Phòng chăm sóc da WISDOM FEMALE

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi ME KEANU, 5/6/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. ME KEANU

ME KEANU

Ðề: Da bạn khô, ráp, xỉn màu? - Mau qua bên mình giải quyết cho ;)

http://www.baomoi.com/Home/LamDep/alobacsi.vn/My-pham-Viet-Tui-ngay-tren-san-nha/9856381.epi

Mỹ phẩm Việt: "Tủi" ngay trên sân nhà Khác với các đồng nghiệp thường mở hộp trang điểm ra tút lại gương mặt ngay tại bàn làm việc, chị Thanh (Tân Bình) thường vào nhà vệ sinh nữ để giặm phấn.
    >> TƯ VẤN TÂM LÝ - KHÁM BỆNH MIỄN PHÍ TẠI AloBacsi.vn

Sản phẩm chị Thanh thích xài hơn năm qua là phấn two way cake của Thorakao. Chị Thanh nói: "Loại này mình xài hợp, thoa lên da khá mịn, lại rẻ: 64.000 đồng/hộp, nhưng so với hàng hiệu của mấy người bạn đồng nghiệp thì chẳng có đẳng cấp gì, nên mình ngại, ít khi mang ra..."

Mỹ phẩm Việt Nam được thanh niên,
    thiếu nữ ở Campuchia chuộng.
    Nhưng ở Việt Nam, ít người tự tin dùng.
    Ảnh: Nguyệt Hồng
    Lác đác sản phẩm được dùng

Chị Trang Anh, từng ngồi giặm phấn made in Việt Nam tại khu dịch vụ làm móng trên đường Lê Thánh Tôn, quận 1 (đối diện chợ Bến Thành), kể: "Khi tôi lôi hộp phấn nội ra, tất cả những khách hàng ngồi gần đều nhìn, tỏ ý ngạc nhiên. Tôi hiểu, bởi gần như khách của khu vực này đều là dân sang, xài hàng hiệu. Khu vực chợ Bến Thành, Lê Thánh Tôn cũng chẳng có shop nào bán mỹ phẩm nội cả". Từng xài mỹ phẩm của Pháp, Hàn Quốc, Nhật Bản, và tự cảm nhận làn da hợp với phấn Việt Nam, nên chị Trang Anh là một trong số ít người tiêu dùng không ngại ngùng khi "sô" ra mỹ phẩm nội đang xài.

Chị Nguyễn Thị Bé, ngụ tại quận Bình Thạnh, là tín đồ của kem nghệ. Chị cho biết đã hơn năm năm qua thường xuyên xài kem nghệ để thoa da, trị mụn, thoa vết thâm do mụn cho những đứa cháu tuổi dậy thì trong nhà. Chị Bé kể: "Tôi từng xài kem trị mụn nước ngoài giá cả triệu đồng, nhưng tác dụng không hơn kem nghệ. Trong khi đó xài kem Việt Nam sản xuất chỉ có 12.000 đồng/tuýp, lúc nào cũng mua được hàng mới không sợ cận hay hết đát (date)".

Trường hợp khác, cô Trần Mỹ Phong, ngụ trên đường Nguyễn Thiện Thuật, quận 3 gặp ai bị rụng tóc cũng mách nước: "Mua tinh dầu bưởi của Việt Nam xức tóc mỗi ngày, sau 1 - 3 tháng là thấy cải thiện rõ, đừng ham mua hàng ngoại giá mắc mà hiệu quả chưa chắc đã bằng". Cô Mỹ Phong tự tin giới thiệu, bởi cô từng bị rụng tóc, từng xài tinh dầu bưởi và tự thân cảm nhận về chất lượng sản phẩm của mỹ phẩm Việt Nam.

Kết quả nghiên cứu thị trường tiêu dùng do công ty mỹ phẩm Lan Hảo tiến hành cho thấy có đến 80% người tiêu dùng chấp nhận xài mỹ phẩm nội với mức giá nội. Ông Huỳnh Kiến Nam, chủ công ty mỹ phẩm Gia Đình, kể: "Chai sữa tắm Familiar cỡ lớn hiện nay chỉ khoảng 50.000 - 60.000 đồng. Tôi có thể thêm các phụ gia vào, để sản phẩm làm cho da mềm, mượt hơn, giàu dưỡng chất, nhưng khách hàng lại không chấp nhận trả 80.000 - 100.000 đồng cho chai sữa tắm nội dù chất lượng thật cao".

Theo hội Hoá mỹ phẩm TP.HCM, cả nước có khoảng 430 doanh nghiệp, cơ sở sản xuất kinh doanh hoá mỹ phẩm. Hàng ngoại chiếm hơn 90% dung lượng thị trường. Doanh thu ước tính bình quân giai đoạn 2009 - 2011 khoảng 130 - 150 triệu USD/năm.
    Tính đến tháng 9.2012, mỹ phẩm làm đẹp, chăm sóc da tóc của Việt Nam đã có được cả trăm thương hiệu và sản phẩm. Tỷ lệ người tiêu dùng mỹ phẩm Việt tại thành thị và nông thôn đều tăng lên, khoảng 30% mỗi năm, nhưng mỹ phẩm Việt vẫn chỉ chiếm tỷ lệ... 10%, theo hội Hoá mỹ phẩm TP.HCM.

Lợi thế thiên nhiên lép vế trước thương hiệu

Mỹ phẩm Việt từng khai thác các lợi thế sử dụng thảo mộc thiên nhiên của nước nhà, như: dầu dừa, chanh, bưởi, sả, bạc hà, nghệ, bồ kết… Tuy nhiên, dầu gội chiết xuất bồ kết của Lana, Mỹ phẩm Sài Gòn, Thorakao… đã phải lép vế trước loại dầu gội in hình trái bồ kết của một tập đoàn đa quốc gia. Ngay cả dầu gội chống rụng tóc tinh dầu bưởi cũng không tiêu thụ nhiều hơn dầu gội tinh dầu bưởi nhập từ Pháp, dù giá hàng ngoại mắc hơn gần mười lần.

Ông Lương Vạn Vinh, chủ công ty hoá mỹ phẩm Mỹ Hảo, người khởi nghiệp kinh doanh với nghề làm xà bông từ 30 năm trước, cho biết: "Trước đây các nhà sản xuất Việt Nam chỉ làm xà bông bằng dầu dừa. Nhưng hiện nay đa phần đều theo trào lưu thế giới, sản xuất bằng dầu cọ. Bởi các công ty sản xuất công nghiệp toàn cầu đã tinh chế dầu cọ thành các tinh thể (soapchip) dạng hạt, nhà sản xuất xà bông chỉ việc mua về, pha trộn màu, mùi hương tổng hợp rồi sau đó tạo khuôn vuông, tròn, dẹt gì đó theo kiểu riêng của mình, làm cho xà bông có hình dạng đẹp hơn, màu sắc tươi tắn hơn".

DS Huỳnh Kỳ Trân, người đã bỏ khá nhiều công sức nghiên cứu sản xuất xà bông chiết xuất hồi và nghệ, có tác dụng phòng chống cúm và làm trắng mịn da, nhưng sản phẩm thiên nhiên này khi tung ra thị trường không thể bán chạy như xà bông hương Camay.

Hộp phấn trang điểm của Thorakao sau hàng chục lần cải tiến, đến nay nhà sản xuất tự tin chất lượng không kém hàng hiệu ngoại. Thế nhưng sản lượng bán ra cũng chỉ mới tăng thêm chừng 15%.

