Toàn quốc: Nông Sản Ngon -Thực phẩm sạch mỗi ngày-1000 Đồng ĂN RAU SIÊU SẠCH CẢ NĂM

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi nongsanngon, 1/2/2012.

1. violin912

violin912 Thành viên tích cực

Ðề: Nước mắm Hạnh Phúc * Nước mắm Tứ Tuyệt * Nước mắm Đỉnh Hương * Nước mắm Nha Trang đây

Mình ko ném đá đâu nhưng bạn xem lại giá nhé, nước mắm HP mua ở copp rẻ hơn kha khá đấy.

nongsanngon thích bài này.
  2. nongsanngon

nongsanngon Thành viên rất tích cực

Ðề: Nước mắm Hạnh Phúc * Nước mắm Tứ Tuyệt * Nước mắm Đỉnh Hương * Nước mắm Nha Trang đây

Dạ, đúng là giá nước mắm nhà em cao hơn chút ạ. Ở coppmart là giá được áp dụng trên toàn bộ hệ thống siêu thị từ Nam ra Bắc. Khi ra đến Hà Nội, bên đó không phải chịu phí vận chuyển nên giá cạnh tranh lắm ạ :(

cửa hàng rau sạch hà nội

Sửa lần cuối: 6/12/2013
  3. Sơn Hà

Sơn Hà Thành viên rất tích cực

nnước mắm hạnh phúc có chai bé để nấu ăn dặm không bạn. loại đóng cả lố 10 chai bé xíu ấy.

4. nongsanngon

Dạ có chị ạ. Bên em cũng có loại lốc 10 chai đó ạ. Nhưng hiện tại hàng đó đang hết. Chắc phải cuối tháng 3 mới có ạ. Nhà em vẫn còn loại hộp 12 chai đó chị. Loại này cũng chuẩn bị hết hàng rồi chị ạ.
    Vì đầu năm trong nam người ta sản xuất chưa nhiều ạ. hic.

Loại chai to thì bên em vẫn còn chị nhé :)

Chị cũng có thể chuyển qua loại nước mắm Đỉnh Hương ạ. Loại nước mắm này ăn cũng ngon, đậm vị chị ạ :)

cửa hàng rau sạch hà nội

Manh Duc thích bài này.
  5. nongsanngon

Em xin post 1 bài về chế biến với nước mắm ạ.

Cá rô phi chiên giòn và nước mắm gừng chua cay

Cá rô phi có thể hấp, kho, chiên hay nướng đều ngon và rất dễ làm. Nhưng chiên là nhanh nhất, ăn kèm với nước mắm gừng chua cay, rau sống chấm cùng thì thật tuyệt.

Nguyên liệu:

1 con cá rô phi vừa
    2 muỗng canh bột mỳ.
    Chút nước
    Muối, tiêu.
    Dầu chiên

Thực hiện
    - Cá làm sạch, lau khô. Khứa vài đường trên mình cá.
    - Bột mỳ pha cùng chút nước cho sền sệt cùng chút xíu muối, tiêu.
    - Bắc chảo dầu cho nóng, nhúng cá vào bột và cho vào chảo dầu chiên và trở 2 bề cho chín vàng đều.
    - Cho ra dĩa ăn kèm nước mắm gừng chua cay cùng rau và cơm.
    - Cách pha nước mắm gừng: Pha 2 muỗng canh nước ấm, 1 muỗng canh nước mắm, 1 muỗng canh đường, 1 muỗng canh chanh, 1 muỗng canh gừng băm nhuyễn, chút ớt bằm.

Mách nhỏ :
    - Chiên cá với lửa nhỏ cho cá được chín từ từ bên trong.
    - Khi làm nước mắm nên quậy cho tan đường và nước sau đó cho nước mắm vào. Hãy cho chanh và tỏi/gừng, ớt như thế ớt tỏi sẽ nổi lên trên trông đẹp hơn.

