Uy tín 3 năm mỹ phẩm xách tay US-UK.Gian hàng đc ce ủng hộ nhiệt tình ở hội chợ

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi flame27, 1/3/2012.

1. flame27

flame27 Thành viên tích cực

- Son Barry M nội địa Anh: 200K, có màu 52 (hồng), 151 (đỏ cam), 121 (đỏ cam), 163 (đỏ)
    - Son Revlon Super lustrous 180k có màu 440 Cherries in the Snow (hồng đỏ), 830 Rich girl red (cam đỏ, riêng em này có 1 cây bị lỗi do vận chuyển, sale 120k cho nhanh nhé)
    - Son Rimmel Kate 170k toàn màu đẹp í. Vỏ đỏ có màu 111 (đỏ cam), 110 (cam ánh đỏ), 109 (cam), 107 (đỏ đậm r*** vang). Vỏ đen có màu 01 (đỏ nổi tiếng rồi nhé), 06 (hồng)

CẢNH BÁO !!! SON KEM NYX GIẢ & CÁCH PHÂN BIỆT

Mình có cô bạn trước làm cùng, mua son NYX Soft Matte Lip Cream màu số 07 Addis Ababa (hay gọi là son kem NYX) của mình, đã dùng hết 2 cây rồi và vẫn muốn mua lại màu này nhưng NYX mình hiện đang hết hàng nên cô bạn phải đi tìm mua chỗ khác.

Mua xong nt cho mình tả là mùi kinh và chất son khác hẳn. Tớ mò sang xem để so sánh và kết luận đây đúng là HÀNG GIẢ !!!! Mà cũng như giá thị trường cũng 135k/1 cây. Fake lòi ra đòi trả lại mà ko đc ="=

Mọi ng xem và tránh nhé, kẻo mua phải hàng lởm, tiền mất tật mang chuốc bực vào người ="=

Trong các tấm hình dưới đây là so sánh 1 cây son thật và 1 cây son giả cùng tên là màu MILAN. Thế nhưng vấn đề là như sau:
    Son thật: tất cả đều khớp và y như web chính hãng
    - Tên màu: Milan
    - Mã màu: 11
    - Vỏ ngoài hồng nâu
    - Son lên màu hồng tím nhạt
    Son giả:
    - Tên màu: Milan
    - Mã màu: 10 (mã 10 phải là của màu Monte Carlo)
    - Vỏ ngoài và lên màu son hồng sen (giống y màu Addis Ababa mã 07).
    Cái này mọi người có thể lên web chính hãng NYX check, có hết trên đó. Thế nên son giả như kiểu râu ông nọ cắm cằm bà kia, ko biết chính xác nó là thể loại gì luôn [-o<

So sánh từ vỏ đã thấy khác. Cây son thật nắp ngắn hơn cây son giả. Nhất là khi cầm trên tay ở ngoài, thấy ngay rằng vỏ của cây son giả là nhựa trong bóng, cái này chụp lên ko rõ.

Tem mác, mã vạch oánh lung tung

Mở ra càng thấy rõ hơn, cái phần trắng trắng đấy ko có ở cây son thật đâu ạ.
    Riêng hình này mình chụp bên trái là cây số 07 Addis Ababa cũ của bạn mình, bên phải là son giả màu số 10 (là màu Monte Carlo nhưng lại ghi tên màu là Milan và lại có màu giống như màu số 07 =))

Số 10 là màu Monte Carlo, số 11 mới là màu Milan. Ce cứ lên web hãng check, hàng lởm nên mới cắm tên cắm số linh tinh

Khác biệt rõ ràng nhất là chất và mùi son. NYX kem vẫn đc biết đến với chất son sệt lì và mềm, mịn xốp, che phủ da tốt, mùi thơm dễ chịu. Còn son giả thì chất son bóng và đểu, quẹt ra tay thấy rất loãng, còn loãng hơn son nước, ko che đc tí nào hết, đb mùi rất khó chịu
    [​IMG][​IMG]

Cả 2 lần hội chợ LCM gần đây nhất hồi Noel 2013 và tết Giáp Ngọ 2014 nhà em tham gia đều đc các chị em ủng hộ nhiệt tình, đến cuối ngày là hàng mỹ phẩm gần như hết sạch sẽ :x. Up cái ảnh cho các mẹ nhận diện nhà em :)

Hàng mỹ phẩm hiện nay thì thật giả lẫn lộn nhiều vô cùng, nhiều món fake nhìn không nhận ra nổi mà phải sử dụng mới so sánh đc chất lượng. Với phương châm sử dụng hàng vừa phải mà chất lượng vẫn tốt còn hơn dùng hàng hiệu nhái, hàng chợ kém chất lượng ko biết gốc gác từ đâu, em xin khẳng định với các mẹ hàng nhà em 100% NO FAKE, tất cả nhập từ các web US uy tín, hàng hoá đảm bảo, nguồn gốc cực rõ ràng. Hàng từ US, UK... cũng có 5-7 loại, ko phải cứ mang tiếng từ nước ngoài là đều xịn hết đâu ạ, các chị em nên tìm hiểu kỹ trước khi mua hàng