Mỹ phẩm Việt Nam được bày bán trong siêu thị, cửa hàng, sạp chợ khá ít, như Mỹ phẩm Sài Gòn, Thorakao, Lana, Mỹ Hảo, Lan Hảo… và gần như không chen chân được vào các trung tâm thương mại.

AloBacsi.vn
    Theo Bích Nga - Sài Gòn Tiếp Thị

2. ME KEANU

ME KEANU

http://www.baomoi.com/Home/LamDep/dep.com.vn/Don-gian-hoa-de-trang-diem-nhanh-hon/9859751.epi

Đơn giản hóa để trang điểm nhanh hơn
    Đăng ngày Thứ năm 29/11/2012 06:39
    Biết cách đơn giản hóa việc trang điểm sẽ giúp bạn tiết kiệm nhiều thời gian mà vẫn hiệu quả như bạn đã dành cả tiếng đồng hồ cho công việc cần sự tỉ mỉ này.

Trang điểm nhẹ nhàng

Xác định trang điểm thật tự nhiên và nhẹ nhàng cũng giúp bạn có xu hướng muốn đơn giản hóa công việc này. Hơn thế, việc trang điểm nhẹ sẽ ít gây tổn hại tới làn da và giúp da vẫn giữ được vẻ trẻ trung, tươi sáng. Hãy chỉ trang điểm đậm khi bạn tham dự những buổi tiệc thật sự quan trọng.

Sản phẩm đa năng

Sử dụng các loại mỹ phẩm đa năng hiển nhiên là cách giúp bạn trang điểm thật gọn nhẹ mà vẫn rất phong cách. Bạn có thể dùng son môi các màu làm cả phấn mắt và phấn má. Chúng sẽ đem tới vẻ trẻ trung, hồng hào mà bạn vẫn rất thời trang khi trang điểm gương mặt với cùng một tông màu.

Kem dưỡng da

Việc thoa kem nền rất mất thời gian và cần thật cẩn thận nếu bạn không muốn quá tay khiến lớp trang điểm trở nên giả tạo. Bạn có thể thay thế bằng việc sử dụng kem dưỡng da trắng sáng. Chúng vừa cung cấp dưỡng chất cho da, bảo vệ làn da mà còn giúp da trắng mịn một cách tự nhiên.

Son bóng

Thoa son thô đúng cách và không bị lem mất nhiều thời gian và cần nhiều dụng cụ như cọ, kẻ viền môi. Bạn hãy sắm cho mình thỏi son bóng vì chúng dễ dàng lên màu tươi tắn mà không cần nhiều thời gian hay dụng cụ. Ngoài ra, màu son bóng cũng tươi sáng và trẻ trung hơn so với son thường.

Giữ lông mày gọn gàng

Đừng bao giờ đánh giá thấp tầm quan trọng của phần lông mày vốn góp phần tạo đường nét thanh tú và sắc sảo cho gương mặt. Hãy dành thời gian ra tiệm để tạo dáng chuẩn cho lông mày. Như vậy, bạn không cần mất thời gian thoa phấn cho lông mày trong mỗi lần trang điểm.

Mỹ phẩm lâu phai

Những loại mỹ phẩm lâu phai tuyệt đối tiết kiệm thời gian cho bạn trong quá trình sử dụng. Bạn không cần mất nhiều thời gian trong ngày để thoa lại phần lớn lớp trang điểm. Cố gắng chọn loại mỹ phẩm lâu phai để bạn chỉ cần dậm lại lớp trang điểm một lần trong ngày vào giờ nghỉ trưa tại văn phòng.

Mỹ phẩm dễ sử dụng

Nếu bạn không phải là một chuyên gia trang điểm và sở hữu quỹ thời gian hạn hẹp cho công việc này, hãy chọn lựa những loại mỹ phẩm dễ sử dụng. Hãy chọn chì kẻ mắt thay cho kẻ viền mắt nước, chúng vẫn đảm bảo những đường sắc nét mà không dễ bị lem khi sử dụng.

Lan Anh (theo Allwomenstalk)

3. ME KEANU

ME KEANU

http://www.*********/lam-dep/trang-diem-an-tuong-mua-dong-c58a118956.html

Trang điểm ấn tượng mùa đông
    Thứ tư, 28/11/2012, 01:17 PM (GMT+7)
    Sự kiện: Đẹp như Sao
    Cùng học cách trang điểm xinh đẹp của Khánh Thi nhé!
    Cùng khám phá bí quyết để tạo nên sức quyến rũ mê hoặc của các sao trong nước và Quốc tế để thấy rằng: làm đẹp thật đơn giản và mình cũng có thể đẹp được như sao. Hãy đón đọc các bài hướng dẫn của Đẹp như Sao vào mỗi ngày trong tuần trên chuyên mục Làm đẹp của *********.

Khánh Thi ngày càng chứng tỏ sự tinh tế của mình qua gu trang điểm cũng như phong cách thời trang.

Vẻ duyên dáng của người đẹp với tông trang điểm trầm phù hợp với tà áo dài duyên dáng.

Vẻ đẹp mặn mà của người đẹp 30 tuổi.

Video hướng dẫn trang điểm:

MM (Theo Youtube)

4. ME KEANU

ME KEANU

http://www.baomoi.com/Home/LamDep/afamily.vn/Cong-dung-lam-dep-than-ky-cua-bot-no/9860947.epi

Hương Giang Idol hát... "Tàu anh qua núi"

Yoon Eun Hye vẽ đẹp như nhà thiết kế thực thụ
    Yoon Eun Hye đã thể hiện khiếu hội họa của mình trong bộ phim "I Miss You".
    TRANG CHỦ VIDEO ĐẸP ĐỜI SỐNG ĂN NGON - KHÉO TAY TÌNH YÊU - HÔN NHÂN SỨC KHỎE TÂM SỰ MẸ & BÉ HẬU TRƯỜNG GIẢI TRÍ MUA SẮM CHUYỆN LẠ NGẮM QUIZ

ĐẸP
    THỜI TRANG LÀM ĐẸP
    Đẹp>Làm đẹp
    Công dụng làm đẹp thần kỳ của bột nở
    29-11-201209:00:00 | Minh Minh - Theo MaskOnline Những công dụng làm đẹp thần kỳ của thứ bột giản dị, dễ tìm này. Bí quyết giữ làn môi hồng tự nhiên Bí quyết làm đẹp của các bà hoàng cổ xưa Bạn sẽ không khỏi bất ngờ với những gì mà bột nở mang lại cho bạn. Chỉ với vài bước làm đơn giản, bạn đã có một loại kem dưỡng DIY cực kì công dụng và không hề đắt đỏ chút nào mà lại vô cùng dễ kiếm.

Sữa rửa mặt

Công thức cực kì đơn giản đó là: 2 thìa bột nở + 1 thìa nước ấm để tạo thành một lớp kem dạng sệt. Sau đó, bạn thoa đều hỗn hợp đó lên mặt theo chuyển động tròn của đầu ngón tay như khi thoa kem rửa mặt vậy. Rửa lại bằng nước ấm.

Tẩy da chết

Lớp bột nở tự nhiên đủ độ ráp cần thiết để trở thành thứ phụ liệu tẩy da chết của bạn đấy! Bạn có thể bỏ 2 thìa bột nở vào lượng kem tẩy da chết bạn dùng mỗi lần để tăng tính hiệu quả. Hoặc, bạn có thể hòa trộn bột nở, cùng nước và bột kiều mạch để tự tạo hỗn hợp sệt tẩy da chết.

