Toàn quốc: Nội Thất Nhựa Zenno - 7 Năm Đồng Hành Cùng Làm Cha Mẹ

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi paris07, 11/10/2010.

1. paris07

paris07 REFRESH YOUR LIFE !

REFRESH YOUR LIFE !

"Change for better" là quan điểm xuyên suốt trong gần 6 năm qua để nội thất nhựa ZENNO tiếp tục hoàn thiện bản thân và đồng hành với băn khoăn trăn trở của khách hàng trong mọi thời điểm.
    Lời khen thì nhiều, tuy nhiên, với tinh thần cầu thị ZENNO xin phép được nhận nhiều hơn nữa những phản hồi trái chiều, hay chưa hài lòng bất kỳ điều gì mà công ty đã bỏ sót trong quá trình làm việc với khách hàng thông qua diễn đàn LCM.
    Với kim chỉ nam đấy, ZENNO tin tưởng sẽ đưa tới khách hàng những sản phẩm mà mang trong nó danh dự của mỗi anh em công nhân và uy tín của công ty.

Link facebook: https://www.facebook.com/pages/Nội-Thất-Nhựa-Nhập-Khẩu-ZENNO/148284402033620

Trân trọng

--*********Cam kết bảo hành 15 năm cho SP của mình--*********

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Chào cả nhà, em tên Mai - phụ trách tiếp nhậnphản hồi ý kiến của khách hàng trên diễn đàn LCM.

Đầu tiên em xin giới thiệu về tủ QA. Nhìn chung, riêng thị trường HN thì 70% tủ QA làm theo kích thước đặt của các bố, mẹ. Cho đến thời điểm này, các yêu cầu về thiết kế và kỹ thuật đều được bên em đáp ứng hoàn toàn.

Mẫu tủ phổ dụng:

Mẫu tủ 2 tầng, để tận dụng tối đa chiều cao của phòng, khi quần áo ngày càng nhiều.

Với nhiều người, phong cách nhỏ nhưng tiện được học từ người Nhật, Hàn và yêu cầu bên em làm theo. Vấn đề không hẳn là có làm được không, mà làm như nào? Riêng về hệ RAY cho cửa trượt dùng cho tủ nhựa, em đảm bảo bên em là duy nhất.

Tủ cánh trượt và cánh mở kết hợp cùng nhau -- đây là chiếc tủ có chiều cao 3m x 3m (rộng)

Tiếp theo sẽ là series tủ bếp

..................................................................................................................

Nhiều mẫu do các mẹ tự tay thiết kế, nhìn đẹp mê ly luôn ạ:

Tủ giày dùng để ngồi luôn, nhìn rất sang:

Việc thiết kế các tủ - giá sách sao cho có thể làm an lòng những bố mẹ có nhiều sách là điều Zenno đã thành công:

Thư viện sách của 1 trường Tiểu học

Có đôi khi, khách hàng lại là những người có khả năng về thiết kế rất professional, nhưng về kỹ thuật thì chúng em phải lọ mọ để xử lý theo thiết kế đó:

Yêu cầu:

1. Vừa là kệ sách

2. Vừa là kệ trang trí: lưu giữ nhưng khung ảnh của cả gia đình

3. Vừa là góc làm việc

4. và thêm chức năng...... bàn trang điểm

Đây là bản vẽ ạ:

Riêng em, bản vẽ này hơi khó hiểu nhưng Em chỉ biết, để đáp ứng yêu cầu làm cái kệ đa năng này, chúng em phải mất gần 1 tháng. Khách hàng thì nghĩ đơn giản: thiết kế đây em làm đi, híc híc. Em xin nhắc lại: đa số linh kiện để làm nội thất trong nước chỉ dành cho đồ ghỗ.

Đây là sản phẩm ạ:

Tiếp theo là chuyện về cái tủ áo, kiêm kệ tivi, và kiêm luôn 1 cái nhà.... kho

Trước tiên,xem gia chủ còm men ạ:

Thật ra thì em vẫn chưa được tận mắt nhìn cái tủ đó, do căn phòng ko đủ không gian để lấy được ảnh toàn bộ cái nhà kho này nên phiền mọi người xem từng góc của nó. Câu: "thầy bói xem voi" hoàn toàn đúng trong tình cảnh này.

Em bán đồ ghỗ nội thất cho bố mẹ từ năm lớp 6 nên em hiểu nguyên liệu chiếm 70% giá thành của sản phẩm nội thất, do vậy giá thành nội thất nhựa của ZENNO cũng không nằm ngoài quy luật đó. Tuy nhiên, nếu bán nội thất bằng ghỗ thì có thể pha trộn các loại ghỗ trong cùng 1 cái tủ để giảm giá thành còn với Nhựa thì không thể !

