Nhờ Tinh Chất Hoa Thảo Em Đã Có Làn Da Đều Màu, Căng Bóng Và Sạch Bay Mụn!

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Loving198, 18/5/2021.

1. Loving198

Loving198 Thành viên chính thức

Trước tiên em xin nói về tình trạng da em của 1 tháng trước. Như mọi người thấy thì da bị nổi mụn từ trên gò má xuống tới cằm. mụn lên cả hai bên má luôn. Các vết mụn cũ và mới nó đè lên nhau, các vết mụn đỏ sưng tấy lên rât khó chịu. trên mũi thì mụn đầu đen ở đầu mũi rất nhiều. Em có tìm hiểu và thay đổi chu trình skincare để thích hợp với da mụn hơn. Bắt đầu từ tẩy trang, toner cho tới tẩy tế bào chết. Trước kia em có sử dụng tẩy trang dầu táo, toner và tẩy tế bào chết tro núi lửa của Innisfree nhưng vì tẩy trang dầu nên vệc làm sạch da làm mất thời gian và em không làm sạch nên gây da bị bí cùng với dùng toner và tẩy tế bào chết không được hợp nên em dừng lại không dùng nữa. Em thường skincare buổi tối 4 bước sương sương chủ yếu đánh vào việc làm sạch da là chính: tẩy trang,srm, toner, serum ( tinh chất ), lưu ý thêm là ban ngày em dùng kcn nhẹ nhàng không bí da nữa ( đừng trang điểm dày đậm nhé các, có nhợt nhạt tí thì cũng chịu khó 1 vài tháng, bôi kcn và tô son là ok rồi )
    Tẩy trang và toner Derladie: Bộ đôi trị mụn cây phỉ. Cả hai đều dùng cho mọi lại da, không cồn. Tẩy trạng dạng nước, có một chút bọt nhẹ, làm sạch make up được khá tốt, em dùng lau cho cả mắt và môi đều không bị cay và rát da. Toner dùng cảm giác khá thích, làm giảm vết sưng mụn được. ngoài ra em thấy cũng làm nhỏ lcl trên mặt. Điểm em chưa ưng lắm là mùi cây phỉ, do em thấy nó thơm quá so với em.
    Tẩy tbc St.ives : nguyên series mùi nào cũng thấy mọi người bảo hot và nguyện dừng lại ở em này thay vì mùi đào, tuần em dung 2 lần thấy khá ổn, cảm giác sạch và mềm da.
    Bước finish của buổi tối chính là em tinh chất Hoa Thảo nhé các chị em, sau bước toner là tới bé này rồi, lấy lượng vừa đủ thoa đều khắp mặt hoặc vùng da bị mụn, bản thân em thì em thoa full luôn ạ, vì ngoài công dụng hỗ trợ giảm mụn ngăn ngừa các loại mụn, thì bé này còn dưỡng da khỏe mạnh, căng khít lỗ chân lông, làm mờ vết thâm, căng bóng và đều màu da nữa cơ ạ. Thành phần 100% thiên nhiên an toàn lành tính phù hợp cho cả làn da nhạy cảm nữa đó ạ.
    Thực ra để có làn da đều màu, căng bóng và sạch bay mụn thì cần có sự kết hợp khéo léo của các sản phẩm trong quá trình skincare và chế độ ăn uống hợp lý nữa thì mới có được làn da như ý, nhưng thực ra em đánh giá cao tinh chất Hoa Thảo vì những sp ở các bước kia em vẫn giữ nguyên, gần đây nhất là em quyết định đổi sang serum mới này, không ngờ làn da cải thiện đáng kể, ngoài cả mong đợi luôn ạ.
    Thế nên chị em nào đang phân vân hoặc muốn tìm 1 tinh chất chân ái thì em recommend mạnh bé Tinh chất Hoa Thảo này nha.
    KCN Cell fusion: cái này cũng là kcn nâng tone nhẹ, dùng ổn, không bị bết da, sáng sáng ra đường mà lười thì dùng nó xong xài son là đi ra đường được rồi á.
    Cảm ơn mọi người đã đọc bài nhé, mọi người có góp ý gì cứ trao đổi nha, điều quan trọng là phải kết hợp cả ăn uống đủ rau và ngủ đủ giấc nữa cúng với skincare thì mới nhanh hết mụn và da đẹp được nhanh hehe

