Toàn quốc: Đồ chơi GIGO - BỪNG SÁNG trí tuệ - CỪ KHÔI thể chất!

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Emily, 30/6/2009.

1. Emily

Emily Thành viên nổi tiếng

GIỚI THIỆU BỘ XGEO COMPLETE AND CREATIVE KIT

Bộ XGEO CREATIVE:

Bộ XGEO COMPLETE

Mời bạn tiếp tục click vào đây

Sửa lần cuối: 23/8/2009
  2. Chuppa

Chuppa Thành viên tích cực

Chị ơi em đang phân vân giữa bộ Modern city, Small world và Trafic rally :) (những hơn 200 miếng ghép cơ, nhiều nhỉ chị nhỉ). Chị cho em xin giá của 3 loại này nhé, ở nhà chị có sẵn 3 bộ này ko để em qua xem trực tiếp cataloge ? Tks chị nhiều

Emily thích bài này.
  3. 20111981

20111981 Thành viên mới

Chị ơi em quan tâm đến cái giá để đồ chơi này, chị báo giá giúp em nhé. Cho em xin kích thước luôn. Nếu ok em đặt 02 cái. Hôm nào hàng về chị nhỉ, chj alo cho em qua để em lấy 02 bộ kĩ sư tài năng, có cái gì hay em lấy thêm chị ạ. Thanks chị

Emily thích bài này.
  4. Miu&Ki

Miu&Ki Thành viên đạt chuẩn

Chị báo giá cho em cái giá để đồ gồm 9 hộp với nhé. Cảm ơn chị

5. Emily

Em ơi, các bộ này chị đã đề giá ở trang 1 rồi, nói chung giá cũng không rẻ, nhưng chị có hình ảnh của nhà trẻ xịn bên đó lắp lên đẹp lắm, chị nghĩ em ko nên bỏ qua hai bộ small world và modern city vì hai bộ đó rèn luyện cho con mình tư duy thiết kế, màu sắc rất đẹp mà những hình tạo nên thì cứ như là cổng khải hoàn ở Paris, rồi thành quách, em có biết là lần lấy hàng này chị biết chắc chắn lỗ rồi, nhưng cứ lấy tất cả các chủng loai, vì chị đã căng mắt, zoom to hình của những nhà trẻ đó lên để tìm hiểu kỹ, ngay cả hình hộp đồ chơi trên mạng chị cũng zoom to lên để xem và phát hiện ra những hình mình có chẳng lột tả được hết cái hay của các bộ đồ chơi đó. Vì chị làm ở ngay Hai Bà Trưng nên chị vào HN tower để tham khảo tình hình đồ chơi thì chị thấy hiện nay các bộ đồ ghép hình của TQ bắt chiếc Lego được bán ở cửa hàng đồ trẻ em cao cấp ở HN tower và Mai Hắc Đế cũng đã lên đến hơn 600K, mà theo kinh nghiệm của chị thì bao bì đồ đó đẹp và to, nhưng mở ra thì lèo tèo, ko đủ mảnh miếng và mầu không đẹp, kết cấu khi ráp hình không vững chắc. Còn đồ GIGO chị quả thực lắm lúc cũng nản vì ko có nhiều time để làm. Nhưng quả thật qua website của họ, và qua hàng mình thực sự cầm trong tay thì đồ GIGO đúng là tiền nào của ấy. Các mẹ sau khi mua hàng hay nhắn tin cảm ơn chị và đúng là chị có thêm bao nhiêu bạn sau khi tham gia kinh doanh trên LCM em ạ. Hy vọng những chia sẻ của chị giúp ích cho em. Chị cũng mong sau này làm cái này phát triển lên, vì có lẽ cái này mình càng mua nhiều càng rẻ đi em ạ. Bạn chị mới đi Mỹ về nói những đồ này bên ây bán đắt vô cùng toàn bằng USD thôi. Đây là mình cũng nhập được giá công xưởng rồi nên dù sao vẫn rẻ hơn giá web em nhỉ.

6. Emily

7. Emily

Em ơi, chị vừa vào webssite của họ xem thì thấy giá là 5488 Đài tệ, nhân với 1 đài tệ bằng 522 đồng Vn thì giá là khoảng 2.8 triệu, nhưng mà thường đồ mình lấy về bao giờ cũng rẻ 30-40% so với giá web nên em cứ thế suy luận ra còn lúc này họ không báo giá cho chị nữa mà nói ko muốn mất thời gian, chị muốn mua gì cứ áp vào hợp đồng thôi. Đồ GIGO chị đã nói rồi, không rẻ, chỉ có là xịn và bền và tiện, tháo lắp được, màu sắc đẹp thôi.

