Hà Nội: Mmmmmmmmmm

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Nắng Mai, 3/4/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Nắng Mai

Nắng Mai Thành viên mới

,,,,,,,,,,

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nắng Mai
    Sửa lần cuối: 1/11/2018
  2. mekeo

mekeo Bắt đầu nổi tiếng

hôm vừa rồi mình qua trường nắng mai ở vũ hữu, híc, ngay thanh xuân nam và bắc cũng có 2 trường nắng mai hả bạn?

3. mecuaduc

mecuaduc Thành viên tập sự

Mình ở TXB, cũng đang tìm trường cho bé đây. Xem trong blog có vẻ ổn but mình sẽ sang tận nơi xem thế nào. Có mẹ nào đã gửi con ở đây rồi cho em xin tí ý kiến với ạ?

4. mecuaduc

Em vừa sang trường sáng nay, gặp cô Dinh. Cảm nhận ban đầu về csvc cũng tạm ổn, học phí chấp nhận được với gia đình em, co Dịnh thi kha niềm nở, chân thành, cac cô khác chưa tiếp xúc nhưng trông cũng hiền hòa. Có lẽ sang tháng 9 em se cho cháu đi học. Con nhà em khó ăn lắm ạ, không đồng ý cái gì là cáu, mong các cô rèn cho cháu vào nếp hộ bố mẹ cháu nhé.

Sửa lần cuối: 10/9/2009
  5. mecuaduc

E cũng mong là như thế. Cám ơn bác.

Không có mẹ nào có con học ở đây rồi vào cho e tí k/n à?

6. mecuaduc

bác ơi cho em xin cái thực đơn của trường đc k ạ?

7. chungvacacban

chungvacacban Thành viên chính thức

Chào chị !
    Em có CSSX tượng thạch cao theo các chủ điểm học và đưa vào 1 số trường MN thấy phản hồi rất tốt vì các con tiêp thu về màu sắc và hình khối rất tốt hơn trên giấy rất nhiều.
    Chị có muốn thử ko? nghiên cứu ủng hộ em đi.

8. chungvacacban

chungvacacban Thành viên chính thức

Chi ơi cơ sở em đang có chương trình này ko biết chúng ta có thể hợp tác được ko ạ?
    1.Nhân dịp Trung thu CSSX nhận giao hàng tận nơi số lượng từ 40 con trở lên, miễn phí màu tô và phí vận chuyển.
    2.Băt đầu từ 01/08/09
    Sau khi đã đưa những sản phẩm theo các chủ điểm học vào 1 số trường mầm non như những thiết bị giáo dục khác, chúng tôi nhận thấy các bé được sáng tạo và rèn luyện nhiều hơn về màu sắc khi được tiếp xúc với khối thực.Nhưng đa số các trường đều có vướng mắc sẽ làm tăng chi phí cua trường nên vẫn còn hạn chế.
    Nên CSSX sẽ có chương trình ký gửi tượng vào các trường mầm non bán công, tư thục,dân lập ...Nhà trường không cần phải lo về mặt chi phí nữa vì khi đây sẽ là dịch vụ ngoài khi phụ huynh có nhu cầu cho con em mình.(Ngoài ra nhà trường còn có thêm khoản thu)
    a. Hình thức đơn giản mỗi trường được cung cấp 01 giá để tượng với thiết kế đẹp mắt.(dạng giá treo như giá sách)
    b. Số lượng tượng ban đầu là 100 con các loại cỡ có cung cấp màu kèm theo.
    Giá đó có thể được trưng bày ở phòng chung của cả trường
    c. Việc quản lý sẽ do các cô ở từng lớp thông báo.(nhà trường tự sắp xếp cho hợp lý).
    d. Việc thanh toán của lần 01 sẽ thanh toán vào lần thứ 2 giao hàng.(nếu có vỡ hay hư hỏng gì thì sẽ được bù lại hay trừ đi)
    Rất mong được hơp tác với các trường!

9. mecuaduc

Em đã bắt đầu cho bé đi học tại NM rùi. Mới đi nên ban đầu cũng khóc, giơ quen rồi, thấy các cô cũng d6ẽ mến, tận tình. Có phụ huynh nào của NM tham gia diễn đàn không vào đây trao đổi tình hình các con cho vui nhé.