Sửa lần cuối: 15/3/2012
  6. nongsanngon

Kim chi Hàn Quốc - giảm giá 15k - chỉ còn 75k / 1 hộp 1 kg

Thưa các mẹ,

Mặc dù đã có nhiều mẹ bán kim chi Hàn Quốc trên diễn đàn, nhưng em vẫn xin mạn phép đưa món ăn này của nhà em lên cho các mẹ dùng thử.

Nhà em chỉ bán 1 loại kim chi duy nhất là KIM CHI CẢI THẢO HÀN QUỐC thôi ạ. Mời các mẹ ghé qua thưởng thức món kim chi Hàn Quốc của nhà em nhé ^_^

==================================================================================

Kim chi được xem là tinh hoa ẩm thực Hàn Quốc gắn bó cùng mọi bữa cơm gia đình Hàn. Trước đây, kim chi bị xem là món ăn của người nghèo nhưng nay nó đã trở thành một ăn được ưa thích của nhiều người, tại nhiều quốc gia và lãnh thổ khác nhau. Kim chi Hàn Quốc có hơn 200 loại, được phân chia theo vùng miền, nguyên liệu hoặc cách thức chế biến. Trong số đó, được ưa chuộng hơn cả phải kể đến kim chi cải thảo. Kim chi Hàn Quốc của Nông Sản Ngon giữ trọn được hương vị đặc trưng của kim chi xứ Hàn, được chế biến theo quy trình đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm, các nguyên liệu sạch được lựa chọn kĩ lưỡng như cải thảo Đà Lạt, ớt bột Hàn Quốc loại ngon …

Kim chi cải thảo của Nông Sản Ngon được chế biến theo đúng quy trình và bí quyết gia truyền của các gia đình Hàn Quốc. Nhờ hai gia vị đặc biệt là mắm tép biển và lê tươi xay, món kim chi cải thảo có được vị ngọt dịu đậm đà khác biệt mà không phải món Kim Chi nào cũng mang lại. Kim chi cải thảo có vị chua cay, có mùi thơm đặc trưng kích thích vị giác, ăn giòn mà không bị nát, được gia giảm nên cay vừa, phù hợp với khẩu vị người Việt.

Các thành phần trong món kim chi nhà em gồm có: Cải thảo, lê tươi, mắm tép biển, su hào (hoặc củ cải), cà rốt, bột gạo nếp, bột ớt Hàn Quốc loại ngon, hành lá, tỏi, gừng, đường, muối, nước mắm.

Về cách bảo quản chắc nhiều mẹ cũng biết rồi, tuy nhiên em vẫn post lên cho các mẹ cùng biết ạ. Cách bảo quản cũng rất đơn giản thôi.

- Tránh tiếp xúc trực tiếp với không khí
    - Để nơi khô ráo thoáng mát. Có thể đóng thành nhiều túi nhỏ để ăn dần
    - Để ngăn mát tủ lạnh để sản phẩm được bảo quản tốt hơn và kéo dài thời gian lên men

Kim chi cải thảo có thể kết hợp thành các món mì kim chi, lẩu kim chi, canh kim chi hầm, cơm rang kim chi, há cảo nhân kim chi, bánh kim chi rán, súp kim chi, canh kim chi hầm thịt, các loại bánh kim chi nhân hải sản hoặc ăn kèm các món hiện đại như spaghetti, hogdog, hamburger….

Em sẽ tìm hiểu và post công thức một số món kèm kim chi lên cho các mẹ cùng tham khảo.

Em xin gửi các mẹ hình ảnh kim chi của nhà em.

Sau khi sản phẩm được hoàn tất, nhà em sẽ đóng gói như thế này:

Sau khi cắt và bày ra đĩa nhỏ đâyyyyyyyyy

Mời các mẹ vào thưởng thức món kim chi nì của nhà em. Món này nhà em có đóng hộp nữa đó.