8. scarlet_0203

scarlet_0203 Bắt đầu nổi tiếng

Giá để đồ đẹp chị nhỉ? Loại treo tường có 4 ngăn thì khoảng bao tiền hả chị?

Emily thích bài này.
  9. Emily

Khoảng hơn 1 triệu em ạ. Nói chung em cứ lên web site, cái đường link chị post, nhân giá web với 522, rồi trừ đi khoảng 30-40% là ra giá mình sẽ được mua

10. Chuppa

Chuppa Thành viên tích cực

Chị ơi, em lên web thì ko có catalogue của bộ Traffic Rally, Modern City & Small World. Mấy bộ này khi nào về nhà chị để em ghé qua xem quyển catalogue rồi quyết định chọn mua hả chị ?

11. Emily

GIỚI THIỆU BỘ XGEO FUN PLAY VÀ DISCOVERY

Bộ XGEO FUN PLAY

Bộ XGEO DISCOVERY

Cảm ơn bạn đã đi đến tận đây, hy vọng bạn cảm thấy rất hứng thú, xin hãy click vào đây

Sửa lần cuối: 23/8/2009
  12. 20111981

20111981 Thành viên mới

hì hì, em vẫn biết "tiền nào của đấy" nhưng chị biết rồi đấy tính chị em phụ nữ mình bao giờ cũng muốn biết giá cả thế nào rồi mới quyết định mua hay không? Chị thông cảm cho em nhé. Sáng em gọi cho chị rồi đấy, chị lưu giúp em số điện thoại. Khi nào hàng về báo cho em.Thanks chị
    Em muốn chị đặt giúp em loại này: 03 cái. Cái này em thấy hay hơn cái kia :). Tiẹn thể chị xem giúp em những bộ đồ chơi ở ảnh đấy là những bộ nào của Gigo vì em thấy nó cũng hay, em tìm trên trang web của nó mà chưa thấy. Em không biết cop ảnh sang, chị xem giúp em đường Link nhé.

http://www.gigo.com.tw/english/_toy/detail.php?MID=76&SID=83&ID=205

Sửa lần cuối: 5/8/2009
  13. 20111981

20111981 Thành viên mới

http://www.gigo.com.tw/english/_toy/detail.php?MID=3&SID=18&ID=115
    http://www.gigo.com.tw/english/_toy/detail.php?MID=2&SID=64&ID=695 (E, rất kết bộ này, hồi trước em làm trường quốc tế họ mua bộ này đã gần 2 triệu đồng hàng châu âu rồi đấy chị ạ. Bộ này trẻ con lớp 5tuổi chơi thích lắm, xếp được rất nhiều hình 3D hay tuyệt. Không phải em quảng cáo đâu, nhưng em được chứng kiến rồi)
    Em đặt thêm chị mỗi thứ này 01 bộ nữa. Không biết ít thế chị có đặt về cho em không? hàng về kịp từ giờ đến cuối tháng 8 chứ chị. Em chỉ chờ được đến gần cuối tháng 8 thôi. CHị cố nhé. Thanks chị rất nhiều.

Emily thích bài này.
  14. Miu&Ki

Miu&Ki Thành viên đạt chuẩn

Chị cho em đặt 1 cái kệ này nhé. Như vậy em đặt 1 bộ kỹ sư bánh răng kỳ ảo + 1 kệ 9 hộp. Nhân tiện chị cho em hỏi các bộ của Gigo có lắp được với nhau không. Em định mua bộ kỹ sư nếu con thích thì đặt thêm bộ thế giới nhỏ bé, nếu lắp chéo được với nhau thì hay quá. Cảm ơn chị

Emily thích bài này.
  15. Emily

Chị đặt thêm cái kệ cho em rồi, hy vọng giá nó thật rẻ. Về câu hỏi thứ hai của em, chị thấy là bộ kỹ sư chơi chung được với bánh răng kỳ ảo và ít nhiều cũng chơi với các bộ kia được, nhưng mà các bộ small world và modern city thì chơi với nhau được khỏe hơn em ạ

16. hathuong

hathuong Thành viên chính thức

Nói thật với chị là em vào website của bọn Gigo, ngày càng mê mẩn đồ chơi của bọn nó. Quá tuyệt chị ạ.
    Quảng cáo hộ chị tẹo: em mua của chị 2 bộ Jumbo và Pet, kết quả là bộ Jumbo con em ngày nào cũng chơi. Bộ Pet cất đi cho đỡ teíec, vì taòn chi tiết bé, con chưa lắp được, nhưng cứ có đứa nào tầm cấp 1 đến chơi, là em lôi ra. Bọn nó đứa nào cũng mê mẩn hết chị ạ.

