Toàn quốc: SHOP EMILY: Máy XAY TAY ĐA NĂNG ĐẦU INOX BRAUN và MOULINEX giá TỐT.

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Emily, 28/5/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Chipbebong

Chipbebong Đồng phục gia đình

Chị ơi, em lấy cho cô bạn một máy trước đã ạ, lấy em MCA 1520K nhé. Sáng mai chị ship đến 65 Văn Miếu giúp em nhé (trong giờ hành chính), chiều thì dễ bạn ý chuồn về trông con, hihi
    Số tel của bạn ý đây ạ: Phương Anh - 0947929892

Sửa lần cuối: 3/6/2009
    Emily thích bài này.
  2. ngahoa

ngahoa Thành viên đạt chuẩn

Cho e hỏi, hàng ship đến tận nơi thì thủ tục bảo hành làm như thế nào?
    Hàng của chị bh 1 năm, ok rồi nhưng sao cũng hàng Braun mà có chỗ bảo hành 6th?

3. scarlet_0203

scarlet_0203 Bắt đầu nổi tiếng

Chị H lại kinh doanh thêm cái nì à? đa năng nhở?

4. lhoanglan

lhoanglan Bắt đầu tích cực

Mình vừa ck mua máy + bộ Vehicle bạn ship giùm mình vào SG nha. TKS bạn

5. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

Nhân dịp nhu cầu của con 40% + ... bức xúc 60% khi đọc bài này (bài đầu tiên & duy nhất của 1 Newcomer Member) e mua ủng hộ chị 1em Mr6550 MCA.
    Chúc chị ngày càng đắt hàng & luôn vững tâm. Ở đây các mẹ thừa hiểu những nick lập ra chỉ để viết 1 bài là như thế nào rồi. Đúng là cạnh tranh không lành mạnh!
    Địa chỉ e đã PM chị nhé! Thanks

Emily thích bài này.
  6. bebong

bebong Thành viên rất tích cực

chị ơi, mặc nick An Phát nói gì bọn em vẫn ủng hộ chị-một người bán hàng có tâm và luôn đứng về phía khách hàng. Thành thực mà nói mua hàng của chị em rất yên tâm về chất lượng vì em biết chị đã tìm hiểu và chọn lựa rất kỹ mới bán cho mọi người.Hãy vững tin lên chị nhé.

Emily thích bài này.
  7. mevuhien

mevuhien Thành viên nổi tiếng

Ban oi, cho minh xin gia may xay dơn nang Braun loai 450 W, dau nhua nhe

8. lovechildren

lovechildren Thành viên rất tích cực

Chị ơi, chị có nhớ em bên topic đồ chơi Gigo không? Chị cho em xin giá của mấy loại máy xay Braun kia nhé :) Em có 1 cái đơn năng rồi - giờ đang ngâm cứu cái đa năng đây vì nhà chưa có máy xay thịt và cũng chưa có đánh trứng :) Chúc chị luôn đắt hàng

9. Mẹ Mọt

Mẹ Mọt Ôi...cuộc đời..........

cho em giá của cái số 1 và số 3 nhé chị.

10. nguyenthaiminh

nguyenthaiminh Thành viên sắp chính thức

Chị Emily ơi, PM cho em giá của cái số 3 và cái số 4 nhé. Thanks chị.

11. ben10mum

ben10mum Thành viên rất tích cực

Chị ơi cho em hỏi giá máy MR6550 MBC HC nhé. Thanks chị nhiều

12. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

C ơi, e đã nhận đc máy rồi. Nhưng vẫn còn thiếu Phiếu bảo hành. E thấy anh giao hàng bảo mai có sẽ mang đến, sao c ko để mai giao luôn thể cho đỡ mất công đi lại ạ? Khổ thân c quá!

13. Emily

Emily Thành viên nổi tiếng

Vì chị muốn mọi người nhận được máy luôn, vì hôm qua nhập hàng nhìn máy thích quá, chị chắc chắn sẽ giao phiếu bảo hành cho em, em yên tâm nhé.

14. Emily

Tập cho bé ăn dặm với món cháo xay trộn sữa

Khi bé mới ra đời đến ba tháng, mẹ nuôi bé thật yên tâm, chỉ cần cho bé dùng sữa, ngày 7-8 bữa là được, mong mỏi đến hết tháng để cân bé lên, hồi hộp và rồi cười hý hửng. Tuy nhiên khi bé 3.5 tháng, hầu như bà mẹ nào cũng phân vân về việc cho bé ăn dặm như thế nào.

Nếu bạn nuôi con lần đầu, mình đoán chắc bạn sẽ quay điện thoại hỏi nhiều người về việc cho bé ăn dặm và ròi sẽ nhiều người mách bạn cho ăn thử bột ăn liền, đặc biệt là bột ăn liền HIPP. Rồi xen kẽ giữa các bữa sữa chính, bạn sẽ múc thử 1 tý bột, hòa hòa khuấy khuấy cho sền sệt rồi cho bé nêm nếm thử. Bột ăn liền rất đắt tiền (gần 100K / hộp) và bạn cứ tin là bé sẽ thích.
    Không hẳn thế đâu bạn ơi! Có bé không chê bột ăn liền, nhưng có bé rất ghét. Bé sẽ khóc hết nước mắt để từ chối suất bột nhỏ nhoi và bạn sẽ nản lòng. Mỗi hộp bột sau khi đã mở ra rồi chỉ được dùng trong 2 tuần và rồi thế nào bạn cũng phải vứt bột đi, thật lãng phí phải không.

