Toàn quốc: Kem đánh răng ORAJEL nuốt được dành cho bé từ 1tuổi hàng USA

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Bongpiss, 22/3/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Bongpiss

Bongpiss Thành viên rất tích cực

Nàng này bầu bí có khác nhầm lẫn hết cả híc híc

2. BốMẹ&Gấu

BốMẹ&Gấu Bắt đầu tích cực

nhầm đâu mà nhầm, xinh thế còn gì:heart:

3. MeMia09

MeMia09 Thành viên tích cực

Vậy cho mình 1 tuýp nhé, về dùng thử cho bé, tổng cộng bao nhiêu? CK tài khoản nào?

4. Bongpiss

Chị ơi cho e xin địa chỉ đi mai e gửi cho chị hết bao xiền e báo lại với chị luôn nhé! vì tiền cức e chưa biết hết nhiêu

5. MeMia09

Bạn gửi đến địa chỉ:
    Hoàng Mai Thảo
    46A3 Trần Quốc Tuấn, P1, Q.Gò Vấp
    ĐT: 093 701 9981
    Hết bao nhiêu báo mình để mình ck nhé, Thanks

6. Bongpiss

ok chị e sẽ gửi nhé! Cảm ơn chị nhiều

7. Bongpiss

Mẹo vui để bé thích đánh răng

Chuyên đề: Răng xinh, nụ cười xinh

Những vấn đề cần biết về chăm sóc răng miệng

Mẹo vui để bé thích đánh răng

Cô tiên răng đáng yêu

(Webtretho) Vệ sinh răng miệng là rất quan trọng, nhưng với trẻ con thì đó chỉ là một việc phải đứng yên một chỗ, không được chơi đùa, lại còn có mùi vị rất “ghê”… Nếu muốn trẻ có nụ cười mà bất cứ bác sĩ nha khoa nào cũng phải khen ngợi, bố mẹ thử biến chải răng thành ra một việc thật vui xem nào!

Hãy để việc đánh răng trở thành niềm vui với trẻ. Ảnh: Getty images.

Cho bé lựa chọn: Đầu tiên là lựa chọn “công cụ lao động”, bạn có thể để bé tự lựa chọn bàn chải và kem đánh răng theo màu sắc và mùi vị mình yêu thích. Bạn cũng có thể cho bé chọn, “Con muốn bố (mẹ) đánh răng cho con, hay tự con đánh răng trước?” Dù bé chọn thế nào thì cũng đều “vào bẫy” cả, bố mẹ đạt được mục đích làm sạch răng cho con, mà bé cũng cảm thấy như mình có chút quyền lực.

Làm mẫu cho bé: Trẻ con vốn rất hứng thú với những điều mà bố mẹ hay các anh chị làm và là trùm bắt chước. Bất cứ khi nào đánh răng, hãy tỏ ra đó là một việc thật thú vị cho trẻ thấy; bạn cũng có thể cho bé đánh răng cùng với bố mẹ hay anh chị để bé cảm thấy mình cũng oai như người lớn. Hãy khiến việc đánh răng trở thành một sự kiện gia đình thường xuyên và được bé mong ngóng.

Đánh răng cho nhau: Và trong những lúc như thế, bạn có thể để bé chải răng cho bố mẹ hay anh chị (với sự hướng dẫn của người lớn, tất nhiên!) Cũng có thể cho búp bê hay chú gấu cưng cùng tham gia hoạt động này.

Bố mẹ có thể nhắc bé chải răng cho búp bê khi chơi đồ hàng, hoặc chính bố mẹ sẽ “bày trò” bằng cách nói rằng, “Bạn gấu thích đánh răng lắm này! Răng bạn gấu sạch ơi là sạch này!”… nói chung là biến việc đánh răng này trở nên thú vị và vui vẻ. Rồi trong khi bé vẫn đang cười thích thú, bạn sẽ chải được răng cho bé rất dễ. Hay bạn cũng có thể cho chú gấu cầm bàn chải và giả giọng, “Bạn gấu chải răng cho bé nào!” điều đó sẽ khiến bé cười và bố mẹ sẽ dễ dàng chải răng cho bé.

Có một bài hát “truyền thống” vui nhộn khi đánh răng, có thể là các bài hát chính thống như “Ê cái thằng Tý Sún Tý Sún…” hoặc một bài nào đó do chính gia đình sáng tạo ra.

