Toàn quốc: Thuốc Đông Y Giúp Nâng Cao Sức Đề Kháng, Thuốc Của Mẹ Hainhoc!

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi Hainhoc, 22/6/2012.

1. Hainhoc

Hainhoc Gi gỉ gì gi cái gì cũng..

Cả nhà chú ý nhé:
    Với các bé hay cảm đêm, hoặc yếu, hay lạnh chân tay. Trước khi đi ngủ có thể bôi chút THUỐC XOA BÓP vào gan bàn chân, gan bàn tay - giúp giữ ấm mà ko bị nóng rát .

Nhà mình làm thuốc Đông y lâu năm, mời cả nhà ghé thăm, cần gì cứ hỏi mình, mình sẽ giúp hết khả năng có thể!

Mình là mẹ Hainhoc! hien_mai01@yahoo.com

Mình viết đây công dụng đầy đủ của từng loại thuốc để mọi người biết nhé:

Nước rửa mặt thảo dược : tác dụng: làm săn chắc da, mềm , mịn và sáng da, trị mụn trứng cá! Làm phẳng da, mềm da - rất tốt cho phụ nữ có tuổi .
    Cách dùng: ngày rửa 2 lần: sáng tối: dùng khăn mặt nhúng nước ấm, đổ 1/2 nắp thuốc vào 1 vùng khăn rồi dùng đoạn đó xoa mặt, cổ, cánh tay, sau đó rửa mặt bằng nước ấm tráng là xong!

Thuốc chữa sốt virus T42: chữa sốt virus, chữa sốt xuất huyết và các loại sốt hàn , sốt nhiệt, chữa các bệnh do virus như: Thủy đậu, Tay chân miệng, sốt phát ban do virus, zona thần kinh, Quai bị, v.v - các bệnh lây lan. Giúp cơ thể không mệt, nhanh khỏi.
    Thuốc không có tác dụng hạ sốt mà có tác dụng điều trị khỏi bệnh : nên khi sốt vẫn dùng thuốc Tây để hạ sốt như bình thường. Bệnh thường khỏi sau 1-2 ngày.

Thuốc giải độc r***, giải r***, giải độc thuốc lá: giúp thải độc nhanh, hồi phục khả năng lọc độc của gan thận. Nếu biết phải đi uống r*** thì uống trước khi đi để đảm bảo giảm thiểu độc tố vào máu.

Thuốc chữa suy thận: không chỉ duy trì sự sống như việc chạy thận mà nó giúp phục hồi chức năng thận, giúp thận khỏe dần: thực hiện tốt các chức năng của nó: chức nằng bài tiết nước tiểu; chức năng giữ thăng bằng nội môi; chức năng chuyển hóa năng lượng, duy trì các yếu tố cơ bản của sự sống; chức năng nội tiết; chức năng sinh dục. Đây là điều quý nhất mà nó mang lại: là một sự phục hồi toàn diện.

1 - Nước súc miệng: làm chắc lại cả răng đang lung lay, chữa ê nhức buồn hàm, chữa chảy máu chân răng, viêm lợi, bôi chữa khỏi chốc mép . Chữa khỏi cả những trường hợp nhiều năm nay không đánh răng được do răng lợi kém và chảy máu chân răng nhé!
    Chú ý : Răng sẽ sạch các mảng bám đen do trà, cà phê, thuốc lá khi dùng đúng hướng dẫn trên nhãn . Vì vậy, răng sẽ trắng trở lại, giúp nụ cười tươi sáng .
    Chữa khỏi chốc mép sau 1 ngày.

2 - Thuốc răng miệng : Ngoài những tác dụng như Nước súc miệng T42 , thuốc được dùng khi đau răng do sâu răng hoặc do mọc răng khôn, sưng lợi , viêm lợi .

3 - Thuốc chữa ngứa muỗi đốt, côn trùng cắn, giời leo, dị ứng .

4 - Nước ngâm chân tay: giúp dễ ngủ, ngủ ngon, chống cảm đêm, làm mịn da chân tay, chữa nứt gót, nứt chân, giảm mồ hôi chân tay, hết hôi chân, chữa 1 số bệnh ngoài da. Chữa phù thũng : ngâm sẽ giảm và hết phù .

