Toàn quốc: 20/4. Thắt Lưng Nam Da Thật. Adidas,uniqlo,nike,ae Xuất Xịn Chính Hãng 180k.bao Xịn Các Mẹ Tặng Xã

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi 8X va Anh, 24/11/2011.

1. little bear

little bear Thành viên rất tích cực

Ðề: Hàng VNXK Cho Anh Em Diện Tết, Sale 10-20%

MS7: Áo khoác Da 1 miếng, đảm bảo da xịn 100% :loại này chỉ đánh xi, có 1 màu đen thôi, cổ áo, bo gấu dày dặn ấm áp. Hàng xuất Hàn Quốc. Giá thị trường 1T3 đến 1T4,em bán 1T Hiện đang sale off tết
    Mẫu này còn size nhỏ không bạn?

2. 8X va Anh

8X va Anh Hot Boy Hội 86 ;))

còn sz L mẹ nó ạ,nễu xã tầm 60kg đổ lên thì vừa

3. notme

notme Thành viên mới

Áo này size gì vậy ?

8X va Anh thích bài này.
  4. chuoi.tay

chuoi.tay Bắt đầu nổi tiếng

oánh dấu nhà ông
    sang tuần dắt xã đi xem

8X va Anh thích bài này.
  5. 8X va Anh

áo này sz M, L nhé bạn,size L mẫu này bằng size M EU thôi.mình cũng lấy 1 c để mặc rồi.hi

thanks bà nhanh chân nhé, qua tôi sale cho xã bà diện tết ;)

Sửa lần cuối: 31/12/2011
  6. aloha_1234

aloha_1234 Bắt đầu tích cực

Mẫu MS1 áo khoác Pull and Bear có lấy thêm màu xanh k bạn ơi.
    Size M ý.
    Nếu bạn đang có thì nhắn mình vs nhé :)

7. 8X va Anh

Pull&Bear mầu xanh hết hàng ko còn để về thêm đâu bạn ơi :D màu ý đẹp, giống màu xanh của áo Levi's Lông vũ MS12. Bạn xem có ưng mẫu nào khác ko, mình đang sale off nốt để về tết để giá tốt cho các mẹ qua ủng hộ đấy :D

8. notme

notme Thành viên mới

sz M thì ng cao 1m6 có mặc vừa ko ? hay vẫn dài ?

9. 8X va Anh

mình cao 1m7 mặc thì vừa trùm thắt lưng, 1m6 thì chắc phải qua thử thực tế, còn xem bạn có thích mặc thoải mái hay thích mặc ôm gọn. Chủ yếu là vừa vai bạn ah!

10. dkhangnguyen

dkhangnguyen Bắt đầu nổi tiếng

MS11: Nỉ Dằn Di zara young Size M,L,X áo này giá nhiêu em?

8X va Anh thích bài này.
  11. 8X va Anh

Tìm hiểu về hàng
    VIỆT NAM XUẤT KHẨU (VNXK)

- Mình có thu thập và in tài liệu này ở cửa hàng, mọi người có thể đến tham khảo trực tiếp!

(Tài liệu được làm và thu thập thông tin dựa trên kinh nghiệm của bản thân, không tránh được nhiều sai sót, quý khách vui lòng chỉ tham khảo để biết).
    (Vui lòng đọc hết sẽ có câu trả lời cho các câu hỏi xuất hiện trong quá trình đọc.)

