Hà Nội: Bánh sữa Ba Vì!

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Me_PhuongAnh, 2/4/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Me_PhuongAnh

Me_PhuongAnh Thành viên nổi tiếng

Sữa nguyên bơ _ Giao hàng miễn phí tại nhà !

Sữa - Sản phẩm có giá trị dinh dưỡng cao
    Sữa là một loại thức uống giàu dinh dưỡng thích hợp cho mọi người, mọi lứa tuổi, đặc biệt cần thiết cho trẻ trong độ tuổi phát triển (từ 3 tuổi trở lên) để tối ưu hóa việc tăng trưởng chiều cao cho trẻ trong giai đoạn trưởng thành.
    Giá trị dinh dưỡng của sữa không chỉ thể hiện qua hàm lượng các chất dinh dưỡng và tỷ lệ giữa chúng mà còn thể hiện qua tính đặc hiệu của các thành phần dinh dưỡng đó.

Sữa đáp ứng nhu cầu của cơ thể về acid amin không thay thế, acid béo không no, khoáng (đặc biệt là canxi và phốt pho) và vitamin. Sữa không những bổ dưỡng mà còn có tác dụng giải độc. Trong số các thức ăn tự nhiên của con người, không có sản phẩm nào mà các chất cần thiết cho cơ thể lại được phối hợp một cách hiệu quả như sữa.
    Thành phần dinh dưỡng của sữa bò: nước chiếm 87%, chất khô chiếm 13%. Trong chất khô gồm có: chất béo sữa (4%), protein (3,4%), đường lactose (3,8%), các vitamin và chất khoáng (0,8%).
    Hàm lượng vitamin trong sữa không nhiều nhưng có đủ các vitamin cần thiết đối với sự tồn tại và phát triển của cơ thể. Các vitamin trong sữa được chia làm hai nhóm. Vitamin tan trong nước: B1, B2, B3, B5, B6, C… Vitamin tan trong chất béo: A, D, E.

Trong sữa có khoảng 40 loại khoáng, quan trọng nhất là Na, Ca, Mg, K, P … Trong số các nguyên tố khoáng có trong sữa, chiếm hàm lượng cao nhất là Ca, P, Mg. Ngoài ra, sữa còn chứa các khoáng vi lượng: Zn, Fe, I, Cu, Mo … Chúng cần thiết cho quá trình dinh dưỡng của con người.
    Sản phẩm sữa tươi trên thế giới hiện nay thường được chế biến và đóng gói dưới 2 dạng là sữa tươi thanh trùng và sữa tươi tiệt trùng. Sữa tươi tiệt trùng với công nghệ xử lý ở nhiệt độ cao (120°C - 130°C), trong thời gian dài (5 phút) nên loại sữa này bảo quản được ở nhiệt độ bình thường và thời hạn sửa dụng cũng khá dài (từ 6 tháng đến 1 năm). Tuy nhiên, với phương pháp này, sự “tươi mới” của sữa sẽ không còn là điểm nổi trội.

Sữa tươi thanh trùng được xử lý ở nhiệt độ thấp (75 - 82°C) trong thời gian ngắn (~15 giây) nên hầu như toàn bộ các vitamin, khoáng chất quan trọng có trong sữa nguyên thủy vẫn được đảm bảo, hương vị thơm ngon đặc trưng của sữa bò tươi cũng vẫn nguyên vẹn.

Khi chế biến sữa tươi tiệt trùng, lượng thất thoát vitamin (B1) là 20 - 50% thì sữa tươi thanh trùng (B1) chỉ thất thoát từ 5-15%... Nhưng cũng chính sự “tươi nguyên” này mà sữa thanh trùng phải liên tục bảo quản trong lạnh (4oC) và thời hạn dùng chỉ trong… 7 ngày!