5 - Nước tắm mùa đông: có tác dụng giữ ấm cơ thể, phòng và chống cảm lạnh, làm mềm và mịn da .
    có thể dùng cho bà đẻ, giúp lưu thông máu huyết, giữ ấm cơ thể , chống cảm lạnh .

6 - Nước dưỡng tóc thảo dược: sạch gầu, giảm rụng tóc, khỏe da đầu, giúp tóc khỏe .

Tốt nhất là ủ thuốc 2-5 phút rồi gội các mẹ nhé! Pha 1,5 đến 2 nắp thuốc vào 1 gáo nước ấm . Làm ướt tóc = nước ấm rồi bắt đầu dội thuốc lên và massage nhẹ nhàng rồi ủ . Sau đó xả sạch , thích thơm thì dùng dầu gội, dầu xả bình thường .

7 - Nước tắm massage thảo dược: giúp hết mỏi mệt, chống và chữa cảm lạnh, giúp da mịn màng, chữa viêm lỗ chân lông . Chữa rôm sảy .

8 - Thuốc Bảo vệ mắt: Bôi ngoài: giúp tăng thị lực, khỏe mắt, hết nhức mỏi mắt, hết màng mắt, ruồi mắt .
    Chữa ngứa mắt do dị ứng .
    Nhỏ mắt :chữa đau mắt hột .
    Chữa chắp, lẹo - viêm bờ mi . Khỏi ngay sau 1 ngày.

Thông tin tốt cho các mẹ có hạt nhân quanh mắt nhé:
    Dùng Thuốc bảo vệ mắt bôi hàng ngày giúp lặn hết các hạt này nhé! Kể cả hạt đã lâu năm.

9 - Thuốc tiêu hóa: chữa trướng bụng, đầy hơi, bội thực - uống 2,5ml, hết khó chịu sau 5-10 phút, chữa đi ngoài phân sống .

10 - Thuốc chữa viêm họng : chữa ho , viêm họng, viêm họng hạt, viêm họng dị ứng .
    Chữa viêm xoang, viêm mũi dị ứng .
    Chữa cảm lạnh, hắt hơi sổ mũi, ngạt mũi .

11 - Thuốc cân bằng thể trạng:điều hòa các chức năng sinh lý và thần kinh, chữa mọi cơn đau do co thắt: co thắt ngực, nhói tim, đánh trống ngực, đau dạ dày, co thắt đại tràng, đau bụng không rõ nguyên nhân;
    Điều hòa nhịp tim, giảm nhịp tim lúc tim đập quá nhanh; tăng nhịp tim lúc tim đập quá chậm; Tăng sức làm việc của cơ tim .
    Điều hòa huyết áp; tăng huyết áp khi huyết áp tụt, giảm huyết áp khi huyết áp tăng quá mức;

12 - Cao tiêu độc: chữa nóng trong: táo bón, ngứa ngáy, rôm sảy, nhiệt lở, trĩ, chảy máu cam ; chữa rối loạn tiêu hóa, loạn khuẩn, chữa rối loạn nội tiết: mồ hôi quá phát, rụng tóc, giúp mọc tóc, chữa đau bụng kinh, Rối loạn kinh nguyệt . Chữa bệnh đái dầm của trẻ (dùng lâu) v.v
    Giúp lợi sữa, mát sữa . Trẻ bú mẹ sẽ mau lớn .

13 - Cao tăng lực: giúp ăn ngon, ngủ tốt, dùng cho trẻ em chậm lớn và người già, yếu, người mới ốm dậy . Chữa mồ hôi trộm .

14 - Thuốc chữa cảm lạnh .

15 - Thuốc chữa dị ứng: chữa dị ứng tác nhân, dị ứng thời tiết , giúp người có cơ địa dị ứng giảm thiểu khả năng bị dị ứng .

16 - Thuốc chữa xoang .

17 - Thuốc xoa bóp: chữa viêm khớp, thoái hóa khớp . Chữa tê, làm ấm chân tay, chữa nhức mỏi cơ bắp .