Hàng VNXK là gì?
    Là hàng hóa chính hãng được may tại Việt Nam, xuất khẩu đi các nước EU, Châu Á, Châu Mỹ...và không được phép bán trực tiếp tại Việt Nam. Chính vì thế giá sản phẩm khi được mang từ nước ngoài về thường rất cao vì nhập theo giá web, phải chịu 2 lần thuế xuất khẩu, nhập khẩu, qua cửa hải quan của nước xuất đi và nhập + về chi phí vận chuyển, VAT…
    Hàng hóa của các hãng nổi tiếng trên Thế Giới như Nike, Adidas, Puma, Lacoste, Prada, Rebook, Clarks… mỗi hãng đều có 1 tiêu chuẩn khác nhau, dù được gia công tại bất cứ nước nào như Ấn Độ, Thái Lan, Trung Quốc, Campuchia… trong đó có cả VIỆT NAM. Khi nguồn nhân lực trong nước đắt đỏ và khan hiếm, họ sẽ tìm 1 nguồn cung cấp nhân lực mới, với giá thành rẻ. Tất nhiên các hãng sẽ đưa dây chuyền sản xuất (chất liệu, công nghệ, máy móc, tiêu chuẩn, quản lý…..) của họ vào, công nhân sẽ được đào tạo làm việc theo dây chuyền đó. Theo số liệu từ năm 2010 thì tại Việt nam có khoảng trên 3000 công ty sản xuất hàng dệt may xuất khẩu với thị phần hàng dệt may xuất khẩu tại 3 thị trường chính là : Mỹ (55-57%), EU (20%) và Nhật (10%) và Việt Nam đứng trong Top 05 nước xuất khẩu hàng dệt may lớn nhất Thế giới.
    Hàng do các hãng ở nước ngoài thuê VN mình may gia công, nguyên phụ liệu là 100% nhập từ chính hãng sang, nên công nghệ của các nước rất hiện đại, được nhiều người ưa chuộng. Chất lượng hàng VNXK là hoàn toàn bảo đảm như hàng được bán trong hãng. Tất cả các sản phẩm đều có thiết kế và thông số kỹ thuật. Ví dụ: áo nỉ được thiết kế phía trước áo và ống tay có 1 lớp lót để chống gió, hoặc nỉ dày, (khi đi đường thì đây là phần tiếp xúc trực tiếp với không khí lạnh), còn phía sau áo được thiết kế 1 lớp lót mỏng hoặc lưới, để thoáng ở lưng.

Câu Hỏi: Tôi được biết hàng gia công xuất khẩu không bán trong thị trường trong nước mà chỉ dành để xuất khẩu, tại sao Việt Nam lại có hàng Việt Nam Xuất Khẩu?

Tất cả đơn hàng gia công xuất khẩu tại Việt Nam đều xuất khẩu. Tuy nhiên có một số sản phẩm vẫn ở lại như:
    - Hàng mẫu (bên trong tem giày sẽ có chữ "Sample" hoặc "Not for sale")
    - Hàng dư (số lượng rất ít để bù vào đơn hàng khi Hải Quan kiểm hóa không trả lại, nếu vẫn còn dư buộc phải hủy). Còn gọi là hàng dư 3%, 1 số nước kiểm tra hàng dư này rất chặt chẽ, cắt hết tag mác, thậm chí cắt ngang áo..v.v… hiện nay khắt khe nhất vẫn là Nhật Bản và Hàn Quốc.
    - Hàng trưng bày, hàng mẫu tồn kho.
    Và rất hiếm khi, nhưng vẫn có những lô hàng hủy hợp đồng.

Thế nào là hàng hải quan (hàng móc container ở cửa hải quan), hàng dư 3%, hàng nối chuyền, hàng lên (hàng nhái)?

1. Hàng móc container (hàng Hải Quan)
    Nhiều bạn định nghĩa sai lầm: rằng hàng hải quan là hàng ra đến cửa hải quan được các cô chú ở cửa hải quan giữ lại với số lượng 20-30c để kiểm định. Thường thì hải quan chỉ kiểm định 1-2c và được tặng luôn, họ không kinh doanh các mặt hàng này.
    Thực chất: là hàng móc container (công tơ nơ), chuẩn nhất vẫn là ra Cảng, đi cùng Hải Quan kiểm hàng xuất ra nước ngoài. Số hàng thiếu hụt, rút ra này cũng đã được tính toán khi xuất đi, để đảm bảo đủ đơn hàng theo hợp đồng. Thường số lượng rất ít, đếm trên đầu ngón tay. Đầy đủ tem tag, y như ở store của hãng sau khi xuất đi. Chất lượng thì không cần phải bàn thêm.

