữ cái và cảm nhận được sự kết nối giữa một từ và mặt chữ in của nó. Bằng cách này, trẻ không chỉ biết đọc mà còn biết viết và phát âm.

Thẻ tranh flashcard, giáo cụ trực quan
    Cùng một bộ thẻ, phụ huynh và giáo viên có thể sử dụng như một giáo cụ trực quan để giới thiệu những hình ảnh mới và các từ vựng liên quan đến một chủ đề nào đó cho các nhóm trẻ ở mỗi độ tuổi khác nhau.
    Flashcard có thể được dùng theo cách truyền thống, đơn giản, đó là người dạy đưa ra từng thẻ và nói về tranh ảnh, từ vựng trên đó nhiều lần. Đây còn là công cụ hữu hiệu giúp trẻ thư giãn và giải trí. Điều này đảm bảo tính liên tục trong quá trình học vì trẻ được xem đi xem lại ngữ cảnh và hình ảnh mà chúng vừa được học.
    Đối với nhóm trẻ từ 18 tháng đến 3,5 tuổi, flashcard còn được dùng thường xuyên để hỗ trợ trẻ nhận biết ngôn ngữ, phát triển kỹ năng nhận dạng hình dạng từ cùng kỹ năng nhận biết các đồ vật. Đối với trẻ lớn hơn, bạn nên chọn bộ thẻ hai mặt để mở rộng khả năng học tập thông qua các trò chơi rèn luyện trí nhớ.
    Kết nối cha mẹ, con cái
    Flashcard cũng là một công cụ kết nối hữu hiệu giữa cha mẹ và con cái. Nhiều phụ huynh cho biết phương pháp dùng thẻ chơi với con rất hữu hiệu để phát triển kỹ năng học tập của trẻ, dần dần tạo thói quen học tập tốt sau này. Chị Kiều Ly (Q. Bình Thạnh) kể, cậu con trai 20 tháng tuổi của chị rất ít khi chịu ngồi yên một chỗ, nhưng sau một thời gian “chơi” với thẻ thông minh, bây giờ cậu bé đã thích thú tập trung vào trò chơi với bộ thẻ hàng ngày, mỗi lần từ 10 đến 15 phút. Thậm chí, có ngày mẹ quên, cậu bé còn kéo mẹ vào phòng riêng của mình, lấy cái hộp đựng thẻ của bé ra và nói: “Mẹ ơi, học đi!”.
    Đi làm cả ngày nhưng chị Ly hay dành thời gian tự làm các thẻ tranh với nhiều chủ đề khác nhau như bảy châu lục trên thế giới, các bài thơ ngắn dành cho trẻ em, các con thú, các nhân vật nổi tiếng, các truyện cổ tích… Nỗ lực đó của chị đã được đền đáp khi con trai của chị ngày càng biết nhiều từ, thuộc thơ, truyện nhiều hơn, và quan trọng hơn nữa là bé ngày càng ham học hỏi.

Các phương pháp học khác nhau
    Chị An Hòa, mẹ của hai đứa trẻ lên 4 và 7 tuổi, lại không sử dụng flashcard trong những bài học kiểu ghi nhớ cho con. Theo chị, với những đứa trẻ quá năng động, ham chạy nhảy, chỉ học bằng phương pháp quan sát thôi không đủ. Chúng có xu hướng thích các hoạt động như vận động, làm đồ chơi thủ công hoặc các hoạt động có sử dụng đôi tay nhằm làm phong phú thêm bài học.
    Chị cho rằng lợi ích của việc sử dụng flashcard không phải ở chính bộ thẻ mà là quá trình cha mẹ tham gia một cách chủ động vào việc giáo dục con cái. Với flashcard, chị hay bày trò cho con tìm đúng hình để dán lên bảng, không chỉ hai bé nhà chị chơi, mà có khi những đứa trẻ hàng xóm cũng thích được chị xếp vào theo nhóm để cùng đua tranh với nhau xem bạn nào, nhóm nào tìm được đúng hình nhanh nhất hoặc tìm được nhiều hình nhất trong cùng chủ đề.
    Trong khi trẻ này thích học bằng flashcard, trẻ khác có thể thích học bằng cách lắng nghe các câu chuyện hoặc tự cầm bút viết. Do vậy, quyết định dùng flashcard để dạy học có lẽ phụ thuộc nhiều hơn vào tính tình của từng trẻ. Điều quan trọng là phải tìm hiểu và biết được cách học nào gây hứng thú ở trẻ hơn cả. Nếu trẻ thích học bằng flashcard, hãy sử dụng bộ thẻ một cách thông minh và sáng tạo. Nhớ là phải luôn vui vẻ với trẻ trong lúc học dù với hình thức nào, bởi vì mọi đứa trẻ đều thích học theo kiểu “vừa học vừa chơi”.
    Lời khuyên cho cha mẹ
    - Dùng nhiều chủ đề khác nhau để duy trì hứng thú lâu dài cho trẻ. Có thể trao đổi flashcard với những phụ huynh khác.
    - Sử dụng giao tiếp bằng mắt khi chơi flashcard với bé. Hãy cười thật nhiều trong các trò chơi vì bé đủ nhạy cảm để nhận ra bạn có thực sự hứng thú hay không.
    - Điều chỉnh tốc độ phù hợp khi dùng flashcard. Đưa thẻ ra quá nhanh có thể khiến trẻ bối rối hoặc làm trẻ mất hứng thú.
    - Flashcard còn được dùng để chơi nhiều trò chơi. Với những trẻ lớn, hãy chơi những trò luyện tập trí nhớ và kết nối. Flashcard cũng có thể dùng để đặt câu hoặc kể chuyện.

