Toàn quốc: Cùng od tiếp bộ váy áo croptop chất yumi sạn đẹp! Đổ buôn hàng thời trang công sở mẫu Hàn Quốc!

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi Me Soc va Nghe, 21/3/2013.

1. Me Soc va Nghe

Me Soc va Nghe Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn cả nhà đã giúp mình thanh lý hàng đồ lót sắp hết (hàng tl ở cuối trang 1). Nay mẹ cháu chuyển sang mặt hàng thời trang công sở 4 mùa mẫu Hàn Quốc. Hàng được sản xuất tại xưởng ở Hà Nội, vải nhập từ Hàn Quốc, vì là hàng chuyên giao shop (online/ offline) nên chất vải và đường kim mũi chỉ cần đạt mức trung bình khá trở lên (không rẻ như hàng chợ). Khách hàng mua buôn sẽ nhận được giá chiết khấu theo số lượng, các bạn CTV sẽ đc chiết khấu theo chế độ cụ thể sau khi trao đổi nhé! Khách hàng mua lẻ mình sẽ inbox giá và thông tin liên quan. Khách buôn cũng có thể order theo mẫu. Hàng mới sẽ liên tục đc update tại link sau, mời các anh chị em tham khảo: https://m.flickr.com/#/photos/131162431@N08/

Mình còn ít hàng dư nên bán thanh lý nốt. Ưu tiên mẹ nào ôm cả, sẽ có giá hữu nghị nhé!

01. Quần Sịp nam xuất Nhật (Cặp) 60k/ cặp M(<50kg), L(<60kg), XL(>65kg) -> chỉ còn size XL (3 cặp), size XXL (8 cặp)

02. Áo Triumph đồng giá 110k

02/001 Áo Triumph(2 chiếc size A80) và 1 chiếc Vic xịn(size B34) giá 255k bị rơi tag đồng giá 100k.

03. Áo Anny đồng giá 125k

04. Áo Wacoalo, Boya... đồng giá 115k

04/001. Áo size to (B85,90..)

04/002. Áo size vừa và nhỏ (A75, A80...)

Gen nơ 49k => 45k Da, đen, Freesize

Gen Hàn 50k => 45k Da, đen, L= < 50kg, XL= < 60kg

07. Quần đùi ren mặc váy => fix 75k/ c (size S, M)

Quần chip các loại => đồng giá 25k/c (trừ cái màu đen ở hình cuối 75k

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Soc va Nghe
    Sửa lần cuối: 13/3/2015
    me_vybunny88 thích bài này.
  2. Me Soc va Nghe

Ðề: Freeship bán kính 5km.

Hàng mới là em Anny giống ở Parson ạ. Em này mút vừa, mùa hè mặc dễ chịu lắm!!!!!!!!!!

3. nana196

nana196

muốn mua quá, áo e hỏng hết rồi, phải thay 1 loạt mới,híc

Me Soc va Nghe thích bài này.
  4. Me Soc va Nghe

Mại Zô..ooooo!!!!!!!!!!!!!!! Mẹ nó chọn hàng đi, nhiều hàng đẹp mặc mát lắm, giá lại hạt rẻ nữa!

5. Me Soc va Nghe

Cách chọn áo ngực chuẩn nhất để không mắc bệnh

Ngoài tác dụng thẩm mỹ, áo ngực còn giúp che đỡ sự va đập từ bên ngoài, giữ cho bầu vú tuần hoàn thông thoáng, đảm bảo sự phát triển bình thường của ngực. Tuy nhiên, theo các chuyên gia y tế, mặc áo ngực chật quá hay rộng quá đều có những ảnh hưởng bất lợi đến sức khoẻ.

Theo BS Cao Hồng Chi, Trung tâm Tư vấn dịch vụ sức khoẻ sinh sản và sức khoẻ cộng đồng, Hội Kế hoạch hóa Gia đình Việt Nam, nếu không mang áo lót hoặc áo lót quá rộng, bầu vú sẽ bị lay động nhiều, tuyến sữa không được giữ ổn định, nhất là khi vận động. Bầu vú bị chấn động khiến các dây chằng xung quanh bị chùng lại, máu kém lưu thông và sinh ra các bệnh về vú. Thậm chí một chiếc áo ngực quá rộng không đỡ được bộ ngực, còn có thể làm cho bộ ngực dễ bị chảy xệ. Nếu phụ nữ mặc áo lót chật sẽ hạn chế khí huyết lưu thông.

