Hà Nội: Em có nguồn gà ác phục vụ đến tận gia đình

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi nguyenthuyhoa, 18/10/2008.

1. boQuangcoi

boQuangcoi Bắt đầu tích cực

Tớ là Hà ở Hoàng Hoa Thám đây. Gà ngon tuyệt vời bạn ạ. Vừa bổ vừa rẻ. Mẹ mình thì cứ tấm tắc khen đúng là gà ác "xịn". Gói thuốc bắc bạn cho cũng chất lượng hơn ngoài hàng. Tớ cho thêm ít ngải cứu và tần ngon lắm. Chúc bạn ngày càng đông khách nhé. Chắc chắn tớ sẽ order tiếp. Thank!

2. me3nhoc

me3nhoc Thành viên tích cực

E vừa lấy gà của c chiều qua, chiều nay mới có cơ hội thưởng thức, e chẳng biết xem gà và chưa ăn .. nhưng mẹ chồng khen lắm. Chúc c đắt hàng nhé

Lần đầu nhờ c Hoa đến nhà làm 3 con gà mà c nói có khi c bỏ nghề ..hic chắc nhiều lông tơ quá, tinh thần là các mẹ ở đây mua bằng niềm tin và muốn tẩm bổ cho gia đình nên ai cũng muốn tươi ngon vì thế bác Hoa làm gà luôn bằng máy ở nhà cũng được nhưng phải đảm bảo gà cho các mẹ nhé, chứ e về thấy bà giúp việc nói lại là làm bằng tay vất vả lắm vì nhiều lông con các mẹ ạ... mà các mẹ nghe thế đã thấy thì ngại rồi nhỉ ...e nghe xong cũng lè lưỡi, khổ thân .. nhiều người, lần sau e xung phong lấy gà làm luôn rồi cho sạch sẽ ..

3. libra82

libra82 Thành viên kỳ cựu

Chị ơi,em hỏi hơi ngố tí. Gà ác này có tí thịt nào ko ạ? Vì em muốn mua về để nấu cháo,rồi lấy thịt xay lẫn vào cháo cho con ăn mà (Con em đang ăn cháo xay). Mua mấy con thì về để tủ lạnh ăn dần được ko? Để trong ngăn đá thì lưu trữ được trong mấy ngày hả chị??

4. me3nhoc

Cái nhà Kem này thấy ăn uống ở đâu là có mặt ở đó.. lạ kỳ, thế mà k béo mới ... đẹp chứ ..
    Cố lên ăn lấy sữa cho Kẹo nhé, c cũng đang thử cho cả Bim nữa đây, ninh cho Bim ít nước còn mẹ xử cái mình.. hehe..

5. M&M

M&M Thành viên tích cực

Gửi bạn nguyenthuyhoa:

Mình chưa gặp được Dương để hỏi D đã đặt 2 con gà (không lấy thuốc bắc) giúp mình chưa? Nếu chưa thì bạn thêm vào đơn đặt hàng của Dương 2 con không thuốc bắc nhé. Chiều nay, tầm 5h giao hàng cho Dương thì giao cho mình ở số 2 Yersin luôn (vì rất tiện đường). Confirm đơn hàng giúp mình, cám ơn bạn nhiều!

Có j LH với mình ở phần chữ ký nhé!

6. mika1209

mika1209 Thành viên chính thức

bác ơi''khôn ăn cái dại ăn nước ''theo em bác nghiền cả cái ra cho bé thì tốt hơn ạ .Mẹ khôn thật hehe

7. Hat Do

Hat Do Thành viên tích cực

Mình ở Phố Tăng Bạt Hổ, nếu chiều bạn giao cho khách ở Yersin thì giao luôn cho mình nhé ,cho mình 2 con gà ( 1 không thuốc + 1 thuốc bắc )nhé. Nhớ nhắn trước cho mình để mình nhận

Sửa lần cuối: 21/10/2008
  8. boQuangcoi

boQuangcoi Bắt đầu tích cực

Chia sẻ với các bạn có con nhỏ. Mình đã hỏi 1 bác làm về Đông y. Theo bác ấy thì gà ác rất tốt cho trẻ con, nhất là những bé suy dinh dưỡng hay còi xương. Nhưng chú ý: Không cho các bé ăn gà tần thuốc bắc. Chỉ ăn thịt gà thôi. Hôm qua nhà mình làm như thế này: Phần thịt băm ra nấu cháo cho thằng con. Xương xẩu cổ cánh tần thuốc bắc + ngải cứu cho bố. Tình hình sẽ là khách hàng tiềm năng cho bác Hoa đây.

9. Hat Do

Mình vừa gọi cho bạn đây , nếu tiện giao ở Yersin thì cho mình luôn 3 con cũng đc(2 không thuốc bắc + 1 thuốc bắc), nếu đc thì tốt quá chứ lấy nhiều để tủ lạnh lâu quá cũng k muốn. Giao cho mình ở 46 Tăng Bạt Hổ- giáp Yersin.

