BALAN SHOP:MP nội địa POLAND.Châu Âu EU 100%.FREEE SHIP. Ziaja,Inglot,Olay,L'oreal

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Bebilon Balan, 7/4/2013.

1. Bebilon Balan

Bebilon Balan Sữa Châu Âu cho bé yêu

Ðề: BALAN Shop:Mỹ phẩm nội đia Poland,Dr Irena Eris,L'oreal,Olay,Douglas,Eveline,Nivea,Zia

Mình nhận thông tin của bạn rồi, hàng của bạn hôm nay lên máy bay về VN rồi nhé, tuần sau bạn sẽ nhận được hàng đó bạn .

Thanks bạn

2. happyda936

happyda936 Thành viên mới

Ðề: BALAN Shop:Mỹ phẩm nội đia Poland,Dr Irena Eris,L'oreal,Olay,Douglas,Eveline,Nivea,Zia

con kem cua em sao chi co ve trong dot nay k

Bebilon Balan thích bài này.
  3. family@

family@ Thành viên kỳ cựu

Re: BALAN Shop:Mỹ phẩm nội đia Poland,Dr Irena Eris,L'oreal,Olay,Douglas,Eveline,Nivea,Zia

đánh dấu cái đã. hôm nào em mời mẹ nó qua em xem hàng nhé hii

4. Bebilon Balan

Bạn ơi hàng của bạn chưa đủ vì chưa mua được cái miếng dán mắt nên tớ chưa ship về đợt này. Bạn có muốn chờ không? Nếu không muốn thì tớ sẽ gửi kem Eveline và kem tẩy lông trước cho bạn

2 lọ Eveline 4d 30+
    2 lọ kem tẩy lông

5. happyda936

happyda936 Thành viên mới

chị gửi truóc cho em đi khi nào có miếng dán mắt thì gửi sau cũng được em cần kem tẩy lông trước của em hết bao nhiêu để em ck cho chị

6. Bebilon Balan

Ðề: Re: BALAN Shop:Mỹ phẩm nội đia Poland,Dr Irena Eris,L'oreal,Olay,Douglas,Eveline,Nivea

Cảm ơn bạn, Shop tớ rất nhiều sản phẩm, dưỡng da, làm đẹp, thành viên uy tín lấp lánh sao như bạn sẽ được phục vụ nhiệt tình

7. kage

kage Bắt đầu tích cực

cảm ơn bạn đã nhiệt tình và tin tưởng nhưng muh mình chưa đi ck cho mẹ bạn đc nên mình cũng ko mún đi lấy hàng vội. mai mình ck xong se báo bạn bít rùi nhận hàng sau nha.

8. xita_hn

xita_hn Thành viên rất tích cực

đánh dấu nghiên cứu mình đang có nhu cầu,sắp bước sang băm nên phải chăm sóc da kĩ tí nhỉ,hihi

9. Bebilon Balan

OK bạn, nhận hàng rồi CK thì nhắn tin để tớ check

Thanks bạn nhiều

10. Ken-thui

Ken-thui Bắt đầu tích cực

Check tài khoản đi nhé, tớ đã chuyển sáng nay rồi đấy. Nhận hàng còn nguyên niêm phong, tem mác mã cốt hóa đơn đầy đủ nên yên tâm lắm. Sẽ ủng hộ bạn dài dài, chúc shop ngày càng phát triển nha. Many thanks

11. Bebilon Balan

Cảm ơn bạn , có nhu cầu mua kem dưỡng da thì ủng hộ tớ nhé, sẽ phục vụ các bạn nhiệt tình

12. Bebilon Balan

Tớ gọi điện về VN cho Mẹ để check TK mà Mẹ chả bắt máy, tớ sẽ inbox nhắn tin cho bạn sau nhé

Tớ quên chưa dịch cho bạn hộp kem toàn tiếng Ba Lan

Krem na Noc là Kem đêm

Krem pod oczy là kem mắt

Serum thì vẫn la serum huyết thanh

Bạn rửa mặt sạch, sau đó dùng toner(hay còn gọi là nước hoa hồng ấy) thoa nhẹ nhàng, mục đích là tạo độ ẩm để dễ dàng cho serum ngấm vào da, rồi thoa serum, vỗ nhẹ mặt cho ngấm rồi bôi kem đêm.