Những sản phẩm em bán em đều đã dùng thử hoặc tìm hiểu kỹ trước khi nhập về, là những sp được đánh giá rất cao bởi nhiều người dùng trên các web review mỹ phẩm uy tín, so với giá thành thì chất lượng quá ổn

Về giá cả thì các mẹ, các chị yên tâm, luôn luôn ở mức giá cực kì hợp lý. Tuy nhiên nhà em cũng không phải chạy theo phương châm bán hàng cạnh tranh về giá, mà cố gắng tạo uy tín để buôn bán lâu dài bằng việc cung cấp những sản phẩm tốt, quan trọng nhất vẫn là chất lượng và thái độ phục vụ, mong được các mẹ ủng hộ nhiệt tình :)

:heart: Thông tin về hàng, tư vấn:
    Sms/call: 097.4242.092
    Sms/viber: 0982 409 779
    Comment/inbox trên diễn đàn, FB, nhà em online suốt :)

VÀO FACEBOOK ĐỂ CẬP NHẬP NHANH VÀ ĐẦY ĐỦ NHẤT
    https://www.facebook.com/honeyjar45

:heart: Địa chỉ: số 17, ngõ 29, ngách 29/16 phố Vũ Thạnh (Giảng Võ), Hà Nội . Ngõ to dễ tìm, nhà em đánh số ngược từ ngoài vào nên các chị đi lùi vào phía trong ah
    Trước khi đến call/sms 097.4242.092 (Nga, em gái em, sn 90 )

:heart: Nhận ship hàng toàn quốc, nội thành Hà Nội phí ship 5-30k tùy xa gần hoặc tiện đường em freeship/ghép đơn share ship

Các mẹ ko ở HN em sẽ ship CPN, chỉ 1-2 ngày là hàng được gửi đến tận nhà.
    Chuyển khoản 100% tiền hàng và tiền ship (em ship bằng EMS, họ bắt thanh toán ship trc).
    Chuyển khoản xong nhắn giúp em thông tin người nhận, em check đủ sẽ gửi hàng CPN liền
    Vietcombank Hà Nội: 0021000245762 - chủ TK Trần Thu Nga

:heart: Các chị vui lòng không mặc cả ạ. Xin xem kỹ hàng trước khi mua, hàng mua rồi không đổi/trả lại.

Tks all cả nhà !!!!!!!!! ilovelcm

Một số hàng hết em xóa bớt hình cho đỡ nặng, hàng về up lại ah

HÀNG MỚI VỀ

Kem chống nắng Neutrogena thì phổ biến và nổi tiếng về chất lượng rùi nhé các mẹ. Nhà em đang có giá cực cực tốt, có thể nói là rẻ nhất lcm, mà đảm bảo hàng chuẩn xịn luôn. Thường thì ce chỉ chú trọng dùng kem chống nắng vào mùa hè, mà có khi đi biển, đi du lịch hoặc hoạt động ngoài trời mới dùng, chứ còn đâu là bỏ qua luôn. Nhưng như thế ko nên chút nào, vì ánh nắng, nhất là với cái nắng gắt của mùa hè thì thật kinh khủng khiếp, là nguyên nhân chính chủ yếu gây ra các vấn đề về da như sạm da, tàn nhang, nám, da lão hóa sớm và gây nếp nhăn.... Bởi những vấn đề này chưa xuất hiện ngay nên thường bị các mẹ chủ quan bỏ qua, nhưng về lâu dài về sau sẽ thấy tác hại ạ. Có nhiều sản phẩm kem lót/nền/bb/cc cream bây giờ còn có thêm cả SPF, đó là những sản phẩm tốt nhưng thực sự nó ko thể bảo vệ da khỏi ánh nắng bằng loại chuyên dụng. Kể cả đã đeo khẩu trang và mặc áo chống nắng kín mít thì vẫn rất nên dùng kcn.

Dạng tuýp hết hàng, chỉ còn dạng xit
    KCN Neutrogena Ultra Sheer Body Mist Sunscreen SPF 70 (141g) - 330k

Dạng xịt tiện lợi nhanh gọn, phù hợp cho mọi hoạt động giúp bảo vệ da khỏi các tác động của ánh nắng mặt trời. Mặc dù ghi là body mist nhưng có thể dùng cho cả mặt và body. Để chai cách da 10-15 cm rồi mới xịt. Nếu dùng cho mặt thì ko xịt trực tiếp lên mặt mà sẽ xịt ra tay, xoa đều rồi mới apply lên mặt.

