Hà Nội: Đường Thốt Nốt - Đặc Sản Xứ Tịnh Biên - An Giang! Bí Quyết Nấu Chè, Kho Cá, Kho Thịt Ngon. Nsx 4/7

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi TranKimAnh68, 21/5/2016.

1. TranKimAnh68

TranKimAnh68 Thành viên tích cực

xfxfzfzf.png 2ef45d99f3edee114acf0ced0980b758.jpg
    :):):):)Chào các mẹ!

Sau đây là chuyên mục bí quyết nấu các món ăn ngon từ Đường thốt nốt:
    ;)Đường thốt nốt - An Giang là loại đường thanh mát rất tốt cho sức khỏe và đặc biệt là với những người bị bệnh về tim mạch, huyết áp....vv
    ;)Trong năm em đã nhập đường về và nhận được rất nhiều sự quan tâm của các Mn, nhưng do bận CV nên bây giờ vào đầu mùa hè em mới bắt đầu lấy đường từ An Giang ra phục vụ các mẹ.

;)Em xin sơ lược qua về Đường thốt nốt An Giang một chút để cho cả những mẹ đã biết rồi và chưa biết nắm nhé. Đây là loại đường rất tốt cho sức khỏe tuy nhiên do ngoài Bắc nhiều người chưa biết và cũng ít chỗ bán, giá nhiều chỗ cũng rất mắc nên thành ra nó chưa được sử dụng rộng rãi.
    Đường Thốt Nốt:
    - Nguồn gốc: Vùng Bảy Núi (có 7 ngọn núi) - Tịnh Biên - An Giang, là sản vật của Người Khmer và cũng là đặc sản của An Giang.
    - Công dụng: Đường thốt nốt được chiết xuất từ quả thốt nốt, có vị ngọt thanh mát.

:)Tốt cho người bị sỏi thận, chống bệnh đột quỵ, rất tốt cho người bị các bệnh về tim mạch, huyết áp. Khi sử dụng kết hợp với trái cây tươi sẽ giúp tăng cường sinh lực, cải thiện cơ bắp, chống rối loạn tiêu hóa và các bệnh mụn nhọt do tính thanh mát của nó
    :)Sử dụng đường thốt nốt thay cho đường kính, có thể ăn trực tiếp, pha nước. Chuyên dùng để nấu chè, kho cá, kho thịt...vv (cái này chắc các mẹ quá quen rồi)

:):):)Nếu các Mn có thời gian ngâm cứu thì sẽ biết thêm được nhiều công dụng của đường thốt nốt:
    >>>>Đào thải chất độc: Đường thốt nốt có tác dụng như một chất tẩy rửa có khả năng là sạch hệ hô hấp, phổi, dạ dày và đường ruột. Nó có khả năng loại bỏ các chất độc hại, giúp cơ thể tăng cường hệ miễn dịch.
    >>>>Tiêu hóa tốt: Theo nghiên cứu, đường thốt nốt là một loại thuốc tuyệt vời giúp tiêu hóa dễ dàng do nó có thể chuyển các enzym tiêu hóa thành axit acetic, ngăn ngừa tình trạng đầy hơi và táo bón.
    >>>>Cung cấp các dưỡng chất: Đường thốt nốt là một nguồn dinh dưỡng phong phú cho sự phát triển của cơ thể bao gồm các chất như sắt, magie, phot pho, kali, vitamin…

>>>>Ngoài các công dụng cơ bản trên, đường thốt nốt còn có rất nhiều lợi ích khác như:

-Điều trị như ho khan, cảm lạnh thông thường và bệnh hen suyễn.
    -Giúp thư giãn cơ bắp, dây thần kinh và mạch máu.
    -Giảm đau đầu, mệt mỏi và căng thẳng
    -Chống oxy hóa và bảo vệ các tế bào của cơ thể
    -Làm sạch máu, điều hòa chức năng của gan và kiểm soát huyết áp .

>>>>Với những lợi ích mà đường thốt nốt mang lại, hãy sử dụng nó thường xuyên trong các món ăn hằng ngày để bạn và gia đình bạn luôn có một cơ thể khỏe mạnh.