Nhân tiện cho em đặt thêm 1 bộ Jumbo cube nhé. Nhưng mà chị vẫn giao hàng qua anh xe ôm ạ

Emily thích bài này.
  17. Emily

Cảm ơn mẹ Hà Thương nhiều lắm, đúng là đồ GIGO hay thật, chính vì chị mê mẩn nên mới đâm lao vụ này chứ chỉ vui thôi, giá về đến nơi chị thấy đắt rồi chẳng dám nâng lên, làm mà cả nhà ko ai ủng hộ. Cứ bảo ko ai kinh doanh như thế. Lần tới này chị liều lắm đấy, chị lấy về hầy hết đủ chủng loại....Số tiền bỏ ra mấy ngàn USD đối với chị không hề nhỏ, là tiền tích cop bao nhiêu năm đi làm. Nhưng mà cứ nghĩ đến cái lúc giao hàng rồi mọi người nhắn tin, gọi điện tíu tít vui như tết là lại ham mê.
    Cũng bởi vì chị không có thời gian lắm nên là chưa đẩy mạnh việc marketing được. Sau này nếu chị đặt số lương lớn hơn nhiều có thể giá sẽ mềm hơn.
    Lần tới em cân nhắc lấy cho các bé một số bộ mới, chị ko có thời gian tâm sự với mọi người trên này chứ chị cho Huy chơi bộ kỹ sư (bộ của chị là bộ đời cũ, hàng tồn đợt cách đây bao nhiêu năm thôi, vậy mà cũng đẹp và hay lắm) quan sát bé chị nhận ra bé có biến đổi về bộ óc em ạ, tất nhiên ko phải do đồ chơi mà do trẻ em có giai đoạn phát triển...chị tính sau này chúng mình sẽ lập thành hội các bà mẹ có quan tâm đến vấn đề chơi mà học của các con...rồi giao dục....chúng mình tìm bạn tốt cho chúng mình, con chúng mình có bạn tốt qua chúng mình.....rồi chúng nó cứ theo nhau phát triển, rất hay em ạ....
    Chi vẫn giao hàng

18. Emily

Những đồ em đặt chịdđã xem rồi. căn cứ vào giá trên mạng thì nói chung giá minh nhập về sẽ chỉ hơn 100K với bộ các hình bẹt và vài trăm nghìn với bộ XGEO thôi, nhưng mà chị hơi băn khoăn là các bộ bé thì họ hay ép đơn hàng tối thiểu phải hàng chục bộ mà chị chưa có thấy ai quan tâm đến mấy bộ này. Bên cạnh đó có 1 điều chị hơi băn khoăn đó là về màu, cái bộ em chọn thì hình như xếp được tất cả các hình khối 3 chiều, nhưng mà màu nó đùng đục, trong khi các bộ kia màu trong trong rất đẹp rất tươi. Ở nhà chị có hình ảnh của rất nhiều bộ XGEO nhưng chị nhiều lần lướt qua chỉ thấy là các bộ đó rất đẹp nhưng đúng là chỉ thích hợp với trẻ 5 tuổi trở lên....nên chị vẫn chần chừa và chưa xác định các mô hình rất đẹp, rất hoàn hảo đó ở bộ nào...Vì nếu đã lấy XGEO thì nên lấy tất cả các chủng loại để các mẹ dễ chọn lựa. mà nếu đã mua thì mỗi loại phải mua ít nhất 1 thùng....chị sẽ thảo luận thêm với công ty đó về vấn đề này xem sao. Cảm ơn em.

19. lovechildren

lovechildren Thành viên rất tích cực

Chị yêu quý ơi, em đang thích cái bộ Dorris Adventure này. Ko biết chị có đặt được cho em ko nhỉ? Bộ kỹ sư thằng cu hơn 3 tuổi nhà em vẫn đang chơi và rất thích. Tuy nhiên, giờ nó hoàn toàn xếp theo sự tưởng tượng của nó thôi - chưa biết xếp theo catalogue như bố mẹ đâu. Tuy nhiên, nó cũng thích cái bộ bé bé 47 miếng lần trước nó được tặng, chính là bộ có miếng xếp nhỏ nhỏ ấy. Vì thế em đang ngắm cái bộ Dorris Adventure này :) Nếu mà đặt được thì chị cho em đăng ký 1 bộ nhé. Kiểu khối nhỏ này thằng cu nhà em cũng rất thích vì nó rất dễ tháo ra, lắp vào, thêm bớt chi tiết mà ko cần thêm dụng cụ chuyên dụng :)

Link đây chị nhé: http://www.gigo.com.tw/english/_toy/detail.php?MID=2&SID=5&ID=480

Còn đây là hình: [​IMG]

Emily thích bài này.
  20. scarlet_0203

scarlet_0203 Bắt đầu nổi tiếng

Emily thích bài này.