Dung dịch ngâm chân

Vùng da dưới chân có lẽ là nơi cuối cùng mà bạn sẽ nghĩ đến khi cần chăm sóc da. Tuy nhiên, không nên chối bỏ chúng đúng không? Sau một ngày làm việc mệt mỏi, bạn có thể ngâm chân bằng nước ấm có hòa 1 tách bột nở. Sau đó thoa kem dưỡng lên để có một đôi chân mịn màng và khỏe mạnh.

Sữa tắm

Bạn sẽ bất ngờ khi biết rằng, bột nở có thể cho bạn một dung dịch sữa tắm tuyệt vời giúp giải độc tố và tăng độ ẩm cho làn da của bạn. Tất cả những gì bạn phải làm là hòa 1 – 2 tách bột nở cùng 1 tách muối vào nước tắm và ngâm mình trong đó khoảng 30’ cho một làn da khỏe mạnh sáng hồng.

Chữa vết cháy nắng

Những vết cháy nắng ngứa ngáy và khó chịu có thể được xoa dịu nhanh chóng bằng bột nở. Bạn có thể dùng một miếng vải sạch ngâm trong dung dịch bột nở với nước để bôi lên vết cháy nắng. Hoặc tắm cùng với nước ấm vừa phải pha với bột nở.

Chăm sóc móng

Ngoài công dụng chăm sóc da, bột baking soda cũng là thứ phụ liệu thanh tẩy móng khá tốt nếu như bạn biết sử dụng. Chúng không chỉ làm sáng móng mà còn giúp trị nấm móng hiệu quả. Để làm sáng móng, bạn chỉ cần rắc bột baking soda lên móng tay và chà đi chà lại trong vòng 3’. Thực hiện thao tác này 1 ngày 1 lần. Trong khi đó, để chữa nấm móng, bạn trộn 2 phần bột với 1 phần nước để tạo dung dịch dạng sệt và thoa lên phần móng bị nấm. Liên tục thực hiện thao tác này 2 lần 1 ngày cho đến khi khỏi hẳn.

Trị mụn

Bột baking soda còn có thể được dùng như một thứ mặt nạ trị mụn hiệu quả của phái đẹp. Bạn chỉ cần hòa trộn bột baking soda với nước để có hỗn hợp dạng sệt, sau đó thoa lên khắp mặt trong vòng 5 – 10 phút. Chúng không giúp cho da bạn mịn màng hơn nhưng sẽ loại bỏ được các vết thâm đen một cách hiệu quả.

5. ME KEANU

ME KEANU

http://www.baomoi.com/Home/LamDep/p...n-nho-mat-na-dau-xanh-va-dau-nanh/9861347.epi

Da mặt trắng mịn nhờ mặt nạ đậu xanh và đậu nành
    (Tự trang điểm)- Cụ thể là đắp xong cảm giác da mặt sạch, lỗ chân lông se nhỏ lại. Đặc biệt nếu những bạn da nhờn thì dùng xong sẽ cảm giác mặt mình thật sạch, trắng, căng hơn cả khi mình đắp bằng trứng gà và không còn nhờn nữa.

TIN LIÊN QUAN
    Tẩy trắng da mặt thế nào để xinh hẳn các mẹ nhỉ?
    Lấy bia của ông xã làm mặt nạ dưỡng ẩm chuyển mùa
    Tuyệt chiêu xông mặt với nước lá chanh đun sôi trị nám

Phải thú nhận trước với các chị em, mình là tín đồ của mặt nạ tự nhiên và các sản phẩm tẩy tế bào chết từ thiên nhiên đây. Nhiều người cứ cho rằng mình lích kích khi tự chế mặt nạ để làm đẹp, nhưng mình thấy mất thời gian một tí mà làm đẹp an toàn và hiệu quả thì cũng đáng nhỉ. Còn hơn, bỏ ra cả một đống tiền rước toàn mỹ phẩm chứa hóa chất đắp lên mặt rồi có khi lợn lành thành lợn què lúc nào không biết.

Về nhà, mình lại hì hụi đi nghiền nhỏ đậu xanh và đậu tương thành bột. Sau đó, mỗi lúc cần đắp thì trộn lẫn vào nhau và thoa lên mặt tiền như các mặt nạ khác.
    Vì là một tín đồ của mặt nạ tự nhiên, nên bản thân mình sử dụng rất nhiều những nguyên liệu rất phổ biến như dưa leo, chuối, cam, chanh, muối, cám gạo, cà phê, trứng gà, sữa tươi... Nói chung, mình luôn giương cao tinh thần và quyết tâm ăn gì đắp cái ấy.

Có lẽ vì thế, làn da của mình ngày còn con gái giờ cũng chẳng đẹp bằng sau khi có con. Xin nói thêm mình đắp các loại mặt nạ tự nhiên này đã 4 năm nay. Bởi thế da không nổi mụn và sở hữu làn da khá tươm tất.

Một lần, ngồi buôn dưa cà bán dưa chuột với một cô bạn ở cơ quan khác. Chả hiểu sao mọi cuộc buôn bán lại dừng ở chủ đề làm đẹp tại gia. Thế là cô bạn ấy cũng kể cô đang đắp mặt nạ bột đậu xanh và đậu nành. Khi đắp mặt nạ này, cô ấy cảm nhận da mặt có sự khác biệt rõ rệt.

Thế là về nhà, mình lại hì hụi đi nghiền nhỏ đậu xanh và đậu tương thành bột. Sau đó, mỗi lúc cần đắp thì trộn lẫn vào nhau và thoa lên mặt tiền như các mặt nạ khác.

Mình đã áp dụng đắp mặt nạ bột đậu xanh và đậu nành hơn 1 tháng nay và cũng cảm nhận được sự khác biệt cho da mà mặt nạ này đem lại. Cụ thể là đắp xong cảm giác da mặt sạch, lỗ chân lông se nhỏ lại. Đặc biệt nếu những bạn da nhờn thì dùng xong sẽ cảm giác mặt mình thật sạch, trắng, căng hơn cả khi mình đắp bằng trứng gà và không còn nhờn nữa.

Mình đã áp dụng đắp mặt nạ bột đậu xanh và đậu nành hơn 1 tháng nay và cũng cảm nhận được sự khác biệt cho da mà mặt nạ này đem lại.
    Thông thường, sau khi đắp xong, những hạt đậu vẫn còn hạt nhỏ ly ti. Vì thế, sau khi đắp khô xong và rửa mặt mình tranh thủ mát xa thì da còn mịn màng hơn. Lúc này mụn cám ở sóng mũi cũng bay đi hết luôn. Mình thực sự thích loại mặt nạ mới khám phá này.

Hiện mới đắp mặt nạ làm đẹp da này có hơn 1 tháng nhưng mình đã thấy da đẹp hẳn lên. Bằng chứng là, đến cơ quan dù chẳng trang điểm gì, ai cũng bảo da mình sáng, trắng và mịn màng hơn.

Mình đang định cuối tuần này tiếp tục đi xay mẻ bột đậu xanh và đậu tương thứ 2 để làm đẹp cho cơ thể luôn chứ không riêng gì mặt tiền. Do đó, mình chia sẻ với mọi người để các mẹ nếu quan tâm đến da dẻ thì hãy thử áp dụng xem sao nhá.

Vân Anh

6. Bingo yeu

Bingo yeu Con ong làm mật yêu hoa!

Mai mà trời ko mưa thì tớ sẽ qua cậu nhé.
    Dạo này chồng đưa đi làm, nên hôm nay muốn qua cậu mà chẳng có xe để qua, đi taxi thì tiếc xèng nên lại thôi :D

ME KEANU thích bài này.
  7. ME KEANU

ME KEANU

Ừa, bữa nay tớ ở nhà tự mần lấy, khều khều vài phát, của nhà trồng được mà nghe thảm nhể...Dạo này ộ ệ rồi nên tranh thủ hành tỏi lão tý đi, bữa nào rảnh ghé tớ nhé!