Tệ hơn, áo ngực quá chật còn gây ra chứng đau lưng, nhức mỏi vai, cổ... vì các dây áo quá chật tạo áp lực đè lên các cơ ở vai, lưng và cổ. Đối với các bạn nữ đang tuổi trưởng thành, việc mặc áo ngực quá chật sẽ khiến các cơ ngực bị chèn ép, không phát triển được. Nhất là các bà bầu, nếu mặc áo ngực chật sẽ làm tuyến sữa không được lưu thông, dễ bị viêm tắc.

Áo ngực chật cũng dễ khiến "núi đôi" bị toát mồ hôi, tạo môi trường thuận lợi cho nấm và vi khuẩn phát triển.

Một chiếc áo ngực đúng kích cỡ, với chất liệu thoáng mát, thấm mồ hôi sẽ là lựa chọn thông minh của bạn. Vì vậy, việc đầu tiên khi bạn chọn mua áo ngực là hiểu rõ những ký hiệu như A70, B70, A75, B75. Trong đó, A; B; C là ký hiệu chỉ mức độ to nhỏ của quả áo: A dành cho những phụ nữ có ngực nhỏ, vừa vừa thì mặc B và ngực lớn thì dùng cỡ C. Độ cao vòng khum của quả áo A được quy định 2,5cm, B là 5cm và C là 7,5cm.

Muốn biết chiếc áo cỡ nào vừa với bạn, hãy xác định theo cách sau: Lấy số đo vòng ngực (nới lỏng) trừ đi số đo vòng dưới khung xương sườn sẽ ra cỡ quả áo của bạn. Ví dụ: 85cm (vòng ngực) - 80cm (vòng dưới khung xương sườn) = 5cm. Bạn mặc áo ngực cỡ B.

Các con số 70, 75, 80 chỉ vòng rộng của chiếc áo. Bao giờ những con số này cũng gần bằng vòng ngực dưới khung xương sườn của bạn. Ví dụ: Vòng ngực của bạn 78, vòng dưới khung xương sườn của bạn là 75 thì bạn hãy chọn vòng áo 75 kết hợp với cỡ quả áo của bạn là A (78 cm - 75 cm = 3 cm). Chiếc áo ngực dành cho bạn là A75.

Sửa lần cuối: 1/3/2015
  6. Me Soc va Nghe

Cách chọn kích cỡ áo theo các vòng ngực, chiều cao và cân nặng
    Quy định của các hãng:
    A70: vòng lưng 70, cup ngực 80
    A75: vòng lưng 75, vòng ngực 85
    A80: vòng lưng 80, cup ngực 90
    A85: vòng lưng 85, cup ngực 95
    B70: vòng lưng 70, cup ngực 83 (~ A75)
    B75: vòng lưng 75, cup ngực 88
    B80: vòng lưng 80, cup ngực 93
    B85: vòng lưng 85, cup ngực 98
    C70: vòng lưng 70, cup ngực 85
    C75: vòng lưng 75, cup ngực 90
    C80: vòng lưng 80, cup ngực 95
    C85: vòng lưng 85, cup ngực 100
    Theo cup ngực của mỗi người:
    Cúp = Vòng ngực trên - vòng ngực dưới. Kết quả này sẽ xác định size A, B, C, D (A: 10cm; B: 13cm; C: 15cm; D: 18cm; E:20cm)... Theo cân nặng của các mẹ:
    Cân nặng 40kg: size A70;
    Cân nặng 40-50kg: size A75;
    Cân nặng 50kg: size A80;
    Theo chiều cao của các mẹ:
    Nếu cao khoảng 1,50m - 1,55m; nặng từ 42 - 45kg. Tương ứng với size nhỏ nhất là A70.
    Nếu chiều cao từ 1,55m trở lên: Nặng 40 - 45kg: size A75; Nặng 45 - 50kg: size B75; Nặng trên 59kg: size A80.
    Nếu chiều cao trên 1m60 với cân nặng trên 55kg có thể ứng với các size: A80, A85, A90.

Chúc các mẹ sớm tìm được size áo chuẩn của mình.

7. meomuopdaivuong

meomuopdaivuong Thành viên rất tích cực

Đánh dấu, mà mẹ nó ko ghi địa chỉ ạ?