Tớ cũng hồi hộp chờ phản hổi của bạn lắm ấy

13. Bebilon Balan

Bạn ơi 2 tuần nữa ngày 15/08 tớ mới có đợt hàng tiếp về VN, bạn có chờ được đến lúc đó không ? Eveline ở VN có showroom, bạn search địa chỉ trên google ấy, nếu gấp bạn qua đó mua xài giúp tớ, còn tớ sẽ tìm mua nốt cái miếng dán mắt và gửi sau cho bạn ?

Thanks bạn nhiều

14. Bebilon Balan

Đọc được cái này hay hay nên chia sẻ với chị em, hóa ra chọn mỹ phẩm đúng cách không những giúp phụ nữ đẹp hơn mà còn mang đến cho chúng mình may mắn nữa

Chọn mỹ phẩm theo cung hoàng đạo

Dương Cưu

Nguyên tố Lửa

Màu may mắn: màu đỏ

Hương hoa Rosemary sẽ giúp Dương Cưu cảm thấy tràn đầy năng lượng, tích cực hơn trong công việc cũng như những mối quan hệ xung quanh.

Kim Ngưu

Nguyên tố Đất

Màu may mắn: màu hồng

Những người phụ nữ cung Kim Ngưu có vẻ ngoài mạnh mẽ và tươi tắn. Hãy phát huy đặc điểm đó bằng mỹ phẩm. Một chút má hồng trên đôi má giúp bạn trông tràn đầy sức sống hơn rất nhiều.

Song Tử

Nguyên tố Khí

Màu may mắn: màu vàng

Song Tử rất thích một không gian riêng tràn ngập hương hoa. Hãy để mình hòa vào dòng chảy vô tận của những giấc mơ bay bổng cùng mùi hoa oải hương từ tinh dầu để phòng Incense Lavender.

Cự Giải

Nguyên tố Nước

Màu may mắn: màu trắng, màu bạc

Phấn mắt màu trắng ngà, màu phong thủy của Cự Giải, giúp đôi mắt long lanh, cuốn hút, tăng vẻ gợi cảm và tự tin cho Cự Giải, điều mà cô nàng đang cần củng cố.

Sư Tử

Nguyên tố Lửa

Màu may mắn: màu cam, màu vàng đồng

Da của phụ nữ cung Sư Tử thường khô và nhạy cảm. Chính vì vậy, mỹ phẩm mà Sư Tử cần trang bị là kem dưỡng da với độ ẩm cao, đem lại cho làn da độ mềm mại và mịn màng, thấm nhanh vào da.

Xử Nữ

Nguyên tố Đất

Màu may mắn: màu nâu và màu xanh Navy

Xử Nữ nên học cách quan tâm đến cảm xúc của mình, đôi khi bạn nên tự thưởng cho mình những giây phút thư thái trong bồn tắm, với nước ấm, bọt mịn và hương thơm tinh khiết của thảo mộc.

Thiên Bình

Nguyên tố Khí

Màu may mắn: màu Pastels

Bạn cần nhiều sự quyết tâm và sự tập trung cao độ. Hương thơm Chamomile (hoa cúc và cỏ dại) sẽ giúp bạn tỉnh táo, tập trung và tràn đầy nhiệt huyết.

Bò Cạp

Nguyên tố Nước

Màu may mắn: màu đỏ thẫm

Một thỏi son bóng có thành phần dưỡng môi khiến bạn luôn tự tin mở nụ cười với mọi người, vì với cô nàng Bò Cạp, giao tiếp là hoạt động không thể thiếu.

Nhân Mã

Nguyên tố Lửa

Màu may mắn: màu tím

Nhân Mã thích lấy đôi mắt làm điểm nhấn khi trang điểm. Màu mắt tông nâu, tím sẽ rất thích hợp cho nàng tô điểm cho đôi mắt thêm bí ẩn và lôi cuốn.