Các bố mẹ có hiểu tại sao chúng em có những khách hàng đóng những cái tủ hay kệ "ngoại cỡ " thế không ?

Tinh thần tiêu thụ bền vững là 1 phần của câu trả lời. Phần còn lại em sẽ kể cho mọi người dần dần nha

Bằng những nỗ lực không mệt mỏi, để đưa tới những SP tốt nhất, ưng ý nhất cho khách hàng, chúng em luôn sẵn sàng lắng nghe những phản hồi của các bố, mẹ để hoàn thiện mình hơn !

TIÊU THỤ BỀN VỮNG chúng em vẫn hay nói với khách hàng của mình rằng: Thực tế thì đồ nội thất nhựa này giá thành chỉ tương đương với ghỗ công nghiệp loại 1 ( loại được làm từ mạt ghỗ thực sự và được tẩm sấy, xử lý chuyên nghiệp -- chứ ko phải = rơm, vỏ chấu, bột đá và keo trộn với nhau >>loại 3<<thì không dùng được), nhưng với ghỗ CN thậm chí là ghỗ thịt loại TB (xoan đào, ghỗ keo) thì vẫn bị tác động của mối mọt, hay cong vênh và co ngót. Do đó với cùng giá tiền ( có thể cao hơn chút chút ) với 2 loại ghỗ em kể trên mà ưu điểm thì có thể chống chọi được các yếu tố trên thì các mẹ nghĩ xem có đáng để đầu tư 1 cách lâu dài và đâu tư 1 lần không ? Trong khi với ghỗ thì sau time, sẽ buộc phải chịu tác động của các yếu tố thời tiết or bản thân nội tại của nó như co ngót cong vênh

Sự thật là, chúng em cũng ko thể nói quá về Nội thất nhựa được vì bản thân nó vẫn còn những hạn chế nhất định. Tuy nhiên, ngày qua ngày chúng em đã khắc phục những mặt chưa mạnh đó. Bằng chứng là chúng em đã làm những chiếc tủ to, rất to mà nhiều người còn chưa thể tin nổi đó là nhựa. Tìm kiếm những linh kiện phù hợp nhất để ứng dụng vào nội thất nhựa..

......... Và chúng em vẫn đang tiếp tục cuộc hành trình này với tinh thần: CHANGE FOR BETTER để mang đến mọi người một: REFRESH YOUR LIFE !
    Em mong mọi người tham khảo thêm tại FB của chúng em:
    https://www.facebook.com/pages/Nội-Thất-Nhựa-Nhập-Khẩu-ZENNO/148284402033620

Xem thêm các chủ đề tạo bởi paris07
    Sửa lần cuối: 19/8/2016
  2. Clara Fashion Shop

Clara Fashion Shop Bắt đầu tích cực

Ðề: Sản phẩm cho bé ---- bảo hành 15 năm !!!

Sản phẩm này bằng nhựa hả bạn, sao nhìn như gỗ công nghiệp thế, ở ngoài trông giống gỗ hay nhựa hả bạn. Mình thích mẫu C013 trên web của bạn, tủ đó có để đồ chơi cho con được không, có tủ nào để đồ chơi cho con được không bạn, báo giá cho tớ mẫu C013 nhé, cám ơn bạn.

Mình hỏi cả mẫu tủ S016 nữa nhé, cánh cửa mở ra là tủ kéo, hay tủ mở chéo ra hả bạn, cái đó để đồ chơi được không, báo giá cho mình nhé

3. paris07

Ai cũng nghĩ là gỗ Công nghiệp, hì hì, màu sắc thật như gỗ luôn, Chị nên đến trưc tiếp showroom để xem, lúc đấy chị mới tin.
    C013: 1295K để đựng quần áo, đồ chơi cũng được
    S016 là mẫu tủ giày tại các cửa hàng, mẫu được design riêng tại một cửa hàng, nếu chị có nhu cầu thế nào thì bên em sẽ design cho chị như thế

Thanks !!!

4. Clara Fashion Shop

Clara Fashion Shop Bắt đầu tích cực

Sao giá tủ nhựa cao thế hả bạn, giá này còn đắt hơn gỗ công nghiệp, giá có bớt được không?

5. paris07

KHÔNG có gỗ công nghiệp nào dám bảo hành 15 năm đâu chị ạ. Em đảm bảo thông tin này luôn.
    Cảm ơn chị đã reply, rất hân hạnh được tư vấn cho chị.

6. meoxinhtoqua

meoxinhtoqua Thành viên chính thức

Cái tủ nhà tắm bao nhiêu đấy mẹ cu Tí ơi ???
    Em vào trang web mà cũng không thấy có giá ???

