Hà Nội: Đặc sản chè Thái Nguyên thơm ngon và sạch do gia đình tự trồng và sao (100-250k/kg)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Mẹ bé Cỏ, 18/10/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
    Với kinh niệm nhiều năm làm chè, quanh năm làm chè, xung quanh là chè, từ những búp chè xanh non nhất (hái ‘1 tôm 2 tép’) đã được sao thành những loại trà có mùi thơm tự nhiên rất dịu, nước xanh, vị mát và đậm đà, quy trình chế biến sạch 100%, không có thuốc sâu.

Từ khi lập nghiệp ở Hà Nội, tớ đã lấy sản phẩm homemade nhà tớ làm quà biếu cho gia đình của bạn bè thân, người nhà chồng và ai cũng khen ngon, ai cũng muốn mua thêm, có rất nhiều người gợi ý tớ mang chè xuống Hà Nội bán vì chè vừa ngon – rẻ - lại đảm bảo an toàn (do họ về và tận mắt chứng kiến nhà tớ chế biến chè như thế nào mà).

Chè nhà tớ thì đảm bảo mới 100%, lúc nào cũng nhiều khách quen đặt hàng, giá rẻ hơn rất nhiều ở ngoài lại ngon và sạch. Ở quê tớ, đại gia đình tớ là ‘địa chủ’ đất do bố mẹ tớ và mấy người cùng làng di cư lên khai hoang từ những năm 60 cho nên núi đồi bạt ngàn đều là của nhà tớ và các anh chị tớ (nhà tớ đông anh em, mỗi người cả 1 quả đồi nên nhiều chè vô cùng).

Giá chè nhà tớ có nhiều loại phù hợp với các bố các mẹ: (đơn vị là 1kg nhé)
    100k (hết hàng)- 160k-200k-250k

Các mẹ khi order cần đóng gói bao nhiêu lạng thì cũng báo trước cho mình nhé! Nếu dùng làm quà biếu mình sẽ đóng mẫu mã cẩn thận hơn!
    Đây là comment của 1 số khách hàng sau khi đã uống thử trà nhà tớ:
    Mong các mẹ vào ủng hộ cho nhà tớ (vì đây là lần đầu tiên tớ bán hàng)

Cám ơn cả nhà ah!
    Đ/c: An Dương Tây Hồ
    CQ: Nguyễn Sơn, Long Biên

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ bé Cỏ
    Last edited by a moderator: 8/11/2011
  1. dtkiencan

dtkiencan Thành viên nổi tiếng

Ðề: Đặc sản chè Thái Nguyên thơm ngon và sạch do gia đình tự trồng và sao (100-250k/kg)

Em ủng hộ mẹ nó về tinh thần hihi vì nhà ko uống trà khô bao giờ. Có chăng đến dịp Tết thì ủng hộ mẹ nó sau vậy :D

2. linhnhi2006

linhnhi2006 Thành viên rất tích cực

Ðề: Đặc sản chè Thái Nguyên thơm ngon và sạch do gia đình tự trồng và sao (100-250k/kg)

Oánh dấu phát nào, mấy hum nữa nhà hết chè mình pm mẹ nó ship qua nha!!!!Chúc khai trương đắt hàng-buôn may bán đắt-oder- ship mệt nghỉ kakaka^0^

3. mebilshu

mebilshu Bán đồ dùng hàng không

Mình đánh dấu! BC mình cũng nghiền chè lắm. Hôm nào hết tớ sẽ gọi bạn!!!

4. Ðề: Đặc sản chè Thái Nguyên thơm ngon và sạch do gia đình tự trồng và sao (100-250k/kg)

Cám ơn mọi người, khi nào có nhu cầu thì ới mình nhé :)

5. linhnhi2006

Mẹ nó ơi cuối tuần cho tớ 1kg chè loại ngon nhá !!!Cho tớ hàng chuẩn ý tớ ở Âu Cơ free ship nhờ!!!!Có rỳ alo cho mẹ nó nhá!!!

6. Ðề: Đặc sản chè Thái Nguyên thơm ngon và sạch do gia đình tự trồng và sao (100-250k/kg)

Cám ơn mẹ nó đã ủng hộ và mở hàng! Mẹ nó mà mở hàng chắc là đắt hàng lắm đấy.

Mình chuyển qua cho bạn rồi nhé, uống xong nhớ comment cho mình đắt hàng :)

7. linhnhi2006

Mình nhận được chè rùi nhá, có rỳ ông ngoại uống thử rùi sẽ cm cho bạn để mọi người yên tâm-Tớ là chuột bạch^0^!!!!Chúc mẹ nó đắt hàng!!!