8. Me Soc va Nghe

Mình bán ol là chính, mẹ nó cứ pm od rùi mình ship hàng cho nhé.

9. galangthang

galangthang Banned theo yêu cầu của chủ nick

Oánh dấu nhà ẹ nó.Hộp thư nhà mẹ nó đầy nên em không Inb được ạ!Tính mai qua nhà mẹ nó xem máy móc thế nào mà hông thấy mẹ nó PM

10. Me Soc va Nghe

4 bước mặc áo chíp 'chuẩn không cần chỉnh'

Bạn đã biết cách mặc áo ngực đúng cách chưa, hay chỉ mặc 'bừa' cho xong đấy?

Bước 1: Cài vòng dây áo chíp

Nửa trên cơ thể nghiêng về phía trước một góc 45 độ, hai tay giữ hai bên vòng dây của áo chíp rồi móc chúng vào nhau để. Thông thường sẽ có 3 vị trí để bạn cài, tùy theo sở thích của bạn sao cho cảm thấy thoải mái, vừa vặn nhất.

Chú ý: Nếu đứng thẳng mặc áo chíp sẽ rất khó để bầu ngực được nằm gọn trong cúp áo chúp, từ đó kéo theo cách mặc áo sai, ngực dễ bị biến dạng.

Bước 2: Đẩy phần ngực vào phần giữa của cúp áo

Vẫn giữ nguyên tư thế hướng nửa trên cơ thể về phí trước, sau đó. Dùng tay đẩy phần bầu ngực lên, để ngực không bị ép bởi áo chíp có đệm (có tác dụng nâng ngực).

Bước 3: Điều chỉnh dây quai áo

Sang bước này, bạn hãy ngẩng cổ lên, đứng thẳng người, điều chỉnh dây quai áo sao cho thích hợp với khoảng cách giữa phần vai và "núi đôi".

Bước 4: Cử động để kiểm tra lần cuối

Vận động quay trái, quay phải, giơ tay lên xuống xem quai áo ngực có bị tuột ra không? "Núi đôi" có nằm ở vị trí trung tâm cúp áo chíp hay chưa? Khi mặc có cảm thấy đau, tức khó chịu ngực không?...

Dấu hiệu nào cho biết bạn đang mặc chiếc áo ngực vừa/ không vừa

- Sau khi mặc áo chíp xong, bạn hãy cử động cơ thể sang phải trái, lên xuống, giơ tay lên cao, xem áo ngực có bị sốc lên theo không. Nếu áo ngực vẫn giữ yên vị trí, không bị kéo theo chiều cánh tay có nghĩa áo chíp của bạn không bị rộng.

- Trong quá trình vận động bình thường, nếu bạn thấy áo chíp của mình cứ "chạy nhảy" lung tung, đặc biệt là vòng dây phía sau bị kéo lên cao hơn so với phía trước, cho thấy vòng dây áo chíp của bạn bị rộng. Bạn nên chọn áo ngực với vòng dây ngắn hơn để khi mặc tạo cảm giác vừa vặn, cân đối với cơ thể.

- Nếu phần cup của áo chíp thường bị bửa ra phía trước, có thể kiểu dáng áo bạn chọn không thích hợp với bầu ngực của bạn. Hoặc nếu ngực bị tràn ra ngoài, đồng nghĩa với áo chíp có phần dây và cúp áo nhỏ hơn so với phần ngực của bạn.

ductho0211 thích bài này.
  11. Me Soc va Nghe

Ðề: Triumph, Vera, Mara, Wacoal, Anny VNXK!!!!!!!

Bí mật hấp dẫn của 'đôi gò bồng đảo'

1. Trọng lượng trung bình của núi đôi

"Núi đôi" có trọng lượng trung bình là 500 gam, và chiếm tới 4 - 5 % tổng lượng mỡ cơ thể.

2. Tuổi càng cao, "mỡ ngực" càng nhiều

Khi bạn ở độ tuổi 20, ngực lớn lên do chất béo, collagen, tuyến sữa - các tế bào liên kết giúp "đôi gò bồng đảo" trở nên săn chắc, có tính đàn hồi cao. Theo thời gian, tuổi càng cao, tuyến sữa và collagen sẽ dần bị thay thế bởi chất béo. Đáng tiếc là, lượng chất béo quá lớn này không thể giúp cho "núi đôi" to đầy đặn hơn, ngược lại, nó làm cho ngực bị nặng và xệ xuống ^^.

