Toàn quốc: Máy Trộn Bột Các Loại Nk Eu: Bosch Mum5, Electrolux, Kenwood

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi Mhippo87, 22/4/2016.

1. Mhippo87

Mhippo87 Thành viên đạt chuẩn

UPDATE!!! (29/05/2017)
    Nhà mình đang có hàng sẵn ở HN: Máy trộn Bosch cầm tay loại 450W, 500W và 575W nhé. :D:D:D:D:D:D
    --------------------------------------------------
    Các mẹ có nhu cầu tìm 1 chiếc máy đa năng (Proccessor) để sử dụng cho gia đình nho nhỏ của mình không?

- Nếu lựa chọn Kitchen aid thì mình recommend Kitchen aid 6Pro trở lên, vì mình đã dùng 5 Pro rồi lại phải thanh lý vì mấy lý do này:
    1, thố của KA thiết kế là 5L to quá, nếu trộn bột làm bánh mì ít quá (<500gr) thì bột nó cứ dính ở đáy thố quay cả tiếng chả thành cái gì, còn nếu làm nhiều (>500gr) thì nhà mình 2 vợ chồng và 1 bé con thì với dung tích thố như thế này mỗi lần làm bánh ăn mãi ko hết :( .
    2, KA nếu ko phải từ dòng 6pro trở lên thì công suất nhỏ quá (<500W) --> yếu
    3, Giá của KA quá chát. 6 Pro phải > 10tr
    4, KA xách tay mỹ điện 110V. phải chuyển nguồn. Còn 220v thì quá đắt

--> Nếu các mẹ rất rất thích làm bánh cho gia đình nhưng tần suất làm ít (khoảng 1-3 lần/tuần) thì sắm 1 cái máy KA rất rất phí, chỉ để ngắm cho đẹp thôi ý :(

Nên tóm lại mình đã thanh lý em rồi nhờ e gái mình mua hộ e Bosch này :p Tuy em nó không được làm hoàn toàn bằng Inox và kim loại tĩnh điện như Kitchen aid nhưng phù hợp nhất với nhu cầu sử dụng của mình.

Mình đã tìm rất nhiều nhưng tại VN chỉ bán loại máy trộn Bosch MUM 4600 với công suất 500W và thố trộn Nhựa. Còn e bosch mình muốn giới thiệu hôm nay là Bosch MUM5

Một số thông tin về máy như sau:
    1. Công suất lớn: 900W. Trộn được tối đa 1,5kg bột bánh mì (tức là khoảng 700 gr bột khô có protein 12-13%).
    2. Thố trộn vừa phải: 3.9L
    3. Tô Inox
    4. Hình thức nhỏ gọn xinh đẹp- chỉ nặng 6kg
    5. Máy nguyên thùng, bao gồm các phụ kiện: phới lồng đánh trứng, phới trộn bột thường, que móc trộn bột bánh mì và nắp đậy thố như hình nhé.
    6. Điện áp: 220v
    7. Made in Slovenia - nhập khẩu Đức

Nhiều mẹ hỏi mình máy có làm đc giò/chả/chà bông không, thì mình trả lời là hoàn toàn làm được các mẹ nhé, mình vẫn làm chà bông thường xuyên, sợi chà bông rất bông và không hề bị vụn như dùng máy xay

Thanks các mẹ đã đọc tin

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mhippo87
    Sửa lần cuối: 5/6/2017
  2. rongcon

rongcon Thành viên kỳ cựu

Các mẹ thật là khéo tay. Mình thích ăn mà ngại làm thế có hư ko cơ chứ.

3. Mhippo87

mình thì lại chỉ thích làm bánh ko thích ăn nàng ạh :p làm xong ngửi mùi bơ sữa no luôn rồi

4. Mhippo87

còn màu xanh, hết màu cam nhé ạh

5. khanhan2208

khanhan2208 Thành viên tập sự

máy này quy đổi ra thì trộn được bao nhiêu gr bột khô thế bạn?

6. Mhippo87

Hết hàng nhé các mẹ :D

7. Mhippo87

Dịp cuối năm ở Đức sale rất nhiều đồ gia dụng các mẹ ơi, người nhà mình vừa báo mua đc 2 máy này giá rất tốt nhé. Hàng hiện đang ở Đức
    Chỉ có 2 cái 1 màu xanh và 1 màu đỏ
    Mẹ nào trước hỏi mà mình hết hàng thì contact lại mình nhé

Sửa lần cuối: 26/12/2016
  8. Mhippo87

2 cái đã có chủ rồi các mẹ nhé, hôm nay e chỉ còn đặt được màu này giá sale thôi ah

Đây đều là hàng Order do ở Đức đang sale dịp cuối năm, số lượng cũng ít.
    E chưa có sẵn hàng ở HN đâu ah, phải mất 3 tuần hàng mới về đến HN. Các mẹ mua thì CK trước giúp e 2Tr nhé

Sửa lần cuối: 7/12/2016
  9. Dieuhang79

Dieuhang79 Bắt đầu tích cực

Tớ thích cái màu cam quá mà hết rồi. Giá có fix đc nữa ko mn ơi?

10. Mhippo87

Mình hết hàng rồi b ơi
    Kể cả h order cũng ko có giá tốt như đợt Black friday vừa rồi nữa
    Màu cam thì đợt rồi cũng ko sale tẹo nào cả

11. ngaha

ngaha Thành viên mới

Cai này màu cam giờ giá về Việt Nam! Khoảng bn mn?

12. Mhippo87

màu cam giá về đây giá 6tr3 b nhé

13. Mhippo87

URGENT mn ơi!!!!

Máy này ở Đức hiện tại giá đang giảm mạnh từ đến trước Tết dương, nên mn tranh thủ mua nhanh ah. Tuy nhiên hiện tại các đơn hàng đặt sẽ phải về sau Tết ÂM lịch vì kho bên Đức hiện đang quá tải và không tiếp tục nhận hàng được nữa.

Nhưng đảm bảo đây là dịp sale mạnh nhất trong năm nên mn tranh thủ mua nhé

UPDATE: Giá máy Bosch MUM 5 màu đỏ giá sale đợt Tết tây ~ 5.800K ---> Sẵn 2 cái giá Sale tại Đức. Đã có khách đặt hàng về sau Tết. Hiện không còn mua được giá này nữa ạh

Sửa lần cuối: 27/2/2017
  14. Mhippo87

Mình up các màu có thể order được của dòng Bosch Mum5. Giá theo từng màu cụ thể mn contact Viber/Zalo/Sms 0917.320.751 để mình báo giá

MN lưu ý giúp mình: Dòng Bosch này chỉ gồm các phụ kiện đi kèm là Thố Inox, nắp đậy + 3 phới. Không bao gồm các phụ kiện khác như máy say sinh tố, đầu cắt... nhé (có nhiều người hỏi ah). Vì mục đích của mình khi sử dụng máy này chỉ là để làm bánh, các đồ khác đi kèm hầu như mình đã có hết rồi.

Mình thông tin lại thông tin về máy mn đọc kỹ giúp mình:
    1. Công suất máy: 900W (không phải 700W như loại mn hay hỏi mình, có đi kèm cối xay sinh tố nhé. Dòng 700w chỉ làm ra đc 2 bánh mì và hơi yếu nên mình ko recommend)
    2. Thố trộn: 3.9L - có thể trộn được tối đa 700gr bột khô (bread flour) tương đương 1,4kg yeast dough (cục bột nặng làm bánh mì í ah). Máy phù hợp với mục đích sử dụng trong gia đình. Mình ví dụ cho mn dễ hình dung nhé: Mỗi lần làm bánh mì mềm (bánh mì sữa/bánh mì hoa cúc chẳng hạn) thì mình làm ra đc tối đa 4 cái thành phẩm, mỗi cái nặng 300gr), còn mỗi lần làm bánh gato thì trộn tối đa 6 trứng
    3. Sau Tết ÂM nhà mình mới chuyển hàng về VN ah, nên mn đặt hàng thì cân nhắc về thời gian giúp mình
    4. Trình tự: Các bạn contact để mình báo giá cụ thể từng màu --> Đặt cọc tối thiểu 50%. Hàng về mình sẽ ship cho mn và thu nốt nhé

Sửa lần cuối: 9/2/2017
  15. Mhippo87

Màu đỏ mới về (HẾT HÀNG)

Sửa lần cuối: 28/2/2017
  16. Mhippo87

Bosch mum5 đã tốt, bền bỉ và hợp túi tiền lắm rồi, nhưng lắm lúc mình muốn trộn nhiều bột hơn chút thì lại hơi khó nên hnay có thêm option cho mn nhé

Em Electrolux này mình đọc và đọc và đọc review ở nước ngoài thấy mn phản hồi rất tích cực, mình cũng đã xem qua các clip giới thiệu trên Youtube và thấy rất ưng với ngoại hình của em nó.
    Mẫu máy hôm nay mình giới thiệu ở đây (màu bronze), mới xuất hiện từ đầu năm 2016 còn trước đó Electrolux có 1 số mẫu hơi khác về màu và kiểu dáng.

- Máy 100% kim loại (rất chắc chắn nếu so sánh với Bosch)
    - 2 thố, 1 thố to (4.8L) và 1 thố bé đi kèm (2.9L) sẽ đáp ứng linh hoạt hơn nhu cầu lúc làm ít khi thì làm nhiều của mn
    - Công suất: 1000w, gần như gấp đôi Kitchen aid rồi nhé
    - 3 phới trộn bột và đánh trứng cũng chắn chắn hơn rất nhiều so với bosch
    - Điện: 220v
    - Máy nặng khoảng 10kg và điều chỉnh được theo 10 tốc độ

Order hàng về sau 03 tuần.

Sửa lần cuối: 12/3/2017
  17. Mhippo87

Sẵn ở HN 1 e Bosch cam
    Giá: 6TR

18. hanh1088

hanh1088 Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi máy này có quết được giò, làm chà bông được ko? Giá máy về VN là bao nhiu vậy?