8. panda2811

panda2811 làlálala. Em Đi Bán Nước Hoa Pháp.

nếu chủ nhật không bận việc gì e pải sang nhờ chị chăm sóc cho cái da của em tí chứ mấy ngày thức đêm mà bây giờ như gấu trúc vậy. hix

9. ME KEANU

ME KEANU

Hình như chị em ta ai cũng biết thức khuya là kẻ thù số 2-3 j đó của nhan sắc nhưng dường như ai cũng thích nghênh mặt thách thức nó thì phải? Tớ cũng thế, chết ko chừa cái tội thức khuya lê la, mắt cũng như gấu trúc. Massage thì nhẹ nhõm nhưng được vài hôm lại đâu vào đấy vì ko có chịu giữ gìn...

Chủ nhật tớ ở nhà, trước khi qua cứ ới tớ trước tớ chuẩn bị tý nhé!

10. panda2811

panda2811 làlálala. Em Đi Bán Nước Hoa Pháp.

vâng. nếu qua đc em quậ. mà chị rảnh thì sang nhà em ngó nghiêng xem ưng đc gì không chị nhé. hi;)

11. ME KEANU

ME KEANU

Tớ ghé hỏi rồi đó, tớ quan tâm Balantine, có thì pm cho tớ nhé. Tks bạn!

12. ME KEANU

ME KEANU

http://www.baomoi.com/Home/LamDep/www21.24h.com.vn/Duong-sac-cho-co-dau-dep-xinh/9865616.epi

Dưỡng sắc cho cô dâu đẹp xinh.
    Thứ Năm, 29/11/2012, 06:00 PM (GMT+7)
    Hãy lên kế hoạch dưỡng sắc ngay từ khi biết chắc mình sẽ là chủ nhân chiếc nhẫn cưới mà chàng tặng nhé!
    Những bí quyết làm đẹp, chăm sóc da, giảm cân, kinh nghiệm trang điểm, địa chỉ thẩm mỹ viện, luôn được cập nhật mỗi ngày tại Lam dep 24H

Cô dâu luôn là tâm điểm của mọi đám cưới. Trong giây phút ngập tràn hạnh phúc sánh bước bên tân lang, dường như mọi ánh mắt đều đổ dồn về phía bạn: làn da có mịn màng, trắng sáng, nét mặt có tươi cười, rạng rỡ, bộ váy cưới có tôn lên được dáng vẻ yêu kiều hay không…?

Vậy làm thế nào để xuất hiện đẹp nhất, lộng lẫy nhất trong ngày lễ trọng đại của đời mình? Hãy lên kế hoạch dưỡng sắc ngay từ khi biết chắc mình sẽ là chủ nhân chiếc nhẫn cưới mà chàng tặng nhé!

1- Làn da mịn màng tươi trẻ với ánh sáng đa năng Blue Light và công nghệ Oxyjet Leo:

Nhiều cô dâu đã phạm phải sai lầm, bỏ quên việc chăm sóc làn da để có được vẻ đẹp rạng rỡ trong ngày cưới, mà khi da xấu, sự trang điểm dù khéo đến đâu cũng khó có thể bù đắp. Những lo toan trước ngày cưới đã khiến những con mụn trứng cá đáng ghét xuất hiện, khuôn mặt hốc hác, bơ phờ, tràn lan những nếp nhăn khi cười và làn da khô ráp, sạm đen. Hãy “tút” lại nhan sắc bằng cách sử dụng gói dịch vụ Trị Mụn Cấp Tốc và trẻ hóa da dành cho cô dâu trước ngày cưới. Phương pháp này sử dụng ánh sáng đa năng Blue Light chiếu vào da để triệt tiêu tận gốc vi khuẩn gây mụn, thu dọn sạch sẽ ổ nhiễm trùng dưới da ngay trong lần điều trị đầu tiên.

Với phương pháp điều trị mụn tổng thể mà không cần uống thuốc nên giúp cô dâu tránh được các tác dụng phụ, đồng thời mụn được “xử lý” tận gốc mà không để lại sẹo hay vết thâm. Các bước sóng của ánh sáng Blue Light còn có công dụng điều tiết tuyến nhờn, làm thu nhỏ lỗ chân lông, triệt tiêu mụn đầu đen và mụn cám. Những nếp nhăn, thâm hay tình trạng da khô ráp, sạm nám sẽ được “hồi sinh” nhanh chóng với công nghệ Oxyjet Leo chuyên cung cấp oxy nguyên chất 99% và vitamin cho da. Chỉ trong vòng 2-3 tuần, cô dâu sẽ có được 1 làn da láng mịn, trắng trẻo, không vết tích của mụn, thâm! Một làn da mịn màng, khỏe mạnh sẽ là bí quyết để làn da ăn phấn, rạng rỡ hơn và có được 1 tác phẩm trang điểm tuyệt vời trong ngày cưới.

2 – Bờ vai gợi cảm nhờ thảo dược Bio Peeling:

Khuynh hướng áo cưới của những năm gần đây đều được thiết kế để lộ khoảng vai và lưng khá rộng nhằm tăng nét quyến rũ và nữ tính. Những chiếc áo cưới kiểu này làm cho các nàng có làn da sần, da gà và lấm tấm những vết thâm phải lo lắng. Đừng quá bận tâm, bạn có thể “xóa các vết thâm và làm trắng da” bằng thảo dược Bio Peeling cùng dòng sản phẩm đặc trị Neoderma có thành phần AHA thiên nhiên chuyên biệt. Ngoài ra, bạn nên dành thêm 1 chút thời gian để tẩy da chết và đánh bóng toàn thân 1-2 lần trước ngày cưới. Đây sẽ là món quà đầy ngọt ngào và bất ngờ dành cho người bạn yêu thương trong đêm động phòng hoa chúc đấy.

3 – Bàn tay đeo nhẫn cưới mềm mại nhờ Paraffin

Đối với những bạn sắp làm cô dâu, thì việc có một đôi bàn tay mịn màng, trắng hồng để đón nhận chiếc nhẫn cưới từ người ấy cũng rất ý nghĩa. Nhưng nếu đôi bàn tay của bạn lại thô ráp, nổi nhiều gân xanh, kém mềm mại… thì hãy thử dịch vụ đắp paraffin nóng kết hợp với tinh dầu Alovera. Dưỡng chất từ paraffin và tinh dầu sẽ kích thích tái tạo tế bào, tăng cường độ ẩm cho da, tăng cường lưu thông máu và thư giãn. Các chuyên gia khuyên bạn nên làm dịch vụ này trước 3 - 4 tuần, mỗi tuần 1 đến 2 lần. Bạn có thể kết hợp vừa tẩy da chết, đánh bóng và đắp paraffin toàn thân để có được làn da mềm mại, hồng hào như da em bé.

