Toàn quốc: Chữa Phụ Khoa Gia Truyền Bằng Đông Y Thảo Dược - Mua 10 Tặng 1

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi thuyhang886, 22/2/2012.

1. thuyhang886

thuyhang886 Chữa PHỤ KHOA gia truyền

Ðề: THUỐC NGÂM PHỤ KHOA từ thảo dược - ->Nhận chữa mọi người hợp về bệnh Phụ khoa Nam & Nữ

Chị em mình ib để nói chuyện cho dễ nhé.

2. thuyhang886

Ðề: THUỐC NGÂM PHỤ KHOA từ thảo dược - ->Nhận chữa mọi người hợp về bệnh Phụ khoa Nam & Nữ

Chào em, với bệnh phụ khoa, đông y không khám mà chị nhìn vào biểu hiện của bệnh hoặc có kết quả của Tây y mà chữa thôi nhé, e bị ntn thì ib để chị xem cho nha

3. thuyhang886

Cuối tuần rồi, có mẹ nào cần dùng thì alo thẳng vào điện thoại cho em nhé, thanks các mẹ rất nhiều

4. thuyhang886

THỜI ĐIỂM TỐT NHẤT ĐỂ ĐI KHÁM PHỤ KHOA

HỎI: Bác sĩ cho em hỏi, em muốn đi khám phụ khoa thì nên khám ngày nào là tốt nhất (trước hoặc sau khi có kinh nguyệt). Em có cần lưu ý gì khi đi khám phụ khoa hay không? Mong bác sĩ tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn!

ĐÁP: Khám phụ khoa là việc mà chị em nào cũng nên thực hiện theo định kì, đặc biệt là từ sau khi chị em có kinh nguyệt và quan hệ tình dục. Việc khám phụ khoa định kì sẽ giúp chị em phát hiện kịp thời những thay đổi ở "vùng kín" hoặc nguy cơ mắc các bệnh phụ khoa như viêm nhiễm đường sinh dục, các bệnh lây qua đường tình dục (lậu, giang mai), u xơ, ung thư cổ tử cung. Thời điểm khám phụ khoa tốt nhất là sau khi vừa sạch kinh.

Chị em không nên khám trong những ngày có kinh nguyệt vì ở thời điểm này, tử cung mở rộng, việc thăm khám sẽ khiến vi khuẩn dễ thâm nhập vào tử cung, gây tổn thương đến nội mạc tử cung, ống dẫn trứng và kinh nguyệt cũng ảnh hưởng đến kết quả của một số xét nghiệm. Bên cạnh đó, lúc này bạn cũng cảm thấy khó chịu, mệt mỏi, không thoải mái khi các bác sĩ thăm khám, nhất là bác sĩ nam.
    Vì thế, bạn nên sắp xếp kế hoạch để đi khám phụ khoa và khám sau kì nguyệt san, tốt nhất là 3 ngày sau khi sạch kinh và vào buổi sáng.

Trước khi đi khám phụ khoa, bạn cần lưu ý một số điều như sau:

- Không quan hệ tình dục 1 – 2 ngày trước khi khám: Khi đi khám phụ khoa, bạn cần kiêng quan hệ tình dục và không chèn bất cứ vật gì vào âm đạo (kể cả thuốc đặt âm đạo) trước khi khám 1 – 2 ngày. Vì nếu làm vậy sẽ dẫn đến tình trạng có cả các tạp chất, tế bào bất thường và vi khuẩn từ bên ngoài xâm nhập vào âm đạo, khiến các bác sĩ khó chẩn đoán và phát hiện bệnh.

- Không thụt rửa âm đạo với các dung dịch vệ sinh trong khoảng 3 ngày trước khi khám: Trước khi khám phụ khoa 3 ngày, chị em tránh thụt rửa âm đạo quá sâu hay dùng dung dịch vệ sinh phụ nữ vì sẽ rửa sạch các tế bào gây bệnh, khiến bác sĩ chẩn đoán sai bệnh của bạn.
    khám phụ khoa.

- Không dùng r*** bia, đồ ăn ngọt hay nhiều dầu mỡ: R*** bia làm cơ quan sinh dục nóng và ẩm ướt, tạo điều kiện cho vi khuẩn phát triển nhiều hơn bình thường, làm kết quả kiểm tra không chính xác. Còn các loại thức phẩm nhiều dầu mỡ như mỡ, bơ, đồ chiên rán và thực phẩm nhiều đường lại có thể làm tăng nhiệt độ vùng sinh dục cao hơn, làm tăng lượng bài tiết âm đạo hơn bình thường và ảnh hưởng đến chẩn đoán của bác sĩ.

Để giữ cho "vùng kín" khỏe mạnh, ngoài việc khám phụ khoa định kì, bạn cần biết cách giữ gìn vệ sinh bằng cách rửa băng nước sạch hàng ngày, hạn chế dùng các loại nước vệ sinh và thụt rửa âm đạo... Bạn cũng nên tới các cơ sở chuyên sản phụ khoa để việc thăm khám đạt kết quả tốt.

