Hà Nội: HOA QUẢ NHẬP KHẨU-Cherry-Mãng cầu Úc-táo nho đen cam mận... cho mùa hè 2013

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi kobana, 5/5/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. MITME

MITME Thành viên rất tích cực

em xì pam nốt phát này rồi em ra ợ.
    Kún mà cho em cái tem hình Kún đấy, em mà được free thật, em chia chác lại cho Kún đàng hoàng mà.:finga:
    Sao quả kiwi nhà chủ top ngọt thế nhỉ, mọi lần mua cho con cái ruột có hạt bên trong còn chua chua, định bụng là con chả ăn được, thế mà mẹ nếm thấy ngọt ngọt là. Con em mồm điện tử lắm, đầu tiên mời ăn còn ngúng nguẩy, xong rồi cong môi lên xin lấy xin để. Chủ top cần chân giao hàng thì ơi em nhé, trừ tiền vào hoa quả là được:rolleyes:

2. Mẹ Kún Kín

Mẹ Kún Kín

kiwi vàng nó ngọt lắm gái ơi, kiwi xanh tôi toàn phải ăn thừa vì con nó khinh nó nhổ toẹt vào mặt. mà đã nói rồi, ăn kiwi xanh nhanh già lắm, mỗi lần ăn toàn nhăn mặt mà :rolleyes:

3. vit1234567

vit1234567 Thành viên nổi tiếng

Chị ơi em chuyển order sang chiều mai chị nhé. Hôm nay em có việc đột xuất không ở cơ quan rồi chị ạ. Chiều mai chị vẫn ship cho em chị nhé

kobana thích bài này.
  4. sumo-co&mit

sumo-co&mit Thành viên rất tích cực

Cherry rất tươi và quả cũng to nữa... nhưng tớ vừa ăn vụng của con 1 quả thì có vẻ chưa ngọt lắm chắc vì sợ quả chín nó dễ bị nát nên quả này còn hơi ương ương thì phải..

Khi nào bạn có dâu tây hàng đảm bảo cho tớ order cho con ăn nhé. Thanks

5. kobana

kobana Bắt đầu nổi tiếng

hì cherry mỹ ko ngọt sắc như cherry Úc đâu mẹ nó nhé, nhưng ăn ngọt thanh và rất tươi í, tại đầu mùa nữa
    Mấy hôm nữa mình về dâu tây sẽ báo b

6. kobana

kobana Bắt đầu nổi tiếng

oki mẹ nó, mai sẽ ship cho mẹ nó nhé:rolleyes:

7. MekuZin

MekuZin Tự lực cánh sinh...

Bạn ơi lê Tân Cương có mềm kh, bé 7 tháng liệu có ăn được không? Cả cam navel nữa, cho bé ăn kiểu gì mà tận dụng được hết cả nước lẫn cái nhỉ. Khổ, đồ đắt đâm ra cứ phải tính :D. Có khi vẫn phải cắn răng mua cho con ăn vậy :(

8. kobana

kobana Bắt đầu nổi tiếng

lê tân cương ng lớn ăn thì hơn c ạ
    C mua lê nâu cho bé hoặc lê xanh, tan trong miệng, rất mềm ngọt. C có thể hấp lê rồi xúc cho bé ăn
    Nếu bé chưa ăn đc cam cả bã thì c mua kiwi cho bé trộn sữa chua hoặc phô mai vì kiwi nhiều vỉtamin c hơn cả cam đó c

MekuZin thích bài này.
  9. tengcha

tengcha TCTRAVEL-0909941984

đã nhắn em chuyển chị 4h để chị mang đi vì ko có tủ lạnh , thế mà mang chị 2h30 , chị đang chết giở đây

10. kobana

kobana Bắt đầu nổi tiếng

Danh sách order FUJI NHẬT

Mai có chuyến đi Nhật, tầm 4 ngày hàng về ( t7-CN) nên mời các mẹ lên list order táo fuji Nhật để mình ước lượng số lượng lấy luôn
    Các mẹ ăn táo Fuji Úc đã rất ngọt thơm rồi thì sẽ chết mê với táo Fuji Nhật, bởi vì giống táo này xuất phát từ núi Phú Sĩ nổi tiếng của nhật
    Sự đặc biệt của nó là rất tươi ngon, sz to vô cùng, vị ngọt khó tả, độ giòn và rất nhiều nước
    Đợt trc mình lấy về 10kg nhưng có mẹ đặt sẵn để đi biếu hết nên ko còn hàng dư.Đợt này sẽ cố gắng lên list cẩn thận
    Vì phải sang Nhật mới biết tỉ giá cx, nhưng giá mình bán tầm 200- 250k / kg, sẽ update vào t6
    Mời các mẹ nhanh tay order

