Thanh Lý Tinh Bột Nghệ Của Mẹ Tớ Làm 300k

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi mẹ yêu Gia Minh, 14/4/2019.

1. mẹ yêu Gia Minh

mẹ yêu Gia Minh Bắt đầu tích cực

Mẹ tớ làm cho nhiều quá thanh lý bớt cho mn cần dùng nha. Bà vừa mới làm xong đấy ạ. Mẹ tớ không nghiền mịn đâu mà để như bột sắn í nhé mn
    Giá 300k thôi nhé
    Mình ơ định công, Sđt inbox nhé cm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹ yêu Gia Minh
  2. Thanhha9981

Thanhha9981 Bắt đầu nổi tiếng

Giá này là cao ấy ạ
    Năm nay nghệ rẻ lắm, các mẹ toàn bán 200-250k thôi

3. mẹ yêu Gia Minh

Cám ơn mẹ thanhha9981 nhé. Giá thì vô cùng lắm ạ, quan trọng là chất lượng thế nào thôi. Em thấy nhiều chỗ còn bán rẻ hơn cả giá mà mẹ thanhha vừa nói ơ trên, nhưng nói thật bà ngoại nhà em làm em biết nếu ko pha thì cho dù có làm cách giời đi chăng nữa thì giá thành cũng ko thể rẻ như vậy dc đâu ạ. Huống hồ đằng này Mẹ em còn ngồi rửa và gọt vỏ từng củ một, hao lắm lún ấy ạ, các mẹ Thong cảm em ko thanh lý loại chất lượng không phải là 100% nghệ nhé. Em chỉ có 2kg dư thôi chứ ko có nhiều đâu. Mong các mom Thông thái!!!
    Thân ái...

4. Thanhha9981

Thanhha9981 Bắt đầu nổi tiếng

Nghệ ngày xưa đắt mới có kiểu pha trộn, chứ giờ toàn mấy người bán cạnh tranh thêu dệt, chứ chả ai pha đâu
    Năm nay nghệ cực rẻ, nếu làm bằng nghệ đỏ thì giá cả công thuê rửa củ, nghiền củ, lọc bã, cả thuê sấy bột và nghiền bột nữa cũng chỉ tầm 170k thôi. Mình chỉ phải mất công khuấy bột cho lắng mấy nước thôi
    Giá nghệ củ năm nay nghệ đỏ ngon cũng 5-6k mỗi kg, thì tính ra ngay ấy mà

5. mẹ yêu Gia Minh

Mẹ thanhha 9981 thân mến! Bạn quê đâu đấy?! Đầu tiên xin dc nói với bạn rằng nghệ “ngày xưa” cũng từng rất nhiều năm 5k/kg nghệ củ tươi ngon, thứ 2 “chả ai pha đâu” là một thứ niềm tin vô cùng vui cho những người bán nhưng rất tiếc là niềm tin ấy cần thông thái một chút đấy ạ!
    Xin nói thêm mình ơ khoái châu - Hưng yên và cả làng mình trồng nghệ, quanh làng sơ sơ cũng có vài ba cơ sở chuyên sản xuất tinh bột nghệ chuyên phân phối cho các nơi khác đến lấy. Nhà mình trồng dc khoảng 8 sào nghệ và toàn tự xay một ít để dùng để cho người nhà và dư 1 ít thì mình để lại cho mn cần thôi chứ cũng chả phải buôn bán gì đâu nhé!!
    Cám ơn mẹ thanhha9981 đã pm bài của mình, nhưng có đôi chút mình thấy mẹ nói chưa hắn đúng so với những gì mình nhìn thấy ở quê mình nên cũng xin có đôi lời phân trần mong cm Thông cảm, cả mẹ thanhha9981 nữa ạ.
    Trân trọng!