Toàn quốc: CHUYÊN: Hải sản đánh bắt tươi sống: Cá bớp, Cá mú đỏ, tôm sú... Chả cá & Đặc Sản N.Trang

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi chacahungquy, 9/9/2011.

?

Anh/chị có hài lòng với sản phẩm nhà em ko ạ? Có gì anh chị góp ý dùm em nhé!

1. Chả cá ngon, hợp khẩu vị, rất hài lòng, sẽ thường xuyên ủng hộ!

22 phiếu
    84.6%
  2. Chả cá ko hợp khẩu vị lắm (cay quá, ít cay, ít ngọt, ít dai...), nhưng vẫn hài lòng.

2 phiếu
    7.7%
  3. Ý kiến khác (về bao bì, cách ship hàng...) ! Nếu có gì chưa đạt, anh chị cứ nhắn tin giúp em nhé!

3 phiếu
    11.5%
Multiple votes are allowed.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. tiger8x

tiger8x Đủ quyền lập Họ

Ðề: Chả cá ngon nha trang-chất lượng đỉnh cao-cho bữa ăn thêm phần đổi mới, ngon miệng

Em spam tí. Cộng nhầm r bác ơi. 2kg đb (280) + 1kg thác lác (240) + ship (42K) = 562K = TOTAL.
    PS: Cộng nhầm chả liên quan gì đến mình. Hí hí

chacahungquy thích bài này.
  2. chacahungquy

chacahungquy www.anngonnhatrang.com

Ðề: Chả cá ngon nha trang-chất lượng đỉnh cao-cho bữa ăn thêm phần đổi mới, ngon miệng

Hí hí... thanks em... mai nhớ nhờ bạn đến lấy chả cá nhé... lúc nãy nhờ đứa em bấm dùm.. đứa thì tai điếc, đứa thì nghe nhầm nên vậy đó... ka ka:)

Sửa lần cuối: 23/9/2011
  3. myphamplus

myphamplus Thành viên tích cực

oánh dấu, mik cũng rất kết món chả cá hihi :)

4. chacahungquy

Cảm ơn bạn, mình rất mong được sự ủng hộ của bạn...hihi...:D

5. mitashop

mitashop facebook.com/suagiare

E cũng rất kết món chả cá, nhưng xa quá nên toàn ăn chả cá HP thui

6. chacahungquy

Rất mong chị sẽ ủng hộ em.. hihi.. em cũng chưa ăn chả cá ngoài Bắc nên cũng chưa biết thế nào nữa, hy vọng chả cá NT sẽ làm hài lòng các mẹ ngoài Bắc ạ>.<.
    EM ĐANG NHẬN ORDER CHO TUẦN SAU, CÁC MẸ GHÉ ỦNG HỘ EM NHÉ...

7. mitashop

mitashop facebook.com/suagiare

Ok, e cung đợi phản hồi của các mẹ rùi sẽ oder

8. chacahungquy

Dạ vâng, em cũng đang đợi phản hồi của các mẹ... Mong các mẹ hài lòng và tiếp tục ủng hộ chả cá NT... hihi... :)

Thanks bạn nha:X

9. chacahungquy

Cảm ơn bạn... rất vui được bạn ủng hộ nhé...