Ma Kết

Nguyên tố Đất

Màu may mắn: màu đen, nâu đậm

Chăm sóc da là việc mà cô nàng Ma Kết thường bỏ qua. Ngoài việc thoa kem chống nắng, bạn cần thêm dầu dưỡng cung cấp độ ẩm và xoa dịu làn da.

Gợi ý: dầu dưỡng thể chiết xuất từ hạ hương trắng, dầu ô liu thẩm thấu nhanh và không nhờn rít.

Bảo Bình

Nguyên tố Khí

Màu may mắn: màu Lam ngọc

Sữa dưỡng thể với hương thơm Lavender và tinh chất dầu ô liu, giúp bạn có một làn da mềm mượt. Bên cạnh đó, hương thơm Lavender giúp Bảo Bình cảm thấy lạc quan và yêu đời hơn.

Song Ngư

Nguyên tố Nước

Màu may mắn: màu xanh biển

Song Ngư khá quyến rũ và đào hoa, bạn phải luôn sẵn sàng cho những cái hôn bất chợt. Sáp dưỡng và tẩy tế bào chết cho môi là thứ cần thiết với Song Ngư.

Theo Eva

15. Bebilon Balan

Bạn ơi tớ inbox thông tin, số điện thoại cho bạn rồi đó, bạn đến lấy hàng giúp tớ, tránh để lâu sẽ nhầm lẫn và thất lạc với hàng hóa khác

16. Bebilon Balan

17. kage

kage Bắt đầu tích cực

bạn ơi, xin lỗi nhìu nha, mấy nay hn mưa rùi nắng mình chưa quen khí hậu ở đây nên lại lăn ra ốm, chưa đi nhận hàng đc và cũng chưa ck đc hix. trong ngày thứ 6 này minh sẽ ck cho mẹ bạn nhưng hàng thì thứ bảy hay cn mình lấy đc ko vì mình chưa biết đường ngoài hn này. mình lấy chồng xa xứ :)

18. Bebilon Balan

Bạn người Sài Gòn phải không, chắc chưa quen khí hậu ngoài Bắc nên ốm đó, được rồi bạn, cứ nghỉ ngơi đi khi nào khỏe thì đi nhận hàng cũng được, đường Lạc Long Quân dễ tìm thôi bạn, bạn search trên google ấy, hoặc nhờ ông xã đưa đi, không khó tìm đâu .

Giữ gìn sức khỏe nha bạn

19. Bebilon Balan

Bạn ơi có 2 loại kem tẩy lông, bạn vào facebook xem lại hình chính xác giúp tớ,cái tẩy lông EVEL 005 hay EVEL 006, bạn xác nhận lại để mua hàng chính xác cho bạn nào

Cảm ơn bạn

20. Bebilon Balan

Các bạn đọc bài báo này để cảnh giác nhé, kiểu tiền mất tật mang

Mỹ phẩm giả gắn mác “xách tay”

Kiểm tra chưa đến chục cửa hàng bán mỹ phẩm, Đội 6 - Phòng Cảnh sát phòng chống tội phạm về môi trường CATP Hà Nội đã thu giữ hàng trăm mặt hàng mỹ phẩm không rõ nguồn gốc xuất xứ, không qua kiểm định chất lượng.

70% mỹ phẩm không rõ nguồn gốc

Trung tá Phạm Giang Sơn - Đội trưởng Đội Phòng chống tội phạm (PCTP) môi trường trong lĩnh vực y tế - ATVSTP (Đội 6) cho biết: Sau thời gian trinh sát, Đội 6 phát hiện một đường dây mua bán, vận chuyển mỹ phẩm nhập lậu từ bên kia biên giới vào Việt Nam. Mỹ phẩm có xuất xứ Trung Quốc, “đi” theo đường tiểu ngạch, xé lẻ hàng và vận chuyển đi nhiều nơi tiêu thụ, trong đó có Hà Nội. Mỹ phẩm dạng nước, kem nhập lậu hầu hết đóng vào can, thùng, sau đó được các đại lý san chiết ra các lọ, chai nhỏ, dán nhãn mác “ngoại”, dán tem chống hàng giả lừa bán cho người tiêu dùng với giá cao. Đại diện cơ quan công an nhận định, khoảng 70% mỹ phẩm bày bán trên thị trường Hà Nội hiện nay là mỹ phẩm không rõ nguồn gốc xuất xứ, không được cơ quan chức năng kiểm định chất lượng sản phẩm, tiềm ẩn nguy cơ chứa hóa chất độc hại, ảnh hưởng đến sức khỏe người sử dụng.