5. thuyhang886

u ú, đã cuối tuần rồi, ai cần thuốc thì cứ alo trực tiếp cho em nhé. 0988.206.296. Vẫn KM mua 10 tặng 1 nha các mẹ

6. monamour82

monamour82

Vua pm cho mn đấy..................

7. thuyhang886

Mình đã trả lời rồi, mẹ nó cần trong hôm nay thì ới mình vào số 0988 206 296 nhé

8. thuyhang886

NHÂN NGÀY PHỤ NỮ VIỆT NAM. CHÚC CÁC CHỊ EM LUÔN MẠNH KHỎE, TRẺ TRUNG, YÊU ĐỜI. NHẤT LÀ AI ĐANG BUÔN BÁN THÌ ĐẮT HÀNG Ạ.
    NGÀY HÔM NAY NHẬN ĐƯỢC MÓN QUÀ Ý NGHĨA NÀY TỪ CHỒNG CON CÁC CHỊ EM NHÉ.

9. thuyhang886

Sắp tới KM khủng đầu tháng rồi, em nhận oder từ hôm nay nhé, mẹ nào cần thì ới em giữ suất mua 10 tặng 2 nào. Alo luôn cho nhanh ạ. 0988206296

10. thuyhang886

ĐAU KHI ĐI TIỂU CŨNG LÀ DẤU HIỆU CỦA VIÊM PHỤ KHOA

Câu hỏi:

Thưa bác sĩ, thời gian gần đây tôi liên tục cảm thấy đau buốt khi đi tiểu, thậm chí nóng rát kèm theo có khí hư, có mùi hôi. Bác sĩ cho tôi hỏi tôi bị như vậy có phải là do viêm phụ khoa hay không? Mong bác sĩ tư vấn giúp tôi. Tôi xin cảm ơn!

Trả lời:

Những triệu chứng như bạn mô tả không phải là hiếm gặp trong cuộc sống. Nó là những triệu chứng phổ biến mà chị em phụ nữ hay nam giới đều có thể gặp nếu không chú ý giữ gìn sức khỏe của mình. Nhiều chị em chia sẻ, sau mỗi lần quan hệ tình dục đến sáng sớm họ cảm thấy đi tiểu đau buốt, thậm chí nóng rát kèm theo đó là khí hư ra nhiều có mùi hôi khó chịu; sau một ngày làm việc khi mặc quần áo quá chật họ cũng mắc phải triệu chứng tương tự.
    Bình thường, nếu thấy xuất hiện cảm giác nóng rát, đau buốt khi đi tiểu thì có thể đó là biểu hiện của chứng viêm nhiễm đường tiết niệu. Nhưng nếu kèm theo cả những biểu hiện khác như ra nhiều khí hư, có mùi hôi ngứa "vùng kín"... thì rất có thể nguyên nhân là do viêm nhiễm âm đạo gây ra chứ không còn đơn giản chỉ là viêm đường tiết niệu. Thông thường trong môi trường âm đạo luôn tồn tại hệ vi khuẩn có lợi sống cộng sinh (Lactobacilli) giúp cân bằng sinh lý âm đạo, tạo độ pH cho môi trường âm đạo, giúp ức chế sự phát triển của vi trùng gây bệnh. Vì nhiều nguyên nhân (như thói quen sinh hoạt hằng ngày, tuổi tác, quan hệ tình dục,…) dẫn đến cân bằng sinh lý ở môi trường âm đạo bị thay đổi tạo điều kiện cho các tác nhân gây hại tăng sinh, tấn công gây viêm nhiễm phụ khoa.

Biểu hiện điển hình của bệnh viêm nhiễm phụ khoa là tình trạng ra khí hư nhiều một cách bất thường; ngứa, đau, rát, thậm chí có mụn lở loét ở vùng âm hộ, âm đạo; đau buốt và nóng rát khi đi tiểu...

Do đó, nếu bạn gặp những dấu hiệu trên kéo dài thì có nhiều khả năng bạn bị viêm phụ khoa. Tốt nhất, bạn nên tới các cơ sở y tế chuyên sản phụ khoa để được thăm khám, chẩn đoán chính xác bệnh và nguyên nhân gây bệnh. Có như vậy bạn mới được các bác sĩ kê đơn điều trị kịp thời để bệnh nhanh khỏi. Trong quá trình điều trị bệnh, tốt nhất bạn nên tránh có quan hệ tình dục để bệnh không nặng thêm.

Chúc bạn sớm khỏi bệnh!

11. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

thuốc phụ khoa bên mình chữa được cho cả Nam à bạn ?

12. thuyhang886

Có nhận chữa cho cả Nam bạn nhé, chỉ cần bạn mô tả bệnh hoặc đưa giấy khám của BS thì bên mình sẽ tư vấn về bệnh và cách dùng thuốc nha.

