Toàn quốc: Tìm người hợp tác mở cửa hàng đối diện chợ Hợp Nhất

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi baby_ghost, 24/3/2015.

1. baby_ghost

baby_ghost Thành viên tích cực

Chào các bố các mẹ
    Có bố mẹ nào có ý định mở rộng kinh doanh không ạ, hay là mở cửa hàng song song bên cạnh việc bán online ;)
    Với bất kỳ bố mẹ nào có ý định kiếm thêm tiền, buôn bán thêm, hay thử sức với kinh doanh... mình đều mong nhận được chia sẻ trong topic này. Có thể lúc đầu chỉ là chia sẻ, nhưng sau đó có thể cùng hợp tác vạch ra kế hoạch đi đến thành công, miễn là các bố mẹ có ý định nghiêm túc. Hiện mình sắp nghỉ công việc văn phòng để dấn thân vào kinh doanh với 1 mục tiêu dài hạn và to lớn. Bước khởi đầu tài sản chỉ có 1 mảnh đất với căn nhà cấp 4 cũ đối diện chợ Hợp Nhất (Trung Kính, HN). Trước thì nhà mình cho thuê, các hàng rau thịt, hoa quả bày bán trước cửa nhà. Từ tết ra đến giờ thì nhà vẫn đang bỏ không. Rất là phí bởi ưu điểm là khu dân cư đông đúc, nhà lại có 2 mặt tiền (mặt đối diện chợ hơn 3m). Nhược điểm là nhà đã cũ, buôn bán gì cũng phải sang sửa lại ạ

Mình đang rất muốn hợp tác với các bố mẹ trên này để mở cửa hàng liên quan đến thực phẩm ăn uống hoặc là lĩnh vực thời trang
    Vì là khu chợ đông đúc, nhiều dân văn phòng, nhiều chung cư, nên mình nghĩ dịch vụ ăn uống sẽ ít rủi ro, không sợ lỗ vốn
    Tuy nhiên mình lại thích mở cửa hàng về thời trang hơn. Vì hướng đi lâu dài của mình là kinh doanh thời trang và đẩy mạnh bán hàng bằng marketing online, kết hợp giữa mua sắm truyền thống và online.

Hiện cũng đã có vài ý định cụ thể hơn, nhưng mình vẫn muốn tham khảo thêm các mẹ trên này. Chỉ cần các mẹ có mong muốn hợp tác thì có gì góp nấy ạ : thời gian, kinh nghiệm, nguồn hàng, kỹ năng bán hàng, ý tưởng, hay là vốn ?
    Bố mẹ nào quan tâm mình sẽ nói chi tiết hơn và gửi ảnh nhà để xem ,
    :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi baby_ghost
  2. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

E xin chia sẻ đầu tiên, với cá nhân em thì thích làm hàng ăn vì e cũng từng làm việc ở khu Trung Kính gần trường Phương Đông và thấy ở đó dân văn phòng nhiều, nhiều chung cư và dân cư đông đúc nên rủi ro ko cao. Nếu cho em lựa chọn thì em lựa chọn hàng ăn, cách đây 4 năm 2 vc em có góp vốn chung và mở 2 nhà hàng ( ở đường Nguyễn Khoái gần BX Lương Yên và 1 nhà hàng ở ngay Cầu Trắng Hà Đông), nhưng hiện tại đã đóng cửa nó được tròn 1 năm do làm ăn chung bất đồng quan điểm, và bao năm chồng kiếm ăn tích cóp giờ đi bay vì đã đồng ý bán lại cho người hợp tác nhưng do cách quản lý ko hợp lý khiến nhà hàng dẫn đến đóng cửa, ngta ko có khả năng chi trả mình.

Và giờ đây 2 vc lại tiếp tục cày cuốc để có 1 cửa hàng chuyên đặc sản cho em thôi. Em cần 1 cái nhỏ để nuôi cái trí lớn của chồng, nhưng chắc phải 1 năm nữa vì em chuẩn bị sinh cháu. Em rất muốn nghe những chia sẻ từ các chị có kinh nghiệm để lần tới em làm sẽ ko gặp tình huống như 2 nhà hàng trc :)

baby_ghost thích bài này.
  3. baby_ghost

mình đang tranh thủ nghiên cứu các đặc sản nhà mẹ bánh phu thê xem có gì ủng hộ đc ko :)
    nếu nói về bánh phu thê ĐB và hàng Than thì cá nhân mình thích ăn hàng Than hơn, mùng 1 phòng mình cũng hay mua thắp hương
    1 lần ăn bánh mochi Nhật cũng làm mình nhớ đến bánh phu thê này (nó có phải là su sê k nhỉ )

Bánh Phu Thê thích bài này.
  4. Bánh Phu Thê

Dạ vâng , em cảm ơn chị, bánh hàng Than thì nhà em cũng có nhưng em làm với bên xưởng thủ công mỹ nghệ để làm bánh này, vì trc hồi sv em hay bán cho mấy anh HDV du lịch và khách nc ngoài thôi ( hồi ấy tiếng Anh tập tọe thôi) nên bánh phù hợp làm quà biếu và phục vụ khách sạn cao cấp, mang ra nước ngoài :) . bánh ĐÌnh Bảng thì dạng bánh tươi như bánh nếp, bánh giò nên hương vị cũng sẽ khác.