KCN Neutrogena Ultra Sheer Body Mist Sunscreen SPF 100+ (141gr) - 350k
    Hiệu quả chống nắng toàn diện, giá cả kinh tế, nhanh gọn, chống thấm nước, oil-free, ko gây bí tắc lỗ chân lông, cực kỳ thích hợp cho các hoạt động ngoài trời, đi bơi, đi biển… Dùng như loại xịt spf 70 ở trên

Dầu gội khô Batiste (#1 tại Anh và made in UK luôn nha) mới về thêm, HOT lắm a, mình đang dùng và thấy thật sự tiện
    - Chai 50ml có mùi Original, Tropical, Blush giá 110k --> hết chai nhỏ
    - Chai 200ml có mùi Cherry, Floral, Blush, những mùi này rất đc chuộng, giá 190k
    - Riêng chai 200ml loại XXL (làm phồng tóc) giá 210k

Cơ chế của nó là hút dầu thừa trên tóc, giúp tóc không bị bết, kéo dài thời gian đến lần gội đầu tiếp theo, chứ không phải sản phầm dùng thay hoàn toàn cho dầu gội bình thường đc nhé
    Dầu gội khô rất thích hợp trong các chuyến đi chơi, những lúc khẩn cấp mà chưa kịp gội đầu, người cần kiêng nước, hay vì tóc vẫn sạch nhưng riêng cái mái thì bị bết lại

Cách dùng: để chai xịt cách tóc 1 khoảng 10-15cm. Lắc đều chai, tùy thuộc vào tóc dầu nhiều hay ít, xịt vào vùng tóc muốn làm sạch, có thể chia lật tóc thành 2,3 lớp rồi xịt. Lấy lược chải đều tóc để lượng dầu gội dàn đều ra, sau đó lấy tay massage giúp dầu gội ngấm vào tóc. Hoàn thành, vậy là sau đó có thể tạo kiểu tóc thông thường theo ý muốn :)
    Lưu ý: TUYỆT ĐỐI KHÔNG XỊT GẦN NGUỒN LỬA, NHIỆT, ĐIỆN, vì nó thuộc dạng khí nén, xịt vào có thể gây bắt lửa, rất nguy hiểm nên các mẹ dùng phải lưu ý nhé!

[​IMG][​IMG]

Review và cách dùng dầu gội khô Batiste loại XXL Volume ( làm phồng tóc). Chị này đã dùng 10 năm rồi và vẫn tiếp tục dùng (mẹ chị ý cũng dùng)

http://www.youtube.com/watch?v=w1Hr7Z51VDw

:heart::heart::heart: LIP :heart::heart::heart:
    SON THỎI - SON DƯỠNG - SON BÓNG

Smith's Rosebud Salve - 150k/hộp ---> mới về thêm

Rosebud Perfume Co. ra đời năm 1892, bao bì từ đó ít thay đổi và vẫn giữ đc những thiết kế đậm chất vintage thế này (u)
    Là loại son dưỡng quá nổi tiếng và đình đám, son lên màu hồng/cam đỏ rất rất nhạt, chất son trong và mềm như nhung, mùi thơm nồng nàn đúng chất "rose" nhưng dễ chịu chứ ko hề sộc gắt
    Rosebud Salve ko chỉ là sản phẩm dành riêng cho môi khô nẻ, mà có thể dùng nó trên bất cứ vùng da nào như khuỷu tay, đầu gối để chúng thật mềm mại và dễ chịu
    Hiện có 3 mùi: mùi hoa hồng cổ điển (hộp màu trắng viền xanh), mùi dâu và mùi bạc hà

[​IMG][​IMG][​IMG]

Ngoài ra còn có thể kết hợp với đường (tốt nhất là đường nâu) để tạo thành scrub tẩy da chết cho đôi môi căng mọng

Son dưỡng Carmex Original formula - 60k
    Dạng hũ 7,5g. Dạng thỏi 4,25g + SPF 15 --> Hết dạng hũ
    Loại này quá quen thuộc rồi khỏi quảng cáo ạ ^^ Ai cũng nên cất 1 em trong túi, ko màu, đánh ko bóng môi nên nam nữ dùng đều hợp

[​IMG][​IMG]

Son dưỡng The Body Shop Vitamin E Lip Care SPF 15 – 120K

Trước mình dùng dưỡng Burt’s Bee, phải nói là rất hài lòng và thời gian gần đây chuyển sang dùng thử bạn này, kết quả cực ưng ý, ko hề thua kém Burt’s Bee chút nào (Burt’s Bee Beeswax được đánh giá là loại son dưỡng hàng drugstore tốt nhất nhé các mẹ), thậm chí lớp dưỡng còn có phần mỏng nhẹ hơn. Cả 2 đều làm môi ẩm mềm mượt, ko bóng nhờn, ko tạo cảm giác dày bự giả giả
    [​IMG][​IMG]

Son dưỡng The Body Shop Hemp Lip Conditioner - 120K
    Với thành phần chính được chiết xấu từ cây gai dầu (Hemp), loại này đặc biệt dành cho da từ khô đến rất khô. Đôi môi được dưỡng ẩm tốt sẽ trở nên mềm mại, đánh son thỏi rất bám, ko bị đọng son xuống các kẽ môi nứt nẻ. Loại này và loai TBS Vit E ở trên là 2 loại best sell của hãng đấy các mẹ ;)
    [​IMG][​IMG]

