Olen Nano Whitening Body Cream - Bí Kíp Chăm Sóc Da Body Chuẩn Không Cần Chỉnh Mùa Hè

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi bautroiconyeu, 29/6/2019.

1. bautroiconyeu

bautroiconyeu Thành viên chính thức

Sản phẩm chăm sóc da thông thường vào mùa hè đóng vai trò rất quan trọng, bởi chúng không chỉ có tính năng nuôi dưỡng da mà còn bảo vệ da bạn khỏi tác động từ môi trường bên ngoài. Gần đây hầu hết ai gặp mình cũng khen tại sao da boby mình lại trắng hồng và mịn màng đến vậy. Tuy nhiên đó không hẳn là tự nhiên được ông trời ưu ái cho làn da như thế đâu. Mình cũng phải chăm sóc khá là "chỉn chu" đấy a. Và bí kíp để có một làn da body trắng hồng mịn màng chính là Olen Nano Whitening Body Cream.
    Sau khi tẩy da chết và tắm sữa tắm mình thường sử dụng Olen Nano để chăm sóc da.
    Olen Nano Whitening Body Cream có chiết xuất Trà Xanh, Cam Thảo, AHAs cùng hàng loạt dưỡng chất quý giá khác sẽ giúp bạn sở hữu làn da body mềm mại, trắng mịn không tỳ vết. Không chỉ mình dùng thấy thích mà khen thế đâu, rất nhiều người bạn mình dùng cũng nói điều này.
    Sau 2 tuần dử dụng sử dụng Olen Nano Cream mình thấy da mình được cải thiện đáng kể:
    - Dưỡng ẩm, giúp làn da cơ thể luôn mềm mại, mịn màng.
    - Làm da sáng hồng, đều màu, tránh hiện tượng thâm xỉn.
    - Giúp da căng bóng, tránh hiện tượng chùng nhão, nhăn xệ vượt trội.
    - Ngoài ra sản phẩm còn giúp chống lão hóa, duy trì độ săn chắc của da cơ thể hiệu quả.
    Sản phẩm giá rất là hợp lý, mình dùng hơn 2 tháng mới hết 1 lọ. Chị e nào muốn có làn da trắng sáng, mịn màng vào mùa hè thì tham khảo nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bautroiconyeu
  2. Trangnguyenat

Trangnguyenat Thành viên đạt chuẩn

Mình thì lười chăm sóc body kinh khủng, có chăng tắm sữa tắm thôi. chấm hết
    thảo nào da khô mà k hề mịn màng gì cả

3. Mỹ phẩm Palmer's

Mỹ phẩm Palmer's Thành viên đạt chuẩn

body thì minh trộn bột đậu đỏ + bột nghệ+ mật ong + chanh : tắm xong da mịn hơn hẳn luôn ý hôm nay vừa so da tay với đứa bạn xong; mk trắng hơn nó rồi ạ; mà trước giờ mk
    vốn đen hơn nó :'(

4. hanhphuc4442

hanhphuc4442 Thành viên chính thức

lâu rồi mình cũng chả để tâm tới da body nữa. Nhớ thời con gái chăm sóc kĩ lắm nha. Vừa tắm xà bông, xong rồi tắm sữa tắm, rồi dưỡng ẩm. giờ thì chán luôn
    Chắc có lẽ phải chăm sóc lại thôi
    chị chủ cho hỏi Olen Nano Whitening Body này là bội sau khi tắm ah, có nhờn rít gì ko? Cho mình xin giá nhé

5. bautroiconyeu

Sử dụng sau đó tắm lại mà có nhờn rít gì đâu bạn. Trước hết bạn cần tẩy tế bào chết cho da, sau đó e lấy kem ủ Olen này bôi lên da từ 20-30 phút rồi tắm lại bằng nước sạch. Một tuần dùng từ 1-2 lần để có hiệu quả tốt nhất nhé.
    sp có giá là 300k ban ạ..Hiệu quả lắm, mình dùng thấy da trắng hồng đều màu hẳn. mịn màng nữa chớ

6. hoangngoctrang312

hoangngoctrang312 Thành viên đạt chuẩn

xin ké tý, đã ai dùng muối tắm trắng chưa? dùng có dc ko vậy

7. Sao Nam Edu

Sao Nam Edu Thành viên đạt chuẩn

Mình thường chỉ xài kem body vào mùa đông vì mùa này dùng thấy khá là nhờn rít, ko biết các mom có cùng suy nghĩ giống mình ko?

