Hà Nội: Địa chỉ shop bán quần bò đẹp.

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi Sơn Nam, 28/3/2010.

1. chichchoe07

chichchoe07 chichchoeshop.tk

Chị cũng đang trên đường tìm kiếm đủ loại luôn nè. Mặc mãi quần jean đâm ra ngại mặc váy. Ngại nhất là phải may đồ, chờ đợi lâu ơi là lâu. Rồi lấy lại ko ưng.
    Mẹ nào có địa chỉ mua đồ bao gồm váy (liên và rời), quần jean, quần âu và áo sơ mi thì share nhé!

2. luulycanhtim

luulycanhtim Thành viên tập sự

mình mới phát hiện ra một quán bán quần bò rất đẹp giá tầm 300-350k thôi, ở ngay quán thánh hàng này chuyên bán quần bò thôi. bạn nào quan tâm thì để mình ngó qua địa chỉ chính xác nhé. mình cũng tung tăng lượn lờ mua quần bò mãi ko được,hôm nọ tình cờ phát hiện ra quán này.
    oanh oanh quần bò chất chán và ghét cái thái độ bán hàng nữa, cứ xum xoe để mình mua. ghét

3. Sơn Nam

Sơn Nam Bắt đầu tích cực

Nhớ post mau mau nhé mẹ nó ơi. Mình đang cần mua mà.
    Xa thì xa, nghèo thì nghèo cũng cho thằng Tèo đi Úc, miễn là đẹp. He he.

4. lemons249

lemons249 Bắt đầu tích cực

hehe, vote cho cửa hàng bé xíu của a Huy. Sáng nay đọc cái top này, chiều tiện thể lượn qua đấy, e đã rinh đc 1 e quần rùi các mẹ ạ. a chủ rất nhiệt tình + vui tính, mặc dù mới nhìn cửa hàng thì chả mún vào tẹo nào :p. cám ơn mẹ Intula nhá. (các mẹ nên đi mua buổi chiều thì a ý bán hàng, còn buổi sáng là chị vợ bán hàng - ko bit tư vấn gì đâu)

5. Sơn Nam

Sơn Nam Bắt đầu tích cực

Thế hả? Thế chiều mai mình đi làm về ghé qua (gần nhà mình mà) và tiện thể khoe luôn là các mẹ trên này cho đc, để quán biết đường để phục vụ tốt hơn.

6. metramcoi

metramcoi Đủ quyền lập Họ

tớ cũng đã từng mua quần bò ở chỗ này, lần nào định rẽ vào cũng bị đi quá, vì CH quá bé........hihi........nhưng đúng là đc cái anh chủ có mắt nhìn, tư vấn ổn phết. nhắc ra mới nhớ, hôm nào cũng phải lên đấy mua thêm 1 cái. ng dạo này chẳng hiểu kiểu j, lúc mua thử thì vừa, nhưng về nhà mặc lại rộng:confused::confused::confused:

7. carin

carin Thành viên chính thức

Mình vừa vào thấy cái topic này hot ghê, mình cũng từng có thắc mắc tương tự với bạn chủ topic. Bản thân mình thì thấy thế này nhé.

Quần hiện bán trên thị trường đa số là hàng TQ, một phần là hàng VN nhưng chất lượng vải đều không được tốt (chưa nói đến form dáng nhé). Quần khi mới mua thì mặc cũng ổn lắm, nhưng giặt vài lần là biết ngay, màu bạc, quần dão. Mình đã từng khá khổ sở đi bao nhiêu shop để thử mà không mua được cái quần ưng ý.

Mình cũng đã từng mua quần "xịn" ở VN (mua ở shop tương đối xịn và giá cũng xịn) mà vẫn bị tình trạng quần dão, bạc màu => Có vẻ như mấy shop này cũng không trung thực về nguồn gốc hàng hóa (Mình không có ý vơ đũa cả nắm nhưng đó là điều mình thấy thực tế, mẹ nào vào topic này mà đang có shop thì cũng cho mình xin lỗi trước nhé).

Nhưng kể từ khi mình ra nước ngoài thì mình thấy mua quần jeans vô cùng dễ. Mình hoàn toàn ưng ý, quần dáng đẹp, chất vải tốt, mà giá cũng không hề đắt (nếu chờ mua vào đợt sale thì branded jeans cũng chỉ khoảng 20-30$, thậm chí rẻ hơn nữa). Thế cho nên đợt vừa rồi mình ở nước ngoài về thì mua tới gần 1 vali toàn quần jeans luôn ý.