20 - Thuốc chữa Gout

21 - Thuốc chữa tiểu đường: Giúp người bệnh khỏe lên nhiều, hết cảm giác đói khát thường trực .
    Đặc biệt sẽ không lo mủn xương, ko lo huyết áp, mắt khỏe, các bệnh viêm nhiễm và bệnh ngoài da là hậu quả của tiểu đường sẽ theo đó mà tự khỏi . Chữa đến khỏi hoàn toàn.

22- Thuốc chữa đau dạ dày, đại tràng

23- Kháng khuẩn thiên nhiên: là thuốc bổ gan: các bệnh về gan: nóng gan, gan yếu, xơ gan, viêm gan B, gan nhiễm mỡ, chữa dị ứng, xoang; chữa sốt virus, các bệnh viêm nhiễm đã dùng nhiều KS ko khỏi; lao kháng thuốc KS, tràn dịch màng phổi, v.v
    Chữa hen phế quản (kết hợp với Cân bằng thể trạng)

* Danh sách các bệnh có thể chữa:
    1 - Nóng trong : táo bón, trĩ, lở nhiệt, lở ngứa, rôm sảy, mụn nhọt, đái rắt đái buốt, đái ra máu, kiết lỵ, v.v
    2- Trẻ kém ăn chậm lớn .
    3- Người ăn tốt nhưng không hấp thu được chất dinh dưỡng .
    4 - Rối loạn nội tiết, rối loạn kinh nguyệt, đau bụng kinh, rối loạn tiêu hóa v.v
    5- Hen phế quản
    6 - Đau dạ dày, đại tràng
    7 - Huyết áp thấp và các biểu hiện liên quan: đau mỏi vai gáy, đau lưng bên phải, tê nhức chân tay
    8 - Thấp khớp (đau nhức ở người huyết áp bình thường hoặc huyết áp thấp)
    9 - Đau khớp (sưng nóng đỏ đau ở người huyết áp cao)
    10 - Huyết áp cao
    11 - Dị ứng, viêm gan B, men gan cao, xơ gan cổ trướng (nếu ko để quá nặng).
    12 - Người già gầy yếu, mới ốm dậy, người suy nhược cơ thể
    13- Thận kém, suy thận
    14- Chữa đau răng, ê nhức răng, buốt răng, buồn hàm, chảy máu chân răng(kể cả đã đau lâu năm), viêm lợi, tụt lợi, nha chu viêm;
    Làm chắc răng, chữa long chân răng ;
    Làm sạch miệng, thơm miệng, làm tan cao răng, chữa ho viêm họng;
    15- Chữa đau đầu, mất ngủ, đau vai gáy, đau do thấp khớp, tê nhức, chữa đau lưng.
    16- Điều hòa các chức năng sinh lý và thần kinh: giúp trẻ ngủ ngon giấc, ko bị giật mình, ko la hét, mất ngủ.
    17- Thị lực kém, hay nhức mỏi mắt, màng mắt, ruồi mắt . Viêm kết mạc dị ứng . Lên chắp, lẹo mắt(viêm bờ mi)
    18- Chữa tiểu đường tuýp II : ổn định nội tiết, chữa đến khi ăn no đường ko lên quá 6 , khi đói đường ko xuống dưới 4 là Ok . Hết đói khát, khỏi luôn cả những bệnh vốn là hậu quả của bệnh Tiểu đường . Giảm nguy cơ mủn xương, hỏng mắt, v.v
    19- Chữa Gout : ổn định nội tiết, hết đau nhức, khỏi bệnh .
    20- Sốt virus, sốt xuất huyết, các dạng sốt hàn, sốt nhiệt, các bệnh lây lan do virus như: Zona thần kinh, Sởi, Sốt phát ban, Thủy đậu, Quai bị, Tay chân miệng v.v.

Chú ý: nên dùng nước tắm để tắm cho trẻ sơ sinh: giúp bé khỏe, phòng cảm lạnh , da dẻ nhẵn nhụi , nên pha loãng để bé ko mất mùi sữa .

Còn nhiều lắm: mật gấu chữa bỏng, giúp vết thương hết đau, nhanh lành, thuốc chữa thấp khớp, chữa huyết áp cao, huyết áp thấp, chữa đau dạ dày, đại tràng, tiểu đường, gout, phì đại tiền liệt tuyến v.v và v.v

Chữa cảm tả: trong thì pha Cao tiêu độc với nước hãm 3-4 lát gừng mỏng, bỏ gừng đi, ngoài thì dùng PP đánh gió này sẽ khỏi sau 30 phút ! Ngừng ngay nôn và đi ngoài .