Sữa tươi thanh trùng sẽ là cơ hội tốt nhất cho sự phát triển cả về thể chất lẫn trí tuệ của trẻ em. Còn với người lớn tuổi, loại sữa này sẽ giúp tăng sức đề kháng, bổ xung lượng canxi thiếu hụt. Với lượng vitamin, khoáng chất, dinh dưỡng có trong từng ly sữa, phụ nữ sẽ có một thân hình tươi trẻ với làn da mịn màng láng bóng…
    Thấy hành trình đi tìm sữa nguyên chất , sữa sạch của các mẹ thật vất vả . với nguồn sữa tươi đảm bảo chất lượng từ trung tâm nghiên cứu bò và đồng cỏ ba vì .hiện tại của hàng em xin được cung cấp cho các mẹ những loại sản phẩm được làm tù sữa tươi nguyên chất 100% sau ạ !
    1- Sữa sống : 24k/lit
    2- sữa thanh trùng : 27k/lít
    3- Sữa bò tươi thanh trùng : 35k/chai 950ml
    4- Sữa dê : 38k/chai 950ml
    5- Sữa chua bò : 65k/thùng /12hop
    6- Sữa chua Dê :70k/thùng /12hop
    7- Bánh sữa : 20-25-30k gói ( tùy loại )
    8- Bánh quế : 20k/gói

Giao hàng miễn phí với tát cả các đơn hàng trên 100k .nhận giao với số lượng lớn cho tất cả các cơ quan ,đơn vị
    ( giao hàng vào thứ 7 hàng tuần ạ )
    Hoàn lại tiền nếu sp không phải là sữa tươi nguyên chất 100 %
    Rất mong được sự ủng hộ của các mẹ ạ !:rolleyes:

Sửa lần cuối: 1/7/2011
  2. hailam

hailam Thành viên chính thức

Ðề: Sữa nguyên bơ _ Giao hàng miễn phí tại nhà !

Địa chỉ cửa hàng ở đâu chị ơi? em qua lấy.

3. Me_PhuongAnh

Ngõ 108 c10 Mai động mẹ nó nhé !

4. Me_PhuongAnh

Khi chế biến sữa tươi tiệt trùng, lượng thất thoát vitamin (B1) là 20 - 50% thì sữa tươi thanh trùng (B1) chỉ thất thoát từ 5-15%... Nhưng cũng chính sự “tươi nguyên” này mà sữa thanh trùng phải liên tục bảo quản trong lạnh (4oC) và thời hạn dùng chỉ trong… 7 ngày!

5. Ðề: Sữa nguyên bơ _ Giao hàng miễn phí tại nhà !

Cậu ơi
    Đây có phải sữa tươi ba vì ko
    loại đóng chai đúng ko
    loại 27 K và 35 K là thế nào hả bạn

6. Me_PhuongAnh

là sưa ba vì chị a ! loại 27 k là được thu từ trang trung tâm nghiên cứu bò và đồng cỏ ba vì rồi thanh trùng lên .
    còn loại 35 k là qua cty sử lý đóng chai ạ 1

7. Ðề: Sữa nguyên bơ _ Giao hàng miễn phí tại nhà !

Mẹ nó ơi
    Tớ ko biết, loại tớ hay uống ở hàng, mà họ rót ra cốc luôn ý ( ko có đường nhé, là loại nào 27 K hay 35 K) và để tủ lạnh thì được bao nhiêu lâu nhỉ

8. Me_PhuongAnh

là loại 27k chị ạ ! nếu là sữa mới để được 7 ngày ạ

9. TayNguyenFruit

TayNguyenFruit Đủ quyền lập Họ

Ấy ơi cho tớ 2lit sữa chưa thanh trùng nhé . Tớ chỉ lấy sữa chưa thanh trùng thôi vì đun lên còn ăn được váng ... Ấy chuyển hàng cho tớ đến 261 Bùi Xương Trạch nhé . So phone : 01252627299

10. Ðề: Sữa nguyên bơ _ Giao hàng miễn phí tại nhà !

ok thế bao nhiêu thì free ship
    bạn đóng 1 lít 1 chai à
    Cho tớ 2 chai nhé, đến ngã tư sở 094 500 8283( ship bao tiền nhỉ)
    Bạn giao vào tối mai cho tớ nhé ( ghép chung với bạn ở dưới là cùng tuyến đường đấy )

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.