Sài Gòn: Trị Mụn Hiệu Quả Và An Toàn Các Mẹ Quan Tâm Thì Tham Khảo Nha!

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi hoctro901, 24/12/2018.

1. hoctro901

hoctro901 Thành viên chính thức

Ngày nay, việc tìm cho mình 1 nơi uy tín và Y khoa để trao gửi làn da là vấn đề được rất nhiều sự quan tâm bởi chỉ cần chọn "sai 1 li là đi 1 dặm", nói như vậy bởi nếu chọn sai nơi trị mụn đồng nghĩa với việc bạn đang đối mặt với các mối nguy hiểm đe dọa tới làn da để lại hậu quả nặng nề thậm chí tàn phá "mặt tiền" xinh đẹp! Hay cùng tìm hiểu về phương pháp Peel da trị mụn tại Phòng khám da liễu O2 Skin nhé!
    Peel da là quá trình đòi hỏi chuyên môn và kinh nghiệm của người thực hiện. Tại O2 SKIN ngoài sự chuyên nghiệp Peel da còn được thực hiện theo quy trình chuẩn Y khoa như sau:
    • Bước 1: Làm sạch da
    Sử dụng sản phẩm tẩy trang và sữa rửa mặt chuyên dụng cho da mụn để lấy đi bụi bẩn cho da. Đây là bước đầu tiên cực kỳ quan trọng cho dù bạn sử dụng bất cứ phương pháp điều trị nào. Khi làn da sạch sẽ, không còn bám bụi bẩn sẽ dễ dàng hấp thu dưỡng chất hơn.
    • Bước 2: Chụp hình khách hàng lưu lại để theo dõi hiệu quả
    Trước khi vào các bước điều trị chuyên sâu, khách hàng sẽ được chụp ảnh các góc mặt để lưu lại làm hồ sơ bệnh án. Bước này cũng giúp các bác sĩ theo dõi tiến trình điều trị của bạn diễn ra như thế nào.
    • Bước 3: Chuẩn bị dụng cụ đã tiệt trùng
    Điều dưỡng viên sẽ chuẩn bị các dụng cụ và hoạt chất peel da theo chỉ định của bác sĩ. Tất cả các dụng cụ này đảm bảo đã tiệt trùng để tránh gây ra các biến chứng không mong muốn
    • Bước 4: Thoa Benpathen lên vùng da nhạy cảm
    Vì đây là phương pháp sử dụng axit để trị liệu nên một số vùng da nhạy cảm cần được bảo vệ. Các bạn điều dưỡng sẽ thoa Benpathen lên các vùng da quanh mắt, khóe mũi, khóe miệng tránh axit tác động vào các vùng da này.
    • Bước 5: Thoa sản phẩm peel lên da
    Thoa dung dịch peel lên da theo thứ tự trán, 2 má, mũi và cằm. Đây chính là bước điều trị chuyên sâu giúp bạn loại bỏ mụn hiệu quả.
    • Bước 6: Trung hòa da
    Sau khi peel, điều dưỡng sẽ dùng gạc mềm ngâm trong dung dịch Aloe Neutralizer để lau đi lớp sản phẩm peel. Mục đích của bước này là giúp da cảm thấy dễ chịu hơn.
    • Bước 7: Làm dịu da
    Thông thường khi vừa mới peel xong, da bạn sẽ cảm thấy hơi rát và châm chích, nên khách hàng sẽ được chườm khăn lạnh để làm mát và dịu da.
    • Bước 8: Vệ sinh da sau peel
    Da mặt được làm sạch với nước lạnh.
    • Bước 9: Thoa dưỡng ẩm HA (Hyaluronic Acid)
    Thoa sản phẩm dưỡng HA lên vùng da vừa peel để tạo độ ẩm và cân bằng da.
    • Bước 10: Thoa kem chống nắng
    Là bước cuối cùng trong quy trình có tác dụng bảo vệ da chống lại các tia UV gây hại và để phòng tránh cho da không bị kich ứng.
    Đó là lý do vì sao trị mụn với phương pháp Peel da tại O2 Skin vừa an toàn lại có thể mang lại hiệu quả. Ngoài ra, Phòng khám Da Liễu O2 Skin còn luôn có chương trình ưu đãi hấp dẫn cho HSSV nhé!
    ----------
    Thông tin chi tiết:
    Website: https://www.o2skin.vn/
    Fanpage: https://www.facebook.com/phongkhamdalieuo2skin/
    Hotline: 028 6684 9194