Đánh Gió Gừng
    Cứ thấy mệt mệt, người ngang ngửa buồn nôn, hoặc trẻ con tự dưng ho hắng, hoặc quấy đêm, hoặc đau bụng, nôn trớ dữ dội. Lấy nhánh gừng tươi để cả vỏ cỡ bằng ngõn tay cái hoặc hơn, đem nướng sơ cho khô ko nướng chín nhé!
    Rồi giã nát, cho 2 chén(uống trà) r***, ít nước nóng.
    Bốc bã bỏ vào khăn xô nhỏ. Đừng bỏ nước nhé. Để tí nhúng tiếp cho ấm. Vắt sơ rồi đánh gió:luôn đánh xuôi xuống nhé: mặt đánh vuốt nhẹ thôi nhé - các vùng trán, má, sau tai xuống cằm.
    Đánh từ cổ, xuống ngực bụng, khoeo tay, gan bàn tay.
    Gáy xuống lưng vai, thắt lưng, khoeo chân, gan bàn chân
    Đánh xong mà thấy êm, nhẹ dễ chịu là khỏi rồi
    Nếu vẫn khó chịu thì 1 lúc sau nên đánh gió lần nữa. Ít khi phải đánh đến lần thứ 2 thứ 3 .
    Chú ý: đánh gió thì đóng kín phòng lại trước, trong và sau khi đánh.
    20-30 phút sau - là khi lỗ chân lông đã khép lại thì bình thường, có thể ra khỏi phòng.
    Chú ý: Ko đc cho đi ra ngoài sớm, hoặc mở toang cửa để đánh gió: sẽ bị nặng hơn.
    Nôn thì đánh kỹ vùng cổ và bụng
    Trẻ con ko chịu đc nóng nên đánh nhẹ , không miết mạnh - hoặc thay = cách đánh cảm bằng trứng gà + bạc.

Phun mũi
    Dùng cách này khi thấy các bé có vấn đề về mũi họng: như ngạt mũi, sổ mũi, đặc biệt khi viêm họng, VA v.v
    Rút 20ml nước muối đẳng trương: hay còn gọi là nước muối sinh lý: NaCl 0,9%, mỗi bên mũi phun 1 ống.
    Để bé ngồi, hứng gáo hay gì ở dưới, tay cầm sẵn khăn để khi phun xong lau ngay cho bé đỡ ngợp. Cứ phun bên này dịch bẩn sẽ chảy ra ở phía bên kia. Nên phun thử cho bản thân trước để biết mức độ mạnh nhẹ thế nào cho bé dễ chịu mà vẫn hiệu quả!
    Chú ý: Khi có hiện tượng viêm nhiễm(mũi xanh, đờm,v.v) thì dùng thêm nước muối biển:VESIM(muối biển) và Argyrol 1%(ngày 2 lần thôi)(thuốc nhỏ mắt của dược ĐN dùng đc cho trẻ ss). Sẽ sát trùng nhẹ tại chỗ cho bé nên rất nhanh khỏi.

Lấy dị vật ra khỏi mắt (bụi, lông mi, v.v)
    Đầu tiên lấy Nước rửa mắt NaCl 0,9% nhỏ mắt, sau đó lấy 1 sợi tóc gập đôi và giữ phần gập thành 1 cung tròn, rồi tự mình làm cho mình hoặc làm cho người khác :
    mở mắt, lấy 2 ngón cái và trỏ vành mắt ra: dặm ở phía dưới thì nhìn lên trên, dặm phía trên thì nhìn xuống dưới, và lấy tóc gạt nhẹ trên lòng mắt từ phía đuôi mắt về phía mũi . rà vài lần như thế rồi nhỏ nước muối 2 -3 lần nữa rồi lấy bông hoặc ngón trỏ sạch lấy vật bẩn từ góc mắt phía mũi ra : thế là xong nhỉ!

