Tinh Dầu BƯỞI trị rụng tóc 80k/10ml, DẦU DỪA, Dầu dẫn, Dầu Đốt giá cực tốt

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi thangnamnonglinh, 6/9/2012.

1. thangnamnonglinh

thangnamnonglinh Bắt đầu tích cực

Ðề: Re: Ðề: Re: Dầu dừa tinh khiết làm mờ vết rạn bụng cho các mẹ sau sinh, chống rạn bụng

sorry chị nhé!
    Em vừa gọi cho anh giao hàng, anh ý bảo là chiều hôm qua anh ý không đi giao hết được, vì nhà sắp có đám cưới em gái, hôm nay anh ý sẽ mang hết chị ạ, chị thông cảm cho em nhé!
    thanks chị ạ!

2. thangnamnonglinh

Ðề: Dầu dừa tinh khiết làm mờ vết rạn bụng cho các mẹ sau sinh, chống rạn bụng cho các mẹ

Nguyên nhân nào gây ra tình trạng mất quân bình trong đường ruột? Chế độ ăn uống là thủ phạm chính. Bao lâu bạn nuôi dưỡng vi khuẩn tốt và và giúp chúng sống dồi dào, các vi sinh xấu không có cơ hội thực hiện hành vi xấu xa của chúng. Vi khuẩn tốt thích ăn gì? Chúng thích thức ăn dồi dào chất sợi – rau quả, hạt nguyên, rau đậu và dừa – các loại thực phẩm như vầy có lợi cho cơ thể của bạn. Nấm Candida và các siêu vi gây hại khác thích carbohydrate đơn – đồ ngọt và những sản phẩm bột mì tinh luyện. Bánh cake, cookies, kẹo, bánh mì trắng, thức uống có đường v.v . . . nuôi nấm Candida và thúc đẩy sự phát triển của chúng. Đây là những thực phẩm giúp các vi sinh gây hại sống thịnh đạt và là thực phẩm kém bổ dưỡng nhất cho chúng ta. Đương nhiên, thực phẩm tốt nhất cho con người cũng tốt nhất cho vi khuẩn thân thiện.

3. phale0310

phale0310 Bắt đầu tích cực

Ðề: Dầu dừa tinh khiết làm mờ vết rạn bụng cho các mẹ sau sinh, chống rạn bụng cho các mẹ

em ơi, cho chị 1 lọ 100ml dùng thử, đang mang bầu 5 tháng mà da bắt đầu rạn rồi :(.nếu thấy tác dụng thật mà ko ảnh hưởng đến em bé thì chị sẽ làm khách quen nhà em luôn nhé. ship cho chị đến 88 láng hạ trong giờ hành chính nhé, sdt: 0908977300. tks em!

4. thangnamnonglinh

Dạ vâng ạ, dầu nhà em không pha chế gì đâu ạ, cũng k có chất bảo quản luôn, nên chị k lo ảnh hưởng đến em bé nhé, sáng mai anh giao hàng sẽ mang cho chị nhé, thanks chị!

5. yumimin

yumimin Bắt đầu tích cực

Ðề: Dấm táo thơm ngon, Dầu dừa tinh khiết làm mờ vết rạn bụng, chống rạn bụng cho các mẹ b

dấm táo uống dễ ko chị , giống dấm ăn ko thế

6. thangnamnonglinh

Ðề: Dấm táo thơm ngon, Dầu dừa tinh khiết làm mờ vết rạn bụng, chống rạn bụng cho các mẹ b

Mùi thơm mà bạn, cũng hơi giống dấm ăn, nhưng tốt hơn dấm ăn nhiều bạn ạ, vì dấm táo còn dùng để chữa bệnh mà, nhiều nhà còn dùng dấm táo để thay thế dấm ăn cơm vì nó lại tốt cho cả trẻ con và cả người lớn

7. lemonekoko

lemonekoko Thành viên chính thức

dầu dừa loại 100ml đựng trong lọ gì hả chị? ship đến khu Hoàn Kiếm trong h hành chính bn tiền ship ạ?

8. thangnamnonglinh

nhà mình có cả lọ nhựa và lọ thủy tinh nhé, ship ra đó mất 5k bạn ạ

9. thangnamnonglinh

ah mình quên là nếu lấy lọ thủy tinh loại nhỏ thì mất thêm 5k nữa bạn nhé!