10. mesusu1408

mesusu1408 Thành viên mới

Mebeduc cho mình hỏi chút, bạn thấy vấn đề ăn uống cho các con ở trường này thế nào? Có nấu cháo cho các con ăn không vì mình thấy 1 số trường tư thục toàn cho cơm + canh + thức ăn vào máy xay sinh tố rồi cho các con ăn đấy, chứ họ không nấu cháo. Mình cũng đã đến thăm quan trường này rồi cũng định sang tuần cho bé nhà mình học ở đây. Có thông tin gì mình cùng chia sẻ nhé. Ah mà bé nhà bạn mấy tuổi rồi? bé nhà mình được 25 tháng.

11. mecuaduc

Chị ơi 2 vc em đã phải dành cả 1 buổi sáng tham quan trường và đặc biệt là để coi việc bếp núc ntn rồi mới dám cho con học đấy ạ. vì bé nhà em bụng dạ cũng yếu lắm. Cảm nhận chung là tương đối sạch sẽ chị ạ. Trường nấu cháo hẳn hoi chứ không phải xay cơm đâu (khiếp, lại có chuyện đó nữa cơ ạ?) mà phần lớn các cháu ở đây đều ăn cháo chị ạ, 1 số ít ăn cơm thôi nhưng thức ăn cũng được băm nhỏ li ti. Cô hiệu trưởng bảo có phụ huynh còn hỏi các cô nấu cháo thế nào mà ở lớp cháu chịu ăn còn ở nhà mẹ nấu cháu chẳng chịu ăn (hic, cái này chẳng biết có thật không). Bé nhà em nhỏ ơhn bé nhà chị, mới 19th thôi ạ, phải mất đến 3 hôm đầu gào khóc chẳng chịu ăn, giờ cũng bắt đầu ngoan ngoãn "chấp nhận số phận" rồi. Mỗi lớp khoảng 10-12 cháu do 2 cô phụ trách em thấy thế là được, ở tuổi này em chú trọng đến chăm sóc nhiều hơn là học chị ạ. Chị cho bé đi học rồi thì lên đây giao lưu cho vui nhé.

Sửa lần cuối: 13/4/2010
  12. mesusu1408

cảm ơn mẹ nó đã thông tin nhé. Chiều qua đi làm về mình cũng đã ghé qua trường đăng ký cho con học rồi, thứ 2 tuần tới là cho bé đi bộ đội.Quyết định cho con đi lớp làm đêm qua về không ngủ được cứ nghĩ ngợi lung tung, hic nhưng đợt này mình quyết tâm rồi cho cô nàng đi lớp để đỡ bướng. Hy vọng sẽ sớm gặp mẹ nó, có thông tin gì về trường, về các cô cùng nhau trao đổi mecuaduc nhé.

13. mesusu1408

mình bắt đầu cho bé đi học rồi. Buổi hôm nay là buổi thứ 3, đến lớp vẫn khóc tí ti( cô giáo nói thế) nhưng mình cũng yên tâm là về nhà bé đã bắt đầu biết yêu trường yêu cô, không có cảm giác sợ hãi khi phải đến lớp mà còn thích thú. Sáng gọi dậy nói là để đi lớp là dậy ngay. Hic bước đầu như thế là tốt rùi về con vẫn chịu ăn, chịu chơi.Các cô ở đây thấy cũng nhiệt tình, nhẹ nhàng. Mình hy vọng bé sẽ càng ngày càng yêu cô, yêu trường hơn. Bé khoẻ, bé ngoan là mẹ mừng nhất. Mình nghĩ đây cũng là 1 địa chỉ cho các mẹ nên tham khảo.Hi mình k PR cho truong đau nhé chỉ là cảm nhận bước đầu thôi vì bé nhà mình cũng mới đi học buổi thứ 3 mà hihii

14. mecuaduc

chị đã cho bé đi học rồi đấy à, bé quen trường quen cô nhanh đấy nhỉ. Đợt này cu nhà em ốm quá đang phải nghỉ. Ông bà xót cháu cứ bảo nghỉ luôn để đến 2 tuổi tròn thì mới cho đi. Bố mẹ cũng đang giảm nhiệt huyết, hii. Thực sự em cũng quí các cô ở trường, khá nhiệt tình và hiền. Cũng không PR cho trường đâu nhưng theo như 1 chị em quen ở bên phường thì phường họ đánh giá trường này tốt hơn so với các trường tư thục khác trong khu vực đấy. phân vân quá đi mất, nhưng cứ nghĩ đến con còn nhỏ và ốm quá em lại ...