Bé vẫn không chịu tham gia những trò chơi đánh răng này ư, bố mẹ có thể tỏ ra háo hức đi đánh răng, cười đùa và tỏ ra thật vui thích, chẳng mấy chốc bé sẽ nhận ra mình đang bỏ lỡ một việc gì đó rất thú vị và sẽ muốn tham gia. Ngoài ra còn vô cùng nhiều cách khác nữa để tạo hứng thú cho bé trong việc đánh răng. Chỉ cần thử đặt lại mình vào góc nhìn của con trẻ, bạn sẽ có được nhiều hơn nhiều sự cộng tác của các bé yêu.

Chúc cả nhà có nụ cười thật xinh!

happykat thích bài này.
  8. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Bé nhà chị 2 hôm nay đánh răng là rất sung sướng nhé, mẹ bảo xong rồi vẫn ko chịu bắt đánh tiếp, hihi

9. Bongpiss

cái này bọn trẻ mê lắm chị ạh!

10. MeMia09

Bạn ơi, mình chuyển khoản cho bạn rồi nhé, chủ khoản là Nguyễn Anh Tuấn, thanks. Bé mới tập đánh răng được 2 bữa, thích lắm. Nhìn thấy thương quá. thanks thật nhiều nhiều....

11. Bongpiss

Vâng cảm ơn chị nhé! chúc e bé có 1 hàm răng chắc khoẻ nhé!

12. Bongpiss

Người xưa có câu: “Cái răng cái tóc là gốc con người’. Thật vậy, hàm răng trắng đều không chỉ mang lại nụ cười xinh mà còn là biểu hiện của sự chỉn chu, sạch sẽ của một người có sức khỏe tốt. Chúng ta ai cũng mong muốn có một hàm răng đẹp nhưng có lẽ ít ai biết phải làm thế nào để có hàm răng luôn trắng sạch và chắc khỏe.

Cần chú ý chăm sóc để "gốc con người" luôn là niềm tự hào của bạn. Ảnh: Images.

Chế độ ăn uống:

Được ví như một cỗ máy thống nhất và hoàn thiện, cơ thể của chúng ta chỉ vận hành ổn định khi mọi cơ quan đều hoạt động tốt. Những gì có lợi cho sức khỏe đều tốt cho răng. Để có một hàm răng chắc khỏe, bạn cần có một chế độ ăn uống hợp lý đầy đủ chất dinh dưỡng.

Không nên dùng thức ăn khi chúng còn quá nóng hoặc quá lạnh. Tránh ăn quà vặt, những thức ăn có chứa nhiều phẩm màu hay bột dính, không hút thuốc lá vì rất dễ tạo mảng bám trên răng.

Vệ sinh răng miệng đúng cách:

- Chúng ta thường nghĩ rằng chải răng nhiều lần trong ngày sẽ giúp răng chắc khỏe hơn. Tuy nhiên, sự thật không phải như vậy. Răng vẫn có khả năng bị sâu dù được chải 4-5 lần/ ngày nhưng không đúng cách.

- Nên chải răng sau mỗi bữa ăn hoặc ít nhất hai lần một ngày vào buổi sáng khi vừa thức dậy và buổi tối lúc trước khi đi ngủ.

- Cần lưu ý chọn bàn chải phù hợp. Nên chọn loại bàn chải mềm mại và có đầu ngắn. Thường xuyên thay bàn chải mỗi 3-6 tháng.

- Kem đánh răng có hàm lượng Flour cao sẽ giúp bảo vệ răng tốt hơn.

- Thay vì sử dụng tăm xỉa răng theo thói quen thường ngày, hãy sử dụng chỉ nha khoa để loại bỏ thức ăn bám giữa các kẽ răng và những nơi mà bàn chải không có khả năng làm sạch được.

Hướng dẫn trẻ cách chăm sóc răng miệng từ sớm là việc nên làm. Ảnh: Getty images.

Kiểm tra răng miệng định kỳ:

Tại các nước tiên tiến, kiểm tra sức khỏe định kỳ thường được thực hiện mỗi 6 tháng đến 1 năm. Bên cạnh việc đánh giá tổng quát tình trạng sức khỏe và tầm soát những bệnh lý thường gặp thì kiểm tra răng miệng là một phần không thể thiếu của chương trình này. Điều này giúp phát hiện và điều trị sớm những vấn đề sức khỏe, hạn chế những tình huống đáng tiếc và giảm thiểu chi phí điều trị đến mức thấp nhất.

Điều kiện kinh tế không phải là một trở ngại lớn để bạn có thể tìm được một nha sĩ đáng tin cậy để chăm sóc răng miệng. Hãy để vị nha sĩ này kiểm tra răng miệng mỗi 6 tháng/ lần ngay cả khi bạn hoàn toàn không có cảm giác khó chịu nào cả.