10. lovecat

lovecat Thành viên sắp chính thức

Ðề: Dầu dừa tinh khiết làm mờ vết rạn bụng,chống rạn bụng, Dấm táo thơm ngon do BS đông y

Em ơi chị vừa nhắn tin cho em. Em ship cho chị 2 chai dầu dừa 100ml đến Hào nam nhé. Địa chỉ cụ thể chị sẽ nhắn qua ĐT cho em. Dấm táo có tác dụng gì, em có thể giới thiệu qua được không? Ăn để trộn hay pha nước mắm có giống như dấm thường không? cám ơn em

11. bongbong2011

bongbong2011 Bắt đầu tích cực

Ðề: Dầu dừa tinh khiết làm mờ vết rạn bụng,chống rạn bụng, Dấm táo thơm ngon do BS đông y

bạn ơi, mình có mua 2 lọ dầu dừa của bạn, mình hỏi tý, mình mua được 3 tuần rồi nhưng sao trong lọ dưới đáy thấy hơi cặn là sao bạn nhỉ? tks bạn.

12. greenwind

greenwind Thành viên tập sự

Chị ơi hôm nay em mới nhận được hàng rồi ạ, thơm lắm, sợ kiến nó bu thôi :)). Em hỏi cái là em dùng để dưỡng da mắt, môi với lông mi thì cứ bôi trực tiếp lên thôi ạ? Ngày nào cũng dùng hả chị?

13. thangnamnonglinh

Vâng em nhận được rồi chị ạ, sáng nay sẽ có người mang đến cho chị nhé, Dấm táo có nhiều tác dụng lắm ạ, ví dụ như giảm cân, kích thích mọc tóc, trị mụn, chữa bệnh khớp, nếu pha với chút mật ong cho trẻ con uống thì trị ho, làm đẹp da,....em có trang chi tiết đó, chị qua xem nhé! thanks chị nhiều

14. thangnamnonglinh

oke em, thanks em,

Dùng để dưỡng da mắt thì em bôi trước khi đi ngủ, để qua đêm sáng hôm sau rửa mặt bình thường,
    môi thì bôi lúc nào cũng được,
    lông mi thì em dùng cái tăm bông chấm dầu dừa rồi bôi chải đều lên lông mi nhé, dùng trước khi đi ngủ cho đỡ khó chịu vì ban đầu chưa quen sẽ thấy hơi nặng mắt mà

greenwind thích bài này.
  15. thangnamnonglinh

lớp đó hơi vàng sậm hơn màu của dầu đúng không chị, hôm đó em bận quá vừa làm xong là đóng thành lọ luôn, chưa kịp lọc ạ. Vì dầu làm thủ công thì phải đun nước cốt dừa đến khi nào lớp dầu nổi lên bên dưới là bã cốt dừa đã vàng ra thì chắt lấy dầu rồi bỏ bã đi ý chị. dầu với bã đó đun cùng nhau ở nhiệt độ cao đến khi được dầu mới chắt ra thì cũng không tránh khỏi cái cặn đó ạ, nên phải lọc qua lọc lại rất nhiều lần mới hết lớp đó,

không sao đâu chị ạ, chị lấy cái khăn mỏng lọc đi là hết mà, nó không ảnh hưởng gì đâu ạ. vẫn 100% nguyên chất mà, nếu chị tự làm thì cũng thấy như vậy đó chị ạ

16. lemonekoko

lemonekoko Thành viên chính thức

Ðề: Dầu dừa tinh khiết làm mờ vết rạn bụng,chống rạn bụng, Dấm táo thơm ngon giảm cân hiệu

Em nhận đc hàng rồi ạ, mở ra thơm lừng, mùi vàng vàng, trông cũng có vẻ đặc và sệt. Mỗi tội em dặn chị cho vào lọ thủy tinh thì chị vẫn cho vào lọ nhựa, òa òa :(