Tuần sau mình sẽ lấy thêm dâu tây HQ và lê HQ, đảm bảo các mẹ ăn 1 lần là nhớ mãi

Mời các mẹ order cho hoa quả ngày mai thứ 4

Hàng ngày 19/5

Nho đen Úc: 180k => ngon lắm hàng mới về trưa nay
    Nho chile đen ko hạt: 180k
    Nho đỏ Úc: ăn chua thanh mát, vị lạ lắm: 130k
    Kiwi vàng : 145k
    Cam Navel: 110k => sz to 2kg 5 quả
    Lê Packhams: 130k
    Lê Nâu Bosc: 135k
    Táo Fuji Úc: 165k
    Táo gala Mỹ: 70k =>giá sốc cực hot: 63k
    Kiwi xanh: 140k
    Cherry Mỹ: 380k
    Lê tân cương: 75k/kg: quả nhỏ thuôn xanh, giòn, ngọt mát

( cái này là hàng hiếm mình chỉ đổ buôn nhưng có 1 số mẹ ăn thử thấy thích nên mình post xem có mẹ nào thích k. Đây là loại lê TQ xuất riêng cho thị trg Nhật và Hàn là 2 thị trg khó tính nhất châu Á nên kiểm định rất khắt khe chứ ko như các loại quả của TQ khác nên các mẹ yên tâm nhé)

Sửa lần cuối: 19/5/2010
  11. kobana

kobana Bắt đầu nổi tiếng

tại hôm nay e nhiều order quá mà ko có ng ship, sợ mang xuống Mink Khai với Định công trời nắng này xong quay lại giao cho c thì héo mất đồ đi thắp hương của c
    C yên tâm để ngoài 2-3 tiếng mà c ở phòng điều hòa nữa thì vô tư ạ, đều là hàng mới nên cực tươi

12. kobana

kobana Bắt đầu nổi tiếng

Lưu ý khi cho trẻ nhỏ ăn hoa quả

Lưu ý khi cho trẻ nhỏ ăn hoa quả

Khoảng 4 tháng sau sinh, nên dần dần cho trẻ làm quen với nước hoa quả hoặc hoa quả nghiền. Theo các chuyên gia dinh dưỡng bệnh viện Thiên Đàn (Bắc Kinh, TQ), các bà mẹ có thể cho trẻ uống thêm nước hoa quả có nhiều vị khác nhau, còn hoa quả nghiền thì nên là táo và lê. Hai loại hoa quả này khá ôn hòa, không dễ tổn thương dạ dày, đường ruột của trẻ. Nước hoa quả tốt nhất là vừa mới vắt xong và đã được pha loãng, có thể uống vào giữa hai bữa sữa.

Sau 5 tháng có thể ăn một lượng hoa quả xay thích hợp. Các loại hoa quả như táo, lê, quả kiwi, dưa hấu đều là những lựa chọn rất tốt, nhưng một lần không nên ăn quá nhiều, khoảng nửa thìa là thích hợp nhất.

Khi chọn hoa quả cho trẻ, bạn cũng nên chú ý tình trạng sức khỏe và thể chất. Trẻ em có tỳ vị, dạ dày yếu, hay đau bụng tốt nhất ít ăn các loại hoa quả có tính hàn như dưa hấu, chuối…. Trẻ có thể chất hơi nóng, táo bón, mảng bám bề mặt lưỡi nhiều thì có thể ăn nhiều lê, quả kiwi…Trẻ em tiêu hóa không tốt nên ăn hoa quả xay nấu chín.

Sau 9 tháng nên cho trẻ ăn hoa quả cắt miếng. Sau khi trẻ mọc răng, có thể cho trẻ gặm hoa quả cắt thành miếng, như thế có thể rèn thói quen nhai của trẻ nhưng hoa quả không nên cắt miếng quá to, để tránh trường hợp khi trẻ nuốt vào bị tắc nghẽn khí quản.

Ngoài ra các bậc phụ huynh nên chú ý thêm các vấn đề sau:

Vào thời điểm giao mùa, nên hạn chế cho trẻ dưới 6 tháng tuổi ăn hoa quả tươi sống bởi đây là giai đoạn trẻ dễ ốm, đặc biệt là con trai; tỉ lệ phát sinh bệnh đường ruột rất cao. Tốt nhất nên nấu chín hoa quả.

Các loại hoa quả nhiệt đới như xoài, dứa rất dễ gây ra dị ứng, không thích hợp cho trẻ ăn dặm. Cách tốt nhất là nên cho các loại hoa quả này vào nấu, lọc lấy nước, sau đó cho trẻ uống, như thế có thể giảm thấp nguy cơ bị dị ứng.

Phụ huynh cần phải nắm vững nguyên tắc “ăn từ từ, vừa ăn vừa quan sát”. Tức là cho trẻ ăn thử ít một, quan sát xem liệu có dấu hiệu không tốt như đau bụng, đi ngoài hay dị ứng hay không, sau đó mới quyết định có nên tiếp tục cho trẻ ăn hay không.