Từ ngày chồng dạy cách này mình mới đỡ khổ: có lông mi quá thưa và ngắn nên bụi và bọ bay vào mắt liên tục, dụi thì kiểu gì cũng đau mắt, hơn nữa khéo lại viêm nhiễm .

Mọi người cứ yên tâm: cách này dùng được cho tất cả mọi người và hết ngay lập tức cảm giác khó chịu, bận mắt .

Chú ý: Gắng ko dụi mắt khi mắt vừa bị dị vật bay vào, chớp nhẹ mắt và làm PP này ngay, nếu đang ở ngoài đường thì tạt lên vỉa hè: ko cần nước muối, soi gương tự lấy dị vật ngay là OK .

Phương pháp lấy ráy tai khô ko bị đau

Đây là 1 cách lấy ráy tai an toàn cho người ráy tai quá khô nhé!
    Đầu tiên là nhỏ mỗi lỗ tai 1 giọt nước muối sinh lý NaCl 0,9% .
    Rồi lấy que ngoáy tai gại nhẹ, kéo miếng ráy ra phía ngoài 1 chút . Cuối cùng là lấy bông tăm vê nhẹ để lôi miếng ráy ra ngoài .
    PP này rất sạch và giúp ko bị đau tai .

PP chữa viêm dây thanh quản - khàn tiếng, mất tiếng
    Hàng ngày mua 3000đ giá đỗ sống, luộc lấy nước uống . Mấy ngày là trong giọng, hết mệt .

1 - Luyện tai cho các con: không cho nghe TV tiếng lớn , nên để ở mức hơi nhỏ 1 chút, cả nhà sẽ dần có tai thính hơn ; Không nên nghe headphone: cái này là hại tai nhất đấy .

2 - Không cho con đứng sát TV để xem, đặc biệt nhớ nhắc nhở mỗi khi con lại gần TV : việc này sẽ giúp giảm lượng trẻ em cận thị khá nhiều .

3 - Hàng ngày nếu có điều kiện nên luyện mắt bằng cách: vào buổi sáng dùng 5 phút nhìn thật xa, chú tâm vào những điểm xanh thì càng tốt .

Tập cho bé bụng nhé các mẹ: Hàng ngày, mỗi buổi sáng mất khoảng 5 phút: Làm 50 lần động tác sau:
    Hít sâu, giữ hơi, vươn 2 tay lên cao, rồi cúi gập người xuống, đầu ngón tay chạm đầu ngón chân, sau đó lại vươn 2 tay lên cao. Cuối cùng là hạ tay xuống , lúc này mới thở ra.

Khoảng 1 tháng là bụng bé hẳn. Hi hi

Chữa đau họng bằng nước mơ muối (Cách này rất rất hiệu quả):
    Chắt nước mơ muối, ko cần quả, pha đường cho ngon rồi cất sẵn ra chai .
    Mỗi khi đau rát họng, ngứa họng, viêm họng thì lấy 1 thìa cà phê nước mơ muối này + 2 thìa nước phích , để sẵn ra chén .
    Tí lại nhấm 1 ít (khoảng 1/2 thìa)
    Hết đau rát rất nhanh , nhanh khỏi .

1 PP nữa để giúp cơ thể hồi phục:
    Lấy tô nước sạch bỏ 1-2 thìa muối (thìa cà phê 5ml), rồi cho tầm 0,5kg giá đỗ sống vào, để qua đếm, sáng ra chắt lấy nước uống: sẽ thanh lọc cơ thể, hết mệt mỏi rất mát và tốt nhé!

Cách làm quất hấp mật ong nhé:
    quả quất xanh cắt đôi như chanh , để nguyên vỏ, hạt, cho 2 thìa cà phê mật ong (10ml) , hấp cách thủy , hấp thật kỹ cho ra hết chất ở hạt rồi để ra đó, tí lại cho con nhấm 1 ít .

Cách chữa chín mé đơn giản và hiệu quả.
    Kiếm ít lá táo, về rửa sạch, ngâm nước muối nhạt 15' .
    Sau đó vẩy khô, cho tí muối trắng và giã nát, đắp lên chỗ mé, rồi buộc lại bằng băng vải xô nhé!
    Ngày thay băng 2 lần, lá táo sẽ hút sạch mủ và giúp nhanh lành, hết đau nhức !