17. thangnamnonglinh

Ðề: Dầu dừa tinh khiết làm mờ vết rạn bụng,chống rạn bụng, Dấm táo thơm ngon giảm cân hiệu

hic, sorry em, chị quá nhiều người đặt và bận nên quên mất rồi, hic, để lúc nào chị bảo anh giao hàng tiện mang ho em cái lị thủy tinh vậy. h em nhắc chị mới nhớ ra. thực sự sorry em nhé,

18. Hat_de_shop

Hat_de_shop Bắt đầu nổi tiếng

mẹ cháu ơi dùng dầu dừa để trị mụn trứng cả thì khoảng bao lâu thì có tác dụng, có gì pm tớ nhé, tớ cũng muốn mua 1 lọ 100ml dùng thử, ok sẽ mua dài dài

19. thangnamnonglinh

Hiện tại em đang bán thêm Dấm táo các mẹ nhé, Dấm táo là em bán hộ chị em để ủng hộ từ thiện cho nhà thờ(đang nhận và nuôi các trẻ em mồ côi ạ). Chị em là bác sỹ đông y nên sẽ có hướng dẫn cụ thể cho các chị muốn mua để làm gì nhé, hôm nào có thời gian, em sẽ post đơn hướng dẫn sử dụng cho các mẹ tham khảo: ví dụ muốn giảm cân, chữa rụng tóc, nấm tóc, chữa đau xương khớp, viêm khớp, khó tiêu cho trẻ con, ho, cao huyết áp, ... thì uống như nào ý ạ.
    Các mẹ tham khảo công dụng của dấm táo em ở bên dưới nhé:

Giá như sau ạ: 50K/1 lít(đã bao gồm cả tiền ship ạ). Nếu chị nào mua dầu dừa và cả dấm táo thì sẽ được trừ đi phí vận chuyển đã bao gồm trong dấm táo nhé,

Nếu các mẹ nào quan tâm có thể SMS cho em(khuyến khích các mẹ SMS nhé) hoặc gọi cho em theo số: 01665 388 382 ạ,

Hoặc có thể qua nhà em ở: Số nhà 10, 12 ngõ 3e phố Nguyễn Trãi - Hà Đông - Hà Nội nhé

Dấm táo là gì?

Dấm táo cũng như các loại dấm ăn khác, là một sản phẩm của quá trình lên men tự nhiên. Khi đường được ủ lên men bằng r***, bạn sẽ thu được một loại dung dịch chua gọi là dấm. Dấm táo được làm từ táo nghiền nhỏ, thành phần của nó bao gồm các loại axit amin, axit axetic và một số loại axit khác. Dấm táo cũng chứa nhiều loại vitamin và khoáng chất. Loại dấm táo thường được bán trên thì trường là loại làm từ nước ép táo chưa lọc.

Như chúng ta đã biết, dấm táo có những tác dụng phổ biến như giảm cân, chữa hôi miệng, loại bỏ mùi cơ thể, trị mụn, loại bỏ nấm âm đạo hay chữa bệnh đường tiêu hóa thì dấm táo còn có các tác dụng nữa như sau:

1. Giúp da mịn màng: Vì dấm có tính axit nên nó giúp thu hẹp lỗ chân lông, giúp da sáng bóng lên. Bạn có thể sử dụng dấm táo thay toner sau khi rửa mặt, hoặc trộn vài giọt với kem dưỡng thể để thoa sau khi tắm. Hương thơm của dấm táo cũng rất dễ chịu, giúp cơ thể thêm sảng khoái, thư giãn.

2. Làm đẹp cho da dầu: Dấm táo có công dụng tương tự nước hoa hồng, giúp cân bằng độ pH trên da, làm sạch dầu nằm sâu trong lỗ chân lông. Trộn một phần nước với một phần dấm táo vào cho vào tủ lạnh dùng dần, bạn sẽ có một sản phẩm rất tốt để thay thế toner hàng ngày.

3. Trị mụn: Nếu bạn đang có những đốm mụn nổi loạn, hãy sử dụng dấm táo để chấm lên vùng da bị mụn và để qua đêm. Những nốt mụn sẽ nhanh chóng biến mất sau 2-3 lần điều trị.

4. Chữa bệnh ngoài da: Sử dụng một thìa dấm táo nhỏ trộn trong nước bồn tắm sẽ giúp chống viêm da, giảm các hiện tượng mẩn đỏ, ngứa ngáy.