Giá kim chi nhà em là: 90k / 1kg (có bao gồm hộp rồi ạ) => trong thời gian đầu ra mắt sản phẩm, nhà em giảm giá chỉ còn 75k / 1 hộp kim chi 1kg thôi ạ.

Các mẹ đặt hàng trên topic hoặc đặt hàng trên website bên em đều được nhé ;)

Link đặt hàng trên website là: http://www.nongsanngon.com.vn/kim-chi-han-quoc.html

Khi đặt hàng trên topic, các mẹ để lại thông tin theo mẫu này giúp em nhé:
    Nhà em freeship các mẹ nhé. Các mẹ gọi vào số của em nếu gặp khó khăn j, 01993 344 344, em là Quyên :)

Em cám ơn các mẹ.

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

[HOT] Để tăng thời gian bảo quản Kim Chi nhà em hiện giờ bán NGUYÊN CÂY nha, không cắt ra như trước nữa. Các bác ăn bao nhiêu thì cắt bấy nhiêu.

Và khuyến mãi FREE SHIPPING CHO mọi đơn hàng Kim chi các mẹ nha.

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Một vài ý kiến về món kim chi nhà em nhé ạ:

Còn đây là cmt của 1 chị trên ********* ạ. hì hì

kim chi Hàn Quốc - NSN

=======================================================================================

Một số món với kim chi ạ

Canh kim chi

Hướng dẫn cách làm tại #9 ạ

Cơm nắm bánh kẹp hamburger kim chi - Cách làm tại #10 ạ

Lẩu kim chi - # 24 (trang 3)

Bánh rán kim chi thập cẩm - # 25 (trang 3)

Kim chi táo - #32 (trang 4)

Kim chi cá ngừ - #37 (trang 4)

Canh kim chi thịt gà - # 40 (trang 4)

Cơm rang kim chi kiểu Hàn - #41 (trang 4)

Khoai tây xào kim chi - # 45 (trang 4)

Salad đậu phụ kim chi - #51 (trang 5)

Mời các mẹ cùng thưởng thức ạ ^^

cửa hàng rau sạch hà nội

7. nongsanngon

Cách pha chế nước mắm chua ngọt:

Chúng ta cần chuẩn bị:
    + 1 thìa cafe tỏi bằm
    + ớt xay ( tùy bạn muốn ăn cay hay ít cay nha )
    + 2 thìa cafe tương ớt
    + 2 thìa cafe đường
    + 1 thìa cafe nước cốt chanh
    + 2 thìa ăn cơm nước mắm

Rồi sau đó tất cả trộn đều. Như vậy là bạn đã có 1 tô nước mắm chua ngọt rất là ngon rồi đó :)

8. XiuBeo

XiuBeo Thành viên chính thức

Ðề: Kim chi Hàn Quốc

Mình cũng đang có nhu cầu muốn mua ăn thử, nhg k thấy mẹ nó để lại sđt để contact nhỉ ?

9. nongsanngon

ah vâng, cái này em quên mất ạ. hì.

Chị gọi vào số hotline này giúp em nhé: 01993 344 344, gặp Quyên ạ :)

buoidaxanh_bentre thích bài này.
  10. maithanhbin

maithanhbin Thành viên chính thức

Bạn ơi, mình ở Thái bình, có mua được không. PM cho mình nhé.

buoidaxanh_bentre thích bài này.
  11. nongsanngon

Em pm cho chị rồi đấy ạ. chị check giúp em nhé. Cám ơn chị :)

12. lolita-lola

lolita-lola Bắt đầu nổi tiếng

Bạn ơi nhà mình ăn cái loại mà ko thái trc khi muối quen rùi nên nhìn ngon mà đẹp mắt lắm.

Mình mún order mấy cân kiểu chưa cắt để ăn dài dài có được hem bạn?

13. nongsanngon

Được bạn nhé :)

Bên mình cũng có loại chưa cắt đó bạn. Giá tiền vẫn như vậy nha.