Cách chữa bỏng bô ngay khi bị bỏng bô nhé!
    Lấy dầu cao sao vàng đắp ngay 1 lớp vào chỗ bỏng ngay khi vừa bị bỏng . Sẽ ko bỏng, ko rộp.
    Hoặc nếu có mật gấu đã ngâm r*** cao độ: bôi ngay nhiều lần, sẽ ko hề rộp, ko sẹo .

Hi hi, cách làm hết nhanh mùi tỏi và hành khô bám trên tay hoặc trong miệng.
    Pha nước muối , rửa tay hoặc súc miệng nhé! Hết sạch mùi ngay!

Các bố các mẹ gắng nhớ giúp mình mấy thứ sau nhé:
    Khi có viêm nhiễm: mủ, đờm, v.v
    Tuyệt đối kiêng đồ nếp cho mình nhé! Mẹ cho con bú mà con bị thì cũng phải kiêng luôn
    .Ko thì cứ đỡ chút lại nặng thêm lên ngay đấy!

Không lau mồ hôi cho con: con ra mồ hôi thông thường chúng ta muốn lau ngay cho con để tránh bị cảm lạnh . Nhưng nếu tin mình thì các mẹ ko nên lau: và cũng ko cởi bớt nhiều áo cho con, nếu quá nóng do con hoạt động nhiều (trời vẫn lạnh) chỉ cởi bớt 1 chút hoặc ko cởi - (trừ phi trời nóng thì cởi bớt là bình thường nhé! )Để cơ thể con sẽ tự điều chỉnh thích nghi, dần sẽ ko bị ra nhiều mồ hôi nữa! Và còn vì 1 nguyên nhân nữa: là khi ko có chúng ta bên cạnh , con toát mồ hôi và cởi bớt nhiều đồ thì con sẽ bị nhiễm lạnh ngay lập tức. Vậy có phải lúc nào chúng ta cũng ngồi canh con được đâu? Nên tốt hơn là nên luyện cho hệ thần kinh của con biết tự điều chỉnh . Ví dụ để mọi người dễ hiểu: mọi người có thấy: chúng ta dù mặc bị nóng cũng ko bao giờ toát quá nhiều mồ hôi ? Đó là do hệ thần kinh của chúng ta hoàn chỉnh và biết thích nghi với môi trường . Bọn trẻ cần rèn luyện .

Cách hãm nước gừng để chữa khi bị lạnh:
    cắt 2-3 lát gừng mỏng, đổ nước phích, để 30 giây -1 phút cho phôi gừng rồi lấy nước đó uống, bỏ gừng !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hainhoc
    Sửa lần cuối: 3/12/2014
  2. Song Nhi

Song Nhi Thành Tam Nhi rồi!

Ðề: Thuốc Đông y giúp nâng cao sức đề kháng, thuốc của mẹ Hainhoc!

Trời đất, em chạy vào đây mà có cảm giác như bão vừa đi qua ấy. Em muốn lấy mấy thứ tặng mấy người bạn, giờ làm sao, em nhờ người ship qua nhà bác lấy nhé?

tientiep0198 thích bài này.
  3. Hainhoc

Tưởng gì. Cứ bảo bà Ngọc là được mà. Hoặc nhắn tin vào Đt cho bác. Bác cũng phải bán nốt số thuốc còn lại chứ!

Sửa lần cuối: 22/6/2012
  4. thanhngoc7981

thanhngoc7981 Thành viên tích cực

Chị ơi! Đang định hôm nào lên nhà chị lấy mấy chai nước tắm, em đg bầu. Hihi! Tranh thủ đi buôn ko bụng to lại chả đi đâu được. Mai chị có nhà thì nhắn vào đt cho em nhé! Mà chị để dành cho em mấy chai nước tắm đấy. Tks chị!