5. Giúp mượt tóc
    : Nguyên nhân khiến tóc không bóng mượt sau khi gội là do bạn không biết làm sạch tóc. Với cách dùng dấm táo, bạn sẽ giúp da đầu thông thoáng, tóc sạch và mượt hơn. Chỉ cần trộn 5 giọt dấm táo với nước lạnh và mát xa da đầu sau khi gội. Sau khoảng 5-10 phút, xả lại với nước để làm sạch tóc.

6. Giảm triệu chứng ngứa da đầu: Dấm táo có tính kháng nấm tự nhiên, giúp da đầu thêm sạch sẽ. Để làm sạch tóc, hãy trộn dầu gội với 1 nửa nước, 1 nửa r*** dấm táo và cho vào bình xịt. Sau khi gội đầu, bạn có thể xịt hỗn hợp dấm táo cho tóc.

7. Giảm cân: Nghiên cứu chứng minh uống dấm táo thường xuyên sẽ giúp loại bỏ độc tố trong cơ thể, giúp giảm cân hiệu quả.

8. Tăng cường sức lực sau khi tập luyện
    Tập thể dục và gây ra căng thẳng đôi khi, trong trường hợp tập luyện quá sức còn gây ra tình trạng tích tụ axit lactic trong cơ thể, gây mệt mỏi. Điều thú vị là, các axit amino có trong r*** dấm táo có tác dụng như một loại thuốc giải độc cho tình trạng này. Hơn nữa, dấm r*** táo có chứa kali và các enzym có thể làm giảm cảm giác mệt mỏi. Sau này, những khi kể cả không luyện tập mà bạn vẫn cảm thấy mệt mỏi thì có thể cho thêm một hai thìa dấm táo vào một ly nước rau để lạnh hoặc một ly nước rồi uống.

9. Làm trắng răng
    Súc miệng với giấm táo vào mỗi buổi sáng là điều vô cùng có lợi. Dấm giúp loại bỏ vết bẩn, làm trắng răng, và tiêu diệt vi khuẩn trong miệng và nướu của bạn. Sau khi súc miệng có thể chải răng như bình thường. Bạn cũng có thể đánh răng bằng nước soda mỗi tuần một lần để làm trắng răng.

10. Xử lý các vấn đề dạ dày
    Nhấp một ngụm nước dấm táo sẽ rất có ích nếu bạn bị nhiễm vi khuẩn dẫn đến bệnh tiêu chảy. Dấm táo có đặc tính kháng sinh nên có thể giúp làm giảm nhẹ vấn đề này. Hơn nữa, theo kinh nghiệm dân gian thì dấm táo có chứa pectin, có thể giúp làm dịu các cơn co thắt ruột.

11. Trị nấc cục
    Vị chua của dấm táo có thể ngăn chặn nấc cục. Vậy nên, mỗi khi bị nấc, bạn chỉ cần lấy một thìa cà phê dấm pha với nước để uống.

12. Điều trị khó tiêu
    Nếu bạn có tiền sử gặp chứng khó tiêu trong ăn uống, trước khi ăn hay nhấp một ít dấm táo. Hoặc có thể thêm 1 muỗng cà phê mật ong và 1 muỗng cà phê r*** dấm táo vào một cốc nước ấm và uống 30 phút trước khi ăn tối.

13. Trị chứng chuột rút chân ban đêm
    Để giảm chứng chuột rút chân vào ban đêm, bạn chỉ cần dùng phương pháp dân gian đơn giản là thêm 2 muỗng canh dấm táo và một chút mật ong vào một cốc nước và uống. Bạn có thể chuẩn bị sẵn hỗn hợp này và để ở nơi thuận tiện nhất phonngf trường hợp chẳng may bị chuột rút.

14. Chữa nghẹt mũi
    Trộn một muỗng cà phê dấm táo trong một cốc nước và uống hàng ngày. Hỗn hợp này giúp hệ thống thoát nước xoang làm việc tốt hơn.

15. Chữa đau họng
    Ngay khi bạn cảm thấy có dấu hiệu gai gai của viêm họng, hãy dùng dấm táo để trị ngay vấn đề từ khi mới phát sinh và để giúp ngăn chặn sự lây nhiễm vượt quá mức cho phép. Hầu hết các vi khuẩn không thể tồn tại trong môi trường axit dấm. Chỉ cần trộn ¼ tách dấm táo với ¼ cốc nước ấm và súc miệng mỗi giờ hoặc lâu hơn.