Mỹ phẩm giá rẻ đã vậy, hàng gắn mác “xách tay” cũng chủ yếu là hàng giả. Trung tá Phạm Giang Sơn cho hay: Qua công tác nắm tình hình tại “chợ mỹ phẩm Nguyễn Sơn” (đường Nguyễn Sơn, quận Long Biên), cảnh sát phát hiện khu vực này bày bán công khai, tồn chứa một lượng lớn mỹ phẩm. Sau nhiều tuần nắm bắt quy luật xuất nhập hàng, kinh doanh tại “chợ”, trung tuần tháng 4 vừa qua, Đội 6 Phòng Cảnh sát PCTP về môi trường, phối hợp với Chi cục QLTT Hà Nội đã đồng loạt kiểm tra 4 cửa hàng kinh doanh mỹ phẩm ở đây, phát hiện, thu giữ hàng trăm mặt hàng mỹ phẩm, hàng nghìn sản phẩm không rõ nguồn gốc xuất xứ. Những người bán hàng thừa nhận, mỹ phẩm bày bán ở đây chia làm 3 loại. Loại cao cấp do nhân viên hàng không “xách tay” từ nước ngoài về; loại 2 - hàng của các công ty mỹ phẩm nước ngoài, phân phối tại Việt Nam đã bị đại lý bóc tem nhãn phụ, “hô biến” thành hàng “xách tay”. Loại 3, theo Trung tá Phạm Giang Sơn là hàng Trung Quốc nhập lậu trà trộn.

Bán tràn lan do thiếu kiểm tra

Khảo sát của cơ quan công an cho thấy, mỹ phẩm không rõ nguồn gốc bày bán nhiều ở khu vực các phố trung tâm như: Hàng Chiếu, phố Huế, Lê Duẩn… Các cửa hàng đa phần bán mỹ phẩm Trung Quốc nhập lậu, kém chất lượng. “Hàng kém chất lượng, giá rẻ, bày bán công khai lâu nay do lực lượng chuyên trách thiếu kiểm tra, xử lý” - chỉ huy Đội 6 thẳng thắn.

PV đã cùng đoàn công tác Đội 6 Phòng Cảnh sát PCTP về môi trường, Đội QLTT số 1, bất ngờ kiểm tra việc chấp hành pháp luật trong kinh doanh mỹ phẩm, tại cửa hàng mỹ phẩm Vạn Xuân (phố Huế, quận Hai Bà Trưng). Tại cửa hàng này, cảnh sát phát hiện, thu giữ cả trăm sản phẩm mỹ phẩm các loại như: kem trắng da, dưỡng da, kem chữa nám da, sơn móng tay, nước hoa… không có hóa đơn chứng từ chứng minh nguồn gốc xuất xứ, nhiều mặt hàng trong đó có nhãn mác Trung Quốc. Cuối giờ chiều cùng ngày, hàng chục thùng carton mỹ phẩm, ước tính trị giá cả trăm triệu đồng mới được lực lượng chức năng kiểm đếm, niêm phong xong. Số hàng hóa không rõ nguồn gốc này sẽ bị tịch thu, tiêu hủy theo quy định - Trung tá Phạm Giang Sơn cho biết.

Kiểm tra chưa đến chục cửa hàng mỹ phẩm, lực lượng chức năng đã phát hiện, thu giữ một lượng hàng hóa, ước tính trị giá gần 1 tỷ đồng. Thời gian tới, lực lượng công an sẽ tiếp tục kiểm tra, xử lý các cửa hàng, đại lý kinh doanh mỹ phẩm trên địa bàn Hà Nội, tịch thu các sản phẩm không rõ nguồn gốc, chấn chỉnh vi phạm diễn ra lâu nay.

Nguồn : 24h.com.vn