Toàn quốc: Dạy Tiếng Anh Như Ngôn Ngữ Thứ Hai Cho Trẻ Em Việt Nhờ Phương Pháp Esl Tại Apax Leaders

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi CoCaCoLa145, 18/4/2019.

1. CoCaCoLa145

CoCaCoLa145 Thành viên chính thức

Ở đây chắc nhiều bố mẹ từng nghe tới phương pháp học tiếng anh ESL, có người hiểu có người mông lung không biết phương pháp này khác gì so với phương pháp EFL truyền thống đúng không ạ. Vậy nên em xin có đôi dòng chia sẻ về phương pháp này để các bố mẹ cùng hiểu thêm ạ.
    Đối với phương pháp truyền thống, các con đến lớp, học từ vựng và ghi nhớ đoạn hội thoại dựa trên tình huống, thì với phương pháp ESL tại Apax Leaders các con bắt đầu tiếp xúc với kiến thức bằng việc hoàn thành bài tập E-learning (học trực tuyến) tại nhà. Cấu trúc bài E-learning giúp cho học sinh khám phá và làm quen với các từ, cụm từ mới trước khi tới lớp.
    Đây là một cách học giúp các con dễ dàng tiếp thu và hiểu nội dung bài học, và có thể trả lời các câu hỏi dựa trên tư duy, suy nghĩ, thảo luận thay vì ghi nhớ. Theo đó, các con sẽ học được cách truyền đạt ý kiến rõ ràng và hiệu quả; phát triển toàn diện các kỹ năng nghe, nói, đọc, viết; nâng cao, mở rộng kỹ năng về từ vựng, hiểu, đàm thoại, phát âm.
    Ngoài việc tối ưu hóa môi trường học tập, phương pháp ESL còn khuyến khích trẻ thể hiện bản thân qua các hoạt động như nhảy, hát, múa mà không cần lời nói. Chính việc này sẽ giúp tăng mức độ thoải mái của trẻ và xây dựng sự tự tin trong việc nói một ngôn ngữ khác tiếng mẹ đẻ.
    Với phương pháp ESL tại Apax Leaders, công nghệ và chương trình học cơ bản hợp nhất và lồng ghép vào nhau. Cụ thể, E-Learning được thực hiện trên máy tính giúp đẩy nhanh tiến độ học trên lớp. Ngoài ra, giáo viên cũng sử dụng phần mềm GATE để giảng dạy. Phần mềm GATE tương tác trực tiếp với các tệp âm thanh, video, hình ảnh, văn bản và hoạt động. Khi về nhà, phụ huynh cũng có thể nhờ giáo viên hướng dẫn cách cùng con học và chơi các trò chơi phát triển tư duy bằng tiếng Anh. Điều này thực sự khác biệt với phương pháp truyền thống, tức là học tiếng Anh như một ngoại ngữ với cách học tiếng Anh như là một ngôn ngữ thứ hai.
    Thông tin chi tiết các bố mẹ có thể tìm hiểu thêm ở đây ạ http://apaxenglish.com/
    Bố mẹ nào còn thắc mắc hay muốn hỏi thêm gì có thể comment hoặc inbox em xin chia sẻ nhiệt tình ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi CoCaCoLa145
    haiyennh1112Fitfood VN thích.
  2. linhlinh_lung

linhlinh_lung Thành viên đạt chuẩn

chị ơi em đang quan tâm ạ
    chị check ib giùm em nhé

CoCaCoLa145 thích bài này.
  3. Fitfood VN

Fitfood VN Thành viên chính thức

Chào cả nhà, em mới chuyển công tác về Cầu Giấy sống, mới có 1 tháng thôi, lạ nước lạ cái nên cái gì cũng chưa nắm bắt được thấu đáo. Nhất là việc tìm chỗ cho con học thêm tiếng Anh cho con, bù đầu cả tuần nay rồi ạ. Bé Cam nhà em học tiếng anh tại trường cũng khá tốt con lớp 1 ạ, con nhớ được nhiều từ vựng nhưng phản xạ còn chậm, nhất là phát âm nhiều từ không chuẩn. Các mom biết ở khu vực này có điểm nào đào tạo tiếng anh chuẩn quốc tế mà kết hợp rèn luyện thêm kỹ năng sống cho các bé thì mách em với ạ em cảm ơn

4. Benco_Vietnam

Benco_Vietnam An ninh cho cuộc sống

Chỗ Apax English chủ top chia sẻ kìa mom ơi
    Có địa chỉ ở Cầu Giấy luôn đó
    Bé mình 4 tuổi đang học lớp i-Garten ( dành cho bé 4-6 tuổi đấy ) nhưng bé mình học ở tòa nhà Artemis, số 3, Lê Trọng Tấn cơ nhưng mình nhớ là họ có nhiều cơ sở lắm đấy, có lần thấy ở Cầu Giấy rồi
    Mom vào cái link bên trên đây nè http://apaxenglish.com/ mà xem cho chính xác nhá
    Bên này đào tạo thì quá chuẩn rồi không cần chỉnh nữa :) :)

5. phong_htc

phong_htc Thành viên chính thức

cho tôi hỏi pp ESL như bạn nói khác pp truyền thống như nào?