8. hungbeo254

hungbeo254 Thành viên sắp chính thức

Em rất thích dưỡng da bằng sữa tươi. Sau khi tẩy tế bào chết như ở trên, em dùng sữa tươi vã lên người và mat - xa toàn thân. Đợi 1 lúc sữa hơi khô và dính thì tiếp tục lặp lại lần 2, lần 3. Làm như vậy trong khoảng 20p là ổn. Cuối cùng rửa lại bằng nước sạch. Đây là phương pháp làm đẹp của nữ hoàng Cleopatra rất nổi tiếng. m thường dùng sữa tươi TH True milk, khá tốn nhưng mà chất lượng hơn các loại sữa khác (cảm nhận cá nhân). 1 hộp loại 180ml, e dùng một nửa và mút nốt 1 nửa trong lúc chờ đợi sữa trên người khô. Làm đẹp từ trong ra ngoài luôn.
    Thỉnh thoảng kì công hơn em trộn sữa với dầu oliu, cam hoặc chanh, cám gạo cũng tốt. Dầu oliu, cám gạo giúp da mềm mịn, thấm sữa hơn, cam và chanh có tác dụng tẩy trắng. Tuy vậy cám gạo nếu không lựa chọn kĩ, bụi trong cám có thể gây bít lỗ chân lông, nổi mụn dưới da nên hạn chế đắp trực tiếp. Các chị nên cho cám vào bọc vải, ngâm vào nước ấm cho tinh chất cám phai ra rồi đem hòa lẫn với sữa.

9. nguyenhuonggiang691

nguyenhuonggiang691 Thành viên mới

Sau 1 thời gian sử dụng Olen Nano Whitening Body Cream mình có cảm nhận thế này!
    - Dưỡng ẩm, giúp làn da cơ thể luôn mềm mại, mịn màng
    - Làm da sáng hồng, đều màu
    - Giúp da căng bóng, săn chắc
    sp này ko phải tắm xong là bôi toàn thân đâu, mình dùng là tẩy da chết xong ủ kem này lên da sau đó tắm lại...lúc tắm xong da trắng, mịt và mát gì đâu ý ạ. Thích lắm

10. chacuacon535

chacuacon535 Thành viên chính thức

Đây có phải là chai olen ko bạn, mình tìm hiểu trên mạng thôi chứ cũng chưa dùng bao giờ, thấy bạn dùng hiệu quả mình cũng muốn dùng thử coi sao? Giá thế nào v b

11. nguyenhuonggiang691

nguyenhuonggiang691 Thành viên mới

Đúng đo b mình cũng đang dùng chai olen này nè, ngoài ra mình còn dùng sữa rửa mặt Olen cho mặt nữa vì giúp kiếm dầu và se khít lỗ chân lông khá lá hiệu quả. Nói thật lúc đầu mình cũng băn khoăn ko biết nên mua hay ko vì là hàng Vn nhìn mẫu mã ko mấy bắt mắt cho lắm, tuy nhiên dùng dc mấy ngày đúng là thích thật đấy mom ạ, da thì đỡ dầu, body da thì mịn màng
    Mình mua chai body Olen này là 300k bạn ạ