- Hiện này ngoài HN cũng có 1 số địa chỉ có bán nhưng giá rất là đắt (các Mn có thể tham khảo) và nguồn gốc xuất xứ không rõ ràng. Các mẹ nên lưu ý đường nó cũng có thể làm giả được với giá rất rẻ, sử dụng hóa chất, có thời hạn sử dụng không rõ ràng -> RẤT LÀ NGUY HIỂM CHO SỨC KHỎE!!!

- Các MN khi mua đường thốt nốt của em thì cứ yên tâm vì tiền nào của nấy! Sẽ xứng đáng với đồng tiền các mẹ bỏ ra.
    Đường em lấy từ cơ sở sản xuất lớn, có uy tín ở Tịnh Biên - An Giang (Do chồng em đang công tác trong Miền Tây), có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng, đảm bảo chất lượng và thời hạn sử dụng cụ thể và đặc biệt đường bán bao nhiêu đặt bấy nhiêu (nên luôn có đường mới làm cho các mẹ nó)

-:D:D:D Em lấy hàng về và bán tại nhà, chủ yếu đi ship cho các Mn nên giá cả sẽ rất tốt (do không tốn tiền thuê cửa hàng). Mẹ nào ở gần Hà Đông thì e free ship còn xa hơn tý thì em lấy 15-20k tiền ship gọi là bù tý xăng xe thôi.
    - :p:p:pHiện nay đường e bán là loại 1 - Đường được bọc trong lá thốt nốt: Gía là
    65k/kg Loại này nhìn rất sang, đem làm quà biếu rất thích hợp. Cứ 1 gói trọng lượng 1kg.

Em thấy nhiều nơi ngoài HN đang bán với giá 80-90k/kg đó ạ. Gía rất mắc mà chất lượng thì còn nhiều vấn đề.

- Các MN muốn lấy buôn hoặc lấy số lượng nhiều 5kg trở lên cho các quán chè, sinh tố, hoa quả dầm...vv thì ới em để có giá tốt nhé!

SĐT của em: 0165.589.7777
    Em ở Hà Đông

Mong các mẹ ủng hộ em cho đắt hàng nhé! Rất vui khi được phục vụ các Mn. hì

Đường em lấy là của cơ sở Sáu Tâm, có các chứng nhận về ATTP nên các Mn cứ yên tâm.

[​IMG] [​IMG]

Rất nhiều các Mn đã ủng hộ hàng nhà em vì chất lượng tốt! Gía cả cạnh tranh, rẻ nhất thị trường và phong cách phục vụ rất nhiệt tình của nhà em.
    Cảm ơn các Mn và hy vọng các Mn ủng hộ em hơn nữa để em có động lực phục vụ các mẹ chu đáo hơn nữa.

Đây là clip làm đường thốt nốt:

13263814_1052528844826519_1720406300469845623_n.jpg 13265964_1052528884826515_1751876985509049089_n.jpg

Attached Files:

• thot 4.jpg
      thot 4.jpg
      Kích thước file:
      77.2 KB
      Lượt xem:
      178

Xem thêm các chủ đề tạo bởi TranKimAnh68
    Sửa lần cuối: 16/6/2016
  2. cucarol

cucarol Thành viên rất tích cực

inbox mình giá từ 5kg nhé

3. MeHangLinh

MeHangLinh Thành viên rất tích cực

Đánh dấu đường này nấu chè thơm ngon

Đinh Trọng Tân thích bài này.
  4. mamamom

mamamom Thành viên rất tích cực

1 túi 1 cọc đấy là 1 kg à mn?