Son Rimmel Lasting Finish by Kate Moss (Made in England) – 170k
    Rimmel (mỹ phẩm nội địa của Anh), rất phổ biến và nổi tiếng với các tín đồ yêu thích makeup, các sản phẩm đều chất lượng và giá cả thì thực sự dễ chịu, các mẹ có thể thỏa chí làm đẹp mà ko sợ đau túi tiền
    Son Rimmel mang tên siêu mẫu nổi tiếng Kate Moss có 2 dòng là vỏ đen và vỏ đỏ, về cơ bản thì chất son giống nhau, nhưng vỏ đỏ lên màu lì hơn chút. Son đẹp từ thiết kế đến các shade màu, rất trẻ trung và sành địu. Chất son khá mềm, lên màu chuẩn và lì cực tây, giữ màu tốt nhưng ko hề gây khô môi. Khách nhà em mua khen lắm lắm.
    Vỏ đỏ hiện có các màu: 111, 110, 107, 109

[​IMG][​IMG]

Màu 111 <kiss of life>: tông đỏ cơ bản, có chút sắc cam
    [​IMG] [​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Màu 110: đỏ cam
    [​IMG][​IMG]

Màu 107: A deep berry-red, hot trend năm nay, tông màu này năm nay được chuộng điên đảo, gợi cảm mà vô cùng cá tính.
    [​IMG] [​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Màu 109: cam nền nã, phù hợp với các bạn, các mẹ thích nhẹ nhàng
    [​IMG] [​IMG]

Rimmel Kate vỏ đen có màu 01, 06 - 170k

Son kem Rimmel Show Off Lip Lacquer – 170K
    Hôm ở hội chợ nhiều mẹ nhìn thấy cây son là bỏ xuống luôn vì tưởng đây là son bóng/son nước ạ. Hihi, em xin giới thiệu lại với nhiều mẹ chưa biết. Đây là dạng son kem, 1 xu hướng đang hot và đến giờ vẫn chưa hạ nhiệt. Chất son lúc lấy ra thì ở dạng hơi sệt sệt, có chút bóng nước, khi đánh lên môi thấy cảm giác mềm ẩm, dễ dàng điều chỉnh độ đậm nhạt, và chỉ một vài phút sau son sẽ tiệp vào môi, bền màu lâu trôi
    Phải kem Rimmel phải nói là dùng cực thích. Son dễ đánh, lên môi mềm mướt, màu chuẩn và bám. Son Rimmel ko lì hẳn như NYX kem mà nó có độ bóng nhẹ, nhưng chỉ cần mím mím môi vài phát hoặc dặm bớt giấy ăn là son matte đẹp luôn, lại ko khô tẹo nào. Nếu thích trẻ trung có thể dùng để đánh lòng môi, mím mím môi hoặc lấy tay tán ra sẽ rất tự nhiên

[​IMG] [​IMG]
    Hình bên phải (từ trên xuống): màu Stellar, Apocaliptic, Nova và Big Bang (nhà e ko có màu Nova)

Màu Big Bang: đỏ tươi cho một mùa hè rực rỡ :cool:
    [​IMG] [​IMG]

Màu Apocaliptic: tông hồng trẻ trung, rất tôn và sáng da
    [​IMG][​IMG]

Màu Stellar: hồng cam
    [​IMG][​IMG]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi flame27
    Sửa lần cuối: 20/7/2014
  2. flame27

Eyes

:heart::heart::heart: FACE :heart::heart::heart:
    MÁ HỒNG - KEM LÓT - KEM NỀN - PHẤN PHỦ - CHE KHUYẾT ĐIỂM

Má hồng Bourjois màu 34 Rose D'OR - 280k
    Cứ nói đến tên Bourjois thì phải nói đến má hồng đầu tiên! Được ưa chuộng hơn cả là em màu số 34 Rose D'OR, tông hồng có nhũ mịn vàng, trong hình chụp tới chụp lui ko lên đc đúng màu, ở ngoài màu có sắc hồng nét hơn nhé. Phấn thơm thơm ngọt ngọt và mịn mướt thì dã man, hộp bé xíu cơ mà nén chặt nên dùng ác liệt chắc mới hết đc. Có tí má hồng trông mặt mũi sáng sủa đầy sức sống hẳn lên, ai mà cưỡng lại nổi cơ chứ!!! :)))
    [​IMG][​IMG]

Milani Cosmetics, chắc nhiều mẹ chưa biết đến, nhưng ko phải hãng xa lạ mà rất phổ biến. Hãng mỹ phẩm của Mỹ các mẹ nhé, web http://www.milanicosmetics.com, các mẹ có thể vào đây tham khảo thêm

Má hồng Milani Baked (3,5g - Made in Italy) – 230K
    Má hồng Milani màu sắc tươi tắn phải nói là siêu đẹp, dạng phấn rất dễ dùng. Sau khi oánh để lại lớp phấn mỏng mịn sờ mướt tay lắm. Phấn có nhũ mịn, chỉ cần lớp mỏng là đủ giúp khuôn mặt bừng sáng. Kèm cả gương và cọ

Màu Dolce Pink: hồng có nhũ vàng xinh lắm, nhũ mịn nhẹ, ko kiểu lòe loẹt tuồng chèo đâu ạ
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG] [​IMG]

