Hà Nội: Địa chỉ khám chữa răng uy tín - khám, tư vấn răng miễn phí

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi nhich, 27/2/2014.

1. hangaq

hangaq Thành viên chính thức

Đây là cô bé 7 tuổi mà có hàm răng như em vẽ, hàng ngày cháu đánh răng đều đặn 2 lần từ năm 2.5 tuổi, răng ko bị sún nhưng lại nhiều mảng bám màu đen và bị sâu. hu hu... em đang không biết phải xử lý vụ răng miệng này ra sao. Rất mong bác sỹ tư vấn cho gia đình.

Attached Files:

2. anhpicker

anhpicker Thành viên tập sự

điều trị tủy thì chi phí khoảng bao nhiêu ạ

3. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, khi nhổ răng 8 phải làm xét nghiệm máu và chụp x-quang răng, bạn nên đến vào buổi sáng để nhổ. Sau khi nhổ khoảng 2-3 ngày sẽ tương đối đau, bạn sẽ đc bs kê thuốc giảm đau, cần nghỉ ngơi và ăn đồ loãng.

4. Siêu rùa

Siêu rùa Thành viên tích cực

@nhich mẹ nhích ơi. hôm nay em đến khám cái răng hàm, rất ưng các bác sĩ cơ mà sau khi làm sạch ổ răng và đặt cái trắng trắng như kẹo cao su vào lỗ răng lúc đầu.không đau mà từ trưa đến giờ sau khi ăn xong nó đau thôi rồi luôn.đau còn hơn trước khi khám nữa. có khi nào do cái trắng trắng đặt ở lỗ răng không khít nên thức ăn lọt vào không ạ?

5. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Bs hàn tạm cho bạn để theo dõi, nếu đau thì bạn gọi cho bs Toàn theo số 0983751519 để bs tư vấn và hướng dẫn nhé!

6. sumychamvn

sumychamvn Bắt đầu tích cực

OK, nhìn qua chỗ bình luận thấy khá uy tín, trước giờ mình hay lấy cao răng ở 67 giải phóng nhưng giờ thấy họ làm đại cho xong, răng mình bị mòn quá, chắc ro đánh răng không đúng, mình muốn hàn thì chi phí thế nào, hàn được bao lâu thì lại bong hả mn, có gì từ vẫn mình với nhé.

7. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn,
    Bình thường răng sữa của trẻ có 20 răng, mỗi hàm 10 răng, thời gian mọc và thay răng như hình vẽ dưới đây:

Từ năm thứ 6,7 trở đi sẽ mọc thêm răng hàm 6,7 (răng cối) là răng hàm vĩnh viễn.
    Hiện giờ cháu bạn mới 7 tuổi, theo như hình vẽ thì chưa mọc răng hàm vĩnh viễn. Nếu răng cối (răng hàm) hiện tại bị sâu thì vẫn hàn lại đc để bảo vệ răng vì đến năm 10-11 tuổi mới thay răng này.
    Với các răng sữa có dấu hiệu lung lay thay răng thì nên đưa cháu đến nha sĩ để nhổ để các răng mới có chỗ mọc. Trường hợp có khoảng trống như bạn nói thì cứ để cho các răng trưởng thành sau này sẽ mọc vào chỗ đó, hiện tại cũng chưa can thiệp gì được.
    Mặt trong răng có mảng bám đen có thể là do thức ăn bám lâu ngày tạo thành cao răng. Bs sẽ kiểm tra xem có gây ra viêm lợi hay hôi miệng cho bé không, nếu cần sẽ lấy cao răng nhẹ nhàng cho cháu.
    Vì mới nhìn hình vẽ của bạn nên m chưa thể tư vấn chính xác hơn được. Nếu bạn có thời gian thì có thể đưa cháu đến khám vào cuối tuần, cần gọi điện hẹn trước với bs theo số 0983751519 - bs Toàn. Toàn bộ chi phí nếu chỉ hàn, lấy cao răng (nếu có) chỉ vài trăm nghìn. Nếu chỉ khám và tư vấn thì miễn phí nhé!

8. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, mòn răng có thể do chải răng chưa đúng cách, dùng bàn chải quá cứng, thức ăn chứa nhiều axit gây mòn răng.... Cp hàn thông thường từ 100-120k/r, hàn thẩm mỹ 250k/r. Nếu bạn ko ăn cắn vật cứng, vệ sinh răng theo hướng dẫn của bs thì ko bị bong chất hàn.

9. hung91sniper

hung91sniper IT jobs for top people

Em làm kinh doanh, bộ răng của em ngày trc dùng kháng sinh nhiều nên giờ vàng và đen lắm , hix

10. MeBuomXinh

MeBuomXinh BlueJeans

Hôm nào tớ sẽ cho 2 con qua bác sĩ kiểm tra và tư vấn nắn chỉnh răng. Cả 2 đều bị khấp khểnh và hơi hô

11. Gauxam

Gauxam Bắt đầu tích cực

em oánh dấu ạ, cũng đang đi tìm địa chỉ nào tin cậy ạ

12. Hoasoi

Hoasoi Thành viên tập sự

em bị sâu răng khá lâu rồi, gần đây có hiện tượng đau buốt rất khó chịu, rất có khả năng em bị viêm tủy rồi ạ. Làm ơn cho em hỏi chi phí điều trị tủy với ạ! Em cảm ơn ạ!

13. sunsun12

sunsun12 Bắt đầu nổi tiếng

Đánh dâu. E bị sâu mây cái bảo đi hàn mấy lần mà cứ chưa đi. .maays nay buốt quá

14. dienhoatoanquoc88

dienhoatoanquoc88 Thành viên mới

địa chỉ này là uy tín nhất HN phải không ạ?

15. K'sCloset

K'sCloset Thành viên chính thức

Con mình 9 tuổi, bị khớp cắn ngược. Cho mình hỏi tầm tuổi nào nhờ bác sĩ chỉnh lại hàm là tốt nhất nhỉ.

16. nhungpt

nhungpt 0974 15 15 99

chủ top ơi, răng mẹ em bị lung lay như sắp rụng rồi ấy, mà mẹ em lại bị tiểu đường nữa thì nhổ có vấn đề gì ko nhỉ?
    em đang tính mai đưa mẹ em qua chỗ bs Toàn đây ạ

17. lelumber

lelumber Thành viên tích cực

em oánh dấu vào đây, trám răng thẩm mỹ hết bao nhiêu ạ, khoảng 4 cái có giảm giá ko ạ, bên vũ hữu có làm dc ko ạ

18. MeVanChi

MeVanChi Thành viên rất tích cực

Ad cho hỏi chi phí nhổ và trồng răng giả là bnhiu. Răng mẹ mình bị hỏng nhiều, đã nhổ và đang muốn trồng răng giả

19. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

Mình phải lưu địa chỉ này vào, tuần sau cho mẹ đi khám. Trước giờ cả bà và cháu đi khám ở VP, thấy chán chán là.

20. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, bạn cần đến khám và chụp phim xem đã bị viêm tủy chưa nhé. Chi phí điều trị tủy từ 300-500k/r.