10. coi070107

coi070107 Thành viên chính thức

cho em 3 chú đến số 3 an dương trước 5h chiều nay chị nhé. sdt 0988612209

11. Hat Do

Sao k thấy chủ nhà hồi âm nhỉ?

12. nguyenthuyhoa

nguyenthuyhoa Thành viên rất tích cực

Mình giao ngoài giờ làm việ. Giao hàng thì mình sẽ lần lượt từng điểm sao cho quãng đường ngắn nhất, nhanh nhất.Vậy các mẹ cho địa chỉ nhà để mình giao sau 5giờ nhé. Mới cả nếu 3 con mà tiện đường đưa cho một số người khác thì mình nhận còn nếu 1 mình nhà bạn mà lấy 3 con thì có lẽ hẹn bạn ngày mai hoặc kia, tiện mối hàng mình sẽ chuyển và gọi cho bạn trước để thống nhất có nhận hay ko.

13. me3nhoc

Chắc chắn là cu cậu thể nào cũng đc nếm thịt vì ông còi nhà tớ lại khoái ăn thịt gà. Con gà đc khoảng 2,5 lạng thì con ăn bao nhiêu thì ăn còn mẹ và e cố nốt vậy ninh nhừ, nhai tất .. quyết k bỏ sót :tonqe:
    Hỏi bác Hoa định đặt ngày nào cũng làm 1 con mà bác ý bảo sợ ăn nhiều rồi ngán.. có nhà nào bán hàng thật thà như bác ý k cơ chứ ...:rolleyes:

14. nguyenthuyhoa

Mẹ Hat Do ơi, chiều sẽ mình sẽ giao 3 con gà đến chỗ bạn nhé. Chỗ đó là nhà riêng của bạn à? Bạn tên là gì? cho mình lại số điện thoại được không để lúc đến dễ dàng giao nhận .
    Nhắn các mẹ sẵn sàng nhân tiền, khi nhận gà thì cho mình xin luôn để nhanh nhanh giao hàng đến chỗ khác khỏi mất thêm thời gian đi đổi tiền nhé.
    Cảm ơn sự ủng hộ của các mẹ

15. Mẹ Huy 75

Mẹ Huy 75 Thành viên kỳ cựu

Chả thấy mẹ này nhắn cho mình nhỉ

16. Hat Do

Đây là công ty bạn ạ , nếu đến được trước 5h15 thì giao cho mình ở địa chỉ ấy còn nếu sau thì giao cho mình tại nhà ở Kim Ngưu vì hết giờ mọi người về hết khoá cửa mà. Mua ít cũng ngại lắm nhưng mặt hàng của bạn mình k thể mua 1 lúc nhiều rồi dùng dần đc , vì mình thấy nhiều khách của bạn ở khu vực gần chỗ mình nên nghĩ cũng tiện đường cho bạn thì mới dám đặt. Ông xã đang ốm muốn mua để tẩm bổ nên nếu tiện thì cố gắng mang cho mình nhé.

17. nguyenthuyhoa

"Chiều nay khoảng 6h cho mình 3 con gà tươi, chắc thịt, đã làm sạch, không lấy thuốc bắc nhé đến địa chỉ: chung cư 21 tầng 124 Minh Khai : ĐT: 38630131; 0983272861 ."
    Đây, mẹ nó nhắn , em vừa đọc, em đang ngâm cứu chỗ ấy là chỗ nào, có gần khu vực
    chiều em đưa ko , nhận lời bừa mà không đwocj thì các mẹ thù chệt

như đã trao đổi, mình sẽ đưa đên 24 Lò Đúc- Ms Khánh nhé- củă hàng bánh cuốn Hải Dượng
    cú quá, gần nhà xa ngõ, bạn làm ngay gần nhà mịnh Hy vọng sẽ có lần được gặp bạn tại trường Quốc Gia

18. nguyenthuyhoa

Mẹ Hatdo ơi, 46 tăng bạt hổ là nhàriêng hay cơ quan bạn đấy? cho mình số của bạn đi
    để chắc chắn mình mới làm thịt và đem đến.
    Nhé , sớm để mình còn chuẩn bị.

19. nguyenthuyhoa

Mẹ Hạt đỗ ơi, hay là khất bạn hôm khác được không? hôm nay đến Tăng Bạt hổ chắc sau 5h30.

Xin lỗi bạn nhé , mong sớm được phục vụ bạn

Hoặc chiều thứ 7 mình được vô tư thời gian thì bạn hẹn và mình sẽ mang đến. Nhé.

20. nguyenthuyhoa

Mình sẽ giao cho me HATDO theo dia chi nha riêng nhé, sau 5h 30