5. bonbonconcon

bonbonconcon Thành viên mới

Chị ơi em vừa uống thuốc, định lên báo cáo kết quả là đêm qua em ngủ ngon và trộm vía là ngứa ít thế mà chị định không chữa cho em nữa sao ](*,)

VuThuy19841984 thích bài này.
  6. Pham Phuong Linh

Pham Phuong Linh Thành viên kỳ cựu

UI, hôm trước em vừa tìm ra một loạt các topic của bác, trong tuần bận nên chưa hỏi bác được, em mừng quá khi tìm được top viêm gan B, nhưng hôm nay em thấy mỗi top này thôi nhưng lại bác báo ngừng chữa bệnh một thời gian :(, vậy em đăng ký bệnh nhân chót của đợt này được ko ah? EM rất cần điều trị vì em có dự kiến sinh em bé, em tha thiết mong bác giúp em.
    Em bị viêm gan B cả chục năm nay, đấy là tính từ lúc phát hiện ra do em có bầu phải đi xét nghiệm. Men gan bình thường nhưng lượng virut cao, năm 2007 em có điều trị thuốc Tây khoảng 14 tháng thì được bác sỹ nói là trở về mức ko phải điều trị nữa, em sinh em bé sau 3 năm đi xét nghiệm (tại lười và chăm em bé) lại thì lượng virut lại tăng cao. Theo như bác sỹ khám cho em thì hiện tại men gan tốt, nhưng virut hoạt động mạnh, hiểu nôm na là lũ vẫn dâng cao nhưng đê còn chắc chắn, vì vậy bác ý ko kê đơn thuốc tây mà khuyên em nên củng cố bảo vệ gan như uống các loại lá, sâm, rồi kê cả đông trùng hạ thảo (nếu có tiền) nữa ah, ngoài ra 3 tháng đi xét nghiệm và siêu âm 1 lần đề phòng có u gan thì phát hiện sớm mới có khả năng chữa được (nói thật là nghe đến đoạn này em sợ khiếp vía, mới thấy là mình coi thường bệnh tật quá). Bác ý bảo đã điều trị cho rất nhiều bệnh nhân uống thuốc sau 5 năm, khi dừng thuốc thì virut lại tăng, do sợ em sẽ bị nhờn thuốc, nên bác ý nói khi nào men gan cao hơn mức cho phép (em ko nhớ là cao hơn bao nhiêu) lúc đó bắt buộc phải uống thuốc Tây, hoặc nếu tiền sử nhà em có ai bị ung thư gan thì em phải dùng thuốc Tây là chắc chắn (nhưng nhà em ko có ai).
    Tình trạng gia đình nhà em có đi xét nghiệm thì ông xã âm tính và trẻ con cũng vậy, như thế là em ko làm lây bệnh phải ko bác?
    Hiện tại bố em có mua lá cây chó đẻ khô, hàng ngày em đun lên để uống, thỉnh thoảng em cũng ăn sâm nữa ah, siêu âm thì gan tốt, men gan cũng ổn định nhưng ko rõ lượng virut thế nào, em định sau 6 tháng uống lá thì xét nghiệm lại xem thế nào vì nghĩ uống lá cũng cần có thời gian mới có thể thay đổi được. Mà uống lá cây chó đẻ em cảm thấy người nóng hơn bình thường, thời gian đầu uống đặc quá em còn bị nổi mẩn như rôm, em giảm độ đậm đặc thì hết. Thứ 7 vừa rồi em mang kết quả lên cơ quan định scan gửi bác nhưng bận nên lại chưa làm được.

Ngoài ra em cũng chớm đau dạ dày, ăn chua cay hoặc để bụng đói là đau, đi siêu âm gan lại phát hiện ra có sỏi trong mật nữa :( :(, eo nản quá bác ạ, sờ đến cái j là thấy có bênh.
    EM đã lưu số điện thoại của bác rồi nhưng chủ nhật nên em ko dám gọi, nên em cứ post tình hình của em thế này, thứ 2 em alo cho bác được ko ạ?

7. Hainhoc

Em cứ ĐT cho bác thôi. Còn SHOP bác vẫn để mà. Chỉ là có việc nhà phải giải quyết trước đã.
    Ai cần thì cứ ĐT để hỏi là được rồi.

Pham Phuong Linh thích bài này.
  8. Pham Phuong Linh

Bác ơi, em Phương đây, bác ship thuốc sớm cho em nhé, hôm nay bác có mang đi ko ah?

9. Hainhoc

Bác quên mất òi! Nên chắc đầu giờ chiều bác mang cho.