3. Núi đôi của nhân loại càng ngày càng lớn

Do các yếu tố như chất dinh dưỡng, môi trường sống... "Đôi gò bồng đảo" của XX ngày càng đầy đặn, lớn hơn so với trước đây. Hiện nay, size ngực trung bình của một XX Mỹ là 36D, trong khi cách đó 15 năm trước, con số này chỉ dừng lại ở 34B.

4. Quanh ngực có trung bình 2-15 sợi lông

Không ít bạn gái sở hữu những sợi lông dài, sẫm màu quanh "núi đôi" của mình. Và có một điều rất thú vị, da và tóc càng tối màu thì màu lông "núi đôi" càng sẫm.

5. Vùng da xung quanh "núi đôi" rất mỏng

Làn da "núi đôi" vốn rất mỏng manh nhạy cảm, lại dễ bị khô so với các vùng da khác. Để cải thiện tình trạng này, bạn nên thoa kem ngực để làm tăng tính đàn hồi, săn chắc của "núi đôi". Đồng thời, tránh để ngực phải chịu tác động bởi tia UV, nếu không da vùng ngực sẽ dễ bị nếp nhăn, đầu nhũ hoa cũng sẽ trở nên khô.

6. Núi đôi cũng sẽ cương cứng

Khi làm "chuyện ấy", hoặc khi bị kích thích, "núi đôi" của XX cũng sẽ trở nên và cương cứng hơn so với bình thường.

7. Núi đôi là bộ phận dễ có khối u nhất trên cơ thể XX

Ung thư ngực là bệnh ung thư thường gặp nhất của phụ nữ toàn cầu. Từ những năm 40 của thế kỷ trước đến giờ, số người mắc bệnh ung thư núi đôi đã tăng lên gấp đôi, và nó vẫn không ngừng gia tăng theo thời gian.

8. Sữa mẹ có tác dụng vô cùng "thần kỳ"

Sữa mẹ chứa hàm lượng vi khuẩn có ích lớn (1-600 loại vi khuẩn), phong phú, có thể ví chúng như vác-xin bảo vệ đường ruột trẻ sơ sinh.

12. Me Soc va Nghe

Ðề: Áo chip đệm mỏng mặc hè Anny 150k, Triumph 145k

Hàng mới về, điểm danh trước cả nhà ạ: Anny, Lovely....

13. monhon

monhon Thành viên rất tích cực

Quan lot xuat phap 78/cap la gia 78 nghin 2 cai phai k,neu lay nhieu co bot k ban

14. Me Soc va Nghe

Đúng rùi đó bạn, 78k/ 2 cái. Bạn lấy SL nhiều thì tớ sẽ fix giá tùy theo số lượng nhé!

15. monhon

monhon Thành viên rất tích cực

Minh lay 50 cai ,bao Gia cho Minh som nhe

16. Me Soc va Nghe

Mình đã inbox báo giá cho bạn rồi nhé!

fue_xinh thích bài này.
  17. Me Soc va Nghe

7 bước để giặt áo ngực đúng cách
    Là con gái, bạn đã biết cách giặt những chiếc áo ngực của mình đúng cách chưa?

1. Hầu hết áo các loại áo ngực đều có móc, cho dù là móc được thiết kế đính kèm ở phía trước ngực hoặc quay trở lại phía sau lưng. Đóng những móc cài áo lót vào để hạn chế việc chúng có thể bị mắc vào các loại quần áo khác của bạn trong khi giặt.

Nếu như bạn có một áo ngực thể thao hoặc loại áo ngực không móc đóng thì bạn không cần phải sửa soạn và lo lắng về bước này.

2. Đặt áo ngực trong một chiếc túi lưới (đôi khi được gọi là một túi đồ lót). Việc này giúp ngăn cách những chiếc áo ngực ra khỏi các loại quần áo khác trong khi giặt. Vì thế, điều này sẽ cho phép bạn có thể đồng thời giặt áo ngực khi giặt các loại quần áo khác trong máy giặt của bạn.