7. paris07

Cái tủ nhà tắm là 385k mẹ nó à ? ngâm nước thoải mái :p
    Nhân tiện em QC tý chút là tủ giày bằng nhựa bên em cũng đang cháy hàng các mẹ ah (tại sao thì chắc các mẹ cũng hiểu :razz:)
    Chúc cả nhà mạnh khỏe !
    PS: có mẹ nào biết chỗ điều trị bệnh viêm phế quản co thắt ko ? mách dùm em cái, cu Tí nhà em mấy hôm nay ho quá. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều !

Sửa lần cuối: 3/3/2013
  8. beanxinh

beanxinh Thành viên chính thức

=D&gt; cu Tí nhà bác trôm vía nhìn thích thế !
    Em sẽ vào trang web xem thế nào, nếu hay sẽ mua hàng ủng hộ bác:)

Sửa lần cuối: 7/10/2012
    paris07 thích bài này.
  9. Bom & Jin

Bom & Jin Thành viên tích cực

10. TeresaLinh

TeresaLinh Thành viên tích cực

Tớ cũng đang tìm chỗ đặt tủ nhựa giá nhựa trong nhà tắm, tớ mới chỉ thấy có nhà dùng màu trắng giờ thấy có nhiều màu sắc đẹp quá! PM cho tớ giá bộ giường tủ phòng ngủ có 2 màu trắng và xanh cốm nhé! mà loại nhựa này lau chùi có dễ dàng ko nhỉ?

Tom và Jery thích bài này.
  11. paris07

1100k bạn ah, tủ này có thể lôi các ngăn để đánh rửa thoải mái (tủ giày bằng ghỗ lâu ngày rất hôi, mà các mẹ không làm thế nào để làm sạch được), để đươc xăng đan cao cổ đấy mẹ nó ạ, chỉ sợ loại quá cao thôi :p

beanxinh thích bài này.
  12. beanxinh

cái tủ bậc màu xanh, bao nhiêu tiền đấy bạn ơi, sao nhìn giống gỗ thế nhỉ

13. Bom & Jin

Bom & Jin Thành viên tích cực

Giày cao cổ để thoải mái chứ bạn? Mà địa chỉ của bạn xa thế. Nhà mình ở Gia Lâm. Muốn đến xem cũng khó nhỉ. :(

14. paris07

Sắp tới bên mình sẽ mở 1 chi nhánh bên Gia Lâm, bây giờ nếu bạn có nhu cầu cứ qua xem hàng, tiền ship bên mình sẽ tài trợ (vì đang trong giai đoạn kích cầu)

15. paris07

Loại nhựa này lau chùi thoải mái, bản thân màu sắc được pha luôn trong quá trình "đùn" nhựa --> nên yên tâm về độ bền màu, còn độ cứng, chịu lực thì đảm bảo vì đây là nhựa 2 lớp, ở giữa có gân tăng cứng không như các loại tủ nhựa trẻ con hay các loại SP nhựa khác trên thị trường (làm theo công nghệ đổ khuôn, nên chỉ có 1 lớp :rolleyes:)

16. beanxinh

Để cổ vũ cho bác Paris07, hôm nay em up cái tủ giày em vừa đặt bên bác (em được cả nhà chồng khen đấy :-\"). Xã nhà em hôm đấy khen em mãi. heehe :rolleyes:
    Cảm ơn bác nhiều nha !

Attached Files:

Kích thước file:
      88.4 KB
      Lượt xem:
      295
  17. paris07

tủ trong nhà tắm hiện nay đang là thế mạnh của SP bên mình. Trong nhà tắm thì có các vật liệu bền như bằng sứ, đá, inox và nhựa. NHỰA là vật liệu tối ưu hơn cả (đẹp,nhẹ,dễ design theo yêu cầu và cuối cùng là rẻ hơn cả so với các vật liệu bằng sứ, đá hay inox).

Sửa lần cuối: 27/10/2010
  18. beanxinh

Bạn ơi hôm qua có người bên bạn chở cái tủ nhà tắm đến cho mình rồi, nhưng khổ nỗi chưa có khoan để bắt lên tường. bạn cho người qua giúp mình được không. Tủ nhà tắm đẹp đấy bạn à. Mình sẽ Quảng cáo cho mấy chị cùng chỗ làm.

Ps: bạn nhớ cho người qua giúp mình nhé :p thanks

19. paris07

sorry bạn, hôm nay thợ họ mới báo là đã qua lắp cho bạn rồi. Bạn sẽ thấy hài lòng vì ưu điểm của nó. :p Chúc bạn mạnh khỏe !!

20. paris07

bạn có thể chụp ảnh và up lên cho mọi người xem được không ? Vì nhiều người chưa biết khi lắp lên nom thế nào
    Thanks bạn