Màu Luminoso: mùa hè là mùa mà tông cam lên ngôi, khỏe khoắn tự nhiên và rạng rỡ vô cùng
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG] [​IMG]

Má hồng dạng kem NYX Rouge – 170k
    Cá nhân mình rất rất mê dùng má hồng dạng kem. Chất kem NYX Rouge mềm mịn và dễ tán. Dùng ngón tay giữa hoặc ngón áp út (có thể đánh bằng cọ hoặc mút nữa, nhưng mình hay dùng tay cho dễ điều chỉnh, cái này lấy quá là thành hề ngay), lấy 1 lượng xíu xiu rồi đánh theo kiểu dặm dặm nhẹ lên gò má, tán lan rộng dần ra, rồi cuối cùng mới phủ phấn phủ lên. Trùi ui, má lên màu ửng hồng/cam cực tự nhiên như kiểu da dẻ mình hồng hào sẵn vậy, mà còn lâu trôi nữa. Dùng dạng kem rất tiết kiệm, lâu hết quá bao giờ mới đc mua màu mới ;). Có 2 màu siêu yêu là Hot Pink và Glow

[​IMG][​IMG]

Màu Glow: Hồng cam dễ dùng, hợp nhiều loại da
    [​IMG][​IMG]

Màu Hot Pink: Cái tên đủ nói lên tất cả, màu hồng sáng, đánh lên kiểu như hồng baby vậy
    [​IMG][​IMG]

Bảng 10 màu má COASTAL SCENTS - 380k
    Gồm toàn các màu dễ đánh: hồng cam, hồng phấn, cam..., ở ngoài xinh lung linh hơn hình nhìu. Màu lên chuẩn, tự nhiên, màu đậm có thể dùng để đánh shanding luôn nhé. Đủ hộp ạ

[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Sửa lần cuối: 20/7/2014
    MebeThoCon2012 thích bài này.
  3. flame27

Ðề: Ngon Bổ và SIU RẺ - base RIMMEL 180k,base L'OREAL,MAYBELINE Revlon eyeliner,cọ CS

:heart::heart::heart: EYES :heart::heart::heart:

KẺ MẮT - MASCARA - MÀU MẮT

Bút dạ kẻ mắt Revlon Colourstay (1.6g - màu đen) - 180k
    Với các mẹ gặp khó khăn trong việc kẻ mắt thì 1 em kẻ dạng bút dạ sẽ khiến việc trang điểm trở nên dễ dàng hơn, đường kẻ vẫn chuẩn, mềm mại tự nhiên. Với thiết kế dạng bút cùng đầu cọ thuôn nhỏ nên rất dễ cầm và điều khiển để có được nét vẽ như ý, điều chỉnh được nét mảnh hay đậm theo ý muốn, bền màu 16 tiếng
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Bút kẻ mắt Rimmel ScandalEyes (1.1ml - màu đen) - 180k
    Thêm 1 loại bút dạ cho các mẹ lựa chọn. Hàng của Rimmel nói chung theo em là ổn, giá cả nhẹ nhàng hợp lý. Bút có đầu cọ mảnh hơn loại Revlon ở trên, màu mực ra đều, loại này waterproof nhé các mẹ

[​IMG] [​IMG]

Kẻ mắt nước Revlon ColorStay (2,5ml - màu đen) - 180k ---> có hàng test vì em cũng đang dùng
    Em nè khỏi phải khen luôn vì quá quen thuộc rồi. Tuy là dạng nước nhưng vì đầu cọ cứng và mảnh vừa phải nên rất dễ điều chỉnh, nhanh khô, đường kẻ nét nhưng trông ko quá sắc, em kẻ đi làm cả ngày từ sáng đến tối muộn mà về gần như còn nguyên ko lem, ko trôi tí nào. Tín đồ của eyeliner đều phải có em này nhé. Lắc trước khi dùng

[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Gel/kem kẻ mắt Maybelline Lasting Drama (3g - màu đen đậm) - 230k (giá đợt này tốt hơn chút, 220k) ---> có hàng test luôn nhé, đảm bảo ưng mới rinh về
    Được vote 4/5* bởi 1370 người trên trang makeupalley uy tín, còn các trang làm đẹp khác thì khen vô số, nổi tiếng kinh ạ. Luôn được so sánh với những tên tuổi như Mac fluidline hay Bobbi Brown. Chất kem mềm nên dễ lấy, dễ kẻ và độ bám màu chống trôi khỏi bàn. Cái kem của nó để lâu ngày cũng ko bị khô hay vón cục. Nếu so với MAC thì MAC vẫn nhỉnh hơn về độ mềm của kem, nhưng với giá chưa bằng 1 nửa MAC mà còn kèm cọ kẻ chuyên dụng thì thực sự em này quá xứng đáng để rinh về