Mới đây, theo quyển sách đang làm rung động Âu Châu, 'Natural Cures' của Bác sĩ Ducarre, thì ai trong chúng ta cũng có thể tự điều chế lấy một loại tiên dược vừa có tác dụng chống lại quá trình lão hóa, vừa trị được bách bệnh. Không cần phải lên núi hái lá thuốc và sau đó mất công sao, sắc rắc rối như các danh y ngày xưa: Dược liệu dùng để bào chế tiên dược có sẳn bên ta và cách 'luyện' tiên dược cũng dễ... Chỉ cần bỏ ra vài đồng mua lấy một lọ dấm táo (Apple Cider Vinegar) và lọ mật ong là xong ngay.

Theo cách chỉ dẫn của BS Ducarre, sau đây là cách thức 'pha chế' tiên dược dấm táo-mật ong để trị bệnh:

16. Thấp Khớp :
    Lấy một muỗng canh (tablespoon) dấm táo quậy với một muỗng canh mật ong rồi đổ chung vào tách nước đã nấu sôi để uống ngày hai lần - vào buổi sáng và buổi tối - hầu trị bệnh thấp khớp. Ngoài ra, dùng dùng hổn hợp dấm táo -mật ong khuấy kỹ để thoa lên chỗ thấp khớp theo dùng phương cách trị liệu trong uống ngoài thoa.

17. Nhiễm trùng bàng quang:
    Vào buổi sáng, trưa và chiều, mỗi lần trộn lộn một muỗng trà (teaspoon) dấm táo cùng một mỗng nhỏ mật ong để uống như một thứ thuốc nhằm diệt vi khuẩn gây nhiễm trong bàng quang. Có thể cho thêm một muỗng nhỏ nước Cranberry vào hỗn hợp nơi trên để gia tăng hiệu năng của loại thuốc diệt trùng thiên nhiên này.

18. Ung Thư :
    Các cuộc khảo cứu chỉ rằng các bệnh nhân ung thư được chữa trị bằng phương pháp hóa học trị liệu, nếu chịu uống thêm dấm táo trộn mật ong mỗi ngày sẽ thuyên giảm bệnh nhanh gấp hai lần số bệnh nhân không uống mà chỉ dùng phương pháp hóa học trị liệu không thôi để điều trị.

19. Sưng loét miệng:
    Ăn rau xà lách trộn với dấm táo cùng mật ong hai lần một ngày, sẽ trị dứt chứng sưng loét miệng.

20. Hạ mức Cholesterol :
    Khuấy 3 muỗng canh mật ong, 3 muỗng canh dấm táo với 2 tách nước trà nóng, uống như thế, ít nhất, ngày 2 lần, sẽ hạ và giữ được mức Cholesterol thấp.

21. Bị cảm lạnh, đau cổ họng :

Uống hỗn hợp gồm một muỗng canh dấm táo và một muỗng nhỏ (teaspoon) mật ong, là sau vài giờ các khó chịu do cảm lạnh và đau cổ họng gây ra sẽ biến mất.

22. Mệt mỏi :
    Nửa muỗng nhỏ dấm táo và một muỗng canh mật ong trộn chung là liều thuốc hồi lực xua tan mệt mỏi.

23. Trị rụng tóc, tăng thính giác:
    Sáng, trưa, chiều, uống dấm táo trộn mật ong theo một tỉ lệ đồng đều, làm tóc không bị rụng và làm tai thính hơn.

24. Trị đau tim:

Ðể phòng ngừa đau tim và tránh được những tai biến do mở đóng ở thành động mạch, thì mỗi ngày nên uống một tách dấm táo được làm ngọt bằng một muỗng nhỏ mật ong.

25. Áp huyết cao:
    Trong vòng một tháng sau khi uống một hỗn hợp gồm 2 phần dấm táo, trộn với 1 phần mật ong, thì các người bị cao máu trong một cuộc thử nghiệm ở Ý đã khỏi bệnh.