Việt Anh

Theo health
    [HUYENMOBILE PORSCHE DESIGN Thương hiệu cao cấp]

13. conyeu190509

conyeu190509 Bắt đầu tích cực

Con mình mỗi ngày ăn ít thôi, mẹ bận suốt khi nào có thời gian mới làm cho con ăn được nên nếu mua nhiều thì để lâu sợ hỏng mà mua ít thì mẹ nó ko ship ( thấy bảo 0,5kg trở lên mới ship). thế thì chán nhỉ...

14. kobana

kobana Bắt đầu nổi tiếng

hì tại mình ko tự ship đc mà toàn phải nhờ và thuê ng nên ship ít quá sẽ đắt cho cả mình và các mẹ, nên nếu mẹ mua ít có thể qua mình chọn và mua luôn nhé
    mong đc đón mẹ nó vào 1 ngày gần đây nhất

15. kobana

kobana Bắt đầu nổi tiếng

Danh sách order FUJI NHẬT

Mai có chuyến đi Nhật, tầm 4 ngày hàng về ( t7-CN) nên mời các mẹ lên list order táo fuji Nhật để mình ước lượng số lượng lấy luôn
    Các mẹ ăn táo Fuji Úc đã rất ngọt thơm rồi thì sẽ chết mê với táo Fuji Nhật, bởi vì giống táo này xuất phát từ núi Phú Sĩ nổi tiếng của nhật
    Sự đặc biệt của nó là rất tươi ngon, sz to vô cùng, vị ngọt khó tả, độ giòn và rất nhiều nước
    Đợt trc mình lấy về 10kg nhưng có mẹ đặt sẵn để đi biếu hết nên ko còn hàng dư.Đợt này sẽ cố gắng lên list cẩn thận
    Vì phải sang Nhật mới biết tỉ giá cx, nhưng giá mình bán tầm 200- 250k / kg, sẽ update vào t6
    Mời các mẹ nhanh tay order

1.mashimaro: 2kg
    2.B.06_P.08: 1kg
    3.Lothuha: 1kg

Tuần sau mình sẽ lấy thêm dâu tây HQ và lê HQ, đảm bảo các mẹ ăn 1 lần là nhớ mãi

Mời các mẹ order cho hoa quả ngày mai thứ 4

Hàng ngày 19/5

Nho đen Úc: 180k => ngon lắm hàng mới về trưa nay
    Nho chile đen ko hạt: 180k
    Nho đỏ Úc: ăn chua thanh mát, vị lạ lắm: 130k
    Kiwi vàng : 145k
    Cam Navel: 110k => sz to 2kg 5 quả
    Lê Packhams: 130k
    Lê Nâu Bosc: 135k
    Táo Fuji Úc: 165k
    Táo gala Mỹ: 70k =>giá sốc cực hot: 63k
    Kiwi xanh: 140k
    Cherry Mỹ: 380k
    Lê tân cương: 75k/kg: quả nhỏ thuôn xanh, giòn, ngọt mát

( cái này là hàng hiếm mình chỉ đổ buôn nhưng có 1 số mẹ ăn thử thấy thích nên mình post xem có mẹ nào thích k. Đây là loại lê TQ xuất riêng cho thị trg Nhật và Hàn là 2 thị trg khó tính nhất châu Á nên kiểm định rất khắt khe chứ ko như các loại quả của TQ khác nên các mẹ yên tâm nhé)

Sửa lần cuối: 19/5/2010
  16. mashimaro

mashimaro nghiện shopping

lê Hàn quốc có hàng chưa e ơi????
    c order 2 kg táo Fuji nhật nhé,có pm c nha

Sửa lần cuối: 18/5/2010
    kobana thích bài này.
  17. B.06_P.08

B.06_P.08 Bắt đầu nổi tiếng

Cho mình 1 kg táo fuji Nhật nhé, kiwi nhà bạn này rất ngon. Lần sau sẽ tiếp tuc ủng hộ

kobana thích bài này.
  18. kobana

kobana Bắt đầu nổi tiếng

oki c ạ, có hàng Fuji Nhật e PM c luôn
    Lê HQ chắc phải 10 ngày nữa cơ c ạ

19. kobana

kobana Bắt đầu nổi tiếng

thanks mẹ nó nhé
    Bao h có táo mình sẽ gói riêng cho mẹ nó, đảm bảo rất ngon:rolleyes:

20. kobana

kobana Bắt đầu nổi tiếng

up lên cho các mẹ order nào, mẹ nào muốn nhận hàng sáng mai order giúp m trc 9h nhé, ko thì mình sẽ ship hết chiều

thanks

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.