[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

NYX Jumbo Eye Pencil (0.5g) - 110k (giá đợt này 100k)
    Em jumbo mũm mĩm này khách đến mua hàng đều nhăm nhe muốn thử, nhìn kute cực luôn. Nó là sự kết hợp giữa chì kẻ mắt và phấn mắt. Chất chì mềm dạng như kem í, dễ kẻ (nếu dùng để kẻ line); dễ tán và lên màu đẹp, màu khá là bền (nếu dùng làm màu mắt); bám và giữ màu lâu, giúp cho màu lên chuẩn (nếu dùng để làm base mắt). Ngoài ra các màu sáng còn có thể dùng highlight nữa. Giá rất dễ chịu cho 1 em đa công dụng như vậy . Có màu:
    - Cottage Cheese: trắng nhũ nhẹ, có thể dùng để viền mí giúp mắt to tròn hoặc để nhấn highlight sống mũi, nhân trung --> hết
    - Black Bean: màu đen
    - Dark Browm: nâu đen
    - Yogurt: hồng nhũ, kẻ line, viền mí hay tán thành màu mắt đều xinh --> hết

[​IMG][​IMG]

Mascara Maybelline The Colossal Volum Express - 170k ---> tạm hết
    Chị em nào lông mi ngắn và thưa thì thử e này đi nhé, đảm bảo ko hối tiếc. Nó làm mi dày và dài ( x9 lần), cong tự nhiên, tơi sợi chứ ko hề vón cục. Đặc biệt Maybelline Volum Express 9x có chứa chất collagen dưỡng mi, cho sợi mi mượt hơn so với các mascara thông thường

Mascara Maybelline Full 'N Soft Waterproof - màu very black - 180k
    Được khen ngợi ngập tràn và được vote 4/5* bởi 3334 người yêu thích làm đẹp trên makeupalley.com. Full n Soft cho hàng mi dày và dài như đi nối mi vậy ^^, nhưng cảm giác như lông mi được nối thêm các sợi tơ mảnh (văn em hơi dốt), sợi tách rõ, dù đánh 1 hay 2 lớp thì mi cũng ko bị nặng cụp, nhìn mềm mại cực tự nhiên chứ ko phải kiểu bết dính vón cục chân nhện đâu ạ. Loại vỏ bạc chống thấm nước, ko lem, mùa hè đi biển, đi bơi thì tuyệt!

[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Mascara Maybelline The Falsies Volum' Express Waterproof - màu Very black - 170K

Với thiết kế cọ hơi có độ cong giúp nâng đẩy và định dạng làn mi tốt hơn, oánh lên mi dày long lanh lắm ạ. Chất kem mascara ko bị quá ướt nước như 1 số loại mà hơi khô chút, giữ cho mi cong lâu, đánh nhanh tay là được. Ko thấm nước, ko lem, thiết kế và vỏ màu tím bắt mắt. Em này luôn nằm trong list hàng phải nhập về vì khách mua nhiều và ưng lắm ;)

[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Mascara Maybelline Last Discovery Waterproof - màu đen - 170k
    Trong các nhãn hiệu mascara thì Maybelline quả thực rất phổ biến và chất lượng, rất khó để lựa chọn vì loại nào cũng muốn thử. Loại Last discovery này cả vỏ ngoài và cọ đều thiết kế khá nhỏ gọn, đơn giản. Cọ của nó nhỏ hơn các loại thông thường nhưng hiệu quả ko hề giảm. Chính vì đầu cọ bé nên dễ dàng luồn chải vào tận gốc chân mi và cả những sợi mi nhỏ ở góc trong đuôi mắt, nơi mascara thông thường hay bỏ sót. Chỉ cần phủ 1 lớp là đủ đẹp tự nhiên, 2-3 lớp sẽ cho làn mi dày mà tơi nhẹ. Chống thấm nước
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Mascara Physicians Formula 100% Natural - màu đen - 150k
    Loại này thì thành phần tự nhiên lành tính, mẹ nào mắt nhạy cảm thì nên dùng. Em cũng đang dùng cây này, vội đi làm ko kẹp mi, chỉ quẹt quẹt vài nhát là mắt trông có sức sống ngay, dài dày vừa phải, được cái rất tự nhiên, cái cọ của nó tách sợi tốt. Tuy vậy chỉ phải cái tội là hơi bị lem, em thỉnh thoảng lại phải ngó qua để lau

[​IMG] [​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Bảng 12 màu mắt MUA - 240k
    MUA (Makeup Academy) cũng là 1 brand của Anh nổi tiếng với các sản phẩm chất lượng theo đúng tiêu chí ngon-b
    ổ-rẻ. Các bảng 12 màu mắt dưới đây được coi là bản sao của Urban Decay Naked và Naked 2 đình đám. 1 bảng MUA gồm 12 màu mắt gồm cả màu nhũ + màu lì (màu nhũ nhiều hơn) và 1 cây cọ mút 2 đầu, dùng cho cá nhân quá chuẩn. Hầu hết đều là các tông màu tự nhiên như nude, kem nâu, xám, vàng đồng... rất dễ dùng, dễ mix. Chất mềm dễ tán, màu lên chuẩn, nhẹ nhàng, ko lên nhũ kiểu tưng bừng khói lửa đâu các mẹ nhé, các màu lì có thể dùng làm bột tán lông mày nữa. Chân thành mà nói UD hàng cao cấp hơn MUA nên nhìn vẫn sướng hơn, vẫn chuẩn hơn :)), MUA lên màu kém hơn chút thôi nhưng giá quá đẹp và chất lượng đám bảo ưng luôn nha các mẹ. Trong khi Urban Decay giá gốc ở bển đã $52/bảng, khá chát, thì bảng này giá nhà em chỉ có 240K. Mới về chục bảng đã bốc hơi mất 1 nửa ;)