13. thuyhang886

TÁC DỤNG CỦA ESTROGEN ĐỐI VỚI CƠ THỂ PHỤ NỮ

Estrogen là một nội tiết tố sinh dục nữ, có một vai trò quan trọng trong đời sống sinh lý của người phụ nữ. Với vai trò quan trọng đó, sự thiếu hụt hay thừa estrogen đều có thể gây rắc rối với sức khỏe của người phụ nữ. Bình thường, ở cơ thể người phụ nữ, estrogen không chỉ được bài tiết ở buồng trứng (là chủ yếu) mà con do tuyến thượng thận hoặc nhau thai sản sinh ra.

Có 3 loại estrogen hiện trong máu phụ nữ với một lượng đáng kể: estradiol, estron, estriol, trong đó estradiol là chủ yếu. Vì tác dụng của estradiol mạnh gấp 12 lần estron, gấp 80 lần estriol nên khi nói đến tác dụng estrogen là tác dụng của estradiol.

"Nhiệm vụ" của estrogen là bảo đảm tính sinh dục của phụ nữ nên ngay từ khi dậy thì, hormone này đã giúp phát triển các cơ quan sinh dục nữ, quyết định trong giọng nói trong, dáng vẻ.
    Đối với tử cung, estrogen có nhiệm vụ làm tăng kích thước tử cung ở tuổi dậy thì và khi có thai; Tạo các mạch máu mới ở lớp chức năng để tăng lượng máu đến lớp niêm mạc chức năng; Kích thích sự phát triển của tuyến niêm mạc...

Đối với tử cung, estrogen có thể làm tăng tính nhạy cảm của cơ tử cung với oxytoxin. Dưới tác dụng của estrogen, các tế bào biểu mô của niêm mạc tử cung bài tiết một lớp dịch nhày, loãng, mỏng, giúp cho trứng đã thụ tinh di chuyển dễ dàng vào tử cung.

Bên cạnh đó, estrogen còn làm thay đổi các biểu mô âm đạo từ dạng khối thành dạng mô tầng, vững chắc, có khả năng chống đỡ vết thương, nhiễm trùng và ổn định môi trường âm đạo.

Đôi với hệ thống tuyến vú, estrogen giúp tăng lắng đọng mỡ ở vú, phát triển hệ thống ống tuyến, phát triển mô đệm ở vú...

Mặc dù đóng vai trò không thể thiếu trong việc duy trì sức khỏe nhưng sự thiếu hụt hoặc thừa estrogen lại là một cảnh báo mà chị em nào cũng cần lưu tâm. Thiếu estrogen có thể làm khô niêm mạc đường sinh dục, khó khăn cho những lần "quan hệ", ảnh hưởng đến khả năng sinh sản. Còn lượng nồng độ estrogen cao có thể làm tăng nguy cơ ung thư vú. Đó là lý do tại sao các bác sĩ thường khuyến cáo chị em nên lưu ý và tham khảo tư vấn khi dùng các loại thuốc tránh thai, đặc biệt là thuốc tránh thai có hàm lượng estrogen cao.

14. tk_nangla

tk_nangla

chị ơi, e bán ví da handmade đây ạ, nhà e ko làm khóa bên trong chị ạ, nhưng chị yên tâm là ví nhà e chiều sâu khá sâu, đút vừa cả đăng kí xe, nên giấy tờ và tiền ko bao giờ lo bị rơi ạ, chị cứ đọc fb khách hàng nhà e thì biết ạ, chị cứ thử mua 1 lần đảm bảo chị sẽ tiếp tục ủng hộ nhà e tiếp ạ.

15. thuyhang886

Thanks bạn, mình sẽ hỏi chồng thêm, vì cái này mua tặng là phải được chồng thích, hihi

16. nguyenhongnhungajc

nguyenhongnhungajc Russia Corner 0943649909

tớ vừa gửi topic của mn cho đứa em gái mới lấy chồng, Đã lâu ko có con mà đi khám bị viêm lộ tuyến CTC. bác sĩ chỉ định đốt. hic, nhưng chưa có con nên đốt cũng rất sợ

thuyhang886 thích bài này.
  17. thuyhang886

Cảm ơn bạn, mình đang chát với bạn ấy đây rồi, có vấn đề gì mình sẽ hỗ trợ bạn ấy trong cách điều trị và dùng thuốc, bạn an tâm nhé

18. Lý Bánh khúc-Thực phẩm HM

Lý Bánh khúc-Thực phẩm HM THỰC PHẨM-MAY VÁ-HANDMADE

có dùng được như dung dịch VSPN Ko mẹ nó ơi .

19. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

hi, nhớ ung hô nhà mình nhé

tiec qua, minh có cái vay nhung này
    mặc tam 4-5 tháng mà cac mẹ tâm này thì chưa mua đô sơ sinh

Tặng váy nhung tay lỡ (hàng 2hand) màu đỏ đun cho đơn hàng >500k cho mẹ nào thích nhé (mình lười chup hình nên lấy ảnh minh họa)

20. thuyhang886

Nếu mẹ nó kiên trì đun hàng ngày để rửa thay dung dịch vệ sinh phụ nữ thì quá tuyệt, hiện tại mình có 1 số các bà và 1 số chị em đang làm cách này, người thích lắm, vừa sạch vừa đảm bảo không cho vi khuẩn xấu xâm nhập nhé.