26. Tăng cường khả năng của hệ miễn nhiễm của cơ thể:
    Hỗn hợp dấm táo - mật ong làm cho các bạch huyết cầu mạnh mẽ hơn, vì vậy gia tăng khả năng tiêu diệt vi trùng, và phòng vệ cơ thể của hệ miễn nhiễm lên gấp 3 lần.

27. Bao tử
    Trộn ¼ tách dấm táo với hai muỗng nhỏ mật ong rồi đem cất vào tủ lạnh, là coi như có hủ thuốc trị đau dạ dày, và trị chứng khó tiêu rất công hiệu.
    Mỗi lần khó chịu bao tử uống hai muỗng nhỏ hỗn hợp đó.

28. Trị cúm :
    Các cuộc khảo cứu của y giới Ðan Mạch chỉ rằng mỗi giờ uống một muỗng nhỏ của hai phân lượng mật ong và dấm táo bằng nhau, và trộn chung với nhau, sẽ chữa được bệnh cúm.

29. Sống lâu trăm tuổi:
    Không còn là giấc mơ xa vời nếu mỗi ngày uống một tách trà nóng có trộn hai muỗng nhỏ mật ong và hai muỗng nhỏ dấm táo.
    Ngoài tất cả các công dụng vừa nói, dung hỗn hợp dấm táo, mật ong một cách đều đặn và thường xuyên còn làm cho da dẻ mịn màng hơn, giúp cơ thể có thêm năng lực, làm cơ thể thon gọn. Và thoa ngoài da để trị chứng đau nhức bắp thịt, đau bàn chân vì tập thể thao nhiều quá.

30. Thực phẩm tốt cho mùa lạnh
    Không cần phải lên núi hái lá thuốc và sau đó mất công sao, sắc rắc rối như các danh y ngày xưa: Dược liệu dùng để bào chế tiên dược có sẳn bên ta và cách 'luyện' tiên dược cũng dễ... Chỉ cần bỏ ra vài đồng mua lấy một lọ dấm táo (Apple Cider Vinegar) và lọ mật ong là xong ngay.

*Thìa nhỏ là loại (cùi dìa) để uống cà phê có dung tích khoảng 5ml để phân biệt với “cùi dìa” để ăn súp được gọi là thìa lớn khoảng 15ml (gấp ba lần thìa nhỏ)

Mấy bài thuốc dân gian của dân Vermont.

1. Cao huyết áp : Mỗi ngày uống 4 cốc nước ép táo hay uống them 2 thìa nhỏ giấm táo + mật ong vào mỗi cốc nước. Ăn ngô thay cho bột mỳ và gạo. Kiêng ăn mặn. Uống sau bữa ăn nếu bị dạ dày và k muốn giảm cân thêm.

2. Hay chóng mặt : Mỗi ngày 2 – 3 lần. Mỗi lần uống 1 cốc nước cho thìa nhỏ giấm táo + mật ong. Sau 15 ngày sẽ giảm, 1 tháng sẽ khỏi bệnh.

3. Đau họng : Mỗi giờ xúc họng 1 lần bằng cốc nước có pha 1 thìa giấm táo + 1 thìa mật ong. Khi bắt đầu đỡ thì 2 giờ 1 lần. Sau 12 giờ sẽ khỏi. Nếu có vi trùng Streptocope thì 24 giờ cũng khỏi hẳn.

4. Viêm khớp : Mỗi bữa ăn uống 1 cốc nước pha 10 thìa nhỏ giấm táo và mật ong vừa đủ ngọt.
    Sau 1 ngày khỏi 20%
    Sau 4 ngày khỏi 50%
    Sau 1 tháng khỏi 70%
    Rồi sẽ khỏi hẳn kể cả đau đầu, đau ngáy.

5. Đau nhức : Lấy long đỏ trứng gà đánh với thìa lớn giấm táo (cùi dìa ăn súp) và + 1 thìa nhỏ tinh dầu thông (essence thesresbenthi-ne) bôi lên mặt da chỗ nhứ và xoa mạnh.

6. Viêm xoang, chảy nước mũi, chảy nước mắt : Mỗi ngày uống vào bữa ăn 1 cốc nước có pha 2 thìa nhỏ giấm táo + mật ong và nhai them 1 miếng sáp ong (nhả bã). Bài này rất hiệu nghiệm với viêm dị ứng.