4 – Đường bikini và vùng nách hoàn hảo với công nghệ NewIPL:

Nếu chỉ tập trung vào việc xây dựng hình ảnh của mình trước họ hàng, bạn bè mà lại quên khuấy đi “ấn tượng ban đầu” của mình trước anh ấy thì quả là 1 thiếu sót cực kỳ tai hại! Vì thế, tạo dáng và làm sạch bikini trước ngày cưới rất đáng được chú ý bởi đó gần như là hình ảnh đầu tiên bạn xuất hiện với chồng trong vai trò làm vợ. Hãy để mắt tới vùng da dưới cánh tay nếu nó bị thâm, sần sùi, có quá nhiều lông đen và cứng…Đặc biệt, đừng để anh ấy khi đang vuốt ve đôi chân thon thả của bạn mà lại liên tưởng đến đôi chân của … thằng bạn mình chỉ vì kẻ phá bĩnh “vio..lông”…

13. ME KEANU

ME KEANU

http://www.baomoi.com/Home/LamDep/vtv.vn/7-cach-lam-dep-doc-dao-trong-lich-su/9868371.epi

7 cách làm đẹp độc đáo trong lịch sử

Chúng ta biết nhiều phụ nữ nổi tiếng có sắc đẹp trong lịch sử thế giới như nữ hoàng Ai Cập Cleopatra hay nữ hoàng Anh Elizabeth… Vậy họ có bí quyết gì để luôn trẻ đẹp như vậy? Chúng ta sẽ biết ngay sau đây.

1. Rửa mặt bằng giấm

Lời khuyên đầu tiên là sử dụng hỗn hợp đơn giản của giấm táo và nước sạch để rửa mặt. Công thức pha chế là 1 thìa giấm táo và 2 cốc nước.

Nữ hoàng Cleopatra cũng như các người đẹp Ai Cập khác đã sử dụng hỗn hợp này để rửa mặt và dùng mật ong như một liệu pháp kháng khuẩn trên khuôn mặt của họ. Sữa và mật ong dường như là hai thành phần phổ biến nhất trong công thức làm đẹp tự nhiên của Cleopatra.

2. Tắm bằng rượu vang đỏ

Mẹo làm đẹp từ phụ nữ nổi tiếng trong lịch sử bao gồm cả cách tắm bằng rượu vang của nữ hoàng xứ Scotland - Mary Stuart.

Tôi biết hầu hết mọi người thích uống rượu vang của họ hơn là ngâm mình trong đó, nhưng nữ hoàng đã cho thấy cách làm đẹp của bà có tác dụng giữ cho làn da trông tươi trẻ.

Nếu bạn muốn thử nghiệm cách thức làm đẹp này, bạn có thể cho một ly rượu vang vào bồn nước tắm và ngâm mình khoảng 15-20 phút cho làn da mượt mà hơn.

3. Mặt nạ lòng trắng trứng

Lời khuyên làm đẹp cổ điển này vẫn được áp dụng cho đến ngày nay. Mặt nạ lòng trắng trứng mà Nữ hoàng Elizabeth vẫn thường dùng được biết đến với tác dụng điều trị mụn trứng cá, giảm nốt tấy đỏ, khắc phục tình trạng viêm da và giúp da săn chắc hơn.

Cách làm: đập một quả trứng và tách riêng lòng trắng, lòng đỏ. Tiếp theo, bôi lòng trắng trứng lên toàn bộ khuôn mặt. Sau đó, để khoảng 10 phút hoặc lâu hơn rồi rửa sạch với nước ấm.

4. Đắp mặt với nho

Mẹo làm đẹp tiếp theo từ nữ hoàng Cleopatra là đắp mặt nạ với nho và mật ong. Nho có chứa một số thành phần rất tốt cho da như các chất chống oxy hóa. Chúng có tác dụng chống lại các gốc tự do và giúp làn da của chúng ta trông khỏe mạnh hơn.

Cách làm: Lấy một chén nho xanh, trộn với một thìa cà phê mật ong và bôi hỗn hợp đó lên mặt rồi rửa sạch sau 10 phút.

5. Rong biển

Có bao giờ bạn nghĩ rằng ăn hoặc tắm bằng các sản vật của biển sẽ là một lời khuyên làm đẹp trong lịch sử? Một số người nói rằng nữ thần Hy Lạp Aphrodite có làn da và mái tóc tuyệt đẹp là nhờ rong biển.

Ăn rong biển đơn thuần có thể không mấy hấp dẫn nhưng bạn có thể bổ sung vào chế độ ăn uống của mình bằng cách cho rong biển vào salad và súp miso.

Tuy nhiên, nếu bạn vẫn không mấy hứng thú với ý tưởng đó, hãy thử tắm bằng rong biển. Tắm nước rong biển ấm có thể giúp giải độc cơ thể và cho bạn làn da khỏe đẹp.

6. Xịt nước hoa cho ga trải giường

Mẹo làm đẹp này không phải là về chăm sóc da hoặc trang điểm nhưng nó thậm chí có thể giúp bạn cảm thấy đẹp hơn.

Phụ nữ từ thời cổ đại đã yêu thích nước hoa và quế là mùi được ưa chuộng nhất. Đối với những đêm lãng mạn, họ chỉ dùng một mùi thơm và xịt cả cho ga trải giường một mùi hương kích thích. Nếu bạn cũng muốn thử, hãy pha vài giọt tinh dầu thơm vào nước và xịt lên ga giường. Bạn có thể nhận thấy sự khác biệt.

7. Tắm bằng thảo mộc

Cách này hơi phức tạp một chút bởi công đoạn chuẩn bị tốn khá nhiều thời gian. Các thành phần của nước tắm thảo mộc bạn sẽ phải mất công tìm kiếm nhưng kết quả mà chúng mang lại sẽ khiến bạn ngạc nhiên.

Cách làm: Lấy lá húng tây khô (Thymus serpyllum), lá xạ hương khô (thymus vulgaris), lá kinh giới khô (origanum majorana) và lá nguyệt quế (Laurus nobilis) - mỗi loại 2 thìa, trộn với 1 thìa muối biển rồi nghiền nát (hoặc xay nhuyễn). Sau đó, đun sôi nước rồi đổ hỗn hợp vào và đun trong 10 phút. Khi nước nguội, bạn có thể ngâm mình và thư giãn.

Tác giả : N.M (Dịch)

14. ME KEANU

ME KEANU

http://www.baomoi.com/Kieu-toc-vintage-5-phut-cua-Charlize-Theron/138/9864494.epi

Kiểu tóc vintage 5 phút của Charlize Theron
    Xem tin gốc
    Ngoisao.net - 18 giờ trước 95 lượt xem
    Chỉ với một chút gel, vài chiếc cặp ghim và vài phút thực hiện cho mái tóc búi cổ điển thanh lịch.
    Facebook Twitter 0 bình chọn Viết bình luận Lưu bài này

Không cần trang điểm cầu kỳ, ngôi sao của Nàng Bạch Tuyết và gã thợ săn đã chọn kiểu tóc cuộn vintage để tạo ấn tượng trong một sự kiện gần đây. Điều đặc biệt là kiểu tóc này không hề khó thực hiện và mất nhiều thời gian. Chỉ với một chút gel, vài chiếc cặp ghim và 5 phút thực hiện cho mái tóc búi cổ điển.

Nếu bạn yêu thích kiểu tóc này của Charlize Theron, hãy chuẩn bị đầy đủ nguyên liệu và thực hiện theo hướng dẫn dưới đây:

Mộc Lan
    Ảnh: BG

15. ME KEANU

ME KEANU

http://www.baomoi.com/Home/LamDep/www.*********/Trang-min-nhu-da-em-be/9869898.epi

Trắng mịn như da em bé
    Thứ sáu, 30/11/2012, 08:34 AM (GMT+7)
    Sự kiện: Da đẹp!
    Dầu olive được dùng để cải thiện làn da của chị em sao cho da trắng và mịn như da em bé.
    Hãy đến với chuyên mục làm đẹp của ********* để tìm hiểu những bí quyết chăm sóc da, làm đẹp da, làm đẹp tóc, các kiểu tóc hợp thời trang, hay bí quyết trang điểm… hiệu quả nhất cho mọi phụ nữ.