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Loving198
  2. Lan Nhi 9889

Lan Nhi 9889 Thành viên đạt chuẩn

Da mụn khổ lắm luôn ý
    Không tự tin làm gì hết, lúc nào cũng lo che đi mụn không à

Loving198 thích bài này.
  3. hailinh789

hailinh789 Thành viên chính thức

Ầy đúng loại em đang xài nè chị ơi
    ưng cái serum Hoa Thảo này quá trời ưng luôn đó ạ
    - Hỗ trợ giảm mụn tốt luông nè
    - Thâm mụn đang có dấu hiệu bay màu
    - Lỗ chân lông nghe chừng cũng ok đấy ạ

Loving198 thích bài này.
  4. bonghoanho2

bonghoanho2 Thành viên đạt chuẩn

Mn tư vấn cho em về các sản phẩm dành cho da hỗn hợp , da mụn nhạy cảm với ạ . Hiện da em đang lên rất nhiều mụn ẩn và em đang sử dụng sản phẩm của senka em sợ bị kích ứng mn tư vấn và review về các sản phẩm skincare cho em với

5. Sữa Gạo Lứt Koshi

Sữa Gạo Lứt Koshi Thành viên sắp chính thức

Có thể cho mình hỏi tinh chất Hoa Thảo mua ở đâu không ạ?
    Da dầu mụn nhạy cảm dùng có cần lưu ý gì không?
    Dùng liên tục hay dùng liệu trình như nào thì hợp lý nhất vậy ạ bạn? ::)::)::)::)::)

Loving198 thích bài này.
  6. Chuyện tình buồn

Chuyện tình buồn Bắt đầu tích cực

Senka là sp gây bí da nên gây mụn ẩn rất nhiều. Ở Nhật mấy loại dưỡng da của senka có bán đc đâu
    Nên lựa chọn các sp skincare sau nhé.
    Tẩy trang + sữa rửa mặt ít bọt+ toner cân bằng lau kĩ vùng da đổ dầu. Kem dưỡng ẩm.
    Chăm sóc kĩ từng vùng da.
    Da mụn viêm mà da nhạy cảm b tìm dùng loại serum Hoa Thảo chấm lên đốm mụn thử xem, dòng này thành phần thiên nhiên 100% nên an toàn lắm. M thấy ổn áp lắm. M hay dùng ké của bé em mỗi khi bị chị nguyệt ghé thăm thôi, nhưng mà công nhận khả năng làm dịu mụn sưng hay viêm của em này ổn đấy, còn căng mềm mịn hơn, giảm thâm mụn nữa chứ. Em m dùng mấy nay thấy đỡ mụn lắm, còn kiềm dầu tốt nữa. Da nay đẹp hơn rồi, bộ skincare cho da mụn em m dùng của dược mỹ phẩm laros á

Loving198 thích bài này.
  7. Loving198

Loving198 Thành viên chính thức

Dạ mua bên web hãng nè m ơi https://www.tinhchathoathao.com/
    Thành phần em này 100% thiên nhiên nên an toàn lành tính lắm ạ, da mụn nhạy cảm dùng oke m ạ. M có thể dùng hàng ngày cũng đc ạ, da mụn nhiều thì nên dùng sau bước toner tới serum Hoa Thảo này là đc rồi, ko cần dùng thêm sản phẩm gì phía sau đó nữa đâu ạ
    Ngoài công dụng hỗ trợ giảm mụn thì serum còn giúp loại bỏ các vết thâm do mụn để lại, thu nhỏ lỗ chân lông, làm đều màu da, căng bóng và mềm mịn hơn nữa đó ạ

8. Cao Vũ Thiên Anh

Cao Vũ Thiên Anh Thành viên đạt chuẩn

Da mụn thì cần chế độ ăn uống khoa học nữa nhé các mẹ
    Chứ dùng mỹ phẩm tốt cỡ nào mà toàn ăn những đồ khiến da dễ lên mụn, thức khuya ngủ ít thì cũng chẳng giải quyết đc gì đâu

9. nkockt12

nkockt12 Thành viên đạt chuẩn

ôi bữa thử tinh chất hoa thảo của bà chị mình thấy dc ghê đó, làm dịu mụn sưng viêm đấy, mà mình dùng lần đầu ko bị châm chích j đâu