Sài Gòn: 60k 60k 60k 60k 60k

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi kimrua, 16/9/2009.

1. hoaloaken

hoaloaken Thành viên chính thức

Fake hay ko thì cũng là vn san xuất, chênh nhau co 35K, chẳng nói đc gì, hàng xịn vẫn khác cơ, tiền nào của ấy, có gì đâu,

kimrua thích bài này.
  2. metramcoi

metramcoi Đủ quyền lập Họ

ừ nhỉ, bác này phân tích có lý, m theo dõi cái vụ thật-giả này cũng thấy có những điểm bất ổn như mẹ nó nêu ra :-k:-k:-k
    ah nhân tiện cho m hỏi là mẹ nó mua ở đâu đc hàng 45k mà vẫn còn nguyên tem thế ????

3. Me TM

Me TM Xuân đã về !

Thế ah. Nhà Bo này nhanh chân nhanh tay quá ! lẽ ra lấy rùi mà chưa kịp đến lấy thì đã có thông báo hết, chắc nhà Bo này ôm hết hàng rùi :D.
    Rau cỏ đợt này chán quá nên đi lang thang để thư giãn mừ ! :)

4. MunMun

MunMun Thành viên chính thức

metramcoi chắc đọc xong trả lời của tớ rồi nhỉ! Thôi tớ xóa phần địa chỉ đi nhé, kẻo mang tiếng PR này kia :)

Sửa lần cuối: 25/9/2009
  5. kimrua

kimrua Thành viên mới

chị ơi , chi ko đọc kỹ ah , em đã nói mỗi bộ phận của 1 con thú dc làm tại nhiều nơi # nhau nhé , và hiện tượng dư vỏ vẫn là bỉnh thường nhé ( bị lỗi ), còn sảm phẩm đã hoàn thành( tồn kho thì dc 1 số người có tay chân trong đó đưa ra ngoài với giá sĩ , để những mối tới lấy về bán lại .đúng như chị nói :họ mua vỏ về làm hàng nhái
    em ko thik lôi chị dâu của em vào trong chuyên này ,vì để đảm bảo cho công việc của chị em , và của cty đó .

6. kimrua

kimrua Thành viên mới

chị nói thế ko đúng rùi . fake là chất liệu # nhau chứ .
    còn lô hàng của em hồi giờ vẫn bán 80k đó ,nhưng có 1 số người mún phá giá , nên em đánh chấp nhận fix xuống , hết hàng nhanh , em học hành thui . còn có 1 số shop trực tiếp nhập hàng ikea thì bán giá rất cao . vì nó đường đường chính chính nhé .

7. kimrua

kimrua Thành viên mới

chị ơi , có người phá giá , nên em phải fix , hết dợt hàng này em nghỉ , lo học thui .

8. kimrua

kimrua Thành viên mới

chưa thể up dc , chờ ý kiến của chị em đã , chủ yếu là sợ ảnh hưởng tới cty , chị em dễ mất việc lắm .mọi người chờ em , sẽ làm rõ .

9. kimrua

kimrua Thành viên mới

ngoài đó chị sao chị lại fix xuống 60k , chị cứ yên tâm mà bán hàng 80k ,tại hàng mình là hàng 9 gốc , nên ko phải sợ .

10. kimrua

kimrua Thành viên mới

chị này nói đúng nè , hàng hơn 100k là hàng của mấy shop lấy trực tiếp từ cty , còn hàng 80k là hàng của em ( còn tại sao em có thì em ko nói dc ) vì có người mún lấy hàng fake để phá giá , nên em cũng nản lắm rùi , em fix xuống còn 60k , hết đợt này em nghỉ lun , tranh thủ vào học thui .
    còn ai mún mua hàng j thì mua . em cũng khá mệt mỏi vì dạo này xuất hiện nhiều loại hàng ko rõ nguồn gốc .

11. kimrua

kimrua Thành viên mới

ở đây em chẳng mún làm j ai hết , nhưng có người đã vào tận topic chi nhánh của em ngoài HN phá giá , nên em ko thể để yên dc .

chị nói thế là ko đúng rùi , chị cứ check xem hàng 80k của em có lỗi j ko , nếu có chị cứ đem trả lại .,còn hàng tồn kho thì sao hả chị , chẵng lẽ đem vứt hết sao , vậy sao ko tận dụng , nhưng người có tay chân thì sao ?????????????