Bảng UNDRESSED (vỏ đen): đc so sánh với UD Naked Basic, ở ngoài đẹp hơn trong hình nhiều, hàng drugstore nhưng vỏ của nó nhìn cũng sang chảnh lắm, cầm là mê :heart::heart:
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Đặt cạnh Urban Decay nè
    [​IMG][​IMG]

Bảng UNDRESS ME TOO (vỏ trắng): đc so sánh với UD Naked 2, bảng này mỗi ô màu lại được đặt tên khác nhau, nghe sinh động hơn hẳn. Nên dùng base mắt để màu lên chuẩn nhất :rolleyes:
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Bảng HEAVEN AND EARTH: màu quá đẹp! Bảng này ko có ô màu matte, tất cả là nhũ
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Đến các bảng màu HOTTT của Coastal Scent. Tất cả đều đc order từ web chính hãng, nhà em ko bán hàng fake hay loại 1,2,3...Bảng màu hãng này các mẹ search google là ra cả đống, các tín đồ makeup đều dùng rất nhiều

Bảng COASTAL SCENTS Smokey 36 màu – 410k
    Với bảng 36 màu này các mẹ tha hồ mix màu để trang điểm ban ngày đi làm, đi chơi hay tiệc tùng buổi tối. Nếu bảng 88 màu là hơi nhiều với các mẹ chỉ dùng cá nhân thì bảng này hoàn toàn phù hợp. Em nó đã chia sẵn thành các tông màu đi kèm ăn khớp với nhau, các mẹ ko cần nghĩ cách mix, cũng ko cần lo lắng xem liệu đánh màu này với màu kia có hợp ko :) Full box, loại này mới ra vỏ mới như hình dưới nha các mẹ

[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Bảng COASTAL SCENTS 88 Original - 500k (giá đợt này đang cực tốt là 470k do em nhập đc rẻ, chứ ko phải hàng em sale ạ)
    Bảng nảy là bảng cơ bản, đủ tông màu ấm và lạnh, thích hợp cho mọi fong cách từ nhẹ nhàng nữ tính đến trẻ trung cá tính ^^ . Hầu hết là màu matte ko có nhũ, 1 số ô màu có nhũ nhẹ, màu ở ngoài nét, đẹp hơn hình web nhìu. Màu lên chuẩn, mịn và bám. Có kèm gương và 2 cọ nhỏ xinh nhé! Nguyên hộp đầy đủ

[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

]Bảng COASTAL SCENTS 88 Ultra Shimmer - 500k (giá đợt này đang cực tốt là 470k do em nhập đc rẻ, chứ ko phải hàng em sale ạ)
    Bảng Ultra Shimmer thì ko khác gì bảng Original nhưng bảng Ultra Shimmer thì cực nhìu nhũ nhé, nhũ tưng bừng lun nhưng ko thô chút nào cả. Màu lên chuẩn, bắt sáng, đánh đi party đảm bảo nổi bật giữa đám đông :-\" Các tình iu có thể xem lại swatch ở trên và xem những ảnh dưới để so sánh nha ;). Kèm gương, 2 cọ, full box

[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Bảng COASTAL SCENTS 88 Warm – 500k

Bảng Warm gồm các màu tông tự nhiên, trầm ấm, nâu, cafe, nude, xám, khói, bạc....có cả dạng nhũ và ko nhũ. Em cũng đang rất mê mẩn em này. Nói chung bảng Warm dễ đánh, dễ phối màu, màu lên đẹp, đa công dụng (màu sáng dùng làm 2light, các màu trầm có thể dùng để đánh shanding, tạo sống mũi, vẽ lông mày hoặc kẻ mắt...cũng rất tự nhiên). Túm lại ko có gì để chê cả, mà lại kinh tế nữa. Kèm gương, cọ, full box

[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Bảng COASTAL SCENTS 88 Metal Mania - 500k ---> đã có hàng lại, cà nhà tranh thủ mua đi ạ, giá đợt này quá tốt
    Thêm 1 bảng màu đẹp tuyệt của CS, thật khó để chọn quá đi mất :)

[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Sửa lần cuối: 3/4/2014
  4. flame27

Ðề: Ngon Bổ và SIU RẺ - base RIMMEL 180k,base L'OREAL,MAYBELINE Revlon eyeliner,cọ CS

:heart::heart::heart: BRUSH :heart::heart::heart:
    CỌ TRANG ĐIỂM

COASTAL SCENTS ngoài các bảng màu mắt rực rỡ, đa dạng được yêu thích thì còn có mảng cọ trang điểm cũng rất được chuộng. Cọ của hãng này lông mềm mượt, giặt ko gãy rụng. Các chị em thường quen đánh kem lót/kem nền/phấn bằng tay/mút thì nên thử thay đổi thành cọ xem sao, em đảm bảo khi quen rồi sẽ nghiền cọ luôn đấy ạ. Cá nhân em thấy đánh bằng cọ rất nhanh và mịn O:)