Với sức khỏe, dầu olive có công dụng hạ huyết áp, ngăn chặn sự phát triển của một số loại ung thư, xoa dịu chứng thấp khớp, ngăn chặn chứng xơ vữa động mạch.

Tinh dầu olive giàu chất chống oxy hóa, có tác dụng làm mịn và mềm da, nhất là da khô, đồng thời củng cố sức bảo vệ tự nhiên của da.

http://www.*********/upload/4-2012/images/2012-11-30/1354238837-da-dep.jpg

Chăm sóc da bằng dầu olive vào mùa đông là giải pháp tuyệt vời (Ảnh minh họa).

Để có một làn da mềm mại, hãy đánh một lòng đỏ trứng gà với hai muỗng cà phê mật ong và hai muỗng cà phê dầu olive. Dùng hỗn hợp đó đắp lên mặt và nằm thư giãn khoảng 15 phút, sau đó rửa mặt bằng nước ấm.

Nhỏ một ít dầu olive vào bồn tắm và ngâm mình khoảng 20 phút. Nếu tắm bằng vòi hoa sen thì xối ướt người sau đó xoa dầu olive lên toàn thân, massage kỹ những nơi da thường bị khô như cùi tay, đầu gối, bàn chân.

Xối lại bằng nước lạnh và sau khi lau khô sẽ có cảm giác làn da mềm, mịn hẳn ra và tinh thần cũng sảng khoái.

Để dưỡng da tay, da chân, trước khi đi ngủ lấy dầu olive bôi lên da, massage đều cho đến khi tinh dầu ngấm sâu vào da. Sáng mai, da tay, da chân sẽ trở nên mềm mại.

Dầu olive có tác dụng dưỡng ẩm, tẩy trang. Dùng bông gòn thấm nước sạch làm ẩm da mặt, sau đó nhẹ nhàng thoa dầu olive rồi massage da. Đun nóng ba muỗng xúp dầu olive, đợi dầu ấm trở lại thì thoa lên những vùng da khô. Giữ khoảng 20 – 30 phút rồi rửa sạch bằng nước lạnh, da sẽ mềm mịn mất đi cảm giác khô.

http://www.*********/upload/4-2012/images/2012-11-30/1354238837-da-dep1.jpg

Dùng dầu olive massage toàn thân cho da mịn màng (Ảnh minh họa).

Dầu olive cũng có thể dùng thay cho kem cạo râu, cạo lông chân, tay và còn có tác dụng như một dưỡng chất massage độc đáo cho lưng cũng như toàn thân.

Muốn khắc phục tình trạng môi khô, chỉ cần bôi lên môi một lớp mỏng dầu olive là sẽ được một làn môi mềm, căng mọng.

Theo Kim Chi (Bác sĩ gia đình)

16. ME_TOKYO

ME_TOKYO Bắt đầu nổi tiếng

Tớ cũng hay lượn lờ các spa, giá mẹ nó tốt quá. Cũng thấy mình liều vì mỗi spa sd 1 sản phẩm khác nhau, da mình mà yếu thì chít lâu rùi. Khi nào lượn qua nhà mẹ nó xem vì tớ cũng làm gần đấy.
    Chúc mẹ nó đắt hàng!!!!!!!!!!

ME KEANU thích bài này.
  17. ME KEANU

ME KEANU

Mình thì hoàn toàn tự tin vào sản phẩm nhà mình bởi lẽ nó được dùng cho hệ thống spa Placencare lâu năm rồi là 1, khách hàng nhà mình chưa 1 ai chê trong hơn 1 năm qua, kể cả những khách có làn da dị ứng, mẫn cảm nhất.

Hơn nữa trước khi mình đưa dòng sản phẩm này vào sử dụng tại PCSD nhà mình, mình đã kiểm tra rất kỹ về thông tin, nơi sản xuất, nơi sáng chế của sp và vì thế mình hoàn toàn yên tâm khi dùng cho khách bạn ạ

Cảm ơn bạn đã ghé nhà mình, hy vọng có dịp gặp lại bạn tại PCSD nhà mình!

18. ME KEANU

ME KEANU

http://www.baomoi.com/Home/LamDep/dep.com.vn/8-kieu-toc-thanh-tu-cho-nang-cong-so/9871718.epi

8 kiểu tóc thanh tú cho nàng công sở
    Đăng ngày Thứ sáu 30/11/2012 13:31
    Những kiểu tóc thanh tú giúp khoe khéo vẻ đẹp của người phụ nữ, đồng thời khiến chị em công sở vẫn gọn gàng, chuyên nghiệp khi đi làm.

8 kiểu tóc dưới đây là những gợi ý hoàn hảo cho ngày làm việc mới của bạn thêm năng động, cá tính và hưng phấn!

Tóc búi cổ điển

Bí quyết của Jennifer Lopez khi cô nàng rơi vào ngày tóc bẩn mà vẫn phải xuất hiện trước công chúng hoặc các sự kiện quan trọng, là búi tóc kiểu cổ điển. Kiểu tóc này rất đơn giản nhưng không có nghĩa nhạt nhòa hay xoàng xĩnh. Ngược lại, tóc búi cổ điển tôn lên đôi mắt đẹp, hay thu hút sự chú ý vào đôi khuyên tai bản to, lộng lẫy mà bạn muốn phô trương.

Tất cả những gì bạn phải làm, đó là:

Bước 1: Chải tóc và túm lên thành cột đuôi ngựa cao, chặt. Phun keo xịt tóc và chải lại nhiều lần để đảm bảo không có sợi tóc nào bay lung tung, bừa bãi cả.

Bước 2: Bạn cần chuẩn bị một chiếc dây chun bản to, màu sắc sặc sỡ, kích thước tùy vào độ dày mỏng của tóc bạn. Khi đã chải mượt tóc, bạn vòng tóc qua dây chun và có thể dùng thêm cặp tăm để cố định chắc chắn.

Bước 3: Bạn chia cột đuôi ngựa thành vài lọn nhỏ rồi quấn chúng quanh dây buộc, rồi giấu đuôi tóc ra phía sau búi tóc. Bạn lấy cặp tăm để cố định những phần tóc này và phun thêm keo xịt và dưỡng bóng tóc.

Búi tóc hiện đại

Kiểu tóc búi cách tân này còn dễ hơn cả phiên bản gốc của nó, không cần tới dây buộc bản to mà vẫn cực kì bắt mắt.

Bước 1: Tương tự như kiểu tóc búi trên, bạn cũng túm tóc lại thành đuôi ngựa cao bổng.

Bước 2: Chia cột tóc thành 3 lọn.

Bước 3: Chải từng lọn tóc một và xịt thật nhiều keo tóc. Với từng lọn, bạn xoắn bện thành một đoạn cuộn tròn lỏng và cố định phần đuôi tóc với hai chiếc cặp tăm. Các cuộn tròn cần được định hình tách biệt, độc lập với nhau rồi xịt thật nhiều keo cố định.

Bạn sẽ cực hài lòng với kiểu tóc nghệ thuật này về độ độc đáo và nổi bật của nó.

Tóc thẳng gợi cảm

Tóc thẳng mượt là một trong những kiểu tóc thanh tao phổ biến nhất. Kiểu tóc này đặc biệt nhanh chóng, đơn giản với những bạn gái có mái tóc thẳng. Ngược lại, những nàng tóc xoăn sẽ cần ép thẳng trước hoặc chỉ nên là thẳng để tạo kiểu trong những dịp đặc biệt vì kĩ thuật làm đẹp này rất có hại cho tóc.