12. Thời Trang DEZI

Thời Trang DEZI Thành viên mới

-1 tuần e tẩy tế bào chết 1 lần với muối sữa bò 35k ấy
    -2 4 6 em tắm trăng với hỗn hợp như sau:
    + 4 thìa yến mạch, thìa ăn cơm ây ngé mọi ng. Yên mạch e dung mua ơ siêu thị 47k thôi hihi e dung cho mặt tốt ma k bị gì. Loai e dung nó k xay mịn gì cả để ăn luôn đc ấy.
    + nửa bịch sưa tuoi k đuong
    + 3 muỗng sưa bột loại ko đường cho em bé nếu cac chị co điều kiện hihi nêu k dug sưa tuoi thôi cug ok r.
    + 2 gói bột baking soda. Cai loại baking soda e dung la loại hộp 8k 10 gói. Cac chị cho hẳn 2 gói vì 1 gói it lắm.
    + 1 quả chanh.
    + 2 viên nan vitamin e NNO.
    + 2 thìa tinh bột nghệ.
    Trộn tất cả hỗn hợp lại rồi ủ trong 15p. Luc trộn sẽ sủi bọt vì baking soda v chanh hoà chug sẽ sủi bọt hihi.
    -các chị tắm sạch sẽ tẩy da chêt gì thì tuỳ rôi bôi hôn hợp maxa thật đều khăp cơ thể vua maxa vừa vỗ cho tốt. Cú maxa khoang 20p rôi xả băng nuoc ấm

13. thunga04

thunga04 Thành viên chính thức

Các chị ơi cho em hỏi dùng sữa rửa mặt loại nào phù hợp với da dầu nhỉ? Em muốn tìm một loại sữa rửa mặt kiềm dầu sáng da càng tốt ạ, em cám ơn các chị ạ

14. lyletrann12

lyletrann12 Thành viên mới

Dùng bột đậu đỏ trộn cùng sữa tươi không đường tắm 1 tuần 3 lần cũng trắng hồng mịn màng đó

15. violeft

violeft Thành viên chính thức

e thấy chi rv tốt về kem chăm sóc body Olen, e tìm hiểu thấy loại srm Olen này cũng khá tốt chị nào dùng rồi cho e xin review với

16. metyngau

metyngau Thành viên chính thức

Mình đang dùng nè bạn không những giúp kiềm dầu, se khít lỗ chân lông mà còn giúp mở các vết thâm do mụn và sáng da nữa.
    Mình đã dùng srm kém serum của Olen mình có nhận xét như sau:
    - lành tính, an toàn cho mọi loại da
    - sản phẩm tự nhiên phù hợp
    - sản phẩm giá hợp lý

17. Dermaster-ddk.vn

Dermaster-ddk.vn Thành viên sắp chính thức

Mình nghĩ chăm sóc da muốn da đẹp là cả quá trình, ngoài chăm sóc da tại nhà bằng các sp lành tính thì việc đến các spa chăm sóc da, body uy tín cũng là việc nên làm với các chị e phụ nữ
    phụ nữ ko có người nào xấu cả, chỉ có người ko biết làm đẹp cho bản thân mà thôi

18. bautroiconyeu

ah có sữa rửa mặt Olen Collagen Cleansing Foam đó bạn. Sữa rửa mặt này được chiết xuất từ Collagen và Lô hội. Sản phẩm mang tới khả năng làm sạch sâu, lấy đi hết các bụi bẩn trong từng lỗ chân lông, tránh hiện tượng bít tắc sinh mụn.Giúp se khít lỗ chân lông hiệu quả. Cân bằng độ PH, kiềm dầu, tránh hiện tượng da nhờn bóng gây khó chịu.Dưỡng ẩm, cung cấp nước giúp da tránh xa hiện tượng khô, lão hóa nhanh chóng.Tác động dịu nhẹ, có tác dụng làm dịu da, không gây cảm giác ngứa, xót, nhức, rát,…

19. tmvthucuc

tmvthucuc Thành viên mới

Công nhận Olen Nano Whitening Body Cream ủ xong tắm lại nhìn thấy sáng hẳn da lên luôn ấy. Mình mới tắm được 1 tháng thôi. Tắm xong thì ủ thì mình ủ Olen Nano (20-30p_ rồi tắm lại với nước, sau đó lau khô thoa lotion nivea ban đêm màu tím í. Da trắng lên hẳn tông thấy rõ. À mình k cố định tuần mấy lần đâu. Có khi hai ngày tắm một có khi tắm liên tục í.

20. quynhanhle205

quynhanhle205 Thành viên đạt chuẩn

dùng sữa có đường hay ko có đường hả bạn? với đậu đỏ mua về rồi mình tự đi xay xát ah hay nó có chỗ bán sẵn bột