3. Giặt áo ngực trong nước lạnh hoặc ấm ở chu kỳ nhẹ nhàng trong máy giặt

4. Hãy chắc chắn rằng như khi giặt với bất kỳ loại quần áo nào khác của bạn, bạn nên giặt các bộ quần áo có màu sắc tương thích. Nếu bạn giặt một mẻ áo ngực màu đỏ với một số áo ngực màu trắng bạn có thể làm pha trộn màu sắc của chúng khi kết thúc chu trình giặt bằng những chiếc quần áo lót màu hồng hoặc chấm hồng trông rất bẩn mắt đấy.

5. Giặt áo ngực với các loại quần áo có trọng lượng tương tự. Những chiếc quần jeans và khăn thường nặng hơn so với áo ngực. T-Shirt, đồ lót, tất và đồ ngủ là những lựa chọn tốt hơn để cho lên giặt cùng với áo ngực.

6. Tạo hoặc phục hồi lại hình dáng áo ngực của bạn nếu áo ngực sủi bọt hoặc 2 quả núi có bông lót đã bị làm mềm.

7. Hãy để không khí làm khô áo ngực nếu có thể.

* Treo các bra trên một giá để đồ hoặc dây phơi quần áo để cho chúng ráo nước dễ dàng và nhanh chóng được làm khô.

* Nếu bạn đang quan tâm về khả năng áo ngực bị kéo dài ra, bạn có thể thay đổi hình dáng treo áo ngực.

* Nếu bạn làm khô áo ngực bằng một máy sấy, nên làm khô nó ở một nhiệt độ thấp. Bởi vì nhiệt độ máy sấy quá cao sẽ làm tổn thương và biến dạng độ đàn hồi áo ngực, các móc bị làm rối tung và trở nên lộn xộn chỉ vì máy sấy.

Mẹo nhỏ:

* Nếu các nhãn áo ngực có chỉ dẫn đặc biệt quan tâm, hãy làm theo những chỉ dẫn này.

* Nếu không có túi đồ lót bạn cũng có thể sử dụng một áo vỏ gối (bao gối) và buộc nút ở đầu.

* Áo ngực có thể dễ dàng được giặt sạch bằng tay. Đơn giản bạn chỉ cần cho áo vào trong chậu nước đầy xà phòng và giặt đủ để làm cho sủi bọt. Giặt nhẹ nhàng hoặc thậm chí một chút dầu gội cũng sẽ làm áo sạch. Sau đó, giặt sạch, vắt qua và treo áo ngực cho khô.

* Không giặt áo ngực bằng thuốc tẩy, hoặc nếu bạn cảm thấy phải tẩy áo ngực vì lý do nào đó hãy sử dụng một chất tẩy không clo. Bởi vì theo thời gian, chất tẩy clo sẽ làm giảm cấu trúc các vòm- một loại vật liệu phổ biến trong áo ngực.

* Bạn cũng không nên cần phải là ủi áo ngực như các loại quần áo khác.

* Hãy chắc chắn rằng bạn đã phơi áo ngực một vài giờ trước khi bạn thực sự cần áo ngực để mặc và để độn. Bạn không bao giờ nên độn một áo ngực vừa ẩm ướt ngay sau khi lấy nó ra khỏi máy sấy vì nó cần một ít thời gian nữa để không khí làm khô tự nhiên.

18. Me Soc va Nghe

Hàng mới :
    Áo Ambercomie 115k
    Áo Hana 65k

Mời cả nhà ợ!

19. LittleMieo

LittleMieo em Ngọc Anh: 0983 588 991

Ðề: Abercobie 115k, Hana tay bồng 65k, Triumph 145k...

c ko có quần mặc váy c nhỉ
    e có cái váy ngắn ơi là ngắn mà mung toa quá đang sợ lộ chưa dám mặc
    hnào bạn nhà e ship thì c để c em 2c quần QW01 Quần không đường gân 53k Freesize
    1 be 1 đen nhé (u) hihi
    chúc c đắt hàng

20. me_vybunny88

me_vybunny88 Thành viên nổi tiếng

Ðề: Abercobie 115k, Hana tay bồng 65k, Triumph 145k...

Mẹ nó ơi, Freeship 1 ghế gội đầu màu xanh 250k đến đc trong top giúp mình nhé!
    -> Hi chị Chị cho em xin địa chỉ để em giao hàng nhé ( em tìm mãi ko thấy chị ghi địa chỉ ở đâu )Chiều nay em giao hàng ở Trần hưng Đạo nếu chị gần đấy thì em free ship còn ko chị phụ em 5k tiền ship nhé. Hi em lấy tiền điện thoại ^^!!