11. Sau nho

Sau nho Thành viên rất tích cực

Bạn ơi, flash card của bạn có chữ tiếng Anh ko? Vì thằng nhóc nhà mình thích học T.A lắm nên mình đang muốn tìm flash card có cả T.A cho cháu học luôn. Ngoài ra, ko biết bạn có định làm card theo bảng chữ cái ko nhỉ? Ví dụ, A là Apple, B là Ball, C là Cat ấy. Nếu bạn có thì báo mình nhé. Mình sẽ qua nhà bạn để chọn mấy loại cho con

menghehip thích bài này.
  12. menghehip

Bạn ơi mình có nhận đặt hàng theo order nhé, hiện tại mình đang có FC bằng tiếng việt, nếu bé thích bằng tiếng anh thì mình sẽ làm FC có chữ tiếng anh đằng sau cho bạn.Còn Fc theo chữ cái thì mình chưa làm nhưng có thể làm được bạn ạ. Cám ơn bạn đã ủng hộ

Sửa lần cuối: 27/7/2011
  13. me&you

me&you Linh Juice -0936009969

Cái này hay đấy bà ơi, hình ảnh rõ nét, dễ dàng để các con nhận biết và phân biệt .Chúc bà đắt hàng nhé !

menghehip thích bài này.
  14. freshmilk885

freshmilk885 Bắt đầu nổi tiếng

Hay quá, cho tôi đặt luôn 1 bộ các con vật bà ơi, để dành Bảo Linh lớn hơn chút nữa rùi dạy nó là vừa, chúc bà đắt hàng nhé, à mà bộ Ms30 có sz 2 tuổi bà ạ!

15. menghehip

Bà để dành cho tôi bộ đấy 2t nhé, Bào Linh nhà bà dạy được rồi không cần đến lớn chút nữa thôi? bà lấy kích cỡ bao nhiêu

16. cún yêu huế

cún yêu huế

tầm tuổi con bà bây giờ thì cho làm quen là được rồi, lớn hơn 1 chút thì dạy cái là biết ngay

17. Mẹ SuZin

Mẹ SuZin Thành viên kỳ cựu

Topic hay quá :D Buôn may bán đắt nhé bà :)

menghehip thích bài này.
  18. BesHoai

BesHoai Tài sản vô giá !

Cái này hay đó. Bé học sẽ nhanh nhớ hơn. oánh dấu đã nhé.

menghehip thích bài này.
  19. menghehip

ưu điểm của Flash là rất tiện dụng và giúp trẻ dễ nhớ qua cách học mà chơi, chơi mà học bạn ạ.

20. mẹ Kem ký

mẹ Kem ký Thành viên tích cực

Bạn free ship cho tớ về 137a Nguyễn Văn Cừ với nhé, đó là CQ ông xã tớ mà, có gì tớ sẽ pm xem lấy bộ nào nhé. Chúc bạn đắt hàng nhé! Sản phẩm này thế nào nhiều mẹ cũng thích lắm đấy ^_^