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoctro901
  2. thanhthanhhoa12

thanhthanhhoa12 Thành viên đạt chuẩn

Cái này e phải công nhận nè, vì chăm sóc da mụn sao cho hiệu quả và an toàn là rất cần thiết, vì nếu không sẽ rất dễ để lại mụn, sẹo thâm hay thậm chí nặng hơn là sẹo rỗ.

nangmuahe12hoctro901 thích.
  3. bachhopnho

bachhopnho Thành viên chính thức

Peel da trị mụn này có hiệu quả không vậy ạ?
    Có thể nói rõ hơn giúp mình về tác động của pp peel da này được không? ::rolleyes:::rolleyes:

hoctro901 thích bài này.
  4. conyeumenhat123

conyeumenhat123 Thành viên chính thức

Mình biết O2 skin này đó, ở số 2 đường Võ Oanh nè :) :) :) Mình vô đây lấy nhân mụn và chiếu ánh sáng 3 lần rùi đó :D Hôm đó thấy cũng nhiều người xài peel da trị mụn, nhưng da mình ít mụn là có vết thương hở nên không xài được.

hoctro901 thích bài này.
  5. hoctro901

Nếu như bạn có thời gian, mình có thể mời bạn qua địa chỉ:
    - Chi nhánh 1: 343/5F Tô Hiến Thành, Phường 12, Quận 10, Tp. Hồ Chí Minh
    - Chi nhánh 2: Số 02 đường Võ Oanh, Phường 25, Quận Bình Thạnh, Tp. Hồ Chí Minh
    Để được bác sĩ thăm khám để có thể xác định mụn của bạn như thế nào sẽ có pp điều trị phù hơp nhé!
    Cụ thể về phương pháp Peel da trị mụn là: Dựa trên cơ chế thay da tự nhiên của cơ thể, Peel da giúp đẩy nhanh quá trình này bằng cách sử dụng các chế phẩm hóa học có nguồn gốc tự nhiên (acid trái cây), kích thích tế tào bong tróc và hình thành tế bào mới, cải thiện các vấn đề về làn da hư tổn như mụn, sẹo thâm, da lão hóa, nám, sạm...vv

bachhopnho thích bài này.
  6. nangmuahe12

nangmuahe12 Thành viên đạt chuẩn

Vì mụn có nhiều nguyên nhân gây nên mụn, từ nội tiết đến khói bụi hàng ngày cũng dẫn đến mụn.
    Đó là lý do muốn điều trị được mụn hiệu quả thì cần phải điều trị chuyên sâu chứ không thì khó để hết được mụn lắm!

hoctro901 thích bài này.
  7. thoitrangbabau88

thoitrangbabau88 Thành viên chính thức

Mn cho e hỏi giá làm peel da trị mụn là bao nhiêu đó ạ?
    E cũng đang quan tâm, đọc thấy 10 bước khi peel da của bên mình mà thấy ưng quá! :)

hoctro901 thích bài này.
  8. hoctro901

Đây là bảng giá dịch vụ tại O2 Skin bạn nhé!
    https://www.o2skin.vn/bang-gia
    O2 Skin có giá ưu đãi dành riêng cho HSSV đó ạ! :D Nếu như bạn cần tư vấn gì thêm thì cứ hỏi mình sẽ chia sẻ chi tiết hơn nha.

thoitrangbabau88 thích bài này.
  9. bachhopnho

bachhopnho Thành viên chính thức

Bạn cho m hỏi thêm chút xíu là nếu như da mình là da nhạy cảm thì thế nào?
    Liệu có an toàn khi sử dụng pp peel da này không? ::rolleyes:::rolleyes:::rolleyes:::rolleyes: Mình đọc được thông tin có nói là xài acid nếu như pha tỉ lệ không chuẩn có thể dẫn đến bỏng da và để lại sẹo đúng không ạ?