Còn nói đến cái duyên bán Bánh Phu Thê thì có lẽ 1 phần em là con nhà buôn, 1 phần vì công việc. Sau khi ra trg em có đầu quân cho 1 công ty chuyên tổ chức liveshow cho ca sỹ, event cho các ngân hàng ( có khi ngân hàng chị bên em cũng tổ chức event cho ý :D ) ở HN, và do phải đi công tác quá nhiều ( vì các chị cứ vin vào lý do em còn trẻ thì em phải đi, nhưng cứ bảo m1 Tết phải đi Đà nẵng làm chương trình m10 thì về thì em thật ko cam tâm khi lương lậu ko khác ngày đi làm bt) mà rồi khi kết hôn em lại ốm nghén quá, công tác thì vừa lâu vừa xa lại vất vả ( 1 ngày em làm việc 14-18 tiếng là quá bình thường) mà e vẫn đc gọi là trẻ ( ừ thì em trẻ , e mới 24t thôi mà, nhưng cứ thử hỏi dâu mới Tết ko ở nhà mà đi công tác có khi bị cả nhà mình lên án mất ) nên em đã quyết định ở nhà tìm 1 hướng mới. Trc đây ông xã em có làm Events Manager 6 năm tại công ty rồi mới chuyển ra kinh doanh nhà hàng, nhưng kết quả như trên em có nêu. Hiện tại em ở nhà bán bánh kiếm xiền bỉm sữa cho cu con thôi, và nằm gai nếm mật đợi thời cơ đến là mở cửa hàng thôi :D

5. baby_ghost

Haiz, kể ra chị em mình cũng có cái giống nhau đấy :) cuối năm vừa rồi, chị có thật thà bảo với sếp: em đam mê cái khác, không phải công việc văn phòng ở đây :) sếp bảo chị: nhưng em chưa có cơ hội, cơ hội phải đến với em thì em mới làm được. còn hiện tại em vẫn phải đi làm và cống hiến để có tiền nuôi con. Chị suy nghĩ nhiều, và nghĩ cơ hội đến mà mình không có khả năng, không có chuẩn bị, thì cái hạt cơ hội cũng chả nảy mẩm được. ấy vậy nên giờ chị cũng giống em, vừa kiếm cái bỏ vào mồm mình, vừa tìm cơ hội cho chính mình. mặc dù chị đã xác định được hướng đường mình sẽ đi, nhưng đi như thế nào, thì còn phải dò dẫm. Nếu đây là giai đoạn đầu, thì mới chỉ gọi là đang ngó nghiêng thôi, chứ chưa được gọi là đặt chân bước đi hẳn
    chị đã để trong topic này trong mục kinh nghiệm kinh doanh, mà mod lại nhất định chuyển sang mục mua sắm, bảo chị là quảng cáo bán hàng không đúng chuyên mục,hjx

Bánh Phu Thê thích bài này.
  6. Bánh Phu Thê

Cũng bởi bây giờ đang giai đoạn khó khăn, bước đầu ngó nghiêng xem ngta làm như nào thì mới có chuyện chị em mình ngồi đây đợi các mẹ có kinh nghiệm vào chia sẻ. Cái ước mơ có 1 cửa hàng cho riêng mình của em nó lớn lắm, và nhất định em phải làm bằng được, bản thân em em vẫn thích công việc vp nhưng có lẽ em ko có duyên với nó mà có duyên với buôn bán hơn. Hôm qua em tổng kết 1 tháng sau tết cũng kiếm đc bằng 60 - 70% lương đi làm. Cũng coi như thành công tháng đầu. Hy vọng mấy tháng sau sẽ tốt hơn để còn chuẩn bị tốt cho thời gian nằm ổ ôm con và chiến dịch khi con đc 6 tháng . Hí hí :p:p:p

7. becon050809

becon050809 Thành viên chính thức

Mẹ này cũng giống mình quá...mình vừa từ bỏ cv lương 15tr để muốn phấn đấu cho sự nghiệp kinh doanh buôn bán nhưng trở ngại lớn nhất của mình là luôn sợ rủi ro do thiếu kinh nghiệm nên mãi vẫn chưa quyết định kd j? Các mẹ có kinh nghiệm rồi xin chia sẻ với để lấy tinh thần xông pha ra chiến trường nào...

8. Bánh Phu Thê

2 bác còn bỏ chỗ lương cao thế để phấn đấu kinh doanh, hà cớ gì e lương phọt phẹt ko bỏ cơ chứ, hehe, cùng ngồi xin các mẹ đi trc chia sẻ kinh nghiệm thôi ạ

9. baby_ghost

đến giữa tháng 4 này tớ mới nghỉ được việc, chắc lúc đấy mới bắt đầu xây dựng start up riêng của mình
    tớ đã có hướng đi, có ý tưởng, có mục tiêu, nhưng đúng là thiếu kinh nghiệm, thiếu người hợp tác, và thiếu vốn
    mẹ nó hãy kinh doanh cái gì mà mn thấy thích và có hứng thú ấy :d

becon050809 thích bài này.
  10. becon050809

Thực ra mình cũng có ý tưởng và kế hoạch rồi nhưng do thiếu kinh nghiệm nên cứ rụt rè, bạn có cần ng làm chung ko?

11. baby_ghost

Tớ thì luôn muốn chia sẻ cũng như lắng nghe ý kiến của nhiều ng. Ý tưởng mà ko bắt tay vào thực hiện thì cũng gần như ko có giá trị gì, dù ý tưởng đó có độc đáo đến mấy. Nếu bạn không ngại thì chúng ta có thể cùng bàn bạc, 2 người phải tốt hơn 1 chứ nhỉ :d. bạn đang muốn làm về lĩnh vực gì

becon050809 thích bài này.
  12. becon050809

Mình pm nhé..: