Cần Tư Vấn Son Lâu Trôi

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi mebehana, 27/6/2018.

Tags:
  1. mebehana

mebehana Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi, chả là môi mình khá thâm, mình định đi phun nhưng đọc nhiều diễn đàn thấy xác suất vừa ý cũng 50-50, mà làm xong sưng rát bong tróc cả tuần, sau đấy thì lại khô, suốt ngày phải bôi dưỡng. Mình thì chỉ cần môi xinh trong 1 số thời điểm, nhưng buồn nhất là cứ ăn uống xong thì môi lại trở về nguyên thủy. Thế nên mình đang cần tìm loại son nào lâu trôi, ăn uống xong mà vẫn còn kha khá son, giá cả không thành vấn đề, chất lượng mà đắt mình càng yên tâm mua. Mẹ nào biết tư vấn giúp mình với!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebehana
  2. Goodmama

Goodmama Thành viên đạt chuẩn

dùng son lì ấy lâu trôi hơn son dưỡng hay son kem

3. mebehana

mình cũng biết dùng son lì lâu trôi hơn, nhưng ko biết của hãng nào thì độ lâu trôi nổi bật hơn cả

4. Cho thuê máy photo D2T

Cho thuê máy photo D2T Chuyên bán, cho thuê, sửa chữa máy photo, máy in

dùng dòng son kem mới của 3CE đó bạn, lên màu đẹp mà lâu trôi à

mebehana thích bài này.
  5. Fireworks

Fireworks Bắt đầu nổi tiếng

Bạn thử son kem 2 đầu của KIKO (son Ý) nhé, dòng Unlimited Double Touch: đây là loại son kem 2 đầu (1 đầu son màu, 1 đầu trong suốt cho hiệu ứng bóng) với finish siêu lì. Theo review của các beauty blogger thì son này giữ màu lên tới 10h ăn uống thoải mái, và buộc phải dùng tẩy trang để lau thì mới sạch hết đc màu son trên môi. Dòng này độ lâu trôi hơn cả dòng son lì phổ biến trước đó của Kiko là Velvet Passion Matte.
    Link son KIKO Unlimited Double Touch:
    https://www.kikocosmetics.com/fr-fr/maquillage/levres/rouges-a-levres/p-KM0020102310344

Hoặc muốn dùng son thương hiệu lớn kiểu deluxe, thì có son săm Tatouage của Yves Saint Laurent (Pháp), cũng dạng son kem (son nước) cho fini siêu lì, lâu trôi:
    https://www.yslbeauty.fr/maquillage...ge-a-levres/tatouage-couture/WW-23202YSL.html

mebehana thích bài này.
  6. Đào Bio

Đào Bio Thành viên tập sự

Chị thử son kem Lips with lips của công ty Biocosmetics nhé, son giúp môi mềm, nuôi dưỡng, cái thiện sắc tố môi, giữ màu rất lâu trồi. bôi lên nhẹ tênh không có cảm giác đánh son gì cả rất tự nhiên. 1 combo của son gồm 3 sản phẩm: son, dưỡng môi, tẩy tế bào chết cho môi với kèm phiếu bảo hành trị giá 50tr nữa
    Link tư vấn son đây ạ https://www.facebook.com/buithidao0...02794169030.1073741901.100001079758865&type=3

mebehana thích bài này.
  7. mebehana

có loại nào có dạng thỏi không bạn? mình thấy có bạn giới thiệu hãng Bobbi Brown, so với 2 dòng trên độ lâu trôi có bằng ko bạn?

8. Fireworks

Fireworks Bắt đầu nổi tiếng

Son lì dang thỏi còn nhiều hơn dạng kem (lỏng, liquide) ấy chứ. Vì bạn muốn loại lâu trôi nhất nên mình mới giới thiệu qua loại son kem thì độ bám dai dẳng hơn.
    Như trên tớ có nhắc đến KIKO Velvet Passion Matte là dòng son lì phổ biến và rất được ưa chuộng của hãng mp Ý KIKO Milano. Loại này dạng thỏi, son lì mà chất son cũng mềm mượt, dễ đánh và không khô môi, lại nhiều màu đẹp. Ví dụ như này:

#316 Vintage Rose - hồng đất

#310 Strawberry Red, hồng dâu xinh xắn

Bạn có thể tham khảo thêm các màu khác tớ có sẵn ở đây: https://www.lamchame.com/forum/thre...off-50-son-kiko-milano.1923693/#post-35602838
    Hoặc cần màu khác thì xem trên website hãng nhé.

Bobbi Brown thì mình không biết (lần đầu nghe nói hì hì)