hoctro901 thích bài này.
  10. PlatinumTheGarden

PlatinumTheGarden Thành viên mới

Mình có chút kinh nghiệm chăm sóc sau khi peel da chia sẻ luôn cho mọi người nhé:
    Thông thường, trong 3 ngày đầu, làn da đang trong quá trình hồi phục, còn rất yếu, bạn không nên tác động bất cứ hóa chất nào lên da trong khoảng thời gian này đâu nha:
    - Chỉ nên sử dụng nước muối để sát khuẩn, sau đó chỉ dùng nước sạch để rửa mặt.
    - Không nên dùng sửa rửa mặt, đặc biệt là các loại sữa rửa mặt có kết cấu dạng hạt, sẽ gây tổn thương da.
    - Các sản phẩm tẩy trang cũng không dùng trong khoảng thời gian nhạy cảm này.
    - Không trang điểm sau khi Peel, bởi hóa chất và dầu có trong các loại kem trang điểm sẽ dễ gây kích ứng cho làn da của bạn.
    Về chế độ ăn uống: Ăn nhiều rau xanh, uống nước ép trái cây, rau quả tươi chứa nhiều vitamin A,C, E...và các thực phẩm giàu collagen, kẽm như rau bina, củ dền, các loại nước ép táo, ổi, nước chanh..vv Uống nhiều nước (tối thiểu 2l nước mỗi ngày). Ăn các loại thực phẩm chứa nhiều đạm và protein như thịt heo, cá ngừ, cá hồi, trứng, sữa, ngũ cốc...vv sẽ giúp hỗ trợ làn da nhanh chóng hồi phục.
    Hạn chế các thực phẩm: Thực phẩm cay, nóng, đồ ăn chứa nhiều dầu mỡ, thức uống có cồn, thực phẩm có như rau muống, thịt bò, nước tương...

11. thoitrangbabau88

thoitrangbabau88 Thành viên chính thức

Cảm ơn bạn, nếu mình có xài dịch vụ mình sẽ điệu thoại trực tiếp đến để đặt lịch ha! :) Mình sẽ tham khảo thêm và quyết định sau :inlove::inlove::inlove::inlove::inlove:

12. hoctro901

Có một số trường hợp bác sĩ khuyến cáo không nên peel da, nên để xác định da bạn có thể peel da trị mụn được hay không thì tốt nhất bạn vẫn nên trực tiếp đến phòng khám để được tư vấn nhé! :)
    Peel da trị mụn ở O2 Skin ngoài sự chuyên nghiệp còn được thực hiện theo quy trình chuẩn y khoa, các sản phẩm sử dụng đều được minh bạch, cam kết về hiệu quả cũng như sự an toàn nên bạn hoàn toàn có thể yên tâm nha.

13. samsam2302

samsam2302 Thành viên tập sự

okkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

14. hienbao790

hienbao790 Thành viên chính thức

Nếu peel da tại o2skin mà dùng thêm HAB5 thì có được không các chị nhỉ

15. nhatlam12

nhatlam12 Thành viên chính thức

Mấy hôm trước mình đi nặn mụn ở O2SKIN bình thạnh, thấy cả dịch vụ trị mụn cho da nhiễm Corticoid ấy. Thấy nhiều người đến chữa lắm. Chiều đó mình đợi cả chiều mới đến lượt làm vì trước khi đến quên đặt trước. Nhưng được cái lại hóng được vụ corticoid đấy. Chị em có quan tâm hay trước đây từng dính vào kem trộn hay rượu thuốc thì có thể đến chữa xem

16. chocopie0208

chocopie0208 Thành viên chính thức

Đứa cháu em trước nghe bạn dụ dỗ xong dùng cái kem trộn magic ấy, sau 1 thời gian da đẹp h thì thảm hại luôn. Nghĩ mà thương nó quá trời, mẹ có thể nói rõ hơn vụ điều trị corticoid ở bên này để em nghiên cứu được k

17. nhatlam12

nhatlam12 Thành viên chính thức

Em thấy trên page của phòng khám đấy, vụ này thì em chỉ hóng được thôi. Nên nếu mẹ muốn quan tâm chi tiết phương pháp như nào thì lên page của họ
    rồi tham khảo xem nhé