2. Hàng xuất dư (hàng dư 3%)
    Đó là theo quy trình sản xuất, để đảm bảo số lượng hàng xuất đủ và đảm bảo chất lượng, các nhà máy sản xuất hàng dệt may xuất khẩu bao giờ cũng làm dư khoảng 3% số lượng đơn hàng để đề phòng hàng hỏng hoặc thiếu trong quá trình sản xuất và khi đơn hàng được xuất đi, số lượng hàng làm dư này sẽ được các nhà máy thanh lý. Đây chính là nguồn gốc”Hàng VNXK” với các “Thương hiệu quốc tế” tại các cửa hàng “Made in Vietnam”. Nhưng có thể bị rạch ngang tag, cắt tag, hoặc có thể để nguyên, tùy theo kiểm định của từng hãng, từng nước, thường dễ thì vẫn còn nguyên tag, nguyên chip.
    Lô hàng này thường được tuồn ra từ nhà máy, số lượng có thể nhiều hơn chút vd: 100c sẽ dư ra 3c, đơn hàng tầm 1000c sẽ dư được khoảng 30c. Có những đơn hàng lớn vài nghìn chiếc thì số lượng sẽ lớn hơn.
    Chất lượng hàng dư 3% cũng thường được kiểm định bởi 1 bộ phận, gọi là phòng: QC (Quality Control) là kiểm tra và kiểm soát chất lượng sản phẩm; được đặt xen kẽ giữa các công đoạn sản xuất và ở khâu thành phẩm để kiểm tra chất lượng. Hàng đã qua phòng QC (còn gọi hàng QC) thì chất lượng có thể yên tâm đến 99%.

3. Hàng nối chuyền
    Các sản phẩm sau khi đã xuất đi còn dư lại vải, phụ kiện, tem tag, thường được chính công nhân trong nhà máy may thêm, hàng này có khi còn dư đầy đủ, từ nguyên liệu chính, đến khuy khóa, nhưng lúc này sẽ không còn được chính xác y nguyên 100% như hàng zin nữa, nên giá thành sản phẩm sẽ rẻ hơn, loại hàng này thường về sau khi hàng zin đã xuất đi 1 thời gian. Ưu điểm giá thành rẻ hơn, nếu nguyên liệu chính còn dư chuẩn thì vẫn ok, bản thân mình nghĩ, các loại nguyên liệu này so với hàng TQ thì vẫn 1 trời 1 vực, dân ta còn nghèo, chơi loại hàng này cũng rất hợp lý và tiết kiệm. Và đa số hàng Made in VN trên thị trường hiện nay là loại hàng nối chuyền này, số lượng rất lớn, nhưng cũng cần cảnh giác với những loại hàng đội lốt, nhái theo, nhiều mẫu mã họ nhập cả hàng trung quốc vào, cắt hết mác đi và bảo là do hàng xuất dư, hàng nối. Với loại hàng này thì chỉ cần chú ý đường kim mũi chỉ, nhưng đôi lúc thậm chí họ còn mua chip với giá rất rẻ để gắn vào, và nói là hàng dư xịn khiến nhiều chủ hàng mới vào nghề cũng dễ dàng bị lừa.

4. Hàng Lên (hàng nhái):

Loại này thì tràn ngập thị trường nên có khi em không cần phải, nói gì thêm nhiều nữa, không có nguyên liệu, không có phụ kiện, chỉ nhìn và may nhái lại theo mẫu, có thể là hàng may tại việt nam, hoặc hàng TQ may nhái, nếu hàng may nhái tại việt nam thì đúng là đeo mác made in VN chả có gì sai, nên đây cũng là điểm “lách luật” của những chủ hàng không trung thực.