Có một thứ để tâp ăn dặm cho bé vô cùng đơn giản, tiện lợi và bé rất rất thích. Đó là .....CHÁO XAY các bố các mẹ ạ.

Hãy nấu một nồi cháo hoa hơi loãng, sau đó xay nhuyễn rồi lấy ra một ít, để âm ấm hòa với sữa cho bé dùng, bé sẽ xơi hết một mạch 90ml không thắc mắc gì đâu bạn ạ.

Bạn có thể nấu nửa bơ gạo, khi cháo chín nở bung, bạn cho ra, gạn trên một cái rây lọc, thứ nước sánh sệt chui qua cái rây được gọi là nước tuyết cháo. Nước tuyết cháo rất bổ và rất mềm, min, nếu bé còn quá bé, bạn thậm chí có thể lại xay lại nước tuyết cháo để đảm bảo bé không thể bị nôn vì những mảnh cháo nhỏ tý.

Bạn trộn sữa vào nước tuyết cháo và cho bé ăn, bé sẽ không chối từ đâu.

Sau một thời gian khi bé đã chấp nhận món cháo sữa, bạn có thể giới thiệu thêm một ít rau củ quả cho bé làm quen.

Loại rau củ đầu tiên rất hợp với món cháo xay trộn sữa đó là bí ngô. Bạn cho vài lát bí ngô vào cháo và nấu, sau khi xay, hỗn hợp ngon như chè vậy.

Dần dần, bạn giới thiệu thêm cho bé đa dạng các loại rau củ, hạt, như đỗ đỏ, đỗ cô ve, ngô mỹ. Riêng ngô, bạn có thể làm món sữa ngô cho bé dùng rất đơn giản mà ngon. Ngô mỹ hoăc ngô nếp non tươi, bạn mua về, rửa sạch sẽ, lấy dao gỡ hết hạt ra, cho ít nước vào, xay nhuyễn lên, sau đó bạn lọc qua rây lọc, rồi cho vào xoong quấy lên, sữa ngô sánh thơm thơm ngon lắm. Bạn để âm ấm rồi trộn sữa vào cho bé dùng.

Cháo xay hay bột với đậu cô ve cũng rất ngon, hơn nữa, nên nhớ là đậu cô ve nhiều đạm nên bữa nấu đậu, bạn hãy bớt suất thịt của bé đi nhé.

Khi bé lơn lớn một chút bạn có thể rưới thêm chút váng sữa hay kem tươi vào món cháo bột cho bé, hoặc cho một mẩu phô mai vào cho bé, những món này bé không chê đâu bạn ơi.

Bạn nên nhớ là, pho mai tốt cho bé, nhưng mà không phải bữa cháo bột nào bạn cũng nhét phô mai vào. Nếu bạn nấu bột và cho rau muống hay mùng tơi hay rau dền, rau cải thì đừng cho phô mai nhé.
    Phô mai chỉ phù hợp với các món mang hơi Âu như: cháo súp cà rốt khoai tây, cháo súp đậu, cháo ngô.

Bạn cũng có thể luộc chín khoai tây với cà rốt rồi xay nhuyễn và trộn sữa cho bé ăn.

Bài viết này thay lời cảm ơn đến tất cả các mẹ đã ủng hộ Emily, một người bán hàng mới. Cảm ơn mẹ Bông, mẹ Ngọc Khuê, mẹ Scarlet, mẹ chipbebong, mẹ Tittom, mẹ tangmarine và nhiều mẹ khác và toàn thể các mẹ đã quan tâm đến topic của mình. Chúc cả nhà ngủ ngon

Sửa lần cuối: 12/1/2010
    tittom thích bài này.
  15. Emily

Sa lát đơn giản mà ngon

Bài viết hôm nay mình tạm giới thiệu nguyên tắc làm sa lad trộn và một số món sa lad vô cùng đơn giản mà rất ngon miệng. Sau khi mình viết hết các loại ra, có lẽ các mẹ sẽ làm được một tiệc salad đấy nhé.

Trước tiên phải nói rằng salad là một món ăn với mục đích để người ta có thể ăn được rau, tươi ngon và đảm bảo các vitamine không bị phân hủy qua chế biến.

Ngồi mà nhai một miếng dưa chuột chẻ cũng mát ruột biết bao. Tuy nhiên nếu bạn biết làm salad, bạn sẽ có thể có những bữa ăn khoái khẩu và rôm rả, mọi người sẽ khen ngợi bạn và bạn sẽ....mặt mày hớn hở, ngực nở đầy rôm cho mà xem, hì hì.

Làm sa lad trước tiên bạn chuẩn bị dung dịch trộn nhé. Rồi sau đó bạn trộn cái gì thì cũng ngon hết.