5. TranKimAnh68

60k loại 1 có lá bọc, 58k loại trần CHỊ NHÉ

Sửa lần cuối: 22/5/2016
  6. TranKimAnh68

1 TÚI LÀ 1kg 2 cọc mn ạ

Sửa lần cuối: 6/6/2016
  7. TranKimAnh68

DẠ VÂNG EM CÁM ƠN MN nhé

8. TranKimAnh68

các mn để lại số đt và địa chỉ để em liên lạc chăm sóc nhé

9. TranKimAnh68

Sang tuần là nhà em có đợt hàng ra các Mn nhé! hàng rất là chất lượng. Do chồng em trực tiếp làm nhà phân phối cho cơ sở trong Tịnh Biên An Giang nên các Mn yên tâm nhé! Đường đảm bảo thơm ngon và không dùng hóa chất bảo quản, hạn sử dụng rõ ràng, đảm bảo ATTP
    thot 4.jpg

Bưởi Bến Tre thích bài này.
  10. Mygaocuame

Mygaocuame mygaocuame

Em cũng chưa thử loại đường này bao giờ, Có ngọt hơn đường cát không chị? Trông cây giống cây dừa quá chị nhỉ

11. TranKimAnh68

Đây là loại đường có vị ngọt thanh mát, rất tốt cho sức khỏe chứ không như đường kính mà mình hay dùng chị nhé. Cây nó nhìn giống cây cọ, là sản vật của người Khmer. Nếu chị hay nấu chè hoặc kho cá, kho thịt thì sẽ biết loại đường này rất thông dụng.

12. TranKimAnh68

chuonggio01 nói:
    đường này dùng để làm gì mn nhỉ.

13. Trái cây sạch Miền Tây

Trái cây sạch Miền Tây Thành viên tập sự

Mn ship cho em 3kg đến tòa The Light Nguyễn Văn Lương kéo dài nhé. Đến đấy rồi call e ra lấy. Free ship cho em nhé. SĐT: 0902năm chín hai 669. cảm ơn mẹ nó. Đường ngon, thơm và đảm bảo chất lượng thì em sẽ ủng hộ dài dài. Thấy nhiều người hỏi mua và có cái giấy VSATTP là yên tâm chút. Chứ h hàng hóa trôi nổi chả biết thế nào mà lần. Thích dùng đường này mà ngoài HN ít bán và cũng thấy 1 số chỗ bán đắt quá. Hôm trước mua của Khoca.vn mà 75k lận/kg. HUHU. Ko biết mẹ này sớm

Bưởi Bến Tre thích bài này.
  14. Đinh Trọng Tân

Đinh Trọng Tân Thành viên tập sự

Hôm trước lấy của mẹ nó 1 kí về làm nhân bánh trôi. Mẹ chồng cứ khen thơm và ngon hơn đường phèn. Nay mẹ chồng em lại kêu mua thêm để nấu chè với kho cá. Mẹ nó ship cho em 5 kí nhé. Địa chỉ vẫn như cũ, lấy nhiều vì e lấy hộ cho mấy bà hàng xóm nữa. Em Pr cho Mn nên phải để giá tốt cho em đó nhé

15. Bưởi Bến Tre

Bưởi Bến Tre Thành viên tập sự

Oánh dấu cái đã!

Kiếm mãi cái chỗ bán đường thốt nốt ngoài HN mà khó quá giờ mới thấy. Coi có cái an toàn thực phẩm của Mẹ nó là em khoái chứ giờ cái gì cũng giả. Đi chợ mua mớ rau về luộc thấy nước đen ngòm mà sợ. Mn ship cho em 2 kí đến ngõ 196 Cầu giấy tầm 6h tối nhé ngày nào cũng đc nhưng tầm đó em mới đi làm về. nhà em ngay đầu ngõ. Đến call em SĐT: 0985302526

16. TranKimAnh68

Cám ơn Mn đã ủng hộ! Sang tuần hàng về e ship cho Mn nhé

17. TranKimAnh68

Dạ! Chồng em đang công tác ở An Giang nên mn cứ yên tâm. đường em lấy về có sao nói vậy ạ. Em thấy nhiều chỗ đường chẳng biết chất lượng ra sao mà bán 80-90k/kg lận

18. TranKimAnh68

Vui quá. cảm ơn Mn nhé. Mn tên Nga nhỉ

19. kumma

kumma KÍNH F21 300K AU 100%-VỊT QUAY LS-ĐHỒ ĐỊNH VỊ 300K

Mn ơi có thì để mình 1kg nhé

20. TranKimAnh68

Dạ chị để lại sđt vs địa chỉ cho e nhé. Hàng ra e ới chị