Đừng ngần ngại yêu cầu nha sĩ tư vấn khi có các biểu hiện sau:

- Nghiến răng, khi nhai có cảm giác răng không khớp vào nhau như trước.

- Đau đầu; ê ẩm vùng cổ, gáy, vai hay đau vùng khớp hàm hai bên.

- Đau tai không rõ nguyên nhân ( không ù tai, không chảy mủ tai và không có các bệnh lý về tai trước đó. Đau có khuynh hướng tăng lên khi nhai, há miệng hay nghiến răng.

- Mỏi hàm hay ê răng lúc mới ngủ dậy.

- Có răng đau hoặc lung lay.

- Nướu (lợi), răng bị chảy máu trong lúc đánh răng hoặc sau khi đánh răng.

- Nướu đỏ, sưng tấy hoặc bị đau khi chạm vào hay đánh răng.

- Thường xuyên bị hôi miệng, giảm vị giác, giảm hay mất cảm giác ngon miệng.

- Giữa răng và nướu xuất hiện những khe hỗng, sâu.

Chăm sóc răng miệng đúng cách sẽ giúp cho răng trắng đẹp, chắc khỏe và mang lại cho bạn một nụ cười khả ái đầy tự tin khi giao tiếp.

13. Bongpiss

Khi chiếc răng khổng lồ tại công viên 23/9 còn chưa hết gây bất ngờ cho nhiều người, Viện đào tạo Răng Hàm Mặt - ĐH Y Hà Nội đã đưa ra kết quả Điều tra sức khỏe răng miệng của trẻ em từ 4-8 tuổi tại một số tỉnh thành với những con số báo động. Có đến 81,6% trẻ em từ 4 đến 8 tuổi đang bị sâu răng sữa, 16,3% bị sâu răng vĩnh viễn, 25,3% trẻ bị mất răng sữa và 90,4% trẻ có mảng bám trong răng. Kết quả cuộc điều tra còn cho thấy, chỉ có 4,7% trẻ bị sâu răng sữa và 0,2% trẻ bị sâu răng vĩnh viễn được mẹ dắt đi khám răng chỉ để nhổ. Nguyên nhân dẫn đến con số báo động này do bé chưa tập được thói quen đánh răng sáng tối, hoặc mẹ gặp khó khăn trong việc cho bé đánh răng đầy đủ: bé không chịu nghe lời do mải chơi, do bản chải khô cứng, kem đánh răng làm cay bé v.v…
    Những con số này làm chúng ta liên tưởng đến hình ảnh của chiếc răng khổng lồ màu vàng đầy mảng bám tại công viên 23/9 và không khỏi lo lắng về tương lai sức khỏe răng miệng của các mầm non của đất nước.

14. shopkc3

shopkc3 Cánh cụt lắc lư

Mình ở Mỹ Đình. Nếu free ship thì mang cho mình 1 tuýp nhé. Thanks

15. chích bông 08

chích bông 08 Thành viên chính thức

Ngân nhà tớ từ hồi dùng kem đánh răng của mẹ Bông răng trắng hẳn nhá, thích lắm, cám ơn mẹ Bông nhé.

16. happykat

happykat Toàn bán đồ đẹp&tiện ích

chị ơi em ở 109 trg chinh trong tầm 9-12h, và 2h-5:30,chị ship qua hộ em đc ko ạ? đt 0977.75.75.96 nhé, trc khi qua chị nhắn trc giùm em.
    Bé nhà em đc gần 18 tháng rồi nhưng em chưa đánh răng cho bé lần nào, chỉ dùng gạc để lau thôi, mỗi lần lau là bị cắn tơi bời luôn :d
    Giờ bé lớn rồi nên em muốn tập cho bé đánh răng thành thói quen, bé mới có 8 răng cửa thôi nhưng em sợ sâu lắm :(
    Thanks chị

17. Bongpiss

híc ở Mỹ Đình mà free thì e chít chị ơi! huhu

18. vthaian

vthaian Thành viên chính thức

mẹ nó ơi có freeship đến Trung hòa nhân chính ko? cho mình 1tuýp nhé. Hp 012 663 86978

19. Bongpiss

chị ơi e đang hết hàng này sang tuần có e sẽ ship cho chị nhé! cảm ơn chị nhiều

20. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Con gái chị sáng nào ngủ dạy cũng cầm bàn chải 1 tay, 1 tay cầm cái kem đánh răng , nó thích lắm,

Bongpiss thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.