Mình nói vậy không có ý chê hàng VN đâu nhưng đó là thực tế các mẹ ạ. Vì vậy, theo mình thì các mẹ có thể mua quần chất lượng tốt ở các cửa hàng Made in VN hoặc là mua hàng xách tay của shop uy tín là tốt nhất, giá thì mình thấy không đắt hơn quần TQ nhiều đâu. Mong là các mẹ sớm tìm được địa chỉ uy tín để sắm được những chiếc quần jeans ưng ý nhé!

minnow1102 thích bài này.
  8. mecubi3112

mecubi3112 Thành viên đạt chuẩn

tớ thì hay mua quần bò ở Yến Nhi . Đặc biệt ko thích Oanh Oanh vì : chất lượng , thái độ nhân viên . Hum nay hoc hỏi các mẹ thêm được địa chỉ ở Phạm ngọc thạch nữa , hihi

9. Sơn Nam

Sơn Nam Bắt đầu tích cực

Ôi, mẹ carin ơi. Làm thế nào để mà mua đc một cái quần jean được đẹp chất, đẹp giá như mẹ nó chứ. Mà các mẹ nào có kinh nghiệm mua jean, chọn thế nào để được cái tốt chất, tốt màu thì share cho mình cùng các mẹ khác học theo với.
    @ mẹ cubi3112: Nhà Yến Nhi ở đâu vậy mẹ nó?

10. Sơn Nam

Sơn Nam Bắt đầu tích cực

Mà các mẹ à! Trang phục chính của mình là jean thôi, nên tìm cho mình được một vài cửa hàng ngon và sau đó làm khách ruột thì cũng có cái hay, nhưng đồ mình vẫn tiện đâu mua đấy thế nên hay phải thay đồ lắm. Cứ mặc đc thời gian mà rão cái là lại bỏ. Phí của.

11. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

:finga::finga::finga: chưa khi nào chị em mua được quần giá 20=30$ như chị nói.khi nào giảm giá thì là 50euro chị ạ.quần bò ở nước ngoài mặc rất thích,đặc biệt là nó rất mỏng.ko dày cứng như ở VN.chất lượng miễn bàn,dáng đẹp và quần k bị phai màu

12. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Mình thì hay mua quần trong chuỗi cửa hàng Made in VN và có khi mua trong SG, tuổi thọ cũng chỉ một năm vì mình mặc quần Jean quanh năm, hay giặt cho nên nó cũng nhanh xuống mã lắm, mình cũng thích quần Nobody của Thái mỗi tội hay phải cắt gấu nó mất đẹp. Còn Jean xịn thì mình chưa có cơ hội mặc nên NOTABLE:D

13. Sơn Nam

Sơn Nam Bắt đầu tích cực

Mẹ này được cái giống mình. Quanh năm suốt tháng mặc jean (nhìn thấy chị em diện váy áo xúng xính đôi khi thèm), vì thế mà cũng được năm một là bỏ. Mình còn chưa đc mặc quần Nobody gì gì đó mà mẹ nó nói nữa cơ. Mẹ nó cho hỏi là ở đâu bán nhỉ, mình thử phát, chắc là nó dài quá nên hay phải cắt gấu à mẹ nó.

À, các mẹ đã mua đồ jean ở anh Huy - Phạm Ngọc Thạch cho mình hỏi: có phải đi từ phía Chùa Bộc lại nó bên tay trái, gần chỗ cái cầu phải không nhỉ? Sáng nay mình ngó thấy mỗi cửa hàng có tên Hảo Anh thôi, đang đoán nó nằm quanh đó.

14. chichchoe07

Mẹ nó ngó địa chỉ chính xác rồi post lên cho bà con nhé, tớ cũng đi bon chen xem thế nào.

15. chichchoe07

Nàng cho tớ xin địa chỉ mua quần Nobody của Thái với nhé!

16. chichchoe07

Sales rồi mà còn tận 50Eur thì ko dám nghiến răng em nhỉ?

17. Glanchester

Glanchester Thành viên tích cực

Mẹ nó qua Cửa hàng ở phố Ấu Triệu chuyên bán quần bò Nobody Thái nó nằm gần đối diện với Nhà thờ chỗ cái tường rào chắn ý. Cửa hàng tên gì e quên mất rồi, thời sv e toàn mua ở đấy, trước CH này chuyên bán buôn là chính bây giờ mở bán lẻ nữa. Giờ bận rộn e toàn mua quần VNXK trên này, e hay mua của e Chi quần dáng đẹp mà chất cũng được.
    Các mẹ thử xem nhé

18. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

:finga::finga::finga:em có 2 cái chị em tặng.ít nhất cũng bít cái hàng hiệu nó thía nào.hehe

19. canhgachien

canhgachien Bắt đầu tích cực

Nàng ơi, muốn mua quần Thái nàng qua chỗ Giảng Võ, có 1 hàng chuyên bán đồ Thái Lan (ở gần Tracy và Made in VN), Cty tôi hay mua ở đó.
    Còn 2 hàng nữa tôi biết cũng bán Nobody là trên Đê La Thành và 1 hàng trong ngõ ... (không nhớ lắm) trên đường Kim Mã. Nếu muốn ngó thì để tôi ngó địa chỉ chính xác rồi tha hồ mà lượn lờ :D

20. Sơn Nam

Sơn Nam Bắt đầu tích cực

Mẹ nó nhớ nhá. Ngó đi, trưa thứ 7 lượn là hợp lý lắm đấy. :X