Dung dịch trộn sẽ gồm: dầu ăn nửa bát - gần 1 bát (nếu mà dầu ô liu thì thôi rồi), đường, 1 quả chanh, hạt tiêu, tỏi băm nhỏ, ớt băm nhỏ, bột canh. Bạn cho tất cả lũ đấy vào cái bát tô sâu lòng, sau đó dùng phới đánh trứng quay theo 1 chiều thôi, nếu bạn có máy xay có đàu đánh trứng bạn có thể làm xong việc này trong nháy mắt và sản phẩm thì đương nhiên tốt hơn tôi kỳ cạch quay thủ công bằng cái phới. Sản phẩm nước trộn sa lát (tiếng Anh gọi là salad dressing) là một thứ sánh sệt, nếm có sự cân bằng của ngọt, chua, mặn, cay, nhưng muốn món trộn ngon, các vị này phải mạnh, nghĩa là ngọt đậm, chua gắt, hơi hơi mặn tý để đến khi vào với rau củ quả, chúng dịu đi là vừa.

Sau khi đã xong nước trộn bạn cất vào tủ lạnh, thậm chí sáng mai bạn trộn cũng được mà.

Còn bây giờ, tha hồ cho các món trộn nhé.

Thứ nhất là: dưa chuột, dứa, cà chua bi, (không có thì cà chua hồng) hành tây. rau mùi , hoăc hỗn hợp mùi tàu và mùi ta.

Dưa chuột cắt lát vừa ăn nghĩa là ko mỏng ko dày nhé.
    Cà chua bi bổ đôi, nếu mà cà chua hồng thì thái miếng vừa ăn
    Hành tây thái khoanh tròn mỏng, thật mỏng nhé trộn với dấm và đường để khử hăng.
    dứa thái lát.

Khi gần ăn ta cho tất tật hỗn hợp đó vào một vật chứa rồi dội sốt lên, dùng đũa đảo nhẹ.

Ôi, tuyệt lắm đấy các mẹ ạ.

Món thứ hai:

Ngô mỹ, cà chua bi, hoa lơ xanh, su hào non, rau mùi càng nhiều càng tốt

Ngô mỹ tẽ hạt, cà chua bi chẻ đôi, hoa lơ xanh rửa sạch ngâm sạch, su hào non thái con chì bằng dao lượn sóng nhé.

Trừ cà chua, còn những thứ kia đem chần trên 1 nồi nước sôi, nhớ giữ lại cái nước để uống hoặc quấy bột cho bé nhé, ngon lắm đấy.

Sau đó cho tất tật vào 1 vật chứa, dội sốt lên...ôi trời ơi là trời. Mà đừng quên rắc rau mùi nhé các mẹ.

Món thứ 3: bắp cải, nho khô...................thôi cho tớ nợ mai tớ viết tiếp nhé, bây h tớ đi gửi catalog cho các mẹ bên topic đồ chơi của tớ đây. Một lần nữa cảm ơn các mẹ đã ủng hộ tớ.

Sửa lần cuối: 11/1/2010
    tittom thích bài này.
  16. Hà Trang be bé

Hà Trang be bé Thành viên tích cực

Bạn có máy xay đơn năng đầu nhựa hoặc đầu inox không? báo giá cho mình nhé! cám ơn bạn.

17. linkc

linkc Thành viên tích cực

Cho mình xin giá máy xay đơn năng, đầu nhựa nhé. Tks

Emily thích bài này.
  18. Mốt Đẹp

Mốt Đẹp Bắt đầu nổi tiếng

Có máy xay thịt dơn năng mulinex của Pháp không hả Emily ?rổ giá luôn nhé

Emily thích bài này.
  19. Emily

Chị Emily ơi, có máy xay đơn năng của Moulinex đấy, bé xinh, xay thịt nhuyễn nhỏ mịn dùng cho em bé ăn, giá thanh lý chỉ vài trăm nghìn thôi chị ạ.

20. Emily

Chào mẹ nó, mình quyết định không bán loại đầu nhựa đơn năng vì bên cung cấp hàng chỉ có loại 300W và giá bán ra là 700K bạn ạ. Như vậy theo mình không rẻ. Mình tư vấn các mẹ nên lấy cái máy MR6550 MCA, cái máy này công suất lớn, cối xay thịt lớn, đầu inox sáng loáng, có cả đầu đánh trứng nữa. Với giá hiện tại, mình cho rằng máy này đáng đầu tư bạn ạ. Vì ngoài em bé ra, gia đình mình nhiều lúc cũng cần đến máy xay. mà đầu inox nó sạch, lúc cấp bách thiếu thời gian có thể cho vào dung dịch nóng sốt mà không lo chất nhựa ít nhiều thôi ra gây độc hại. Về mặt thẩm mỹ, máy MR6550 MCA nhìn rất bắt mắt với đầu inox chắc chắn mà vẫn toát lên nét thanh mảnh, nước thép inox tốt sáng bóng, nói chung long lanh mẹ nó ạ.
    Giá mình PM mẹ nó nhé.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.