19. Mhippo87

Máy này giá lúc sale tầm 9tr. Bây h hết sale rồi b ơi, cả ship về đây phải hơn 11tr.
    Hiện nhà mình đang có sẵn máy Bosch màu cam, mình vẫn làm giò chả và ruốc thường xuyên được b nhé

20. Mhippo87

Tớ muốn chia sẻ một chút hiểu biết của tớ về các dòng máy trộn bột của BOSCH vì rất nhiều bạn hỏi nhờ tớ tư vấn. Nung nấu mãi bây h mới có thời gian rảnh chút để tổng hợp qua qua cho mọi người. Có vấn đề gì thắc mắc cứ nhắn Viber/Zalo cho tớ (0917.320.751) hoặc pm trên Facebook tớ sẵn sàng giải đáp để mọi người chọn đc 1 cái máy phù hợp nhất với nhu cầu sử dụng của mình.

Mức giá bán tớ đưa ra dưới này là giá bán tại Đức, nó thường xuyên thay đổi theo từng thời điểm mn đặt hàng nên tớ ko thể cố định được. Và đây là mức giá chưa bao gồm các chi phí vận chuyển nhé.

BOSCH được chia làm rất nhiều dòng máy, thỏa mãn được cả nhu cầu sử dụng và nhu cầu thẩm mỹ của từng đối tượng

1. Dòng máy cầm tay:
    Công suất từ 450-575W, phù hợp những mẹ nhà có không gian bếp nhỏ thích gọn gàng. Mình thấy ngoài nhược điểm không có thố trộn (để cho rảnh tay) ra thì với mức công suất này đã thỏa mãn rất tốt nhu cầu làm bánh gia đình rồi (vì máy có thể trộn đến tối đa 500gr bột làm bánh mì ngon ơ, ko vấn đề gì hết). Có 3 loại phổ biến nhất phân loại theo công suất (mình ko đề xuất sử dụng máy có công suất yếu hơn nhé).

Loại 450W: Giá bán dao động khoảng 30E
    Loại 500W: Giá bán dao động 40-50E
    Loại 575W: giá dao động ~ 60-65E

2. Dòng máy bàn: công suất dao động từ 500-1600W
    Các dòng máy bán của Bosch chia làm 2 loại: Loại có thố trộn 3.9L (phù hợp với gia đình 4-6 người) và loại có thố trộn 5.5L (có thể phục vụ mục đích làm bánh kinh doanh)

2.1. Dòng có thố trộn phù hợp với mục đích sử dụng gia đình: 3.9L
    Bosch MUM 4: công suât 500-600W, thố trộn bằng nhựa/thép ko gỉ: giá 60-100E

Bosch MUM5: công suất 700-1000W. Dòng này đa dạng nhất bao gồm 3 loại với mẫu mã khá bắt mắt (Styline, Startline, Creation line). Thố trộn hoàn toàn bằng Thép chống gỉ (Stainless steel)
    + Bosch MUM Styline: công suất 700W, giá ~ 150-300E tùy thuộc vào số lượng đầu gắn thêm). Đặc biệt dòng này thân máy bắt buộc phải mua kèm với các đầu gắn (vd Xay thịt, xay sinh tố, đầu cắt...) mà thường những máy này nhà nào cũng có hết rồi, nên nếu chỉ để phục vụ đánh trứng và trộn bột làm bánh thì mình sẽ không mua bạn này đâu.

+ Bosch MUM Startline: công suất 900W (mình đang dùng dòng này và cũng hay bán máy dòng này nhất vì mình chỉ mua riêng cục thân máy chứ ko phải mua đầu gắn). Giá trung bình giao động từ 140-180E tùy theo màu và thời điểm sale. Loại này có rất nhiều màu sắc cho bạn lựa chọn

+ Bosch MUM Creationline: công suất 1000W (loại này màu sắc siêu đẹp, long lanh lóng lánh đi sâu vào lòng người lắm ah huhu). Máy này cũng được bán kèm với 1 số đầu gắn (cơ bản thôi). Giá khoảng 220-290E và sale rất rất rất ít.

2.2. Dòng có thố trộn lớn ~ 5.5L: (Toàn bộ thân máy và thố trộn đều bằng kim loại – tương tự như các máy của Kitchen Aid, tuy nhiên công suất cao gấp 3 lần KA)

Bosch Maximum: công suất 1600W. Giá ~ 500E

Bosch Optimum: là dòng ưu việt và có giá cao nhất hiện tại của Bosch
    Công suất 1400-1500W . Giá ~ 700E cho version cơ bản và có thể lên đến 800, 900E cho bản mở rộng. ĐIểm ưu việt của dòng này là có bảng điều khiển tự động (có thể hẹn giờ, chạy theo công thức sẵn, có chức năng cân nguyên liệu..., ví dụ đánh trứng đến đạt nó sẽ tự dừng lại , nên được coi như con Robot của nhà bếp ý). Kitchen aid tớ chưa thấy có máy nào đọ được với đồng chí này. Đọ với đồng chí ý chỉ có Kenwood thôi.

Tạm thời thế thôi đã nhỉ