CoCaCoLa145hailinh789 thích.
  6. hailinh789

hailinh789 Thành viên chính thức

Bác hiểu đơn giản nó như này
    - ESL: Giúp học sinh học, sử dụng tiếng Anh một cách tự nhiên, tư duy bằng tiếng Anh thông qua việc sản xuất các dự án tư duy sáng tạo; học qua E-learning, C-learning... Hình thức kiểu như đọc, nghe, thảo luận => giúp các bé phản xạ tư duy bằng tiếng anh 1 cách tự nhiên nhất
    - EFL: Đưa ra cấu trúc, mẫu câu lặp lại và học sinh phải học thuộc lòng (ghi nhớ). Còn pp này là đọc, nghe, nhắc lại => để học thuộc ghi nhớ

7. haiyennh1112

haiyennh1112 Bắt đầu nổi tiếng

Bạn ơi check inb tớ muốn hỏi để đăng kí

8. CoCaCoLa145

Dạ vâng ạ
    Em có rep lại rồi, mẹ nó cần hỗ trợ gì thì cứ comment ở đây hoặc inbox lại là được ạ, em cảm ơn ạ!

9. thucphamsachlily

thucphamsachlily Thành viên mới

để nói được tiếng anh như ngôn ngữ thứ 2
    chắc cũng cần cả 1 quá trình các mẹ nhỉ, dù sao thì vẫn phải công nhận là con nít học tiếng anh nhanh nhưng dù sao thì cũng phải lâu lắm nhở

10. maikhangnguyen

maikhangnguyen Bắt đầu tích cực

Chương trình hay quá mom nó ạ, mình sẽ tham khảo cho con.

11. meoime999

meoime999 Thành viên chính thức

Apax này mới tổ chức cuộc thi HÃY TIN Ở CON mình thấy hay mà ý nghĩa quá các mẹ ạ hihi
    Thấy bảo sắp tới còn có cả tổ chức giải chạy APAX HAPPY RUN có nghệ sĩ nổi tiếng như MẠNH TRƯỜNG, HỒNG ĐĂNG đăng ký để các con cùng tham gia đấy ạ, Mình đc biết toàn bộ số tiền có được từ giải chạy sẽ được quyên góp 100% cho Quỹ khuyến học Việt Nam, dùng để xây dựng điểm trường cho các bạn nhỏ tại Sìn Hồ - Lai Châu
    Nghe ý nghĩa quá đi

12. kimthuongchv

kimthuongchv

Phương pháp này sát thực tế rất hay, phải lưu lại ngay để 1-2 năm nữa cho con đi học, Cảm ơn mn nha

13. hungnguyenhp869

hungnguyenhp869 Thành viên rất tích cực

phương pháp rất tốt và hữu ích, cảm ơn

14. CleanSuiVn

CleanSuiVn Thành viên đạt chuẩn

thanks

15. CoCaCoLa145

Dạ vâng đúng rồi mẹ nó ạ
    Sáng 5/5 sẽ diễn ra ở bờ hồ đó ạ :) đây là một chương trình thiện nguyện vô cùng ý nghĩa đó ạ

16. Fitfood VN

Fitfood VN Thành viên chính thức

Dạ vâng cảm ơn mẹ nó nhiều ạ
    em sẽ vào để tham khảo ạ
    hy vọng có thể tìm được môi trường phù hợp cho con ạ

vonol thích bài này.
  17. vonol

vonol Bắt đầu tích cực

Học ở Apax Leaders được quá luôn đó chị:
    + Môi trường học tập hiện đại, chuẩn 5 sao
    + Giáo viên 100% bản ngữ, không sử dụng giáo viên VN, ko sử dụng trợ giảng người Việt
    + Dự án tư duy sán tạo giúp phát triển khả năng giao tiếp, rèn luyện sự tự tin và tư duy phản biện
    + Giáo trình vẽ tay 100% bởi họa sĩ, kích thích khả năng sáng tạo, cảm thụ nghệ thuật
    + Hệ thống học kết hợp E-learning mở 24/7 giúp các con có thể học tiếng anh cùng cha mẹ tại nhà bất cứ lúc nào
    2 bé nhà em đều học ở đây đó chị ạ :blush::blush::blush::blush::blush::blush:

18. vanhn86

vanhn86 Thành viên đạt chuẩn

nghe nhiều tới pp esl nhưng mình chưa tìm hiểu kỹ lắm tại chưa có con nên ko quan tâm lắm

19. thutrang84

thutrang84 Mẹ bé Mai Phương

Bé bao nhiêu tuổi có thể bắt đầu học được vậy bạn?

20. ShopAYA

ShopAYA Shop cho mọi nhà

Quận thanh xuân có địa chị nào không mn ơi

Benco_Vietnam thích bài này.