Bước 1: Để chừa vài lớp tóc phía dưới gáy và hai lọn tóc ôm mặt. Bạn nhớ dùng kẹp tóc để giữ phần tóc này không vướng vào.

Bước 2: Phun dung dịch bảo vệ tóc khỏi nhiệt vào từng lớp tóc và là lần lượt đến khi mái tóc thẳng mượt hoàn hảo.

Bước 3: Đây là lúc máy sấy sẽ thực hiện “quyền năng” tuyệt vời của nó. Bạn chú ý giữ máy sấy hơi đứng để thổi hơi nóng theo hướng đi xuống.

Bước 4: Thoa một chút keo xịt giữ nếp và bạn đã có mái tóc thanh tú ưng ý.

Tết tóc kiểu Pháp

Nếu bạn sở hữu chất tóc thẳng tự nhiên và đang muốn thử một kiểu tóc mới không quá phức tạp nhưng vẫn khoe trọn vẻ đẹp của mái tóc nguyên bản, gợi ý này sẽ thực sự phù hợp với bạn.

Bước 1: Chia tóc và tết kiểu Pháp từ bên này sang bên kia.

Bước 2: Tết tóc thật cẩn thận để có được vẻ chỉn chu, hoàn hảo. Thêm keo xịt hoặc gel trong trường hợp có nhiều tóc con. Sau khi tết xong, bạn buộc lại với một chiếc dây nhỏ và giấu phía dưới tóc, sau tai (bạn có thể dùng cặp tăm để cố định cho chắc chắn). Chải phần tóc còn lại cho mượt mà, thoa thêm dưỡng bóng tóc và bạn đã sẵn sàng tỏa sáng ở văn phòng hôm nay.

Tóc chải lệch kiêu sa

Nếu tóc bạn không hẳn thẳng cũng không hẳn xoăn, thì kiểu tóc chải lệch bóng bẩy, cổ điển và lịch lãm sẽ là lựa chọn hợp lý.

Bước 1: Đánh rối tóc trên đỉnh một cách nhẹ nhàng, phun keo xịt loại nhẹ và chải ra sau để tóc giữ nếp mà vẫn bồng bềnh, tự nhiên.

Bước 2: Vuốt tóc sang một bên, thoa thêm gel hoặc sản phẩm tạo kiểu từ giữa đầu đều xuống ngọn tóc, giúp định hình dáng lọn xoăn tốt hơn.

Bước 3: Cố định ngọn tóc bằng những chiếc kẹp nhỏ và để một bên tóc xõa rủ tự nhiên.

Tóc đuôi ngựa thắt nút

Kiểu tóc đuôi ngựa thắt nút này sẽ giúp bạn khoe được mái tóc tự nhiên mà vẫn đem lại phong cách lịch sự, chuyên nghiệp và cá tính.

Bước 1: Bạn đánh rối tóc đỉnh đầu để tạo độ phồng như kiểu tóc phía trên.

Bước 2: Cột đuôi ngựa thấp. Bạn lấy một lọn tóc dày từ phần đuôi ngựa, cuốn quanh dây buộc tóc để trông nó như đoạn nút, cố định bằng kẹp ghim nhỏ. Thêm thật nhiều keo xịt và chải nhẹ phần đuôi để các lọn xoăn thêm mượt mà, bóng bẩy.

Lịch lãm kiểu Hollywood cổ điển

Với kiểu tóc xoăn lọn retro mượt này, tất cả những gì bạn cần là máy làm xoăn. Nếu tóc bạn dài và bạn sẽ mặc kiểu váy đầm hở vai không dây, kiểu tóc này chắc chắn sẽ biến bạn thành "ngôi sao" tại nơi xuất hiện.

Bước 1: Bạn sẽ cần tới rất nhiều mousse hoặc keo xịt tạo phồng, bôi từ chân tóc xuống. Chia tóc mỗi bên thành từng lọn, dùng máy làm xoăn lần lượt từng lọn tóc một. Sau khi tạo kiểu xoăn, bạn dùng tay nhẹ nhàng gỡ tung tóc ra để có vẻ đẹp tự nhiên nhất.

Bước 2: Thoa keo xịt và dưỡng bóng, đồng thời thêm một chiếc cặp tóc lấp lánh, nổi bật.

Công chúa

Phần đỉnh đầu phồng nhẹ sẽ hợp nhất với mái tóc xoăn lọn mềm mại. Vì thế nếu tóc bạn dài hoặc trung bình, bạn rất nên thử kiểu tóc này. Bạn chỉ cần cặp tăm, keo xịt, và một chiếc máy uốn.

Bước 1: Chia tóc mái và kẹp lại để không vướng vào các công đoạn khác. Đánh rối phần tóc còn lại trên đỉnh đầu, thêm keo xịt và chải nhẹ ra sau, dùng cặp tăm cố định. Tiếp đó, bạn chải mái ra sau và ghim chúng đè lên vùng tóc vừa đánh rối. Cách này giúp cho phần đỉnh đầu thêm bóng bẩy và mượt mà.

Bước 2: Chải phần tóc phía dưới, uốn xoăn từng lọn một. Thoa dưỡng bóng sau khi uốn xong hết tất cả các lọn tóc rồi nhẹ nhàng gỡ tung để có kiểu tóc bồng bềnh.

Bảo Anh (theo Allwomenstalk)

19. ME KEANU

ME KEANU

http://www.baomoi.com/Home/LamDep/w...ut-ban-than-don-mua-dong-lanh-gia/9868991.epi

Chăm chút bản thân đón mùa đông lạnh giá
    TPO - Mùa đông đang đến gần và thường liên quan đến một số triệu chứng như khô da, môi nứt nẻ, cảm lạnh v.v...
    Để đẩy lùi các bênh vào mùa đông, bạn hãy tham khảo những bí kíp chăm sóc toàn diện dưới đây:
    I. Bí kíp chăm sóc da
    1. Dưỡng ẩm

Bôi kem dưỡng toàn thân hàng ngày sau khi tắm để có làn da sáng bóng và lưu giữ độ ẩm.
    2. Tránh tắm nước nóng
    Tắm nước nóng trong thời tiết lạnh rất tuyệt nhưng dễ làm tổn thương da. Để tránh da khô, bạn nên tắm nước ấm và lau nhẹ toàn thân bằng khăn bông mềm.
    3. Môi nứt nẻ

Vấn đề lớn nhất vào mùa đông là đôi môi nứt nẻ. Bạn nên tránh liếm môi, sử dụng son dưỡng môi tối thiểu SPF 15 để chữa lành vết nứt môi.
    4. Sử dụng kem chống nắng

Ánh nắng mặt trời trong tiết trời đông có thể gây tổn thương nhiều đến làn da. Do vậy, bạn hãy thoa kem chống nắng 15 phút trước khi ra ngoài.
    5. Gót chân nứt nẻ
    Gót chân bị nứt là vấn đề thường gặp vào mùa đông. Bạn hãy ngâm chân trong nước ấm khoảng 15 phút và dùng đá bọt để trà xát. Sau đó, thoa kem lên vết nứt và lặp lại nhiều lần để chữa lành gót chân bị nứt.
    6. Chăm sóc bàn tay