Một điều ít ai biết là những hàng được "tuồn" ra ngoài, nếu hãng biết, nó sẽ phạt công ty nhiều như thế nào đâu, và đôi khi hàng vừa xuất chưa lên web (các bạn có thể xem ở tag sườn, thường ghi ngày tháng năm xuất đi), có những anh hay đi công tác nước ngoài, mặc và đi vào trong hãng, nếu họ biết được thì chắc chắn đối tác tại Việt Nam sẽ bị truy cứu và phạt nặng, vì mình bán trước ra mà lại phá giá của họ.

- Kinh nghiệm của bản thân mình thấy, hàng nối chuyền của họ cũng rất đẹp, nhưng với những người hay săn đồ zin 100% thì yêu cầu chuẩn từ "đầu đến đuôi".

HÃY LÀ NGƯỜI TIÊU DÙNG THÔNG THÁI!

1-Phản Hồi Của Khách Hàng.
    2-Cách Giặt Tẩy Các Loại Vết Bẩn.

3-Nhận Biết, Tìm Hiểu Hàng VNXK.
    -------------------------------------------------------
    QUAY LẠI TRANG CHỦ

- Link ********
    Face book Fanpage: - Facebook.com/nhlshop8x
    - Làm Sơn, trang trí, tư vấn giải pháp miễn phí, tin cậy, an toàn.
    - Son dưỡng Nga xách tay, giá chỉ 65k.
    - Cho thuê lô nhà trọ khu vực Tây mỗ (cách BigC 05' xe máy), khép kín, lịch sự, giá hạt dẻ từ 1,1Tr.

Sửa lần cuối: 28/12/2013
  12. hong_nhung1989

hong_nhung1989 Thành viên rất tích cực

chị ơi pm cho em giá áo khoác lông vũ levis size s
    giá tốt chị nhé,mà nó chuẩn là hàng lông vũ đúng ko chị?
    miễn mặc ko bị lông chui hết ra ngoài như vịt là ok
    sorry chị nhé vì nhìu vụ áo lông vũ bị như vậy quá nên em lo:rolleyes:

8X va Anh thích bài này.
  13. thanhbinhnguyen

thanhbinhnguyen Bắt đầu tích cực

PM mình giá áo lông vũ levis và áo da nhé. Cao 1m7 nặng 67 kg mặc size nào bạn? Thanks

8X va Anh thích bài này.
  14. bibibebe2410

bibibebe2410 Bắt đầu nổi tiếng

bác cho em xin giá áo khoác Cabela màu xanh sz S/M vào inbox nhé

8X va Anh thích bài này.
  15. Pham Thuy Duyen

Pham Thuy Duyen Thành viên rất tích cực

Áo Khoác Cabela's --> cho giá e này nhé bạn

8X va Anh thích bài này.
  16. 8X va Anh

đã pm tất cả các bạn nhé.các bạn check inbox giùm mình

17. Nhimcao

Nhimcao Bắt đầu nổi tiếng

MS7: Áo khoác Da 1 miếng, đảm bảo da xịn 100% :loại này chỉ đánh xi, có 1 màu đen thôi, cổ áo, bo gấu dày dặn ấm áp. Hàng xuất Hàn Quốc. Giá thị trường 1T3 đến 1T4, Hiện em đang sale off tết giá tốt nhé, các mẹ ủng hộ số lượng còn ít hơn 10c, 2 size M,L

=--> PM cho em giá em này nhé, có màu đen hay còn màu khác nữa ạ??

18. 8X va Anh

hi áo chỉ có màu đen thôi bạn nhé, bạn qua ủng hộ cho hết hàng nhé, đắt rẻ mình cũng sale nốt để về tết hihi

19. jerrydau

jerrydau Thành viên mới

bạn ơi áo này còn màu gì ... size nhỏ còn ko ...

pm tớ giá lun nhá ..

20. bi_beo91

bi_beo91 Thành viên mới

chị ơi áo MS12 giá bao nhiêu vậy?

8X va Anh thích bài này.