8. Ðề: Đặc sản chè Thái Nguyên thơm ngon và sạch do gia đình tự trồng và sao (100-250k/kg)

Hehe, cám ơn mẹ nó nhiều nhé! Nhớ phát biểu cảm tưởng đấy! Hóa ra nhà mình và nhà linhnhi lại gần nhau thế

9. linhnhi2006

HUm nay mới vào cm cho mẹ nó đây : ông ngoại Nhy khen trà xanh, thơm, ngọt ngọt, thơm thơm, nước trà đẹp và không bị vụn cám nhá!....Có rỳ tớ sẽ ủng hộ mẹ nó dài dài nha!!!!

10. Ðề: Đặc sản chè Thái Nguyên thơm ngon và sạch do gia đình tự trồng và sao (100-250k/kg)

Uh, nhiều người mua chè của mình cũng nhận xét thế, chủ yếu bán cho người quen mừ. Bravo ông ngoại Nhi nhé! Khi nào hết lại alo mình, mình cũng sẽ hết lòng ủng hộ vụ giò chả pa tê nhà cậu hehe

11. Ðề: Đặc sản chè Thái Nguyên thơm ngon và sạch do gia đình tự trồng và sao (100-250k/kg)

Hehe, uh, món này có vẻ loãng quá rồi, trước khi định bán không 'ngâm cứu' kĩ, căn bản chị gái muốn mở đại lý ở HN cho nên mình mới nghĩ vào lamchame xem thế nào, từ hôm tập tành bán đến giờ cũng bán được kha khá nhưng toàn người quen với hàng xóm hihi, tâm lý mình cũng thế mà, chỉ thích mua cái gì khi biết rõ nguồn gốc; chắc không có duyên bán trên này rồi mẹ nó ah. Mẹ nó làm ăn có ổn ko? Mặt hàng đó độc đấy :) (Chè này mình bán hộ chị gái thôi)
    Nhà mình mẹ mình làm thuốc nam có tiếng 1 vùng, cũng muốn tận dụng nguồn đó để KD nhưng chưa biết đi theo hướng nào :D

12. linhnhi2006

Thế mẹ Cỏ chữa được những bệnh rỳ thì up lên cho mọi người biết nhỡ có ngươi cần thì sao...Chúc mẹ nó kd tót nhá!!!

13. Ðề: Đặc sản chè Thái Nguyên thơm ngon và sạch do gia đình tự trồng và sao (100-250k/kg)

Hehe mẹ tớ chữa được nhiều bệnh phết, hồi trước tớ còn định cắp sách về học mẹ để phòng thân nhưng phải vào tận trong rừng thấy nhọc quá lại sợ nhầm lá nên nản. Tớ cũng chỉ định bán lá mát bổ gan+thận thôi (cũng tự trồng hoặc lấy trong rừng và tự phơi nắng tự nhiên hoặc sao bằng củi, không sợ sấy bằng lưu huỳnh độc hại như mấy hiệu thuốc bắc), mọi người cùng dùng được. Nhưng vẫn chưa có ý tưởng gì hết, vẫn tự c ung tự cấp thoai

14. linhnhi2006

hic nhà cửa vắng vẻ thế!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Mẹ nó thử mở topic mới xem ntn? Chè bây giờ nhiều người bán quá mà!!!!!!!!!!!

15. mekeotit2011

mekeotit2011 Thành viên rất tích cực

chè ngon 100k có free ship ko bạn ? dc chữ ký :)

16. Ðề: Đặc sản chè Thái Nguyên thơm ngon và sạch do gia đình tự trồng và sao (100-250k/kg)

Mình PM cho mẹ nó rồi nhé! Chiều nay sẽ ship cho bạn!

17. Ðề: Đặc sản chè Thái Nguyên thơm ngon và sạch do gia đình tự trồng và sao (100-250k/kg)

Mẹ Nhi đợt này buôn bán đắt hàng không? Món chè này chắc phải đến Tết mới nhiều người mua. Hơn nữa mình mới chân ướt chân ráo nên chưa có nhiều KH, phải dần dần mẹ nó nhỉ!

18. saparot

saparot Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó ơi mình ở Nguyễn Văn Cừ, mẹ nó tiện đường ra Nguyễn Sơn thì ship thử cho mình mỗi loại 0,5kg uống thử nhé.

19. Ðề: Đặc sản chè Thái Nguyên thơm ngon và sạch do gia đình tự trồng và sao (100-250k/kg)

Okie mẹ nó, pm cho mình địa chỉ và số ĐT nhé, thứ 2 mình sẽ ship qua

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.