Cọ COASTAL SCENTS Bionic Flat Top - 220k
    Cọ Flat Top thích hợp dùng để đánh base/found dạng lỏng, dạng kem, dễ đánh, dễ điều chỉnh lượng found, cho 1 lớp nền đều màu, mỏng tiệp vào da và cực mịn. Hoặc có thể dùng để đánh phấn phủ, phấn má, nói chung em này đa zi năng, mà hình thức rất sang. Lông cọ được bó chặt, càng dùng càng mềm và cây cọ cầm khá chắc chắn. Trên web của hãng em này thường rơi vào tình trạng cháy hàng :p

[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Cọ COASTAL SCENTS Pink Kabuki - 190k

Em nấm kabuki hồng nổi bần bật. Lông cọ dày, mềm mịn lắm luôn, đánh phấn phủ hoặc phấn má đều thích cực kỳ. Vì lông cọ kabuki dày nên dễ lấy phấn, giúp apply nhanh mà đều, ko bị bự phấn nặng mặt. Và quan trọng là em ý super cute :heart:[/B]

[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Cọ má xéo Coastal Scents - 100k
    Tên đầy đủ Classic Blush Angle Large Synthetic. Lông cọ nhân tạo mềm mại, lấy phấn vừa đủ và tán mỏng đều. Tuy dáng cọ vát thường dùng để đánh má hồng/bronzer nhưng em này đánh mineral powder đều ok hết a. Giá rẻ nhưng thật sự chất
    [​IMG][​IMG]

Cọ che khuyết điểm Coastal Scents - 95k
    Với che khuyết điểm, rất nên dùng cọ thay vì dùng tay để có độ mỏng phù hợp mà vẫn che được những khuyết điểm. Cây cọ này đặc biệt hữu ích, đầu cọ nhỏ nên dễ dàng dặm chấm nhẹ nhàng vào những nốt mụn, tàn nhang và đặc biệt là khóe mắt/mũi/miệng.

Sửa lần cuối: 1/4/2014
  5. flame27

NƠI UP CÁC TUTORIAL MỚI NHẤT Ạ, ĐỂ XEM CÁC TUT CŨ HƠN CÁC CHỊ XEM Ở TỪNG TRANG SAU NHA ^^

Sửa lần cuối: 29/7/2012
  6. flame27

tks e, có nhu cầu gì thì ngó nghiêng topic chị nhé, hoặc vào 888 về makeup cho xôm ^^

7. memuoisu

memuoisu Thành viên chính thức

Gái cho chị Cai base rimmel voi cay co danh nen giong cay co cua Mac . Ma cay co do bao nhieu em , cho chi so tk di , chi ở binh Duong

8. flame27

chị ơi cây này ko fải cọ đánh found đâu ạ, là cọ đánh mắt chị àh :). Chị lấy base thì ck vào tk: 0021000245762 (Vietcombank Hà Nội- chủ TK Trần Thu Nga), xong nhắn em để em gửi cpn cho chị nhé

9. memuoisu

memuoisu Thành viên chính thức

flame27 thích bài này.
  10. flame27

hii, chị ơi em nhầm ạ. Em flat top để oánh found mà em ngớ ngẩn thế nào cứ tưởng chị hỏi em pro blending fluff. 225k chị nhé, hiện giờ trên web của CS ko thấy có em này nữa, ko bít có phải là out of stock rùi ko

11. flame27

Từ bây h em sẽ up những tut makeup em sưu tầm đc, mong sẽ giúp ích đc cho các chị ^^

12. flame27

13. flame27

14. flame27

15. flame27

cọ CS và base RIMMEL chỉ còn số lượng ít thui các chị nha :)

16. methungoc

methungoc DẠY LÁI XE Ô TÔ C500 HV An ninh

có mas maybeline loại chống nước và cọ found CS không em, PM nhé

flame27 thích bài này.
  17. flame27

dạ em hết mas maybeline rùi ạ, giờ em chỉ có cọ flattop của CS có thể đánh đc found rất thik ạ ^^

chị xem thử review trên youtube nha chị ^^

http://www.youtube.com/watch?v=CgaBG-qqbfc

" I think this brush could do anything you wanted it to. Foundations blush powders... I have never used a duo fiber stipping for any foundation."

còn đây là hình cụ thể ạ :)

http://i91.photobucket.com/albums/k...c/coastalscentsbionicflattopbufferbrush01.jpg

http://i91.photobucket.com/albums/k315/CuppyCakex/cosmetic/dsc_9018-copy.jpg

18. flame27

http://www.youtube.com/watch?v=OJolGAmP_8I&feature=related

How-to apply foundation : Using a Flat Top Buffer Brush

trong tut này chị ý đã sử dụng cọ flat top của CS đó ạ ^^

19. flame27

20. flame27