đúng như chị đã nói nhé : em đã nói là hàng 45k dc may = tay , còn hàng 80k dc đạp = máy ( chính xác là tại cty nhé)http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=68272&page=8 , mấy mẹ đọc ở đó nhé , em đã nói rùi , bây giờ mẹ bi iu đã check rùi nhé , , chỉ còn cái là chưa lôi ruột ra thôi .

còn tại sao hàng 45k lại làm = tay , sao ko làm trong cty lun đi , cho nhanh + đẹp + thẩm mỹ hơn ,mà lại mang ra ngoài làm = tay .chẳng lẽ chỉ đơn giản dem ra ngoài may = tay ??????????????

Sửa lần cuối: 18/9/2009
  12. Bebejolie

Bebejolie Bắt đầu nổi tiếng

Mình nghĩ các mẹ nên cân nhắc kỹ khi mua đồ cho con. Lần trước mình mua con cá sấu này với giá 140k trong khi mình biết có mẹ bán 40k thôi vì mình nghĩ "tiền nào của nấy", nếu là hàng chính hãng thì không có sự chênh lệch về giá lớn như vậy được vì kể cả hàng thành phẩm tồn kho tuồn ra ngoài thì cũng phải có chi phí tối thiểu cho nguyên liệu, nhân công mà hãng đã bỏ ra để sản xuất sản phẩm đó. Nên nếu nói là hàng xuất chính hãng mà rẻ quá là mình cũng sẽ ko mua. :D

Thứ 2, việc 1 vài nick mới toe nhảy vào topic mẹ Ớt đang bán để chê giá đắt, lại còn đưa đường link của topic bên kia bán rẻ hơn là việc mà mình cho là cố ý phá giá, chứ nếu là các mẹ mua bán với nhau thì sẽ không thiếu tế nhị như vậy. Cho nên, nếu là mình thì kể cả bên kia bán rẻ hơn 50-70% thì chắc chắn mình cũng không mua. :D

Thứ 3, việc mẹ Ớt giữ giá để đỡ thiệt thòi cho các mẹ đã mua, theo mình nghĩ đó là hành động tôn trọng khách hàng. Hơn nữa, 15k chênh lệch cũng không làm các mẹ nghèo đi được, em bé lại được đảm bảo về độ an toàn, vì chất lượng của nguyên liệu sản xuất của hãng sẽ khác rất nhiều so với nguyên liệu gia công không chính hãng.

Mình chả lợi ích gì trong chuyện này, chỉ là vài lời chia xẻ với các mẹ thôi. :D

Me Kemkimrua thích.
  13. MeCunKay

MeCunKay 0965128963 - 0906289557

Mình ủng hộ ý kiến của mẹ Bebe và đã đặt me Ởt 1 con cá sấu cho con :). Mọi hành vi cố ý bán phá giá là cạnh tranh không lành mạnh. Đúng là chênh lệch 15k cũng không thể làm ai nghèo đi.

Sửa lần cuối: 19/9/2009
  14. kimrua

kimrua Thành viên mới

hành dộng lôi kéo của ai đó, làm em bức xúc lắm , nhưng thôi kệ , cái này tụi học sinh em thường hay đùa là : bad hat

thank 2 mẹ nhìu nhé . em là học sinh, mún bon chen chút cho vui , mà cũng bị người ta chèn ép giữ quá ,

15. mẹ Mít Minh Châu

mẹ Mít Minh Châu Bắt đầu tích cực

Tớ ko biết mẹ nào bán đồ IKEA mấy con thú gối ôm này nên nhận xét của mình là theo suy đoán thôi nhá, chứ ko thiên vị ai cả.

Bạn Kimrua ko biết có liên quan gì tới bạn emcuipap (bạn này cũng nói là học sinh bán hàng), topic ở đây http://lamchame.com/forum/showthread.php?t=67017&highlight=cá+sấu+IKEA. Mình thấy phần giới thiệu của 2 bạn này khá giống nhau.

Cho dù có bạn bán thú 45k (ko phải hàng chuẩn như của bạn) nhưng cá nhân mình thấy bạn đi mấy topic bán đồ này để "loa" về vụ IKEA hàng giả hàng thật thì mình thấy động cơ của bạn cũng "vụ lợi" cho bạn.