10. tiger8x

tiger8x Đủ quyền lập Họ

Em đã ăn cá nhà anh zai rùi. Mở túi nilon ra thơm lừng nhá. ^^
    - Loại đặc biệt ăn ngon, giòn, mềm, dai. Thịt chả trắng trắng hồng hồng bên trong. Lại có nhìu hạt tiêu nên ăn rất thơm và ngon nhé. Em kết loại này. Ngồi cứ tí tách tí tách, ăn chơi chứ k ăn cơm. Hi hi. Con bạn em cũng thích loại này lém.
    - Loại 1. Bị nén chặt, ko xốp dẻo như loại đặc biệt (hok biết có nhiều bột hơn hay k ạ). Thịt chả bên trong xám xám. Nếu k có đường thì ăn ok. Hu2. Gói loại 1 này của e có đường. Em bắt đền anh vụ này đó.
    - Chả hấp: ko có màu vàng phía trên mặt như trong ảnh (chắc là thiếu lòng đỏ trứng vịt, hí hí) em mới nếm thui (nếm xem có đường hay ko, hi hi). Thấy rất ngon, hợp khẩu vị. Em còn chưa biết sẽ chế biến món j đây. Vì em ko nấu bánh canh ạ. Chắc hôm nào làm bữa bún hay bánh đa vậy!
    Chung qui lại, chả cá nhà anh zai rất ngon, thơm lắm. E sẽ ủng hộ dài dài ^^. Mỗi tội nhà e có 2chị em, lâu lâu mới lấy của bác tiếp được. Lần sau lấy thì e sẽ gọi loại đặc biệt và chả hấp thui. Hu2, hôm nay phí mất 0.5kg chả loại 1 bị bỏ đường đó bác!
    PS: lúc chiên lại, em nếm lúc nóng thấy vỏ nó giòn giòn (e cũng làm chả cá rô rùi, nhưng rán k giòn vỏ). EM hỏi khí ko phải bác cho bột gì mà hay thế? Cho e bí quyết để em làm giò với nhá hi hi. Em thích ăn lúc nóng hổi, giòn giòn ngon lém.

Sửa lần cuối: 24/9/2011
  11. chacahungquy

Cảm ơn em đã phản hồi về chất lượng giúp anh nhé, giúp anh biết xem mình có thiếu xót gì trong khâu CB cũng như khâu dịch vụ để tìm cách khắc phục, phục vụ các mẹ trên diễn đàn ngày 1 tốt hơn... hihi..
    - Chắc ngoài đó ko ăn ngọt nên a ko biết em chấm chả cá với nước dùng gì, chắc là tương ớt phải ko? Ở ngoài NT hay chấm nước mắm ngọt lắm, cay cay, ngọt ngọt của nước mắm kết hợp với chả cá là tuyệt cú mèo. Biết là em và các mẹ trên diễn đàn ko ăn ngọt được nên anh ko gửi kèm nước mắm theo.
    - Anh sẽ hỏi lại xem dì anh xem thế nào, vì hôm đó chỉ có em đặt chả cá loại 1 mà ko đường nữa nên ko biết có nhầm lẫn gì hok? Khách đặt ko đường mà dám bỏ đường thì phải phạt...hihi... Lần sau anh sẽ lưu ý đền bù em chuyện này...:D Vì chả cá được làm từ các loại cá khác nhau, nên có sự khác biệt trong giá cả và chất lượng để đa dạng cho mọi người lựa chọn. Chả cá chỉ thay đổi loại cá chứ ko thay đổi lượng cá để làm chả.. hơn nữa các mẹ đặt ko đường thì phải tăng lượng cá lên để đảm bảo độ ngọt cũng như độ hài hòa về vị của chả cá.
    - Loai chả hấp ko có màu vàng của trứng tuy sẽ ko thẩm mỹ như hình chụp nhưng chất lượng vẫn ngon đúng ko em.. hihi...Lần đầu chuyển hàng 2 đêm 1 ngày anh sợ trứng có thể làm thiu chả hấp nên mún an toàn một chút.
    - Chả cá này em làm bún chả cá đi. Anh sẽ lên mạng tìm vài bài nấu kết hợp với món chả cá vậy ^^
    - Đây là một đoạn anh viết trong bài luận văn về chả cá cũng như surimi em xem nhé: Để làm chả cá thì bất kỳ ai cũng có thể làm được, tuy nhiên không phải ai cũng nắm được bí quyết để làm chả cá ngon, hoàn thiện về cấu trúc, đạt yêu cầu chất lượng (mùi, vị, dinh dưỡng) và an toàn vệ sinh. Tất cả các yêu cầu này phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố như: nguyên liệu ban đầu, chế độ bảo quản, phương pháp và kỹ thuật chế biến, công nghệ sản xuất, thiết bị… Trong đó, nguyên liệu ban đầu cùng với các thành phần, tỷ lệ gia vị luôn là yếu tố quan trọng nhất, ảnh hưởng đến chất lượng thành phẩm cuối cùng. Nguyên liệu làm chả phải dùng cá tươi, có chất lượng tốt thì chả cá thành phẩm mới ngon, thơm đặc trưng và có độ dai, giòn sật, màu sắc vàng sáng bóng. Nguồn nguyên liệu sản xuất chả cá rất đa dạng và phong phú, từ các loại cá sống tầng đáy, tầng giữa, tầng nổi, cá có kích thước to và nhỏ. Các loài cá chuyên được sử dụng là: cá thu, cá thát lát, cá mối, cá nhồng, cá đỏ...Thành phần gia vị và phụ gia như tỏi, hành, ớt, đường, bột ngọt, muối, lòng trắng trứng… góp phần làm tăng hương vị, độ dẻo dai cũng như thời gian bảo quản của chả cá. Ngoài ra các yếu tố khác trong quy trình chế biến cũng giúp nâng cao và hoàn thiện chất lượng chả cá.
    ---> Nguyên liệu thích hợp và đạt chất lượng là yếu tố quan trọng quyết định chất lượng chả cá.
    CẢM ƠN EM, CẢM ƠN NHỮNG VI KHÁCH ĐẦU TIÊN Ở HN.. HIHI...

Sửa lần cuối: 24/9/2011
  12. rongcon

rongcon Thành viên kỳ cựu

Vừa ăn chả cá xong đây. Hôm nay ông xã đợi lấy chả cá nên về muộn quá. Chả cá nhà em ăn như giò chả ấy nhỉ. Túi nilon đựng hộp nhựa bị thủng hay sao mà vẫn bị nước vào nên có thể độ ngọt bị giảm. Hôm nay đợi cơm ông xã về cùng ăn chả cá xem thế nào, lúc chả về sai thằng cu 12 tuổi trông bếp, nó mải chơi để cháy thành ra các loại chả đều có vị đăng đắng và mùi khét, măc dù đã cạo bỏ cháy đen...hi..hi.. Chả cá thu có vẻ thơm hơn mấy loại kia. Lần sau khâu vận chuyển chỉ trong ngày thì tốt. Có loại nào chỉ làm nguyên chất cá thôi ko em. Mai làm lại mẻ khác xem sao.

13. chacahungquy

Chiều nay em cũng sốt ruột lắm chị Q ạ, chị báo em ko nhận hàng được trễ quá nên em chẳng biết nhờ ai, đành nhờ bạn em thuê xe ôm chở cho chị, làm ông xã chị phải chờ lâu và ko hài lòng nên em cũng áy náy nhiều lắm. Chuyến hàng sau e sẽ tìm người ship ổn định luôn... cảm ơn chị nhé.
    Sáng nay cũng có 1 chị ở HN nói em là trong 3 bịch chả chị ý đặt có 1 bịch bị vô nước. Thực ra vô nước hay ko vô nước ko quan trọng đâu chị ạ và có khi càng tốt nữa. Vì độ lạnh của nước tiếp xúc trực tiếp vào chả cá thì chả cá của chị càng được bảo quản tốt hơn... hihi... chị chỉ cần để ráo nước 1 chút rồi chiên lại sẽ như bình thường thôi ạ, vẫn giòn, dai, thơm, ko bị khô thịt như các loại chả cá thông thường khác. Em nghĩ chắc là trong quá trình vận chuyển có sự va đập nên nó bị rách bịch ý, em sẽ xem lại vấn đề này, vì dù sao sự an tâm về chất lượng chả cá của các chị là trách nhiệm của em ạ... hihi... Cảm ơn chị góp ý.
    Tất cả chả cá do nguyên liệu (các loại cá khác nhau) làm chả cá khác nhau nên chất lượng mới khác nhau đó ạ. Mai chị Q thử làm mẻ khác rồi cho em ý kiến nhá... hí hí..
    BẮT ĐẦU TỪ CHUYẾN HÀNG SAU CHỈ VẬN CHUYỂN TRONG 1 NGÀY, CÁC MẸ LƯU Ý VÀ ỦNG HỘ EM NHÉ !!!!!!!!!!!!!!!!

Sửa lần cuối: 25/9/2011
  14. chacahungquy

em vẫn đang nhận order của đơn hàng tuần sau, các mẹ ủng hộ em nhé.. Chất lượng đã được kiểm chứng... Hihi... Mẹ nào ghé topic có nhu cầu đánh dấu giúp em lên top nha.. Em xin chân thành cảm ơn ^^

15. atemish

atemish Thành viên tích cực

Mình mê món cá thác lác xay sẵn, nấu lẩu hay nấu canh tuyệt cú mèo. Đánh dấu khi nào sẽ ủng hộ mẹ nó nhé. Có điều ship ra HN thì bảo quản hơi khó nhỉ

16. khoai_tay

khoai_tay Bắt đầu nổi tiếng

Ui muốn măm chả cá quá, mà xe ôm đến nhà chị chắc phải mất 50k

17. chacahungquy

Tùy vào thành viên trong gia đình chị có thể mua 1 lượng thích hợp ạ, 5-6 ng ăn khoảng Chị có thể mua khoảng 0,5kg chả thác lác sống để nấu ngay hôm đó là thoải mái ạ, đúng là chả cá thác lác sống nấu lẩu hay canh đều rất tuyệt, nhất là nấu canh thì là đó ạ, tuyệt lắm, mùi thơm của rau thì là hòa quyện với mùi thơm chả cá...hì hì... đúng là món ngon trần gian ^^. Còn đối với chả chiên và hấp thì đã chín rất dễ bảo quản và sử dụng, nếu dùng trong vài ngày chị để ngăn dưới tủ lạnh, nếu để lâu chị có thể bảo quản = ngăn trên tủ lạnh, khi dùng chỉ cần rã đông 10-15 phút rồi chiên lại, hấp (luộc) lại cho nóng ạ. Rất tiện dụng... Rất mong chị sẽ ủng hộ chả cá NT trong 1 ngày gần đây :eek: Cảm ơn chị đã ghé vào topic và ủng hộ:razz:
    Hiện h đây cũng là vấn đề em đang suy nghĩ để làm sao tạo mọi điều kiện thuận tiện cho các chị (ko thể đến nhà bạn em nhận chả cá) và đảm bảo chả cá NT đến tay các chị có giá thành thấp hoặc ngang với giá chả cá ở HN mà chất lượng, mùi vị hơn hẳn. Em sẽ liên hê với nhóm ship trong diễn đàn mẹ sao cho tiền ship kết hợp khi giao hàng cùng 1 lúc khoảng 15-20k/đơn hàng. Rất mong mẹ nó ủng hô chả cá NT ạ trong 1 ngày gần đây ạ...:)

Sửa lần cuối: 25/9/2011
  18. aqsavn

aqsavn www.dendamuoi.vn

Re: Chả cá ngon nha trang-chất lượng đỉnh cao-cho bữa ăn thêm phần đổi mới, ngon miệng

Hôm nào phải thử đặc sảnh NTd9u77u7o7c5.

19. bangnhi

bangnhi Thành viên tích cực

Hôm nay mới có thời gian rảnh vào comment đây. Tớ cho khoảng chục viên vào nồi nước lã để nấu bún chứ k có nước xương mà nước ngọt lừ nhé. Chả cá ăn rất thơm và ngọt ( ngọt cá chứ k phải ngọt đường vì mình đặt loại không đường ) Nói chung là mình rất hài lòng. Bé nhà mình rất thích chả cá nên mình chắc sẽ là khách hàng thường xuyên đấy

20. chacahungquy

Cảm ơn bạn... rất vui đc bạn ủng hộ...

Cảm ơn mẹ bangnhi nhiều nhé... chờ feedback của các mẹ ở HN 2 hôm rồi đó... hihi... mời mẹ bangnhi nếu thèm chả cá NT lai đặt nữa nhé...:D

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.