15. mesusu1408

Uh, mình cho đi học rồi. Hôm qua mưa thế là cho nghỉ ở nhà với bà. Híc sáng nay cho đi lại khóc"con không đi lớp đâu, đi làm với mẹ thôi" hic. Nhất định là từ nay sẽ không cho nghỉ nữa vì nghỉ ở nhà là nhõng nhẽo lắm. Đến lớp vẫn khóc nhưng đã theo cô. Trưa nay ghé qua trường đứng ở cửa sổ xem thế nào thì thấy cô nàng đang tự đi lấy ghế ngồi để cô giáo cho ăn.
    Tiếc thế bé Đức lại không đi học nữa ah? Cứ tưởng được gặp mẹ nó để giao lưu. Thôi nếu ông bà chăm tốt thì để ở nhà đến 2 tuổi cho bé đi cũng được. Chúc bé khỏe & ngoan.

mecuaduc thích bài này.
  16. mecuaduc

Bé Susu tiến bộ ghê, biết lấy ghế ngồi ăn rồi cơ à? Mà mới có mấy buổi nhỉ. Chắc em nghe lời ông bà, ra Tết cho con đi học lại. Chị gửi con ở đấy có gì cứ post lên đây thỉnh thoảng em ra vào hóng hớt tí nha. Em cũng hy vọng sớm được giao lưu với chị.

17. mesusu1408

Tình hình là bé nhà mình đi lớp được hơn 1 tuần thì bị ho, vẫn cố tình cho đi. Đến hôm thứ tư vừa rồi bị VPQ co thắt( vì bé nhà mình cứ thay đổi thời tiết là bị) nên cho nghỉ ở nhà. Chắc sang tuần mới cho đi học trở lại.Sao cứ đi lớp là các bé lại bị ốm thể nhỉ? Chán quá.
    Hy vọng khi trở lại trường bé sẽ không khóc nữa. Mà bé nhà mình quấn cô Định lắm. Chiều thứ 7 tuần trước, chắc cô Đ k có ở trường. Kết quả là mẹ gửi sữa các cô khác k biết nên k cho SS uống, về nhà con kêu khát nước. Hic.
    Không rõ là trường dạy theo mô hình của trường MN công lập nào nhỉ? Mình được biết thì các trường MN tư thục phải được sự quản lý về: gtrình dạy, đồ chơi, học phẩm... của 1 trường công lập nào đó.
    Theo mình trường nên có thông báo về với gđ các chủ điểm học trong từng tháng.Để bố mẹ có thể kiểm tra lại cho các con khi về nhà nhằm theo dõi sự phát triển của con. VD: học về chủ điểm nghề nghiệp, cây cối hoặc các bài hát, bài thơ...

18. mesusu1408

SS hôm nay bắt đầu đi học trở lại rồi, sáng nay đến không thấy cô Định nên khóc lắm. Vừa khóc vừa hỏi''cô Định đi đâu rôi?" hic vì nghỉ học ở nhà gần 1 tuần mà. Thực ra là mình đã xác định là cho con đi học lúc đầu sẽ bị ốm rồi.
    Nhìn chung mình thấy các cô ở trường đều nhẹ nhàng, chăm các cháu tốt, trường sạch sẽ nên mình cũng yên tâm.
    To Nắng Mai: Mình có ý kiến nhỏ nữa là cuối tuần( thứ 6) nên có phiếu bé ngoan( không biết bj các trường có ad nữa không nhỉ) hoặc đại loại cái gì đó để khuyến khích các con và cũng để ba mẹ có thể lưu giữ các kỷ niệm của con nữa. Hihihi.

19. mesusu1408

Vì tuần đầu tiên đi học không thấy các cô phát phiếu bé ngoan nên mình tưởng không có. Để hôm nay mình về chọn ảnh để gưii cho cô nhé.

Nắng Mai thích bài này.
  20. mesusu1408

Sáng nay mình đưa bé SS đi học thấy thông báo là tổ chức TRung thu vao chiều thứ 6, lúc 14h30 ngày 2/10. Không biết cái nào là update nhất nhỉ?

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.