10. Pham Phuong Linh

Bác ơi, bác nhắn giúp em số tài khoản để em chuyển tiền với, VCB càng tốt ạh. Bác nhớ cộng cả tiền ship nữa nhá, em đang mong nhận được để xơi luôn, sốt ruột quá bác ạh.

Em hỏi bác thêm là em có nên tiêm vắc xin viêm gan A ko ạh? Em đi tiêm phòng cho con thấy khuyến cáo ở viện Paster là nên tiêm vì đã mắc VGB. Bác cho em lời khuyên với ạh.

11. Hainhoc

Ơi! Ship gì đâu. Bác tiện bác mang cho mà. Ko mất tiền.
    Để bác nhắn em để em gửi tiền thuốc thôi.

Món tiêm thì được. Chỉ là em xem sức khỏe thế nào thôi. OK thì tiêm cho chắc.
    Hôm qua bảo chị Tuyến, nghe ĐT thấy giọng già cũng tưởng chị . Hihi, đến thấy 1 cô trẻ măng ra nhận. Choáng!

12. Pham Phuong Linh

Em ck cho bác rùi ah, tks bác đã mang qua cho em.
    Vậy là vụ tiêm được hả bác, em chờ kết quả rubella một thể, nếu âm tính thì em tiêm cả Rubella nữa, chắc là nên cách nhau 1 thời gian nếu tiêm 2 thứ bác nhỉ, cũng lại hỏi bác xem có ảnh hưởng đến việc uống thuốc của bác ko ah?
    Hi, Tuyến sinh năm 79 đó bác, em gọi theo em gái em :), trước em gái em làm ở đó, giờ chuyển về Nguyễn An Ninh, mua bán vòng quanh khu đó là em gửi nàng ý cho tiện, chiều hoặc hôm sau là em gái em nhận được :)

13. me'gialinh

me'gialinh Thành viên tích cực

C ui. E bi viem loi lam. Loi sung do va hay chay mau. Loi bi tut nhieu roi. E boi va uong thuoc mai ko het. C ban cho e thuoc voi. Can nhung loai thuoc gi chi ke het ra cho e nhe. E chi mong khoi duoc benh thoi. Chi pm e dia chi de e den mua thuoc nhe. Thanks chi nhieu lam.

14. Hainhoc

Việc cần làm nếu chị đoán khi chưa xem thì sẽ là phải làm mát và khỏe lợi cho em ngay. Đồng thời chị sẽ xem xét thêm: cần giải pháp nào để ngay lập tức cải thiện tình hình. Còn để tốt lâu dài thì việc làm mát và giúp khỏe thận âm là rất cần thiết.
    Để chị PM em.

15. bonbonconcon

bonbonconcon Thành viên mới

Chưa kịp đọc hết bao nhiêu thuốc hay từ nhà chị thì chị xoá hết đi, tiếc quá chị ạ! Chắc cuối tuần chị phải gửi cho em 2 lọ KKTN nữa rồi! Chị đợi em ck nhé (u)

16. Hainhoc

Chị mở lại rồi mà! Hôm rồi có lý do nên chị mới phải dọn dẹp bớt.

17. tk_nangla

tk_nangla

chị ơi, mẹ em bị huyết áp ko ổn định, hay mệt, thở hụt hơi, bị dạ dày, đường ruột, người lúc nào cũng mệt, da xạm, gầy gò, gân guốc. Chị tư vấn giúp em. mẹ em ở quê, ko lên đây để chị nhìn và xem bệnh được, chị tư vấn giúp em, e cũng làm ngay lý thường kiệt.

18. Hainhoc

Em ĐT hẹn khám rồi chị hỏi em và mẹ kỹ thì mới làm được nhé.

19. eooi

eooi Thành viên đạt chuẩn

Trời - răng lung lay mà làm chắc lại được luông --- sao không để link trang web hả chủ thớt ơi :p

20. thuhuonght

thuhuonght Thành viên đạt chuẩn

Chị ơi cho e địa chỉ mua thuốc với ạ, e đẻ xong bị trĩ, với cả bị cận thị 1,5 độ nữa,e mua cả thuốc tăng cường thể lực cho bé nhà e nữa ạ