Da tay mỏng hơn những vùng da khác của cơ thể. Bạn nên dùng kem dưỡng ẩm trước khi đi ngủ và mang găng tay khi ra ngoài để bảo vệ móng khỏi bị gãy đột ngột.
    II. Bí kíp chăm sóc tóc
    7. Dưỡng ẩm mái tóc
    Mát xa da đầu 1 giờ hoặc buổi tối trước khi gội đầu. Bôi dầu dưỡng ẩm đến tận ngọn tóc để ngăn ngừa chẻ ngọn và khô tóc.
    8. Dầu xả
    Dầu xả cung cấp độ ẩm cho mái tóc. Bạn nên sử dụng dầu xả sau khi gội đầu để làm mềm tóc.
    9. Không dùng máy sấy
    Không nên sử dụng máy sấy làm khô tóc vào mùa đông vì hơi nóng khiến cho tình trạng của tóc bị rối và khô hơn.
    Khi đi ra ngoài, bạn nên choàng khăn hoặc đội mũ để bảo vệ mái tóc khỏi bị xơ rối do ánh nắng mặt trời và gió khô hanh.
    Lưu ý: tránh chọn mũ quá chật để tăng tăng cường lưu thông máu trên da đầu.
    10. Tích điện trên tóc

Tích điện trên tóc xảy ra do thiếu độ ẩm, vì vậy bạn nên sử dụng kem dưỡng ẩm sau khi gội đầu hoặc phun keo xịt tóc khi tạo kiểu giúp tóc suôn mềm. Ngoài ra, bạn hãy sử dụng lược gỗ có răng thưa và không nên chải tóc khi tóc ướt.
    11. Tránh dùng dầu gội thường xuyên
    Gội đầu quá nhiều làm mất đi dầu tự nhiên của tóc dẫn đến khô tóc và khô da dầu. Bạn không nên sử dụng dầu gội đầu quá 3 lần/1 tuần và gội bằng nước ấm.
    12. Chảy nước mũi

Khi nhiệt độ hạ thấp, mọi người thường bị xổ mũi và chảy nước mũi – là tình trạng rất phổ biến vào mùa đông. Xì mũi nhẹ và thường xuyên để loại bỏ chất nhày mũi dư thừa hoặc nhỏ vài giọt dầu khuynh điệp để bệnh thuyên giảm nhanh.
    13. Cúm
    Một bệnh thường gặp khác vào mùa đông là cúm do nhiệt độ thay đổi. Để mau khỏi, bạn nên xông hơi hoặc thưởng thức một chút đồ ăn nóng như súp gà hoặc súp ngô.
    14. Đau họng
    Cổ họng ngứa ran khiến bạn thực sự khó chịu. Bạn nên súc miệng bằng hỗn hợp nước ấm và muối; uống nước ấm để mau khỏi.
    III. Bí kíp sống khỏe mạnh
    15. Mặc quần áo ấm

Mặc quần áo đủ ấm khi nhiệt độ hạ quá thấp. Để giữ ấm, bạn nên quàng khăn, đội mũ, mang găng tay và mặc áo khoác tránh gió lạnh.
    16. Chế độ dinh dưỡng lành mạnh
    Để duy trì sức đề kháng chống lại các bệnh vào mùa đông, bạn nên áp dụng chế độ dinh dưỡng giàu protein bao gồm trái cây, rau củ và các loại quả hạnh. Ngoài ra, đồ ăn nóng và súp rất phù hợp vào những tháng đông. Các chuyên gia cho rằng chất béo lành mạnh hỗ trợ những đặc tính tái sinh của cơ thể và đối phó với trao đổi chất cao hơn trong thời tiết giá lạnh, từ đó ngăn ngừa nhiều bệnh.
    17. Tăng cường luyện tập
    Bạn không nên lười vận động vào những ngày giá rét. Bạn có thể mất thêm thời gian để làm ấm và luyện tập, tuy nhiên các bài tập sẽ mang lại cho bạn cảm giác sảng khoái. Hãy luyện tập tối thiểu 30 phút và 5-6 lần/1 tuần để giữ ấm cơ thể, chống cảm lạnh, duy trì khả năng miễn dịch và hồi phục cao.
    18. Tránh mất nước
    Nước rất quan trọng đối với cơ thể. Mặc dù uống nước vào mùa đông thật ngại nhưng bạn cần uống đủ nước để tránh cảm giác khát và mất nước. Nước không chỉ tốt cho làn da mà còn tránh mệt mỏi do mất nước.
    19. Dự trữ thuốc
    Bạn nên sử dụng vitamin, các chế phẩm bổ sung khoáng chất khác và thuốc chống ôxy hóa để tăng cường hệ miễn dịch và chống chọi bệnh tật trong mùa đông. Nếu chế độ ăn uống không cung cấp đủ chất dinh dưỡng, bạn nên tư vấn chuyên gia dinh dưỡng để biết cách bổ sung tốt nhất.
    Minh Châu
    Theo HMU

20. ME KEANU

ME KEANU

http://www.baomoi.com/Home/LamDep/www.*********/Cham-soc-da-dep-toan-dien-voi-bi-do/9870584.epi

Chăm sóc da đẹp toàn diện với bí đỏ.
    Thứ sáu, 30/11/2012, 12:00 PM (GMT+7)
    Chăm sóc da với bí đỏ là giải pháp hoàn hảo cho những ai lo lắng về đường nhăn và nếp nhăn hay muốn ngăn ngừa và duy trì làn da tươi trẻ.
    Hãy đến với chuyên mục làm đẹp của ********* để tìm hiểu những bí quyết chăm sóc da, làm đẹp da, làm đẹp tóc, các kiểu tóc hợp thời trang, hay bí quyết trang điểm… hiệu quả nhất cho mọi phụ nữ.

Hiện nay có rất nhiều cách chăm sóc da. Tuy nhiên để có cách chăm sóc da đúng, sử dụng bằng chính những thực phẩm hàng ngày chúng ta sử dụng, vừa an toàn lại tiết kiệm hẳn không phải ai cũng biết.

Chăm sóc da với bí đỏ là giải pháp hoàn hảo cho những ai lo lắng về đường nhăn và nếp nhăn hay muốn ngăn ngừa và duy trì làn da tươi trẻ. Bí đỏ chứa nhiều các loại beta_carotene, amino acid, những enzym hữu cơ của bí đỏ giàu chất chống oxy hóa mang lại độ ẩm cho da và tan rã các chất bẩn gây bít lỗ chân lông. Mặt nạ dừa còn giúp làm sạch các tế bào chết và hồi phục sự rạng rỡ cho da, trong khi Hyaluronic acid thúc đẩy hình thành collagen chống lại các nếp nhăn và dấu hiệu của lão hóa. Hãy để làn da rạng ngời và chống lại sự khô da của mùa lạnh với sức mạnh của bí đỏ.

Phương pháp này ứng dụng cho mọi loại da: Thường, khô, dầu/ hỗn hợp dầu, lão hóa, nhạy cảm hay hỗn hợp.

Viva Spa & Clinic hân hạnh chia sẻ với các bạn một số phương pháp làm đẹp da đơn giản nhưng đem lại hiệu quả đáng bất ngờ chỉ với một số bước chăm sóc da cơ bản với bí đỏ và dầu dừa.

1. Chăm sóc da mặt gồm các bước sau:

Bước 1: Rửa mặt

Bước 2: Tẩy tẩy tế bào chết

Bước 3: Hút mụn

Bước 4: Massage thư giãn da mặt

Bước 5: Đắp mặt nạ hỗn hợp dừa và bí đỏ

2. Chăm sóc da toàn thân gồm các bước sau:

Bước 1: tẩy tế bào chết da body

Bước 2: Đắp mặt nạ toàn thân bằng hỗn hợp bí đỏ

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.