Thuận mua vừa bán, trách nhiệm của người bán là thông tin đầy đủ và trung thực, còn người mua như mình, thấy ưng ý thì lần sau mua tiếp, ko thì ko bao giờ quay lại. Còn nếu thấy có hành vi lừa đảo nào đó, chắc chắn mình sẽ lên tiếng cảnh báo với người khác. Mình nghĩ các mẹ mua hàng rồi có thể đưa comment của mình về món hàng đã mua của những người bán khác nhau, vậy cũng tốt cho những người mua sau.

Mình đang order hàng gối ôm này vì thấy khá rẻ, nhưng có vẻ xem một cái ảnh thật (ko phải hình lấy từ site của IKEA) thì hok đẹp lắm :)

kimruaaboxinh thích.
  16. kimrua

kimrua Thành viên mới

còn hành đông của em đó là bảo vệ cho hàng của em chứ , có sai ko ? em đã check em mới dám nói chứ , mẹ tưởng em nói bừa sao ?

emcuipap cung la em , em bị banned nick , đo là do quá bức xuc trc tình trạng phá giá ngay tren topic của em ngoài HN , hàng động lôi kéo đó có đáng làm đối với 1 học sinh như em ko ? tại sao ko ra ngoài mà mở topic , mun làm j thi làm , tại sao lại tạo nick mới , lại vào topic của em ngoài HN làm vậy , có xứng là người lớn ko ????

Sửa lần cuối: 19/9/2009
  17. pilpil

pilpil Thành viên đạt chuẩn

hihi Mình có vài ý kiến sau:
    Thực ra hành động của bé này thì đúng là "học sinh", thấy bất bình, tổn hại cho mình thì lu loa chứ không tính toán vụ lợi gì cả. Nhưng nếu em đã buôn bán thì không nên tự nhấn mạnh chuyện em là học sinh hay người lớn gì cả vì đã là kinh doanh thì phải chấp nhận thôi.

Thứ 2 theo ý kiến khách quan của mình là thế này:Thực tế mình định mua loại 45k kia, vì đúng như nhiều mẹ nói, chênh nhau 15K thì chưa thuyết phục. Tuy nhiên, ngồi ngẫm nghĩ lại thì mình nghĩ tại sao hàng 45K kia chỉ bán ở HN, còn trong SG chị ấy vẫn bán 65K nhỉ? Nhất là nếu chuyển ra HN thì chi phí phải đắt hơn chứ. Cũng có thể loại bông nhồi ở trong đúng là khác nhau vì như có mẹ cũng xác nhận là hàng 45K có đường may vụng ở dưới.Tuy nhiên vỏ ngoài vẫn là hàng thật, nên mẹ nào chấp nhận vụ bông ở trong ko quan trọng thì cũng không sao.

Hôm nay mình đã lấy 1 hà mã 1 cá sấu ở chỗ chị Mẹ Ớt, đường chỉ ở dưới đúng là đường may máy. Tuy nhiên, theo cảm quan riêng thì cá sấu đẹp, còn hà mã thực tế không đẹp so với ảnh.

18. kimrua

kimrua Thành viên mới

cảm ơn mẹ nhìu lắm ,đọc xong bài viết của mẹ , em thấy mẹ nói đúng lắm
    em ko nên nhấn mạnh HS & người lớn .
    với lại em cũng la nam nên thui .ráng hết hàng , chú tâm vô học

nhưng em xin đính chính lại , hàng của em giá trc là 80k , nhưng do bị phá giá , nên em đánh fix , bán cho mau hít , rùi chú tâm vào học thui
    thank moi nguoi.

19. blumen

blumen Thành viên rất tích cực

hàng của em có đảm bảo hàng thật đúng nguyên tem ko nào , để chị mua thử cho cả nhà cùng kiểm nghiệm nha .
    Nếu còn cá sấu và hà mã mang đến quận 1 em ship thêm bao nhiêu nữa ?

kimrua thích bài này.
  20. kimrua

kimrua Thành viên mới

da , nguyen tem mà chị , ship len q1 , chi cho em xin 15k nữa nhé
    hàng nguyên tem đó chị ah ,
    em da pm wa yh rùi nhé .