Bạn muốn đặt bao nhiêu kg vậy?

14. bi2004

bi2004 Bắt đầu nổi tiếng

nhà mình ở Ngọc Khánh là được freeship rồi, hôm nào ủng hộ mẹ nó nhé

15. nongsanngon

hihi, cám ơn mẹ nó nhé :) ở Ngọc Khánh là được freeship nhiều thứ lắm đó, không phải mỗi kim chi đâu ;) hôm nào mẹ nó ủng hộ các sản phẩm nhà em nhé :)

16. nongsanngon

Em xin gửi đến các mẹ 1 món được chế biến từ Kim chi cải thảo của Hàn Quốc, đó là món Canh Kim chi

Nguyên liệu:

Thịt lợn ba chỉ 250 gr
    Kim chi cải thảo 1 bát
    Bí ngòi
    Đậu phụ
    Khoai tây 1 củ
    Bột nêm, đường, ớt

Cách làm:

Thịt lợn thái miếng mỏng.
    Kim chi cải thảo cắt nhỏ khoảng 1 cm
    Bí ngòi, đậu phụ, khoai tây rửa sạch thái mỏng.

Đặt một nồi nước lên bếp, cho thịt heo vào trước tiên, đun sôi nước sẽ nổi bọt, dùng thìa hớt bọt đổ đi cho nước trong. Cho 1 thìa bột nêm vào nước canh, vì kim chi muối có vị mặn sẵn rồi nên bạn chú ý cho bột nêm vừa phải.

Tiếp theo cho khoai tây thái lát và kim chi vào. Đun sôi lên rồi nhỏ lửa đun âm ỉ trong 15 phút. Nêm nếm lại gia vị cho vừa miệng, thêm ½ thìa đường và 1 thìa ớt bột đỏ (nếu không ăn được cay bạn có thể bớt phần ớt này).

Cho bí ngòi và đậu phụ cắt lát vào nồi, đun sôi lại trong 3 phút rồi tắt bếp.

Múc ra bát ăn nóng với cơm rất ngon.

* Mách nhỏ:

Kim chi có thể không chua như dưa cải thường nên bạn có thể thêm dấm để tạo độ chua, dễ ăn hơn. Khi muối kim chi cũng đã có đường do đó lúc nấu canh bạn có thể cho thêm chút xíu đường hoặc không cho cũng được. Vì cho nhiều đường quá canh sẽ bị lợ, mất vị của kim chi.
    Khoai tây khi nấu xong phải chín mềm bở.
    Các loại rau củ có thể tăng giảm theo sở thích của bạn, ngoài bí và khoai tây bạn có thể chọn các loại nấm, giá đỗ, cà rốt…

Vị chua ngọt, cay cay hòa quyện trong từng miếng khoai tây, kim chi và đậu phụ rất dễ ăn. Món canh đẹp mắt, cho bạn cảm giác ấm áp ngon miệng.

Chúc các bạn thành công :)

Theo amthuc.ipvnn.com

Sửa lần cuối: 12/3/2012
  17. nongsanngon

Làm món cá rim nước mắm cho bé tập ăn cơm

Bạn chưa biết chọn món ăn mặn nào cho bé ăn cơm? Hãy làm thử món này nhé, chắc chắn bé sẽ thích lắm đây!

1. Nguyên liệu
    - Cá thu hoặc cá chim, cá hồi, cá rô phi, cá chuối...
    - Dầu ăn
    - Nước mắm
    - Thì là

2. Cách làm
    Cá hấp/luộc, gỡ xương, lấy phần nạc cá.
    Bắc chảo lên bếp, cho chút dầu ăn, bỏ cá vào đảo đều + nửa thìa cafe mắm, đun vài phút là được.
    Trước khi bắc ra, cho thêm một chút thì là (nếu bé ăn được) thái nhỏ.

Chúc bé nhà bạn có bữa ăn ngon miệng ^^

18. nongsanngon

Em xin tiếp tục giới thiệu đến các mẹ món cơm nắm bánh kẹp hamburger kim chi ăn siêu ngon. Bỏ một chút thời gian, chúng ta có thể tự làm món của người Hàn Quốc này để măm măm cho thỏa thích rồi.

Nguyên liệu (2 chiếc bánh):

- 1 bơ gạo
    - 2 lạng thịt thăn heo
    - Xì dầu, nước mắm, dầu ăn
    - 1 bát kim chi
    - Rau xà lách
    - Vừng đen

Thực hiện:
    Bước 1:

Đầu tiên chúng ta vo gạo thổi cơm. Thổi với nhiều nước để cơm nát mới nắm được. Sau khi cơm chín, lót nilon sạch vào bát, xới một ít cơm vào và nén chặt. Cứ để như vậy một lúc khoảng 10 phút cho cơm nguội, sau đó thì túm nilon cơm để vào đĩa, lật ngược lại là được 1/2 nắp bánh hamburger. Làm tương tự với những chiếc tiếp theo.

Bước 2:
    Thịt nạc mua về rửa sạch, thái lát to và mỏng vừa phải. Sau đó ướp thịt với 1 thìa nước mắm, xì dầu nữa cho thơm ngon này. Ướp khoảng 10 phút là ok.

Bước 3:
    Bắc chảo lên bếp, cho ít dầu ăn vào rùi chiên thịt. Thịt chín khá nhanh đấy, chỉ cần trở mặt 2,3 lần là vớt ra luôn. Nếu rán lâu thịt sẽ dai, ăn không mềm nữa.

Bước 4:
    Để những chiếc bánh thêm cứng cáp, cho chảo sạch lên bếp, đun nóng. Khi chảo đã nóng, đặt những nắm cơm vào nướng qua. Phần nắp ngoài của bánh sẽ được nướng khô và se lại nên thơm và không sợ bị rời ra. Nướng khoảng vài giây thôi nhé, đừng để cơm chuyển màu.

Bước 5:
    Cuối cùng, xếp cơm nắm vào đĩa, cho rau xà lách đã rửa sạch lên trên, xếp 2 lát thịt nữa này. Và đương nhiên không thể thiếu kim chi rồi. Kim chi được xếp lên trên cùng , đậy nốt nắm cơm còn lại vào. Rắc vừng đen lên trên là các bạn vừa làm xong món bánh hamburger kim chi Hàn Quốc rùi đấy.

Món bánh này làm không hề khó, ăn lại còn ngon nữa, sao không thử làm một lần các ấy nhỉ. Làm vài chiếc mang đi học hay dã ngoại cũng rất tuyệt vời. Chúc các bạn ngon miệng.

Nguồn: ione.net

Hiện Kim chi nhà em đang giảm giá 15K cho mỗi kg các mẹ nhé. Chỉ còn 75K/kg thôi ạ. đặc biệt là kim chi nhà em có lê tươi xay và mắm tép biển (mẹ nào ko ăn được có thể nhắc e để e muối riêng loại ko mắm cho các mẹ).
    Các mẹ có thể xem thêm thông tin về sp tại đây ạ: http://www.nongsanngon.com.vn/kim-chi-han-quoc.html
    Và ở đây nữa ạ: http://www.nongsanngon.com.vn/blog/
    Cám ơn các mẹ

Sửa lần cuối: 14/3/2012
  19. Anna Duong

Anna Duong Call me: 0914 787 173

Hấp dẫn quá! em oánh dấu khi nào thèm thì gọi mẹ nó nhé!
    chúc mẹ nó đắt hàng!

20. Anna Duong

Anna Duong Call me: 0914 787 173

Hấp dẫn quá! em oánh dấu khi nào thèm thì gọi mẹ nó nhé!
    chúc mẹ nó đắt hàng!