7. Đau bàng quang : Mỗi bữa ăn uống 1 cốc nước có pha 2 thìa nhỏ giấm táo + mật ong thì nước tiểu sẽ rất tốt.

8. Viêm thận (pyelite), nước tiểu có mủ : Hàng ngày, đều đặn trong bữa ăn uống 1 cốc nước có pha 2 thìa nhỏ giấm táo + mật ong cho đến khi hỏi hẳn.

9. Mất ngủ, suy nhược mãn tính : Để 1 bình nước pha sẵn 3 thìa nhỏ giấm táo + 1 tách mật ong cạnh giường ngủ. Trước khi đi ngủ uống 2 thìa nhỏ, thường sau nửa giờ là ngủ được. Nếu sau 1 giờ chưa ngủ được lại uống tiếp 2 thìa nữa. Cứ mỗi lần thức giấc khó ngủ lại uống tiếp 2 thìa. Thuốc ngủ này lành, có thể dung mãi mãi.

10. Nhức đầu mãn tính : Dùng giấm táo + mật ong theo liều lượng thích ứng hàng ngày. Ban đầu mỗi ngày 2 lần, mỗi lần 2 thìa nhỏ giấm táo + mật ong pha vào 1 cốc nước.
    Nếu bệnh chứ khỏi, tăng dần đến khi thấy có hiệu quả.

11. Béo phì, thừa cân : Dùng đều đặn hàng ngày cho 2 thìa nhỏ giấm táo pha vào 1 cốc nước, uống sau mỗi bữa ăn.

12. Bệnh zona (nở) : Bôi giấm táo nguyên chất lên chỗ đau, ban đầu 4 lần, ban đêm 3 lần nữa. Sauk hi bôi đắp giẻ nhúng giấm táo. Cảm giác đau sẽ dịu và chóng lên da non.

13. Bớt chàm ngoài da: Lấy giẻ thấm giấm táo và nước (lượng bằng nhau) đặt lên chàm, khi nào kho thì thấm lại.

14. Giãn phòng tĩnh mạch: Mỗi ngày 2 lần, sang và tối lấy giấm táo sát vào chỗ bị giãn và mỗi bữa ăn,uống 1 cốc nước có pha 2 thìa nhỏ giấm táo.

15. Chốc nở đầu trẻ em: Bôi giấm táo vào nơi có mụn 6 lần 1 ngày, cách 2-3 giờ khỏi sau từ 2- 3 ngày

16. Bệnh nấm tóc (Tegre) : Hói từng mảng đầu hoặc viêm có vảy, có khi có mủ: Dùng giấm táo xoa vào nơi có nấm ngày 6 lần cách đều nhau.

17. Say r*** nặng: Cứ 20 phút uống 6 thìa mật ong. Chỉ 3 lần là giã r***.

18. Bỏng: Nhúng chỗ bị bỏng vào nước giấm táo + mật ong sẽ giảm đau và tránh khỏi rộp

19. Mồ hôi trộm: Trước khi đi ngủ, xoa bóp bằng giấm táo

Giấm táo + mật ong chữa được nhiều bệnh khác. Bác sỹ D.C.Jarvis đã thực tế chữa chứng vô sinh ( sterilites) cho 23 con bò cái, 5 chó cái boxer ( cho cả con cái và con đực dung giấm táo) và cả 1 cặp đồng nghiệp của ông lấy nhau 7 năm chưa có con, đã định được 1 chú bé xinh đẹp.
    Xin đọc them toàn văn cuốn Hoa kỳ do Nguyễn Dương Dịch qua bản tiếng Pháp là La mesdecine populaire du Vermont usa do bác sỹ người pháp Paul Jamheau dịch 1972. Nguyên bản tiếng anh : Foik Medicine. Vermont usa by Dr.D.C.Jarvis 1958.

Sửa lần cuối: 9/4/2013
  20. Hat_de_shop

Hat_de_shop Bắt đầu nổi tiếng

không thấy nàg pm tớ gì vậy, lấy cho tớ 1 lọ 100ml nhé, cả ship là 80k hả bạn, ship cho tớ vào ngày mai nhé, mai tớ có nhà